Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 ... 25   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีต้อนรับสมาชิกชมรมเทอร์โบเยิ้มครับ มารายงานตัวกันด้วยจ้า  (อ่าน 212464 ครั้ง)
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 08:39:35 am »

ไม่คิดไม่ัฝันว่าจะได้เข้าแกงค์นี้
เดี๋ยวขอไปถ่ายรูปมาให้ดูครับ  ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

ดูภาพเยิ้มชัดๆจากสมาชิกได้ที่หน้า 16 เลยครับ ชัดเจนเลย...

สำหรับอาการนี้เป็นอาการที่ไม่น่าตกใจมากนะครับ
แต่ต้องดูแต่เอาใจใส่หน่อย
ว่างๆลองเอาไฟฉายส่งเทอร์โบดูก็ได้ครับ
ว่ามีคราบน้ำมันบ้างใหม
ถ้ามีก็ไม่ต้องตกใจมากครับ
ขับเข้าไปที่ศูนย์แจ้งให้เขาทราบ
เอาไฟฉายส่องให้เค้าเห็นชัดๆๆ

กระบวนการที่เค้าทำให้เราในตอนแรกคือ...
เค้าบอกว่าเค้าจะขันน๊อตให้แน่น แล้วทำความสะอาดให้ก่อน
ถ้าเป็นอีกค่อยทำเรื่องเคลมครับ

ดังนั้นในครั้งแรกที่ไปอาจจะยังไม่ได้เคลม
แต่ถ้าขันแล้วหายก็ดีเลยครับไม่ต้องมาซ้ำ

แต่ถ้าไม่หาย ก็กลับไปอีกครับ
แจ้งว่ายังเป็นอยู่ ขอทำเรื่องเคลมได้ใหม

ถ้าได้เขาก็จะแจ้งว่าจะทำเรื่องเคลม
เราก็ต้องรอครับ
ระยะเวลาแล้วแต่ที่ครับ

ในช่วงรอเราอาจจะมีโทรจิกบ้างเป็นระยะครับ  Cheesy Cheesy

ถ้าของมา ก็นัดวันเข้าไปทำเลยครับ
ใช้เวลา ประมาณ 1 วัน (มากน้อยแล้วแต่ที่ครับ)

เมื่อเสร็จ...ให้เช็คน้ำในหม้อน้ำให้ดี ไล่ลมในหม้อน้ำ

เป็นอันเรียบร้อยครับ... 

ตอนนี้ผมขอ
รวบรวมรายชือศูนย์ที่เคยเคลมเทอร์โบให้พวกเราได้นะครับ
ใครมีชื่อศูนย์ใหนเพิ่มบอกได้นะครับ
อาจจะมีตกหล่น
แต่ลองเข้าใกล้บ้านก่อนครับ
ได้เคลมไม่ได้เคลมยังไงบอกด้วยนะครับ

1. จ.สงขลา ชื่อ จ.วินิต สาขาเพชรเกษม
2. จ.ราชบุรี ชื่อตระการ และ tst ครับ
3.จ.ชลบุรี ชื่อ บ่อวิน
4.จ.นครปฐม ชื่อ มิตซูบิชิ พุทธมณฑลสาย5
5.จ.ภูเก็ต ชื่อภูเก็ต
6.จ.พัทลุง ชื่อ มิตซูพัทลุง สายลงใต้เลยครับ ผมเคยไปใช้บริการครั้งหนึ่งบริการดีครับ
7. จ.อยุธยา ชื่อ.... เห็นปุ๊บเคลมปั๊บ
8. Mitsu Auto City
9.เจียงหนองคาย
10 รามอินทรา กม.8
11....อื่นๆท่านลองอ่านไปเรื่อยๆนะครับเผื่อผมตกหล่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2013, 11:12:35 am โดย seto16(เอก) » บันทึกการเข้า

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Spj_BMW
Newbie
*

like: 1

**ครอบครัวต้องมาก่อน**

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 08:45:10 am »

ยินดีด้วยครับป๋าเอก  ฮือๆๆ
ของผมก็เผ้าจับตาดูไม่ให้คาดสายตาครับ 
seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 08:46:27 am »

ยินดีด้วยครับป๋าเอก  ฮือๆๆ
ของผมก็เผ้าจับตาดูไม่ให้คาดสายตาครับ 
ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ
ทำอะไรไม่ถูกเลยครับงานนี้...

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
JATE NO.531
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 08:53:43 am »

ชมรมนี้ น่าสนใจ
แต่ไม่อยากเข้าไปอยู่ อิอิ
 Cheesy
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 09:01:27 am »

โรคระบาดต้องหาหมอผ่าตัดครับ ไปหาหมอเลยครับอย่ารอช้าเดี่ยวของจะขา........ด

darkisumi
Jr. Member
**

like: 19

ปาเทาดำ No.0606 ไร่ขิง-สามพราน

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 09:02:38 am »

ต้องไปดูหอย บ้างแล้วเรา โอ๊ยมึน

ใครๆก็เรียกผมว่า "น้อง" เพราะผมชื่อ "น้อง"
MY2012 2WD GT, Suspension : Tein SuperStreet with EDFC
หมี.บิ๊กเอ็ม
Jr. Member
**

like: 74

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 09:29:40 am »

ตอนนี้นั่งรอเคลมหอยอยู่ 0มิตซูอ้อมน้อยครับมีปาอีกคันเข้ามาเคลมพร้อมผมด้วย

หมี.บิ๊กเอ็ม
seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 09:30:06 am »

ชมรมนี้ น่าสนใจ
แต่ไม่อยากเข้าไปอยู่ อิอิ
 Cheesy
พี่เจตไม่สนใจมาอยู่ด้วยกันเหรอครับ  Cheesy Cheesy Cheesy

โรคระบาดต้องหาหมอผ่าตัดครับ ไปหาหมอเลยครับอย่ารอช้าเดี่ยวของจะขา........ด
ตอนนี้กำลังถอดอุปกรณ์บางอย่างออกเพื่อให้หมอไม่ลังเลที่จะทำให้ครับ  Wink Wink

ต้องไปดูหอย บ้างแล้วเรา โอ๊ยมึน
กำลังอินเทรนด์เลยนะครับตอนนี้ ใครไม่เยิ้ม เอ้าท์มากๆๆ  

seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 09:31:07 am »

ตอนนี้นั่งรอเคลมหอยอยู่ 0มิตซูอ้อมน้อยครับมีปาอีกคันเข้ามาเคลมพร้อมผมด้วย
สวัสดีครับคุณหมี เพื่อนร่วมสมาคม 
เคลมกันหนุกหนานเลยเทอร์โบเนี่ย...

หากเคลมไม่ได้ เจอกันแน่ F5V โทรไปหาที่ปรึกษาใ้ว้แล้ว 

Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 09:33:48 am »

ป๋าเอกวิ่งมากี่โล รถปีไหน?

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
PAJERO2554
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 10:21:21 am »

-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2012, 08:14:32 am โดย PAJERO2554 » บันทึกการเข้า
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 10:23:48 am »

ยินดีต้อนรับเป็นอย่างยิ่งครับ ของผมก็กำลังตามอยู่ครับ เหนื่อยใจกะมันจริงๆ เทอร์โบลูกนี้.... Wink Wink Wink Wink
PAJERO2554
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 10:29:19 am »

-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2012, 08:14:56 am โดย PAJERO2554 » บันทึกการเข้า
seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 10:48:06 am »

ป๋าเอกวิ่งมากี่โล รถปีไหน?
รถผมออก มีนาปีที่แล้ว เป็น vg ตัวแรกครับ 4 เกียร์ ขับสอง
ตอนนี้วิ่ง 30,000 กิโลครับ
สวัสดีครับทุกท่าน ไม่อยากให้เป็นกันนะครับ
เเต่คาดว่าเหมือนกันนะครับ อยู่ที่ว่า เป็นก่อน เป็นหลัง
ถ้าอยากให้อาการออกเร็ว ก็  ขับทางไกลนานๆ   คิกดาวน์ บ่อยๆ จะได้เคลมเร็ว
รับรองถ้าเป็น รุ่นที่ ออกก่อน พ.ย 54  ไม่น่ารอดครับ

Huh?     Huh?     Huh?
เป๊ะเลยครับ รถผมออกมีนา54 ครับหุๆๆ
ยินดีต้อนรับเป็นอย่างยิ่งครับ ของผมก็กำลังตามอยู่ครับ เหนื่อยใจกะมันจริงๆ เทอร์โบลูกนี้.... Wink Wink Wink Wink
ฮ่าๆๆ F5V กันใหมครับ  Wink Wink

Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 10:50:50 am »

สวัสดีครับทุกท่าน ไม่อยากให้เป็นกันนะครับ
เเต่คาดว่าเหมือนกันนะครับ อยู่ที่ว่า เป็นก่อน เป็นหลัง
ถ้าอยากให้อาการออกเร็ว ก็  ขับทางไกลนานๆ   คิกดาวน์ บ่อยๆ จะได้เคลมเร็ว
รับรองถ้าเป็น รุ่นที่ ออกก่อน พ.ย 54  ไม่น่ารอดครับ

Huh?     Huh?     Huh?
งั้นผมคงไม่รอด ต้องไปบอกศูนย์เบิกเผื่อซะแล้ว

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 ... 25   ขึ้นบน
  พิมพ์