Languages
หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนศูนย์ขั้นเทพเล่นงาน โกรธจนพูดไม่ออก  (อ่าน 105256 ครั้ง)
samantood
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #210 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 10:41:31 am »

เรียนทุกท่าน

ผมอภัยที่ทำให้ท่านทั้งหลายรู้สึกไม่พอใจ ผมคิดว่ายิ่งผมโพสไปก็ยิ่งจะทำให้เพิ่มความไม่พอใจให้บางท่าน ผมขอหยุดโพสไว้เพียงเท่านี้

Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #211 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 10:52:17 am »

ผมอภัยที่ทำให้ท่านทั้งหลายรู้สึกไม่พอใจ ผมคิดว่ายิ่งผมโพสไปก็ยิ่งจะทำให้เพิ่มความไม่พอใจให้บางท่าน ผมขอหยุดโพสไว้เพียงเท่านี้

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=VUmB5pwJi3w" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=VUmB5pwJi3w</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2012, 10:53:52 am โดย Fuddy » บันทึกการเข้า
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #212 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 10:57:39 am »

พยากรณ์อากาศวันนี้ อาจมีอากาศเสียเป็นหย่อม ความกดดันจากคนใช้รถเร่ิ่มทวีกำลังแรงขึ้น รถเล็กควรงดออกจากบ้าน
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #213 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 11:02:12 am »

เข้าใจในมุมมองของท่าน แต่ต้องมีมุมมองของผู้เดือดร้อนที่ต้องเสี่ยงถึงชีวิตเช่นกัน
ประเด็นเรื่องคลิปอย่างที่บอก  ถ้า นวม50 ให้สิทธิในการเคลมสินค้าตามระบบประกันสินค้า ผมเชื่อ 100% ว่าไม่มีคลิปนี้แน่นอน
ถ้าศูนย์มีระบบการเคลมสินค้าตามสิทธิที่ดี ผมจะดันกระทู้ให้ปักหมุดแนะนำ(ดูตัวอย่างกวงไถ่เลียบทางด่วน ที่ผมเป็นผู้ขอให้ MOD ปักหมุดให้)
แต่หากศูนย์ไหนบริการได้ย่ำแย่ ผมต้องขออภัยที่ต้องขจัดออกไปจากสังคม

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #214 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 11:21:24 am »

ป๋าทำถูกแล้วครับ

เพราะผมดูแล้ว กรณีโพสดังกล่าว ไม่เข้าข่าย ปอ. มาตรา 326 "ผู้ใดใส่ความผู้อื่นต่อบุคคลที่สาม โดยประการที่น่าจะทำให้ผู้อื่นนั้นเสียชื่อเสียง ถูกดูหมิ่น หรือถูกเกลียดชัง ผู้นั้นกระทำความผิดฐานหมิ่นประมาท ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งปี หรือปรับไม่เกินสองหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ"
      "การพิจารณาข้อความที่เป็นการหมิ่นประมาทในทางอาญานั้น อาจเป็นความจริง หรือเท็จก็ได้ดังที่เคยมีคำกล่าวว่า "ยิ่งจริงยิ่งผิด" เพราะกฏหมาย มุ่งพิจารณาแต่เพียงว่าถ้ามีการกล่าวถึงบุคคลอื่น ในด้านที่ไม่ดีแล้ว ย่อมจะทำให้สังคมไม่สงบสุข ไม่ว่าข้อความนั้นจะเป็นจริงหรือไม่" ดังนั้น จะเป็นเรื่องนี้ได้ หากพุดจริงไม่จริง ยังไงก็ตาม ถ้าเขาถูกดูหมิ่นหรือถูกเกลียตชัง ก็ผิด ดูเจตนาเป็นหลัก

จากข้อเท็จจริง พิเคราะห์แล้วเห็นว่า จากกระทู้ที่โพสเป็นการแสดงความรู้สึกที่ได้รับจากการบริการ มิได้จงใจ (ขาดเจตนา) ที่จะทำให้ศูนย์ หรือท่านที่ถูกโพส ถูกดูหมิ่นหรือถูกเกียจชังแต่อย่างใด (ในทางการค้าที่ต้องรับผิดละเมิด ปพพ. มาตรา 433 ไม่ต้องพูดถึง เพราะมันต้องผ่านมาตรา 326 ,328 และ 329 ให้ได้ก่อน และดูจาก มาตรา 326 เป็นหลัก)
     เป็นการแสดงออกให้เห็นว่าถูกกระทำอย่างไรบ้าง  ตามสิทธิของผู้รับบริการ  ไม่ได้ใส่ความ ไม่มีการตัดต่อ แต่อย่างใด (วิญญูชนบุคคลทั่วไปเข้าใจได้) บุคคลที่อยู่ในคลิบ ปฏิบัติหน้าที่ในศูนย์ หาได้ใส่ชุดทั่วไป จึงเป็นการทำงานตามหน้าที่ บุคคลดังกล่าวไม่ได้ถูกถ่ายภาพในฐานะส่วนตัว การกระทำตามหน้าที่ของพนักงาน จึงเป็นการกระทำในนามบริษัทที่สังกัดครับ ท่านดังกล่าวนี้ จึงไม่ถูกกระทบสิทธิแต่อย่างใด (ในฐานะทั่วไปท่านก็ยังเป็นที่น่ารัก เป็นที่น่าเชื่อถือของเพื่อน ๆ และครอบครับ แต่ในฐานะที่ท่านได้รับมอบหมายจากบริษัทเท่านั้นที่ถูกนำเสนอครับ) กรณีเดียวกันหากท่านใส่ชุดทั่วไปเดินจูงมือกับคนรักอยู่  แล้วถูกโพสข้อความในลักษณะเดียวกัน  กรณีนี้จึงถือว่าทำในนามส่วนตัว  อันนี้กระทบสิทธิท่านครับ
     การกระทำของผู้ใช้บริการ แสดงออกให้เห็นลักษณะนี้ เป็นสิทธิที่พึงทำได้ครับ  แม้จะกระทบต่อความน่าเชื่อถือต่อการเข้ารับบริการ แต่ก็เป็นการเล่าขานถึงนโยบายของ MMTH ที่มีต่อลูกค้า และผู้รับบริการเท่านั้นครับ มิได้เจตนาดูหมิ่นหรือทำให้เสียหายแต่อย่างใด .  จบการพิจารณาของศาลไคฟง....*-*

ท่านจบดีแล้วครับ  ผมเห็นด้วย  กะจะไม่โพสแล้วเชียว  ยกเว้นมีอะไรมากระทบผมเท่านั้น จะได้ขนอะไรออกมาอีก  แต่เมื่อไม่กระทบ  ผมก็อ่าน ๆ แล้วดูป๋า ๆ แสดงออกซึ่งความคิดเห็น ความอัดอั้นตันใจที่ประทุออกมา ครับ

ที่ควรจำนะครับ
    ทาง 
     แพ่ง นิ่ง ถือว่ายอมรับ  อาญานิ่งถือว่าปฏิเสธ  
     ถ้าหน่วยงานของท่าน  พร้อมที่จะชี้แจงให้ลูกค้าเข้าใจ ตามจริง ตามนโยบาย ถึงขั้นตอน มาตรการในการให้บริการ  เราก็พร้อมที่จะให้กำลังใจครับ *-*  และรอดูความเปลี่ยนแปลง  
     ทุกอย่างแก้ไขได้เสมอ ถ้ายอมรับมัน  และตั้งใจแก้ไขครับ *-*

pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #215 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:47:13 pm »

คุณ samantood ผมว่าคุณน่ะกลับไปบอร์ดธรรมะ ธรรมโม ของคุณเถอะครับ
ไปบอร์ดจับพลังติดต่อมนุษย์ต่างดาวอะไรที่คุณชอบดีกว่านะครับ
อิอิ คุ้นๆนะครับแนวทางปกป้องความเป็นคน เหมือนๆในระดับชาติเลยครับ.คนค้ายาบ้าทำลายชีวิตคนเป็นหลายๆร้อย
พอโดนจับ เหอๆเขามีสิทธิ์ความเป็นคนห้ามตัดตอน กรรมการสิทธิมนุษยชนเขาบอกมา ต้องดูแลอย่างดีแล้วข่าวๆที่ออกมา
เหอๆๆไปสร้างอาณาจักรในคุกแทนที่จะเข็ดหลาบ ก็เพราะสิทธิมนุษยชน แต่เขามีสิทธิเต็มที่ในการจำหน่าย จ่ายแจกโดยไม่เห็นต้องถาม
กรรมการสิทธิมนุษยชนสักครั้ง..ฉันใดก็ฉันนั้นเมื่อศูนย์ละเมิดเอาของห่วยๆมาส่งมอบเราเป็นผู้บริโภคจะออกมาปกป้องสิทธิ์กลายเป็นว่า
ละเมิดสิทธิ์ศูนย์ ที่องค์ประกอบคลิปเพื่อยืนยันว่าเราถูกกระทำจริงๆ ไม่ใช่พูดลอยๆ...แนะนำไปสมัครกรรมการสิทธิมนุษยชน น่าจะถูกจริต
สิทธิควนสงวนใว้ให้คนที่ดี ดีกั่วมาสงวนให้คนที่แสดงเหตุผลแบบมั่วซั่ว
 ตอบในสิ่งที่ไม่ใช่ ทั้งๆที่รู้ หรือจะเรียกอีกอย่าง 1 ว่า

...แก้ตัว เพื่อเอาควมดีใส่ตัว เพื่อคนที่รู้น้อยกั่วจะใด้คล้อยตาม
ในสิ่งที่ตัวเองอธบาย จริงๆแล้วใครมันจะมารู้ดีเท่านเจ้าของรถ เท่าคนที่ขับรถ

ผมก็ขับรถให้พ่อ แม่นั่ง ให้ลูกเมียนั่ง
ผมจะมาทำเป็นทองไม่รู้ร้อนใด้ไง ไม่มีเวลามาสงวนสิทธิพื้นฐานป้าปอ คอแตกอย่างนี้ดอก

ลำพังแค่ตามควมรับผิดชอบเรื่องเดิมก็ใล่ตามพวกปลิ้นไปวันๆไม่ทันเล้ว พ่อคู้นนนนนนนน พ่อเจ้าปะคุณลุนช่อง
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #216 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 02:09:32 pm »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=UEcLw9jyhkg" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=UEcLw9jyhkg</a>
เจ็บนี้อีกนาน เจ็บนี้ไม่ลืม
และขอนำเสนอ การแถของ นวม.50
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=arH9Q5-8jio" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=arH9Q5-8jio</a>
........โรงเรียนนี้ผมจะไม่ส่งไห้ลูก หลานไปเรียนเลย เพราะกลัวจบมาแล้ว
จะโดนคนอื่นที่เค้าจบสถาบันอื่นตำหนิเอาว่า....จบมาใด้งัยจ๊ะ
BAMBOO
Jr. Member
**

like: 38

« ตอบ #217 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 02:19:25 pm »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=UEcLw9jyhkg" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=UEcLw9jyhkg</a>
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=arH9Q5-8jio" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=arH9Q5-8jio</a>
........โรงเรียนนี้ผมจะไม่ส่งไห้ลูก หลานไปเรียนเลย เพราะกลัวจบมาแล้ว
จะโดนคนอื่นที่เค้าจบสถาบันอื่นตำหนิเอาว่า....จบมาใด้งัยจ๊ะ

ป๋าตู๋ไม่เข้าใจเหรอครับ มันเป็นจารบีครับ สมัยเรียนผมก็ชักไม่แน่ใจเเล้วว่ามันมีจารบีในโช๊คด้วยเหรอ แต่สงสัยมันจะเป็นจารบีจริงๆๆ Wink Wink Wink Wink Wink

auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #218 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 02:32:43 pm »

ผมยอมกลับบ้านไถนาดีกว่าครับป่า
Fuddy
Full Member

« ตอบ #219 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 02:42:27 pm »

ป๋าทำถูกแล้วครับ

เพราะผมดูแล้ว กรณีโพสดังกล่าว ไม่เข้าข่าย ปอ. มาตรา 326 "ผู้ใดใส่ความผู้อื่นต่อบุคคลที่สาม โดยประการที่น่าจะทำให้ผู้อื่นนั้นเสียชื่อเสียง ถูกดูหมิ่น หรือถูกเกลียดชัง ผู้นั้นกระทำความผิดฐานหมิ่นประมาท ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งปี หรือปรับไม่เกินสองหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ"
      "การพิจารณาข้อความที่เป็นการหมิ่นประมาทในทางอาญานั้น อาจเป็นความจริง หรือเท็จก็ได้ดังที่เคยมีคำกล่าวว่า "ยิ่งจริงยิ่งผิด" เพราะกฏหมาย มุ่งพิจารณาแต่เพียงว่าถ้ามีการกล่าวถึงบุคคลอื่น ในด้านที่ไม่ดีแล้ว ย่อมจะทำให้สังคมไม่สงบสุข ไม่ว่าข้อความนั้นจะเป็นจริงหรือไม่" ดังนั้น จะเป็นเรื่องนี้ได้ หากพุดจริงไม่จริง ยังไงก็ตาม ถ้าเขาถูกดูหมิ่นหรือถูกเกลียตชัง ก็ผิด ดูเจตนาเป็นหลัก

จากข้อเท็จจริง พิเคราะห์แล้วเห็นว่า จากกระทู้ที่โพสเป็นการแสดงความรู้สึกที่ได้รับจากการบริการ มิได้จงใจ (ขาดเจตนา) ที่จะทำให้ศูนย์ หรือท่านที่ถูกโพส ถูกดูหมิ่นหรือถูกเกียจชังแต่อย่างใด (ในทางการค้าที่ต้องรับผิดละเมิด ปพพ. มาตรา 433 ไม่ต้องพูดถึง เพราะมันต้องผ่านมาตรา 326 ,328 และ 329 ให้ได้ก่อน และดูจาก มาตรา 326 เป็นหลัก)
     เป็นการแสดงออกให้เห็นว่าถูกกระทำอย่างไรบ้าง  ตามสิทธิของผู้รับบริการ  ไม่ได้ใส่ความ ไม่มีการตัดต่อ แต่อย่างใด (วิญญูชนบุคคลทั่วไปเข้าใจได้) บุคคลที่อยู่ในคลิบ ปฏิบัติหน้าที่ในศูนย์ หาได้ใส่ชุดทั่วไป จึงเป็นการทำงานตามหน้าที่ บุคคลดังกล่าวไม่ได้ถูกถ่ายภาพในฐานะส่วนตัว การกระทำตามหน้าที่ของพนักงาน จึงเป็นการกระทำในนามบริษัทที่สังกัดครับ ท่านดังกล่าวนี้ จึงไม่ถูกกระทบสิทธิแต่อย่างใด (ในฐานะทั่วไปท่านก็ยังเป็นที่น่ารัก เป็นที่น่าเชื่อถือของเพื่อน ๆ และครอบครับ แต่ในฐานะที่ท่านได้รับมอบหมายจากบริษัทเท่านั้นที่ถูกนำเสนอครับ) กรณีเดียวกันหากท่านใส่ชุดทั่วไปเดินจูงมือกับคนรักอยู่  แล้วถูกโพสข้อความในลักษณะเดียวกัน  กรณีนี้จึงถือว่าทำในนามส่วนตัว  อันนี้กระทบสิทธิท่านครับ
     การกระทำของผู้ใช้บริการ แสดงออกให้เห็นลักษณะนี้ เป็นสิทธิที่พึงทำได้ครับ  แม้จะกระทบต่อความน่าเชื่อถือต่อการเข้ารับบริการ แต่ก็เป็นการเล่าขานถึงนโยบายของ MMTH ที่มีต่อลูกค้า และผู้รับบริการเท่านั้นครับ มิได้เจตนาดูหมิ่นหรือทำให้เสียหายแต่อย่างใด .  จบการพิจารณาของศาลไคฟง....*-*

ท่านจบดีแล้วครับ  ผมเห็นด้วย  กะจะไม่โพสแล้วเชียว  ยกเว้นมีอะไรมากระทบผมเท่านั้น จะได้ขนอะไรออกมาอีก  แต่เมื่อไม่กระทบ  ผมก็อ่าน ๆ แล้วดูป๋า ๆ แสดงออกซึ่งความคิดเห็น ความอัดอั้นตันใจที่ประทุออกมา ครับ

ที่ควรจำนะครับ
    ทาง 
     แพ่ง นิ่ง ถือว่ายอมรับ  อาญานิ่งถือว่าปฏิเสธ  
     ถ้าหน่วยงานของท่าน  พร้อมที่จะชี้แจงให้ลูกค้าเข้าใจ ตามจริง ตามนโยบาย ถึงขั้นตอน มาตรการในการให้บริการ  เราก็พร้อมที่จะให้กำลังใจครับ *-*  และรอดูความเปลี่ยนแปลง  
     ทุกอย่างแก้ไขได้เสมอ ถ้ายอมรับมัน  และตั้งใจแก้ไขครับ *-*

ขอบคุณท่านประทานศาลฎีกา ประจำเกาะกง เอ้ย ไคฟง ถือว่าสิ้นสุดกระบวนทางกฎหมายครับ แต่เอ้สามารถอุทรณ์ได้ป่าวครับ หวังเฉา ม่าฮั้น รับเรื่องหน่อย haha haha
kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« ตอบ #220 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 02:58:48 pm »

วันนี้ปิดศาล ฉลองวันจารบี  เอ้ย วันเกิดครับ

PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #221 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 05:34:16 pm »

ควมตั้งใจสูง ควมมุ่งมันยาว ไม่ไปวิเคราะห์กระทู้อื่นๆบ้างละพ่อคู้นนนนนนนนนนนน ทูลหัว

เข้ามารักษาสิทธิโดยเฉพาะ  แม้ มีควมตั้งใจสูง ขับก็ไม่ขับ ซื้อก็ไม่ซื้อ บ๊ะ พับผ่าซิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2012, 05:39:20 pm โดย pajerosportman » บันทึกการเข้า
H
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #222 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 10:04:39 pm »

เหตุการณ์ฟ้องถึงความเป็นจริงแล้วยังสามารถอ้างถึงระบบระเบียบได้อีก

Mitsubishi ผลิตรถดีดีออกมาขาย. แต่ขายยากเพราะกลัวบริการขั้นเทพอย่างงี้.

วันนี้เราเจอกับตัวเองเหมือนกันเข้าข้างรพสินแพทย์
เข้าไปแก้อาการอืดและซดมากมาย. รออยู่5ชั่วโมง ผจก0 มาบอกว่ารถเป็นปกติ.
 ทำงัยต่อดีละทีนี้ 0. ไม่ยอมทำอะไรให้อะ
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

« ตอบ #223 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 11:23:29 pm »

ขอบคุณป๋าทุกท่านในกระทู้นี้นะครับ    ผมรบกวนพื้นที่ของป๋า GUNT@NERY มาหลายหน้าทีเดียว   

อ่านที่ป๋า Soontorn กล่าวไว้   ก็นึกถึงกรณีโจรใต้ขึ้นมาทันทีเลยครับ   โจรใต้ฆ่าประชาชน ยิงทหารตายเป็นว่าเล่น ไม่มีใครหน้าไหนโผล่หัวออกมาปกป้องทหาร   แต่พอโจรได้ถูกยิงตายสักคน  พวกกรรมการสิทธิฯ, NGO ออกมาปกป้องกันใหญ่เชียว ช่วยรักษาสิทธิืให้โจร ว่าทำไมต้องฆ่าเขา ถึงเป็นโจร แต่ก็มีสิทธิที่จะขึ้นศาลไต่สวนตามขั้นตอน เพื่อให้โอกาสคืนคนดีแก่สังคม  บลาๆๆ   ผมว่าคนพวกนี้แปลกๆครับ

จากข้อความที่ป๋า GUNT@NERY โพส  ขอบคุณมากนะครับที่ช่วยขยายความเรื่องข้อกฎหมายให้ทุกท่านได้ทราบกัน    ผมไม่ได้มีเจตนาที่จะให้ใครดูหมิ่นเกลียดชังพนักงานคนนี้แม้แต่นิดเดียว   เพียงแต่ต้องการนำเสนอว่า "ผมถูกปฏิเสธการให้บริการอย่างไร"  ซึ่งที่ผ่านมา เพื่อนสมาชิกเราโดนศูนย์บริการส่วนใหญ่ ใช้ข้ออ้างนี้ปฏิเสธลูกค้าในการเคลมสินค้า โดยที่ไม่ตรวจสอบก่อน  แต่ทั้งหมดล้วนมีเพียงการพิมพ์ข้อความลอยๆ  อาจจะมีคนแย้งได้ว่า "ไม่จริงมั๊ง"  "เป็นไปได้หรือ"  "ศูนย์พูดอย่างนี้จริงอ่ะ"   ผมจึงต้องโพสคลิปให้เห็นๆเลย ว่าเขาพูดกันยังไง   ซึ่งเขาทำหน้าที่่อยู่ภายใต้หมวกของมิตซูบิชิ มิได้อยู่ในฐานะส่วนตัว   ดังที่ป๋า GUNT@NERY กล่าวไว้ทุกประการครับ

พรุ่งนี้ ผมจะเอาโช๊คเจ้าปัญหาคู่นี้  ไปถวายแด่ศูนย์ไทยเอ็นจิ้น มีนบุรี ให้ตรวจสอบครับ   ผจก.ศูนย์นั้นได้โทรมาคุยแล้ว  ในเบื้องต้นคุยค่อนข้างรู้เรื่อง มี รี-แอ๊คชั่นดีมาก โทรมาตั้งแต่ไก่โห่   เขาว่าพิจารณาจากรูปถ่ายที่ผมโพสแล้ว คิดว่ารั่วจริง แต่ขอตรวจสอบตามขั้นตอนที่ทาง MMTH กำหนดก่อน    ซึ่งผมก็ OK. ครับ  ผมให้โอกาส  ในเืมื่่อเป็นขั้นตอนที่ทาง MMTH กำหนด  ผมไม่โทษศูนย์หรอก    ดังที่ผมโพสบอกไว้ในกระทู้แนะนำศูนย์ของเค้า  จะเทพจริงหรือมารจำแลง ต้องลองดูครับ

หากได้เรื่องอย่างไร  จะมารายงานให้ทราบอีกทีนะครับ

ขอขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ   สาธุ

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #224 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 08:56:51 am »

เป็นธรรมดาของศูนย์บริการเปิดใหม่ที่ตั้งใจบริการเต็มความสามารถจนได้เป็นศูนย์เทพ ดังที่ป๋าๆเจเจ้หลายๆท่านได้ใช้บริการเห็นตรงกันแต่เมื่อชื่อเสียงเป็นที่รู้จักแล้ว และตีตัวว่าดังเพียงพอแล้ว ย่อมมีงานบริการที่เหมือนกันกับศูนย์บริการอื่นๆทั่วๆไป ตามกลยุทธ์ของตัวเองที่ตั้งใจไว้ตั้งแต่ต้น

การเข้าใช้บริการของสมาชิก(ป๋านาย)เพื่อเคลมสินค้าตามสิทธิ์ของระยะประกันกลับถูกปฏิเสธ(แต่ศูนย์อื่นเคลมให้เรียบร้อยแล้วบางส่วน) หนำซ้ำกลับถูกตัวแทนศูนย์(A) ตอบกลับมาว่าพูดไม่ตรงกับความเป็นจริงดังกระทู้ลำดับที่ #6 เมื่อทุกอย่างปรากฏก็มีการกล่าวขอโทษออกมาจาก(B) เพียงกระทู้เดียว
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=10281.0
และไม่ได้กล่าวโทษถึงบุคคลที่เกี่ยวข้องเลยดูเหมือนกับปกป้องบุคลากรของตนเอง ทำให้เรื่องยังไม่จบเพราะมีป๋าๆตามไปกระแทกต่อ จนกระทั่ง(C)ได้ออกมาแสดงความรับผิดชอบดังกระทู้ลำดับที่ #102 โดยให้กลับไปใช้บริการใหม่(ป๋านายทำที่ศูนย์อื่นแล้ว) และจากกระทู้เหมือนเอากิจกรรม มาเกี่ยวข้องดังกระทู้ลำดับที่ #113 หลายคนอาจปลื้ม แต่สำหรับผมไม่ปลื้มดูเหมือนรักลูกไม่เท่ากัน ยังมีไททัน มิราจ อีเอ็กซ์ คลับ ฯลฯ ซึ่งเป็นพี่น้องของผมเช่นกัน ที่ไม่ได้รับผลประโยชน์ตรงนี้

สำหรับผมเองยังไม่เคยใช้บริการของศูนย์เทพแห่งนี้ กำลังจะไปแต่มาเกิดเรื่องนี้ก่อนและจะไม่ไปศูนย์นี้เลยไม่ว่าจะจำเป็นมากน้อยแค่ไหน ถึงแม้ว่าได้แก้ไขปัญหาต่างๆแล้วก็ตาม แต่ผมว่าพฤติกรรม/สามัญสำนึก ยังติดกรอบเดิมๆอาจทำไปแบบไม่เต็มใจ เมื่อลูกของผมหกล้มไม่สามารถเดินได้ปกติ ผมจะพาไปหาหมอในโรงพยาบาล อยากพบหมอเพื่อปรึกษาวิธีรักษา/วิธีดูแล และอยากให้หายเป็นปกติโดยเร็ว เช่นเดียวกับรถของผมก็เสมือนลูกของผม ผมใช้งานเขามาก วันนึงเขาไม่สบายก็อยากพาไปรักษาที่ดีๆ กลับพบว่าผลวินิจฉัยให้เช็ดเลือดแล้วกลับบ้านได้ ผมก็คงไม่สบายใจ ถ้ามองในมุมกลับกัน ผมเป็นศูนย์บริการ ทั้ง A , B และ C นำรถของตัวเองที่อุปกรณ์ชำรุดมาให้แก้ไข แล้วผมปฏิเสธ จะรู้สึกอย่างไร

โลกสมัยนี้ต่างกับสมัยก่อนมากที่มีพื้นที่ให้แสดงความคิดเห็นมากมาย ทำให้ศูนย์บริการค่ายอื่นๆได้ปรับตัวเพื่อให้สิ่งที่ดีที่สุดกับลูกค้า แต่ยังมีศูนย์บริการของรถยนต์บางค่ายเท่านั้นที่ยังให้บริการแบบเดิมๆ อย่ามองว่ารถปาเจโรขายดีไม่จำเป็นต้องง้อเพราะไม่ได้ประโยชน์จากงานซ่อมบำรุง ตอนนี้รถปาเจโรที่วิ่งบนท้องถนนมากกว่า 90 % ยังอยู่ในระยะประกันรอซักปีกว่าๆงานชุกแน่ๆ

จุดมุ่งหมายของกระทู้ที่ตอบไปนี้ อยากบอกให้ศูนย์ทุกศูนย์ ของทุกๆค่ายได้พิจารณาเกี่ยวกับการบริการ ทบทวนนโยบายด้านบริการ กลยุทธ์ของศูนย์ให้ชัดเจน อย่าได้บริการแบบตบหัวแล้วลูบหลัง(ปฏิเสธแล้วเรียกกลับแถมสนับสนุนกิจกรรมของคลับ) ลูกค้าบางรายอาจไม่นิ่งเฉย ส่วนลูกค้า/ผู้ใช้บริการเองก็อย่าหลงไปกับสิ่งอำนวยความสะดวกที่ศูนย์ยื่นให้ อยากให้ดูแลรถอย่างใกล้ชิด ผมเคยได้ยินข่าวเกี่ยวกับช่างนำอะหลั่ยภายนอกมาสับเปลี่ยนของเราที่ใหม่กว่าแล้วเก็บอะหลั่ยของเราขายต่อกับลูกค้าท่านอื่นไม่ผ่านศูนย์บริการ และข่าวเกี่ยวกับช่างอ้างว่าพาลูกค้าไปลองรถแต่กลับวิ่งหาอะหลั่ยภายนอกซึ่งราคาถูกกว่ามาให้ ผมจึงอยากบอกให้ลูกค้าทั้งหลายหาพื้นที่มองรถของเราให้มาก อย่าหลงระเริงกับความสบายในศูนย์บริการแล้วออกมาประกาศว่าเทพ

สำหรับผมเองไม่ต้องการสิ่งอำนวยความสะดวกใดๆจากศูนย์บริการที่หยิบยื่นให้ ผมหาจากร้านสะดวกซื้อได้แม้กระทั่งถุงยางอนามัยที่ศูนย์บริการยังหาให้ผมไม่ได้เลย ผมขอแค่พื้นที่ขนาด 1 ตรม.ข้างๆรถก็พอ ส่วนเก้าอี้ผมก็หามาเอง ผมก็แค่คนใช้รถคนหนึ่ง ไม่ได้อะไรกับการบริการมากมาย อยากให้ดูแลรถมากกว่า แต่ขอบอกว่าศูนย์บริการนี้ผมไม่ขอเข้าไปเด็ดขาด ผมต้องการหาที่ดูแลรถผมดีๆแค่นั้น ป๋าๆเจเจ้ทั้งหลาย เราจะไม่ได้คุยกันที่นี่แน่นอนครับ
สุริยา วิทยาประดิษฐ์
ปล.ป๋านาย กับป๋าๆอื่นๆก็เป็นเพื่อนผม ถ้าลูกของเพื่อนผมไม่สบาย ผมจะนั่งมองดูลูกๆของเพื่อนผมไม่ได้ ป๋าๆท่านใดอยากคุยกับผมตัวเป็นๆพบกันที่ศูนย์มีนบุรี ศูนย์มีนบุรีอาจไม่ใช่ศูนย์เทพ..... แต่ศูนย์นี้อาจมองรถผมเป็นรถเทพ
ศูนย์เทพ = สูญเทพ
มาแล้วครับ A มาแล้ว กันยายน 30, 2012, 12:33:40 am แล้วเปลี่ยนชื่อใหม่ด้วย 000000
ส่วน B กับ C ยังไม่มา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2012, 09:55:40 am โดย Suriya(PaC) » บันทึกการเข้า

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17   ขึ้นบน
  พิมพ์