Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17 ... 25   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีต้อนรับสมาชิกชมรมเทอร์โบเยิ้มครับ มารายงานตัวกันด้วยจ้า  (อ่าน 214788 ครั้ง)
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #120 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 05:40:05 pm »

ของผมเปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้ปกติดี อิอิ รอว่ามันจะมีอะไรอีก....

Angry Angry Angry
พอแล้วหละครับ
ไปศูนย์จนพนักงานจำหน้าได้แล้วครับ...

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
JAJA-RY
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #121 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 06:14:35 pm »

ของผมเปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้ปกติดี อิอิ รอว่ามันจะมีอะไรอีก....

ไปศูนย์จนพนักงานจำหน้าได้แล้วครับ...
        เปลี่ยนรอบนี้หายเยิ้มแต่อาการต่อไปจะมีเขม่าออกมาตรงจุดก้านปรับครีบแปรผันต่อครับป๋าเอก แต่แรกๆยังไม่มีเขม่าออกนะครับต้องใช้ไปสัก 10000+โล ลองติดตามสังเกตไปเรื่อยๆนะครับแต่มันก็ไม่ได้รั่วจนทำให้  turbo ทำ boost ไม่ได้ครับ มันจะรั่วออกจรง Gap ระหว่างบูทแบรริ่งกับแกนปรับครีบ เป็นจุดที่เกิดการเคลื่อนไหวแต่ถ้ามันรั่วมามากๆเกิดเขม่าสะสมก็จะเกิดการติดขัดของแกบปรับครีบก็อาจมีผลเกี่ยวกับการควบคุม boost ถ้าของใครรั่วแล้วก็ลองให้คนไปเร่งรถ กด แล้ว ยก คันเร่งดูนะครับแล้วเราก็มาสังเกตุที่ก้านปรับครีบแปรผันดูว่าการ action ของมันติดขัดมั้ยแต่ถ้ารั่วน้อยๆจะยังไม่มีปัญหาอะไรแต่ถ้าอาการหนักจะติดขัดได้ครับ ปัญหาพวกนี้เคยเกิดกับ strada VG turbo มาแล้วเลยมาแชร์ให้ฟัง 
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #122 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:35:26 pm »

โอ้โหอ่านแล้วมันช่างวุ่นวายมากเลยนะนี่ ปัญหาก็เคยเจอแล้วแต่ทำไมยังมีอยู่อีก....
หมี.บิ๊กเอ็ม
Jr. Member
**

like: 74

« ตอบ #123 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:39:06 pm »

เปลี่ยนรอบนี้หายเยิ้มแต่อาการต่อไปจะมีเขม่าออกมาตรงจุดก้านปรับครีบแปรผันต่อครับป๋าเอก แต่แรกๆยังไม่มีเขม่าออกนะครับต้องใช้ไปสัก 10000+โล ลองติดตามสังเกตไปเรื่อยๆนะครับแต่มันก็ไม่ได้รั่วจนทำให้  turbo ทำ boost ไม่ได้ครับ มันจะรั่วออกจรง Gap ระหว่างบูทแบรริ่งกับแกนปรับครีบ เป็นจุดที่เกิดการเคลื่อนไหวแต่ถ้ามันรั่วมามากๆเกิดเขม่าสะสมก็จะเกิดการติดขัดของแกบปรับครีบก็อาจมีผลเกี่ยวกับการควบคุม boost ถ้าของใครรั่วแล้วก็ลองให้คนไปเร่งรถ กด แล้ว ยก คันเร่งดูนะครับแล้วเราก็มาสังเกตุที่ก้านปรับครีบแปรผันดูว่าการ action ของมันติดขัดมั้ยแต่ถ้ารั่วน้อยๆจะยังไม่มีปัญหาอะไรแต่ถ้าอาการหนักจะติดขัดได้ครับ ปัญหาพวกนี้เคยเกิดกับ strada VG turbo มาแล้วเลยมาแชร์ให้ฟัง 
อาการนี้ผมเป็นอยู่ครับรถใช้7600กม.เองแต่เคลมเปลียนเรียบร้อยแล้ววันนี้เอง..ปล.เวลาช่างประกอบโบถ้ามีเวลาลงไปดูรถเช็คความเรียบร้อยอีกทีด้วยน๊ะครับว่าเขาใส่ให้ครบและแน่นทุกจุดหรือป่าวอย่างกรณีของผมประกำรัดบางตัวยังไขไม่แน่นและไม่สนิทก็มีและเมื่อถอดประกอบโบเสร็จแล้วก็ควรเช็คระดับนำ้ในหม้อนำ้ด้วยน๊ะครับขอผมช่างประกอบเสร็จก็เอารถออกไปลองเลยกลับมาอีกทีความร้อนขึ้นสิครับต้องมานั่งไล่อากาศเติมนำ้กันยกใหญ่ผมก็เซ็งเหมือนกันผมไม่อยากให้เพื่อนสมาชิกต้องเจอเหมือนผมก็เลยมาเล่าสู่กันฟังครับ

JAJA-RY
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #124 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 12:32:59 am »

โอ้โหอ่านแล้วมันช่างวุ่นวายมากเลยนะนี่ ปัญหาก็เคยเจอแล้วแต่ทำไมยังมีอยู่อีก....
VN ของ VIGO ก็ต้องดูด้วยนะตัวเอง มันต่างกันแค่ใช้ steping motor ควบคุมครีบ แต่ปาใช้ vacuum ควบคุม ทั้งสองแบบก็ไปปรับก้านปรับครีบเหมือนกันโอกาสที่จะรั่วของไอเสียออกตรงแกนปรับครีบก็มีเหมือนกันเพราะเขาจะมี gap อยู่ค่าๆหนึ่งถ้ามันแน่นไปมันก็จะติดขัดถ้ามันหลวมไปไอเสียก็จะรั่วออกมาแล้วยิ่งเป็นจุดที่มีความร้อนสูงด้วยการขยายตัวของโลหะต่างชนิดกันจะไม่เท่ากันมีโอกาสทำให้เกิดช่องว่างให้ไอเสียหลุดออกมาได้อยู่แล้ว แต่ก็ไม่ต้องตระหนกอะไรมากนะใช้ไปเสียก็เคลม   
paje_E20NYA
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #125 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 10:18:42 pm »

Update. ครับป๋า ๆ เทอร์โบน้องปาของผม ศูนย์ตระการมอเตอร์ โทรมาแจ้งแล้วว่า ที่ดำเนินเรื่องเคลมไปนั้นเรื่องอนุมัติผ่านเรียบร้อยแล้ว รอเบิกอะไหล่ มาแล้วศูนย์จะนัดวันเวลาเข้าไปเปลี่ยนครับ (ศูนย์ตระการ จ.ราชบุรี นี้ เค้าดีจริงๆ ฝีมือยังได้อันดับ 2 ประเภทบุคคลด้วย)

ID No. 0449  (PJS 2011 4X4  4WD 178 HP)
Hero Member

« ตอบ #126 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 07:45:56 am »

Update. ครับป๋า ๆ เทอร์โบน้องปาของผม ศูนย์ตระการมอเตอร์ โทรมาแจ้งแล้วว่า ที่ดำเนินเรื่องเคลมไปนั้นเรื่องอนุมัติผ่านเรียบร้อยแล้ว รอเบิกอะไหล่ มาแล้วศูนย์จะนัดวันเวลาเข้าไปเปลี่ยนครับ (ศูนย์ตระการ จ.ราชบุรี นี้ เค้าดีจริงๆ ฝีมือยังได้อันดับ 2 ประเภทบุคคลด้วย)
ยินดีด้วยครับ ของผมก็เปลี่ยนแล้วที่ มิตซูชลบุรีบ่อวิน สถานการณ์ยังโอเคครับ.... Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #127 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 07:59:55 am »

ของผมเมื่อวานไปเปลี่ยนมาเรียบร้อยแล้วครับ

แนะนำไปแต่เช้าครับ...

ผมไปถึงเก้าโมงเช้า เสร็จ สี่โมงเย็นครับ

เพราะช่างต้องเอาไปวิ่งทดสอบด้วยครับ
และเช็คพวกท่อต่างๆให้เรียบร้อยให้นะครับ

ลุ้นว่าอย่าให้รั่วอีกแล้วกันครับ... Cool Cool

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Hero Member

« ตอบ #128 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 08:06:19 am »

ของผมเมื่อวานไปเปลี่ยนมาเรียบร้อยแล้วครับ

ผมไปถึงเก้าโมงเช้า เสร็จ สี่โมงเย็นครับ

เพราะช่างต้องเอาไปวิ่งทดสอบด้วยครับ
และเช็คพวกท่อต่างๆให้เรียบร้อยให้นะครับ

ลุ้นว่าอย่าให้รั่วอีกแล้วกันครับ... Cool Cool
ดีใจด้วยครับ.... Smiley Smiley Smiley Smiley
seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #129 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 11:13:02 am »

ดีใจด้วยครับ.... Smiley Smiley Smiley Smiley

ครับผม...

สมาชิกชมรมนี้ใครเป็นแล้วมาคุยกันครับ
เผื่อว่าจะได้แชร์ว่าที่ใหนเคลมช่วยเราได้บ้างครับ
บางครั้งเจอเขี้ยวๆก็ไม่ใหวครับ

ขอให้ได้เคลมกันทุกท่านนะครับ

ขับรถแล้วก็เปิดฝากระโปรงดูบ้างนะครับ...
มีอะไรเสียได้เคลมโลดครับ

Jr. Member
**

like: 74

« ตอบ #130 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 11:21:23 am »

ครับผม...

สมาชิกชมรมนี้ใครเป็นแล้วมาคุยกันครับ
เผื่อว่าจะได้แชร์ว่าที่ใหนเคลมช่วยเราได้บ้างครับ
บางครั้งเจอเขี้ยวๆก็ไม่ใหวครับ

ขับรถแล้วก็เปิดฝากระโปรงดูบ้างนะครับ...
ยำ้อย่าลืมเปิดกระโปรง. ???ฝากระโปรงดูเช็คความเรียบร้อยก่อนออกรถทุกวันน๊ะครับ grimace

Hero Member

« ตอบ #131 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 01:05:53 pm »

ครับผม...

ยำ้อย่าลืมเปิดกระโปรง. ???ฝากระโปรงดูเช็คความเรียบร้อยก่อนออกรถทุกวันน๊ะครับ grimace
เช็คก่อนออกจากบ้านด้วยไหมละ อิอิ.... Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?
paje_E20NYA
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #132 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 02:40:58 pm »

ถ้าเปลี่ยนโบแล้วจะแจ้งอีกครั้งนะครับป๋าๆ  สาธุ  ยอดเยี่ยม  แต่ก่อนจะถึงวันจะเปิดกระโปงบ่อยๆ เหมือนป๋าๆ ครับ

ID No. 0449  (PJS 2011 4X4  4WD 178 HP)
Hero Member

« ตอบ #133 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 07:50:43 pm »

ถ้าเปลี่ยนโบแล้วจะแจ้งอีกครั้งนะครับป๋าๆ  สาธุ  ยอดเยี่ยม  แต่ก่อนจะถึงวันจะเปิดกระโปงบ่อยๆ เหมือนป๋าๆ ครับ
เปิดบ่อยไม่ดีนะครับเดี๋ยวจะเหนื่อย เพราะฝากระโปรงมันหนักครับ Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #134 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 11:23:04 pm »

มารายงานตัวเป็นสมาชิก เทอร์โบเยิ้ม คร้าบ อิอิ 

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17 ... 25   ขึ้นบน
  พิมพ์