Languages
หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19 20 21 22 23 24 25   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีต้อนรับสมาชิกชมรมเทอร์โบเยิ้มครับ มารายงานตัวกันด้วยจ้า  (อ่าน 214906 ครั้ง)
tawanza
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #225 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 05:07:55 pm »

วันนี้ไปเปลี่ยน 3โมงเช้า เสร็จ บ่าย2 รอหลับเลย
Kae phuket
CharleswexNB
Newbie
*

like: 4

4WD Pearl White ID 0804 Phuket Thailand

« ตอบ #226 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 10:02:29 am »

ของผมไปเคลมมาแล้ว
วันแรกออกจากศูนย์ขับลองดู เอ๊ะทำไมมันเร่งไม่ออกเกียร์ก็ไม่ค่อยเปลี่ยน หรือมันยังใหม่อยู่
วันที่สอง ลองหาถนนโล่งลองดู เหมือนเดิมครับ หรือมันยังใหม่อยู่(2)
วันที่สาม ลองดูอีกเป็นอย่างเดิมเลยไม่น่าจะเกี่ยวกับเทอร์โบยังใหม่ ขับรถเข้าศุนย์ดีกว่า พอช่างดูบอกว่าสายไฟเทอร์โบหลุด(ผมว่าไม่ได้ใส่มากกว่า) ออกจากศูนย์ลองดู อาการที่เป็นอยู่หายครับ(โล่งอก) แต่มีอาการไฟเครื่องเตือนครับ กลับเข้าศูนย์ใหม่ ช่างทำการเช็คแล้วแจ้งว่าเตือนที่คันเร่ง(มันมาไง)เช็คแล้วไม่เป็นไร ขับรถออกมาเที่ยวนี้ปกติทุกอย่าง  โอ๊ยมึน

Bang Yamu ID.235
Newbie
*

like: 0

วิ่งหาความดี ให้มากกว่า วิ่งหาสมบัติ

« ตอบ #227 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 11:04:34 pm »

ปัตตานี  ไม่ยอมเคลมให้ครับบอกขับได้ไม่มีปัญหา  เซง    
มา จ.วินิต หาดใหญ่ ใกล้ๆคาร์ฟูร์ครับ
ผมเคลมที่นี่ครับ
          ขอบคุณครับคุณเอก
ปกติจะเข้าหาดใหญ่ทุกอาทิตย์ เด๋วจะไปติดต่อครับ

วิ่งหาความดี  ให้มากกว่า วิ่งหาสมบัติ
TON PJS2.5GT
Newbie
*

« ตอบ #228 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 11:04:27 am »

ศูนย์ มิตซู ออโต้ ซิติี้ ศรีนครินทร์  ยอมเคลมให้ แต่บอกว่า รอของ 45 วัน ตามทุกเดือน ตอนนี้ ครบ 3 เดือนแล้วครับ
tawanza
Newbie
*

« ตอบ #229 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 01:35:49 pm »

ของผม 4-5 วันเองคับ
Can_pajero sport 2395.
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #230 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 05:50:12 pm »

ผมอยู่สกลนคร ศูนย์ไหนเครมให้ง่ายบ้าง สกล อุดร กาฬสินธุ์ ปกติเข้าศูนย์เจริญศรีสกล แจ้งไปครั้งนึงหัวหน้าช่างบอกไม่เป็นอะไรเป็นเรื่องปกติที่จะมีคราบ และเสียงวี้ดๆ แต่ผมว่ามันไม่ปกติมันดังยังกะเป็นเทอร์โบรถบัส ออกมาจากศูนย์แค่ทำความสะอาด ตอนนี้ก็เป็นอย่างที่เห็นในรูป เฟืองท้ายหอนแจ้งไป บอกเดี๋ยวปรับตั้งให้ใหม่ ดีขึ้นวันเดียว หลังจากนั้นหอนดังกว่าเดิม จากแฮปปี้ว่ารถเราคงเป็นปาปลอมไม่เจออะไร ตอนนี้เริ่มเช็ง

parinyanon
Newbie
*

like: 5

"รถมีไว้ใช้"

« ตอบ #231 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 10:56:57 am »

เฝ้าดูชมรมนี้มานานและไม่อยากจะเข้าเป็นสมาชิกเลย แต่วันนี้เป็นสมาชิกชมรมนี้เรียบร้อยแย้วเซร็งเลย รับรถมา 25Jan2012 ตอนนี้ 43,xxx โล วันนี้เพิ่งเปิดดู หอยเยิ้มซะแล้ว
พรุ่งนี้ว่าจะเอารถเข้า 0 Mitsu Auto city ไม่รู้จะเป็นยังไง ไม่รู้จะเคลมได้หรือเปล่า หรือจะยังไง เดี๋ยวมา Update อีกที

Newbie
*

« ตอบ #232 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 09:49:48 pm »

ผมอยู่สกลนคร ศูนย์ไหนเครมให้ง่ายบ้าง สกล อุดร กาฬสินธุ์ ปกติเข้าศูนย์เจริญศรีสกล แจ้งไปครั้งนึงหัวหน้าช่างบอกไม่เป็นอะไรเป็นเรื่องปกติที่จะมีคราบ และเสียงวี้ดๆ แต่ผมว่ามันไม่ปกติมันดังยังกะเป็นเทอร์โบรถบัส ออกมาจากศูนย์แค่ทำความสะอาด ตอนนี้ก็เป็นอย่างที่เห็นในรูป เฟืองท้ายหอนแจ้งไป บอกเดี๋ยวปรับตั้งให้ใหม่ ดีขึ้นวันเดียว หลังจากนั้นหอนดังกว่าเดิม จากแฮปปี้ว่ารถเราคงเป็นปาปลอมไม่เจออะไร ตอนนี้เริ่มเช็ง

ของผมเคลมแล้วเรียบร้อยครับวันนี้นี่เอง ต้องขอบคุณมิตซูเจียงหนองคาย ที่บริการดีมาก เคลมให้อย่างง่ายดาย โทรถามเมื่อวาน บอกมีคนเคลมเทอร์โบไปพอดีแล้วสั่งมาเก็บไว้อีกหนึ่งตัวพอดี เอารถเข้ามาเช็คได้เลย วันนี้ออกจากบ้านสกลไปหนองคายแต่เช้า ไปถึงหัวหน้าช่างรอรับเปิดดูเห็นรั่วจริงแล้วทำเรื่องแล้วก็เอารถเข้าไปจัดการเปลี่ยนให้ พร้อมเช็คใหม่ทั้งระบบ อัดจาระบีช่วงล่างให้ เอารถออกไปวิ่งทดสอบ QCงานซ่อม ล้างรถให้เสร็จ ใช้เวลาตั้งแต่ 9โมงเช้าถึงบ่าย3โมง ไม่เสียเงินสักบาท ตอนนี้รถกลับมาสมบูรณ์ เครื่องเงียบกว่าเดิมด้วย ประหยัดกว่าเดิมด้วย เติมเต็มถัง หนองคาย สกล 170 กิโลเคยครึ่งถัง วันนี้ขับกลับ ลงไปขีดเดียว ถามราคาเทอร์โบว่าถ้าจ่ายเองราคาเท่าไหร่ เช็คราคารวม VAT 35,000บาท !!! รถที่จะไม่มีปัญหาในการเคลมคือรถต้องเข้าศูนย์เช็คระยะตรงตามระยะที่กำหนดนะครับ เขาจะเอาคู่มือเราไปดู เช็คในระบบคอม มาถ่ายรูปที่จุดที่มีปัญหา แล้วก็เคลม

หัวหน้าช่างที่นี่เขาสอบผ่านเกณช่างระดับสูงของมิตซูได้ที่หนึ่งของประเทศ ผมว่าใครอยู่อีสานตอนบนไปเซ็คที่นี่น่าจะดีที่สุด ผมว่าเขาเข้าใจรถระบบรถดี ปัญหาของรถผมที่เจอมาก็จบที่ศูนย์นี้ทุกครั้ง

ผมถามเรื่องเฟืองท้ายหอนด้วย ได้คำตอบว่า ทางมิตซูออกหนังสือแจ้งทุกศูนย์ว่าจัดให้เป็นอาการปกติของรถรุ่นนี้ไปแล้ว โดยมีค่ามาตรฐานเสียงหอนเป็นเดซิเบล ถ้าเกินค่าที่กำหนด ถึงปรับแก้หรือเคลมตามขั้นตอน Sad

parinyanon
Newbie
*

« ตอบ #233 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 10:45:44 pm »

ของผมเคลมแล้วเรียบร้อยครับวันนี้นี่เอง ต้องขอบคุณมิตซูเจียงหนองคาย ที่บริการดีมาก เคลมให้อย่างง่ายดาย โทรถามเมื่อวาน บอกมีคนเคลมเทอร์โบไปพอดีแล้วสั่งมาเก็บไว้อีกหนึ่งตัวพอดี เอารถเข้ามาเช็คได้เลย วันนี้ออกจากบ้านสกลไปหนองคายแต่เช้า ไปถึงหัวหน้าช่างรอรับเปิดดูเห็นรั่วจริงแล้วทำเรื่องแล้วก็เอารถเข้าไปจัดการเปลี่ยนให้ พร้อมเช็คใหม่ทั้งระบบ อัดจาระบีช่วงล่างให้ เอารถออกไปวิ่งทดสอบ QCงานซ่อม ล้างรถให้เสร็จ ใช้เวลาตั้งแต่ 9โมงเช้าถึงบ่าย3โมง ไม่เสียเงินสักบาท ตอนนี้รถกลับมาสมบูรณ์ เครื่องเงียบกว่าเดิมด้วย ประหยัดกว่าเดิมด้วย เติมเต็มถัง หนองคาย สกล 170 กิโลเคยครึ่งถัง วันนี้ขับกลับ ลงไปขีดเดียว ถามราคาเทอร์โบว่าถ้าจ่ายเองราคาเท่าไหร่ เช็คราคารวม VAT 35,000บาท !!! รถที่จะไม่มีปัญหาในการเคลมคือรถต้องเข้าศูนย์เช็คระยะตรงตามระยะที่กำหนดนะครับ เขาจะเอาคู่มือเราไปดู เช็คในระบบคอม มาถ่ายรูปที่จุดที่มีปัญหา แล้วก็เคลม

หัวหน้าช่างที่นี่เขาสอบผ่านเกณช่างระดับสูงของมิตซูได้ที่หนึ่งของประเทศ ผมว่าใครอยู่อีสานตอนบนไปเซ็คที่นี่น่าจะดีที่สุด ผมว่าเขาเข้าใจรถระบบรถดี ปัญหาของรถผมที่เจอมาก็จบที่ศูนย์นี้ทุกครั้ง

ผมถามเรื่องเฟืองท้ายหอนด้วย ได้คำตอบว่า ทางมิตซูออกหนังสือแจ้งทุกศูนย์ว่าจัดให้เป็นอาการปกติของรถรุ่นนี้ไปแล้ว โดยมีค่ามาตรฐานเสียงหอนเป็นเดซิเบล ถ้าเกินค่าที่กำหนด ถึงปรับแก้หรือเคลมตามขั้นตอน Sad

ดีใจด้วยนะครับป๋า ผ่านไปได้ด้วยดี ส่วนของผมไม่รู้ว่าพรุ่งนี้จะเจอคำตอบอย่างไรจากศูนย์บริการ
parinyanon
Newbie
*

« ตอบ #234 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 08:15:42 am »

ตอนนี้เอารถมาเข้า 0 Mitsu Auto City และแจ้งซ่อมโดยเอารูปถ่ายเทอร์โบเยิ้มให้เค้าดู คนรับซ่อมบอกว่าตัวนี้เดี๋ยวเปลี่ยนตัวใหม่ให้แต่ต้องขอนัดเป็นช่วงหลังสงกรานต์ และต้องทิ้งรถไว้สองวันครับ โอเคง่ายกว่าที่คิด และให้เค้าดูรอยซึมตรงท่อปีกผีเสื้อด้วย ที่เหลือก็ต้องรอดูกันต่อไปว่าจะนัดเข้ามาเปลี่ยนเมื่อไหร่ไม่รู้จะเหมือป๋าก่อนหน้านี้ป่าวสามเดือนยังไม่ได้เปลี่ยนเลย ทั้งหมดนี้จะคุยและเข้าใจง่ายหน่อยเวลาแจ้งซ่อมเพราะผมถ่ายรูปและถ่ายวีดีโอสิ่งผิดปกติให้เค้าดูประกอบตอนแจ้งซ่อม รายการทั้งหมดนี้รับแจ้งตอน 8 โมง กำหนดเสร็จเที่ยงโดยไม่ล้างดูดฝุ่น (ผมมาถึงตอน 7 โมงนิดๆ ได้คิวที่ 9 แหนะ คนเยอะจริงๆ ศูนย์นี้ แต่ที่ชอบมาศูนย์นี้เพราะเค้าบริการดีดูมาตรฐานดี แต่ก็เคยทำรถเราเป็รอยด้วยบอกจะทำเรื่องเคลมให้ตั้งแต่ตอนนั้นยันตอนนี้ยังไม่เห็นติดต่อมาเลยดีที่เป็นรอยไม่เยอะก็เลยไม่ตามเพราะคิดว่าคงไม่ทำสีอยู่แล้ว แต่ก็ยังมาเข้าศูนย์นี้ 555 จะเซ็คระยะทีผมนัดข้ามอาทิตย์เลย)
Newbie
*

« ตอบ #235 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 10:19:11 am »

ตอนนี้เอารถมาเข้า 0 Mitsu Auto City และแจ้งซ่อมโดยเอารูปถ่ายเทอร์โบเยิ้มให้เค้าดู คนรับซ่อมบอกว่าตัวนี้เดี๋ยวเปลี่ยนตัวใหม่ให้แต่ต้องขอนัดเป็นช่วงหลังสงกรานต์ และต้องทิ้งรถไว้สองวันครับ โอเคง่ายกว่าที่คิด และให้เค้าดูรอยซึมตรงท่อปีกผีเสื้อด้วย ที่เหลือก็ต้องรอดูกันต่อไปว่าจะนัดเข้ามาเปลี่ยนเมื่อไหร่ไม่รู้จะเหมือป๋าก่อนหน้านี้ป่าวสามเดือนยังไม่ได้เปลี่ยนเลย ทั้งหมดนี้จะคุยและเข้าใจง่ายหน่อยเวลาแจ้งซ่อมเพราะผมถ่ายรูปและถ่ายวีดีโอสิ่งผิดปกติให้เค้าดูประกอบตอนแจ้งซ่อม รายการทั้งหมดนี้รับแจ้งตอน 8 โมง กำหนดเสร็จเที่ยงโดยไม่ล้างดูดฝุ่น (ผมมาถึงตอน 7 โมงนิดๆ ได้คิวที่ 9 แหนะ คนเยอะจริงๆ ศูนย์นี้ แต่ที่ชอบมาศูนย์นี้เพราะเค้าบริการดีดูมาตรฐานดี แต่ก็เคยทำรถเราเป็รอยด้วยบอกจะทำเรื่องเคลมให้ตั้งแต่ตอนนั้นยันตอนนี้ยังไม่เห็นติดต่อมาเลยดีที่เป็นรอยไม่เยอะก็เลยไม่ตามเพราะคิดว่าคงไม่ทำสีอยู่แล้ว แต่ก็ยังมาเข้าศูนย์นี้ 555 จะเซ็คระยะทีผมนัดข้ามอาทิตย์เลย)

ยินดีด้วยครับ ที่ศูนย์นั้นคงต้องสั่งของเลยต้องรอ แต่ทำไมต้องถึงทิ้งรถไว้สองวัน ผมดูเมื่อวานที่เขาเปลี่ยนก็ 3 ชั่วโมงก็เสร็จแล้ว เวลาที่เหลือเซ็คระบบ เก็บงาน QCงาน

TON PJS2.5GT
Newbie
*

« ตอบ #236 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 01:36:21 pm »

หลังจากรอคิวมาครบ 3 เดือน อะไหล่ขาดตลาด  ก้อได้ฤกษ์จอดเปลี่ยน, 0 MAC ศรีนครินทร์ ให้ทิ้งไว้ 2 วัน (แจ้งว่าต้องรอให้เครื่องเย็น จริงๆ เหนสมาชิกแจ้งไว้ ว่าเปลี่ยนแค่ 3 ชม. ก้อยัง งง)
นัดรับเย็นนี้ หวังว่าจะไม่มีปัญหาแทรกซ้อนนะ
parinyanon
Newbie
*

« ตอบ #237 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 10:52:53 pm »

วันนี้เสร็จตอนประมาณ 10 โมง สำหรับ 2 รายการแรก ส่วนรายการที่เคลมเทอร์โบที่ศูนย์นัดหลังสงกรานต์ครับ บอกว่าสะดวกเมื่อไหร่โทรมานัดได้เลยแต่ต้องแจ้งนัดล่วงหน้าอย่างน้อย 2 วัน แต่ก็อยากรู้ประสบการณ์ของป๋า TON PJS2.5GT ที่ไปเปลี่ยนที่ศูนย์ MAC มาว่าเป็นไงมั่ง โอเครึป่าว ยังไงรอฟังอยู่นะครับป๋า
cim
Newbie
*

« ตอบ #238 เมื่อ: เมษายน 13, 2013, 04:38:17 pm »

หอยเยิ้มแล้วครับท่าน มารายงานตัวกันด้วยจ้า อยู่พระรามสองจะเคิม oไหนครับ
PJS_Chonburi
Newbie
*

« ตอบ #239 เมื่อ: เมษายน 13, 2013, 09:54:29 pm »

สาธุ ขอสอบถามข้อมูล ถ้าอุด EGR แล้ว TURBO เยี้ม จะเครมได้หรือปล่าวครับ ออกรถมาครบเดือนวิ่งไป 7 พันกว่าแล้ว
ผมว่าไม่น่าเกี่ยวกันนะครับ 

เคลมได้นะครับ  เพราะผมก็อุด  ก่อนหน้าที่จะไปเครมอยู่แล้ว  เพียงแต่เราไม่ต้องพูดถึงมันแค่นั้นพอครับ...
หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19 20 21 22 23 24 25   ขึ้นบน
  พิมพ์