Languages
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งทีชาว V6 อยากรู้ ...เพิ่มเติม (รวมมิตรทุกอย่างในกระทู้)  (อ่าน 123782 ครั้ง)
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 11:07:39 am »

ในคู่มือ V6  ที่มีอยู่ไม่มีให้เติม E85 ได้นะครับ ขนาด E20 ยังครุมเครื่อเลย  เชื่อเอกสารมากกว่าเชื่อ sale ดีกว่าไหมครับเพราะพอ Sale ลาออก เงื่อนไขก็ไปกับ Sale นะครับ  ค่อนข้างมั่นใจว่า Iณ. วันนี้ไม่เตืมได้ E85 แต่ประกันเครื่องไม่อยู่ในเงื่อนไขรับผิดชอบ เพราะคู่มือประจำรถไม่บอกไว้  เอาแค่ E20 สมาชิกยังไม่มี่คำตอบที่แท้จริงเลย  เสปคทั่วไปตามสื่อ ว่า E20 ได้ คู่มือไม่ได้  ฝาถังบอกว่า 95 ก่อนซื้อเช็คกับ Mitsu แบบมีลายลักษณ์อักษรในเงื่อนไขการรับประกันเลยครับ ถ้าเติม E85 แล้วหัวฉีดพังหรืออื่นอื่นพังเพราะ e85 จะได้เคลมได้ แนะนำว่าเก็บใบเสร็จบิลน้ำมัน E85 ไว้ในเกะรถยนต์นิดนะ  เวลาเถียงเรื่องน้ำมันหลักถานเราได้ดูดีมากกว่าครับ   แต่ถ้าไม่คิดจะไปหาพลังงานทางเลือกละก็ ดูให้ดีในอัตราบริโภคนะครับขั้นต่ำขับสบาย  สมาชิกเราก็รายงานมาประมาณ 4.50  ต่อ km. แล้วนะครับ ส่วน LPG เท่าที่ดูสมาชิกก็ 2.00 ต่อ km. ขยับนิดหน่อยตามน้ำหนักเท้า
     ความเห็นส่วนตัวอีกอันส่วนตัวจริงจริงครับไม่เห็นด้วยก็วางไว้ได้ครับ  ถ้าใช้ V6 แล้วไม่ติดพลังงานทางเลือก เป็นผมเองนะ ไปเล่น  2.5 ดีเซลตัว Top เลยดีกว่า  น่าจะอยู่ที่ไม่น่าเกิน 3.00 บาท/ km.  ขยับนิดหน่อยตามน้ำหนักเท้าหรือน้อยกว่าอีก ดูกระทู้อัตตราสิ้นเปลืองครับ ถ้าอยากใช้ LPG ก็ยอมเหนื่อยเรื่องหาร้านติดที่ทำให้เราปลอดภัย สบายใจให้ดีนะครับ หาดูในเวบเรามีเยอะให้เลือกครับ ดูเรื่องความปลอดภัยเยอะ เยอะ แรงไม่แรงว่ากันทีหลังได้ แต่เห็นไม่มีใครบ่นว่าขับไม่แรงเหมือนน้ำมันเลย (ไม่มีใครบ่นเรื่องนี้จริงจริง  แปลกใจเหมือนกัน)  แต่ประกันเครื่องยนต์ของ 0 จะหมดเงื่อนไขการรับประกันได้  ก็ต้องมาดูการรับประกันการติดตั้งของอุปกรณ์และร้านที่ติดดูต่างหาก ซึ่งมีอยู่ แต่ผมว่าเองเลยนะ มันค่อนข้างจะซับซ้อนในการพิสูจน์ที่จะเคลม ได้ทั้งเครื่องคงแค่ส่วนที่อุปกรณ์ที่ติดเพิ่มไปมีผลทำให้เสียหายจากการผิดพลาดของตัวอุปกรณ์รวมทั้งการผิดพลาดจากติดตั้ง  มันค่อนข้างไม่ชัดเหมือน   ใช้น้ำมันปรกติแล้วมีปัญหากับเครื่องยนต์เคลมได้ทั้งเครื่องยนต์เลยถ้าผิดพลาดจาก mitsu เอง แล้วน้ำมันเติมไม่ผิดไปจากเงื่อนไขตอนซื้อ( ตอนซื้อนะ)  ถ้าสมมุติ v6 ชุดใหม่คู่มือรถบอกว่าเติม E85 ได้แน่นอน ถ้าหัวฉีดและอุปกรณ์ร่วมมีปัญหา อันนี้แล้วเคลมได้   แต่รถ V6 ที่ออกมาก่อนหน้าที่มีการปรับปรุง ในคู่มือรถและเงื่อนไขการใช้งานไม่ได้ระบุให้ใช้ถึง E85 ได้ แล้วไปเติม ปรากฏว่า ยางในหัวฉีดแข็ง ตาย ขาด หัวฉีดตันพัง  ก็ไม่น่าอยู่ในเงื่อนไขตอนซื้อนะ คงต้องจ่ายเงินเองครับ   ดีใจที่ได้มีข้อมูลที่รวบรวมเก็บมาจากทุกที่แล้วได้ประโยชน์กับคนอ่านครับ  ไปละ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2012, 08:21:24 pm โดย Punpun » บันทึกการเข้า

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Punpun
Hero Member

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 11:26:28 am »

5
กำลังตัดสินใจซื้อ v6 ค่ะ
แล้วก็ว่าจะไปติดแก๊สที่หงส์ทอง
เซลส์ได้แนะนำว่า v6 สามารถติดกล่องให้ใช้ e85 ได้
ก็เลยเป็นความรู้ใหม่ที่ไม่เคยรู้ค่ะ
เลยอยากทราบทรรศนะ จากป๋าๆเทพๆแต่ละท่าน
ว่าข้อมูลดังกล่าว จริงเท็จยังไงบ้างอ่ะค่ะ
หนูอยู่พังงา แต่ไปภูเก็ตบ่อย
ที่ภูเก็ตมีปั๊ม ปตท. ที่มี e85 อยู่หนึ่งแห่ง
ถ้ามันดีจริงก็จะได้ประหยัดไปอีกหน่อย  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
ติด Lpg แล้วก็ไม่ต้องห่วงเรื่อง E85 แล้วมังครับ ก็ 95 Gasohol ไปเลยหละครับ เดือนหนึ่งแค่ไม่น่าถึง 500 บาทแล้วมังครับผม ผม 4000 โลแล้ว เติม 95G.ไปครั้งสุดท้ายนานจนลืมไปและครับ อย่าปล่อยให้ถังน้ำมันแห้งนะ 1/4 ของถังหรือน้อยกว่านิด กำลังดีเลย

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Punpun
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 11:44:59 am »

กำลังอ่านกันเพลินละสิ  แซวเล่นอะนะครับ

ปา-จุงเบย
รัก จุงเบย
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 04:05:48 pm »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ว๊าววววววววววววว

ป๋าๆเทพๆ ตอบกันเข้ามาเยอะแยะเลย

ขอบคุณมากๆๆๆๆ ค๊าาาาา สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

เอาชัวร์ๆก็คงไปติดหงส์ทอง เพราะเป็นความคิดเดิมอยู่แล้วอ่ะค่ะ

เซลส์บอกว่า ติดกล่องที่ทำให้ใช้ e85 ได้ เพิ่มเงินอีก 8,500 บาท

ทางศูนย์เค้าก็รับประกันค่ะ (ตอนคุยกัน ความอยากได้มันเยอะไงคะ เลยไม่รู้ว่าเค้ารับประกันเนี่ย ตรงไหนบ้าง)

แต่ถ้าติดแล้ว (ดูเหมือนว่าจะ) มีปัญหา  หนูก็ไม่อยากจะติดอ่ะ แม้ว่าจะได้รับการประกันก็ตาม

ขี้เกียจซ่อมไป ขับไป  อ๋าย!!!!!

น้ำแข็งมาส่งช้าจิงๆ
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 04:09:06 pm »

เห็นที่ร้านหงส์ทอง ติดV6ไปเยอะมากครับ

ปา-จุงเบย
รัก จุงเบย
Newbie
*

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 04:11:23 pm »

ตามดูคลิปที่เค้าทำงานกันแล้ว

น่าจะเชื่อถือได้เป็นอย่างมาก

ไม่รู้ว่าคิวยาวแค่ไหน

ถึงสุไหงโกลก รึป่าววววววววว

55555555

อ่ะ ล้อเล่งงงง ขำขำ

victory victory

Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 04:13:45 pm »

ตามดูคลิปที่เค้าทำงานกันแล้ว

น่าจะเชื่อถือได้เป็นอย่างมาก

ไม่รู้ว่าคิวยาวแค่ไหน

ถึงสุไหงโกลก รึป่าววววววววว

55555555

อ่ะ ล้อเล่งงงง ขำขำ

victory victory

น่าจะเกิน  haha        ไม่ทราบเหมือนกัน  อิอิ
จะไปอย่างไรโทรไปสอบถามก่อนดูครับ 

Punpun
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 06:28:28 pm »

ถ้าอยู่ต่างจังหวัด  เวลามาติดที่ กท.  แอบแนะนำนิดนะ  ควรหาเรื่องอยู่ขับแถวนั้นสัก 2 วัน ถ้าทำได้   test ให้หมดแมกซ์ เลย ถ้าได้สัก 300-400 โล ละก็ดีมากเลย  หมดถังเลยยิ่งดี  ก่อนกลับไปบ้าน ต จ ว. ก็แวะให้เขาดูความเรียบร้อย แล้วเราก็ดูว่าเติมในถัง Donut แล้วได้เต็มที่ไหม  น้ำลดน้ำขาดไหม  อัตราเร่งดีไหม รถติดไฟแดงบ่อยดับไหม  เอาให้หมดเลยแล้วค่อยไปบ้าน

ปา-จุงเบย
รัก จุงเบย
Newbie
*

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 08:49:14 pm »

ขอบคุณค๊าาาา สาธุ สาธุ สาธุ

ถ้าตัดสินใจติดแก๊สจิงๆ ก็คงต้องเป็นไปตามที่คุณ punpun ว่าไว้แหละค่ะ

ชัวร์ที่สุด

ว่าแต่ว่า ไอ้ " น้ำลด น้ำขาด" เนี่ย คืออะไรคะ

อย่างอื่นที่อ่านมา หนูเข้าใจหมด

จะมางงก็ตรงเนี๊ยะ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้

Punpun
Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 10:11:11 am »

หมายถึงน้ำในหม้อน้ำครับ  ไหนไหนก็ไหนไหนและ อทิบายกันยาวอีกนิดดีกว่า  เพื่อประโยชน์ของ สมาชิกครับ

--เวลาเราติดตั้ง LPG System ร้านติดตั้งจำเป็นต้องเอาน้ำจากหม้อน้ำเรามาใส่หม้ออุ่น LPG จึงต้องมีขั้นตอนต่อท่อน้ำจากหม้อน้ำรถยนต์  ขั้นตอนนี้เองต้องมีน้ำลดไป รั่วไป พร้อมทั้งอากาศก็เข้าไปในระบบบ้าง  แต่พอเขาติดตั้งเสร็จเขาก็จะไล่อากาศออกจากระบบน้ำ แต่หลังจากที่เสร็จสิ้นการติดตั้ง  พอเราไปวิ่งจริง สักวัน สองวัน อาจมีฟองอากาศหลงเหลือผุดออกมา ฟี๊ด ฟี๊ด ออกมาทางฝาหม้อน้ำ ซึ่งเป็นเรื่องปรกติถ้ามีอากาศหลงอยู่  แต่มันจะหมดไปเอง  เราจะเห็นได้ว่ามีร่องรอยน้ำสีเขียวซึ่งก็คือสีของน้ำยาหม้อน้ำ กระเซ็นเลอะเทอะทั่วไป  ซึ่งเราควรเช็ดให้สะอาดเพื่อดูว่าหลังจากตรวจดูน้ำในหม้อน้ำ ( ตอนเครื่องเย็น ) ให้มีน้ำเต็มปรกติตามคู่มือ   ควรตรวจในช่วง 3-4 วันแรกที่ติดให้ดี ถ้าในที่สุดแล้วไม่มีร่องรอยน้ำสีเขียวออกมาเลอะเทอะอีกแล้วก็จบครับ  ถ้ามีอีกอาจมีรั่วตามข้อต่อได้ไม่ควรจะมีน้ำสีเขียวกระเด็นเลอะอีก  น้ำก็ไม่ควรพร่องหายไปจากระบบด้วย ยกตัวอย่างถ้าตามปรกติรถใหม่ ระบบน้ำสมบูรณ์  ความร้อนปรกติ ก็จะไม่เห็นว่าต้องเติมน้ำหม้อน้ำเลยหลายเดือนทีเดียว
  -- ถุัง Donut ก็สังเกตุตรวจดูว่าถ้าหมดเกลี้ยงจริงเราต้องเติมที่กี่ลิตรถึงเต็ม   ถัง Donut ตอนเติมอะใจเย็นเย็นนะอย่าไปยืนทำท่าเร่งเด็กปั๊ม  เพราะปรกติแล้วมันอืดอาดไม่เหมือนถัง capsule เร็ว ค่อนข้างเที่ยงตรง  เต็มตัดเป๊ะเลย  ไม่ค่อยเห็นถัง Donut ตัดให้ได้ยินเลย  พอเต็มมันก็ไหลไหลเอื่อยไปทีละบาทไปเรื่อย  แต่เด็กปั๊มเขารู้เขาจะ ไปตัดด้วยมือเองให้เลขเงินลงตัว  ก็ดูตอนนั้นเลยว่าได้กี่ลิตร จดไว้ แล้วก็ reset เรื่อนไมล์วัดระยะที่  0 พอเติมครั้งหน้าก็ ดูเติมไปกี่บาท แล้วมาหารระยะทางก็จะได้รู้ว่า กิโลละกี่บาท เฉลี่ยเท่าที่อ่านในเวบเรา 2.00-2.50 บาท/km แต่ผมทำไมได้ 3.00-3.50 ไม่รู้ว่าจะไปหาร้านที่ติดให้ถ้าว่าง  จะไปจูน เกจ์วัดระดับในถังด้วย ( อันนี้จูนให้ใกล้เคียงได้เพียงแต่เสียเวลาไปร้านที่ติดตั้ง)
  --- ถ้าเป็นร้านยอด hit เราก็เอา notebook ติดไปด้วยนะ ให้เขาลง Software สำหรับ Online Tunning ด้วยนะ เน้นนิดต้องเอาสายต่อมาจากเขาด้วยนะทวงด้วยห้ามลืม แล้วเขาจะแนะนำอีกทีครับ  ถ้าผมมาจาก ต จ ว ไกลละก็ผมว่าวาง Plan เที่ยวแถวนั้นสัก 2-3 วันนะ  แล้ว test ให้สุดไปเลย โดยเฉพาะเรื่องการเติมถัง Donut กับ เกจ์วัด แล้วถ้าเป็นพวก AC 300  Plus ละก็ วิ่งผ่านไปถึงระยะ service เมื่อไรควรมาให้เขาจูนพวก  adaptive หรือเรียกอะไรเรียก บ่ ถูก ถ้ายังไม่ได้ทำตอนเริ่มแรก จะสมบูรณ์มากยิ่งขึ้น  ผมก็กำลังจะไป  ถ้าจะติดรุ่น  premium  คุยกะทางร้านให้ดีก่อนนะ  มันไปเกี่ยวเนื่องการทำงานของ ECU หัวฉีดน้ำมันในรถ  โดยส่วนตัวผมว่าถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดก็น่าจะดี แต่ถ้ามีมันไปเกี่ยวกัยระบบ ECU น้ำมันเดิมแล้ว  ปล่อยให้มัน Independent ซึ่งกันและกันดีกว่า  ซึ่งผมก็เห็นด้วยกับทางร้านที่ติดให้ผม  ส่วนตัวผมรอ Technology แบบนั้นดีนิ่ง นิ่ง แล้วค่อยไป upgrade ดีกว่า อันนี่ส่วนตัวคิดนะ  ถ้ามันเดี๊ยงซีกใดซีกหนึ่งผมก็จะได้กลับบ้านได้  ไม่ต้องจอดครับ แต่ถ้าได้รับข่าวสานว่ามันสมบูรณ์สุดสุดแล้ว  เจอแน่เจ้า Premium  อ่านเสปคแล้วน่าติดมากมากเลย 
 กว่าจะรวบรวมมาเล่านกันฟัง เหนื่อยกับประสพการณ์ที่ได้ผ่านมาเยอะ  อิจฉาผู้อ่านรับข้อมูลข้อระวังไปก่อนติดเลย สบายไปครับ .555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2012, 10:19:23 am โดย Punpun » บันทึกการเข้า

ปา-จุงเบย
รัก จุงเบย
Newbie
*

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 10:54:04 am »

สาธุ สาธุ สาธุ
 good good good
 ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

เข้าใจแล้วค่ะ สุดยอดมากๆเบย

แต่...แต่...แต่...ทำไมของป๋า punpun ถึงได้แพ๊งแพง จังซี้นี่น๊ออออ???

รอตัวพรีเมี่ยม ก็ไม่รู้เมื่อไหร่ แต่ท่าทางจะสุดยอดมากๆเบย 555

แล้ว...

แล้ว...

แล้ว...

ไม่เห็นมีใครใช้ e85 กันเลยอ่ะคะ เท่าที่อ่านข้อมูลหลายๆที่ มีทั้งคนเห็นด้วย สนับสนุน และ ฝั่งที่ไม่เห็นด้วยก็เยอะพอสมควร

ส่วนตัวหนูมองว่า มันก็น่าจะใช้ได้นะคะ เห็นว่ามีกล่องวิเศษ  haha haha haha ติดกันเยอะแยะ ราคาประมาณ 6,900-8,500 บาท

แต่ละที่ก็มีชื่อเรียกแตกต่างกันออกไป

แต่ก็ยังกังวลเหมือนกัน เพราะไม่เห็นมีใครใช้เบยยยยยย โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

อารมณ์มันเหมือนกับตอนที่แก๊สกำลังทำตลาดอยู่ใหม่ๆอ่ะค่ะ คนใช้รถก็กล้าๆ กลัวๆ

แต่พอมันเสถียรขึ้น คนใช้มากขึ้น ทีนี้ก็เห็นคนใช้กัน พรึ่บพรับ

งงเบยยยยย

Punpun
Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 11:18:29 am »

อยากจะใช้ E85 ก็ดูเรื่อง Mitsu เขารับประกันเครื่องยนต์อยู่ไหมครับ  มันสำคัญตรงนี้  แบบเงื่อนไขโดย sale ไม่เอานา  เอาแบบ 0 Mitsubishi รับผิดชอบนะครับ   ไอ้กล่องที่ว่ามันน่าจะเกี่ยวกับการปรับปรุงเรื่องการจุดระเบิดเผาไหม้นะ ไม่เกี่ยวกับอุปกรณ์ในชุดที่น้ำมันไหลผ่าน  ที่หัวฉีดพังก็เพราะส่วนประกอบที่เป็นยางในระบบที่น้ำมันผ่าน ไม่ได้ถูก design ไว้ให้เจอค่าของ Ethanol Alcohol ในปริมาณสูงขนาดนั้น   ลองเอาหนังยางแช่ในแอลกอฮอล์ แล้วดูผลหลังจากเวลาผ่านไปดูสิ ว่ายางมันมีคุณภาพและขนาดเปลี่ยนไปไหม  อันนี้ยังไม่เคยลองเลย แต่หลับตาก็เห็นในจินตนาการแล้ว  ตอนเด็กเด็ก สมัย 40กว่า ปีที่แล้วเล่นเป่ากบหนังยาง  ถ้าใครอยากได้ตัวเก่งเอามาเป่า Size บิ๊กเอ้ ก็เอาแช่น้ำมันก๊าซตอนนั้นสีขาว  โอวได้ดังใจ BIG เอ๊บบบเลย  อิ มันบวมอะสิ ก็หาว่าเราไปคัดมาจากไหนโกงนี่หว่ามันทั้งเบา และอ้วนกินลมปากได้ดี มันกินมาเยอะจนเอามาร้อยเป็นเชือกแล้วกระโดดเลย  โอเฉลยอายุคนเขียนเลยนะนี่  haha ไปละ...อันนี้นอกเรื่องนิด เคยเห็นตู้เย็นใช้น้ำมันก๊าซเป็นตัวขับความร้อนออกมาทำให้ตู้เย็นเย็นไหมเอ่ย ไม่ต้องใช้ไฟฟ้าเพราะไม่มี แต่ Classic มากมากเลย  ไปไกลและ ....เรา.

---ถ้า LPG ลิตรละ 8 บาทละก็จะได้เห็น LPG Sysytem แบบ สุดสุดกันแน่  เพราะคนคิด คนติด คนใช้ มีเงินเหลือเยอะ  ก่อนเลิกขับรถขอรอลองขับ LPG แบบไม่ต้องใช้หม้อต้มแก็สหน่อยเถอะน่า  อยากเห็น LPG Big Revolution สะที
---เพิ่งรู้ว่าโรงกลั่นน้ำมันก็ใช้ LPG เป็นเชื้อเพลิงเหมือนกัน  ทำไมไม่เอา NGV ไปทำเชื้อเพลิงในโรงกลั่นละ เอามาให้เติมรถทำไม  ถ้า NGV มันทั้งถูกทั้งดีวันนึงเผาได้หลายหมื่นลิตรเลยนา ไม่ต้องเอามาดันให้รถเติมไม่ต้องขนส่งด้วย ใครรู้ตอบที...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2012, 11:32:04 am โดย Punpun » บันทึกการเข้า

ปา-จุงเบย
รัก จุงเบย
Newbie
*

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 03:35:28 pm »

ป๋า punpun เล่นเฉลยอายุซะแระ  Smiley Smiley

จริงค่ะ เหมือนที่เคยอ่านเจอเลย ว่ากันว่าอย่างงั้นแหละ

ตอนนี้หนูขับ civic dimension ติดแก๊ส ในบอร์ดของ civic เค้าติดไอ้กล่องนี้กันเป็นแถวเลยอ่ะค่ะ

ไอ้เราก็เลยสงกะสัย ว่าจะเป็นไปได้ไหมสำหรับน้องปา

แล้ว...

แล้ว...

แล้ว...

คำถามสุดท้ายเนี่ย วิจารณ์มากไม่ได้ เดี๋ยววงเข้าเรื่องการเมือง

เอาเป็นว่า รู้รู้กันอยู่  Cheesy Cheesy Cheesy

ปล.เป่ากบอ่ะนะ หนูเคยเล่น แต่ที่บ้านนอกเนี่ย เค้าต้องเอามาตัดครึ่งก่อน มันเบาดี อิอิ

moocbr
มันอยู่ในสายเลือด ID:2378
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 04:14:47 pm »

ป๋า punpun เล่นเฉลยอายุซะแระ  Smiley Smiley

จริงค่ะ เหมือนที่เคยอ่านเจอเลย ว่ากันว่าอย่างงั้นแหละ

ตอนนี้หนูขับ civic dimension ติดแก๊ส ในบอร์ดของ civic เค้าติดไอ้กล่องนี้กันเป็นแถวเลยอ่ะค่ะ

ไอ้เราก็เลยสงกะสัย ว่าจะเป็นไปได้ไหมสำหรับน้องปา

แล้ว...

แล้ว...

แล้ว...

คำถามสุดท้ายเนี่ย วิจารณ์มากไม่ได้ เดี๋ยววงเข้าเรื่องการเมือง

เอาเป็นว่า รู้รู้กันอยู่  Cheesy Cheesy Cheesy

ปล.เป่ากบอ่ะนะ หนูเคยเล่น แต่ที่บ้านนอกเนี่ย เค้าต้องเอามาตัดครึ่งก่อน มันเบาดี อิอิ
^
^
 Smiley ถ้าตัดครึ่งแล้วจะเป่ายังงัยครับ  Cheesy Cheesy ผมเคยเอามาผ่าแบ่งครึ่งบน-ล่างครับใช้ใบมีดโกนหนวดผ่าเอา Wink

@@@ก็รู้อยู่ว่าคนดีนะมันเป็นยาก แต่ผมก็ยังอยากเป็นคนดี@@@
@@@089-0921443 หมูครับ@@@
ปา-จุงเบย
รัก จุงเบย
Newbie
*

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 05:52:55 pm »

ก็เป่ามันทั้งครึ่งๆแบบนั้นแหละค่ะ

Cheesy Cheesy Cheesy

ก็ตัดเหมือนคุณแหละ

แต่หนูใช้กรรไกร

กินยางเพื่อนมาเต็มแขนเบย

ยอดเยี่ยม

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12   ขึ้นบน
  พิมพ์