Languages
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนศูนย์ขั้นเทพเล่นงาน โกรธจนพูดไม่ออก  (อ่าน 105831 ครั้ง)
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #165 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 12:27:22 pm »

อ่อ  ได้รับแล้วครับ วันนี้ 12 ก.ย. 2555 ณ เวลา 11.00 น.  ขอบคุณมากนะครับ เห็นแจ้งว่าส่งตั้งแต่วันที่ 3 ก.ย. แต่ยังไงก็ได้รับแล้ว ขอบคุณอีกครั้งครับ ว่างวันเสาร์  ผมจะเข้าไปที่พัฒนาการนะครับ 
 Cheesy
ต้องการเอาใครไปเป็นเพื่อนมั้ย 
ถ่ายรูปไว้เยอะๆนะครับ

ขอบคุณมากครับป๋าอาจารย์ซี ไว้เสร็จธุระเรื่องแม่  จะเข้าไปทำสีครับ
ยังไงก็ขอบคุณมากครับ
ไม่เป็นไรครับ  เกรงใจ ป๋าอาจารย์ซี ข้าง ๆ มีร้านนวด ฝั่งเข็มด้วยครับ  อิอิ     
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #166 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 12:34:41 pm »

อ่อ  ได้รับแล้วครับ วันนี้ 12 ก.ย. 2555 ณ เวลา 11.00 น.  ขอบคุณมากนะครับ เห็นแจ้งว่าส่งตั้งแต่วันที่ 3 ก.ย. แต่ยังไงก็ได้รับแล้ว ขอบคุณอีกครั้งครับ ว่างวันเสาร์  ผมจะเข้าไปที่พัฒนาการนะครับ 
 Cheesy

ขอบคุณมากครับป๋าอาจารย์ซี ไว้เสร็จธุระเรื่องแม่  จะเข้าไปทำสีครับ
ไม่เป็นไรครับ  เกรงใจ ป๋าอาจารย์ซี ข้าง ๆ มีร้านนวด ฝั่งเข็มด้วยครับ  อิอิ     
เค้าฝังเข็มให้เรา หรือเราฝังเข็มให้เค้า 

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #167 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 01:42:56 pm »

Cheesy

เค้าฝังเข็มให้เรา หรือเราฝังเข็มให้เค้า 
อุ๊ยยยย  คุณพระ 555 
Suriya(PaC)
Hero Member

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #168 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 01:54:56 pm »

ฝากป๋านายถามทางสูญเทพหน่อยว่า โช๊คผมเยิ้มน้อยกว่าของป๋านาย ทางสูญเทพเคลมให้ผมได้มั้ย บอกเค้าว่าสองต้นหลัง 5 5 5
ไม่อยากเช็ด ผ้าขี้ริ้วมันแพง

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #169 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 02:12:46 pm »

ฝากป๋านายถามทางสูญเทพหน่อยว่า โช๊คผมเยิ้มน้อยกว่าของป๋านาย ทางสูญเทพเคลมให้ผมได้มั้ย บอกเค้าว่าสองต้นหลัง 5 5 5
หวัดดีครับป๋าซี

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #170 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 02:22:14 pm »

ถ้า 2 ต้นหลังส่วนมากช่างเขาจะเช็ดก่อนครับ  ถ้าเล้กน้อย  ผมว่าปกติรับได้  แต่ถ้าเยิ้มขนาดผม  และย้วยเลย  คงรับไม่ได้ละครับ  (ผมยังมีโชคหลังอีกตัว  เยิ้มเหมือนกัน  แต่เล็กน้อย ยังพอทำใจได้อยู่ครับ  อนาคตอาจมีเยอะกว่านี้ โช้คนิ่ม หนึบดีครับ  ขอชม  แต่เป็นโชคใจเสาะครับ ไม่กี่วาระ/อึดใจก็แตก ซะแล้ว)
ยังไงมีโอกาสให้ช่างเขาดูก่อนนะครับอาจารย์  เราใช้ไปเรื่อย ๆ มันโดนฝุ่น  เยิ้มก็คือเยิ้มครับ  ยังไงก็ไหลออกมา  คงไม่มีจารบีเทพครับ
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #171 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 02:28:04 pm »

ถ้า 2 ต้นหลังส่วนมากช่างเขาจะเช็ดก่อนครับ  ถ้าเล้กน้อย  ผมว่าปกติรับได้  แต่ถ้าเยิ้มขนาดผม  และย้วยเลย  คงรับไม่ได้ละครับ  (ผมยังมีโชคหลังอีกตัว  เยิ้มเหมือนกัน  แต่เล็กน้อย ยังพอทำใจได้อยู่ครับ  อนาคตอาจมีเยอะกว่านี้ โช้คนิ่ม หนึบดีครับ  ขอชม  แต่เป็นโชคใจเสาะครับ ไม่กี่วาระ/อึดใจก็แตก ซะแล้ว)
ยังไงมีโอกาสให้ช่างเขาดูก่อนนะครับอาจารย์  เราใช้ไปเรื่อย ๆ มันโดนฝุ่น  เยิ้มก็คือเยิ้มครับ  ยังไงก็ไหลออกมา  คงไม่มีจารบีเทพครับ
แวะมาดูซะกะหน่อย ใด้ยินแว่วๆ เรื่อง เช็ดๆ เยิ่มไม่เยิ้ม ใครฝังใคร อะไรทำนองนั้น...มีอะไรเกิดขึ้น

คุณหวง และท่านเจ้าคุณ แจ้งกะป้มหัวหมู่ทลวงตับ ด้วยละจะใด้ ไปกินตับ ตับ ตับ ตับ ตับ 
Suriya(PaC)
Hero Member

« ตอบ #172 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 09:48:38 am »

คิดถึง A , B , C 

Suriya(PaC)
Hero Member

« ตอบ #173 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 10:09:54 am »

สองมาตรฐาน ป๋านาย ป๋าเก่ง โช๊คเยิ้มมีรูปแสดงชัดเจนมาก แต่ไม่เคลมให้
ป๋า SuperDaddy เคลมได้ พิจารณาจากตรงไหนกันเนี่ย ไม่เห็นมีใครมาแถลงให้ฟังเลย

Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #174 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 10:23:39 am »

สองมาตรฐาน ป๋านาย ป๋าเก่ง โช๊คเยิ้มมีรูปแสดงชัดเจนมาก แต่ไม่เคลมให้
ป๋า SuperDaddy เคลมได้ พิจารณาจากตรงไหนกันเนี่ย ไม่เห็นมีใครมาแถลงให้ฟังเลย
อาจจะเป็นเพราะ ป๋า SuperDaddy  มิได้ติดLOGO CLUP ก็ได้นะครับ อาจารย์ซี
Suriya(PaC)
Hero Member

« ตอบ #175 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 10:33:08 am »

อาจจะเป็นเพราะ ป๋า SuperDaddy  มิได้ติดLOGO CLUP ก็ได้นะครับ อาจารย์ซี
ถ้าศูนย์บริการ ตัดการเคลมสินค้าจาก logo club ผมว่ากระทบต่อศูนย์นั้นๆโดยตรง ก็ลองดูกันต่อไป แต่ผมจำเป็นต้องดันกระทู้เพื่อรอคำตอบ

SuperDaddy
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #176 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 09:10:41 pm »

ติดจ้า 988 แปะท้ายรถเลยอ่ะครับพี่ ไว้นัดกันไปไหมครับ ยินดีให้อ้างอิงให้มันเป็นมาตรฐานในการเคลมครับผม Smiley
Suriya(PaC)
Hero Member

« ตอบ #177 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 09:07:34 am »

เป็นธรรมดาของศูนย์บริการเปิดใหม่ที่ตั้งใจบริการเต็มความสามารถจนได้เป็นศูนย์เทพ ดังที่ป๋าๆเจเจ้หลายๆท่านได้ใช้บริการเห็นตรงกันแต่เมื่อชื่อเสียงเป็นที่รู้จักแล้ว และตีตัวว่าดังเพียงพอแล้ว ย่อมมีงานบริการที่เหมือนกันกับศูนย์บริการอื่นๆทั่วๆไป ตามกลยุทธ์ของตัวเองที่ตั้งใจไว้ตั้งแต่ต้น

การเข้าใช้บริการของสมาชิก(ป๋านาย)เพื่อเคลมสินค้าตามสิทธิ์ของระยะประกันกลับถูกปฏิเสธ(แต่ศูนย์อื่นเคลมให้เรียบร้อยแล้วบางส่วน) หนำซ้ำกลับถูกตัวแทนศูนย์(A) ตอบกลับมาว่าพูดไม่ตรงกับความเป็นจริงดังกระทู้ลำดับที่ #6 เมื่อทุกอย่างปรากฏก็มีการกล่าวขอโทษออกมาจาก(B) เพียงกระทู้เดียว
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=10281.0
และไม่ได้กล่าวโทษถึงบุคคลที่เกี่ยวข้องเลยดูเหมือนกับปกป้องบุคลากรของตนเอง ทำให้เรื่องยังไม่จบเพราะมีป๋าๆตามไปกระแทกต่อ จนกระทั่ง(C)ได้ออกมาแสดงความรับผิดชอบดังกระทู้ลำดับที่ #102 โดยให้กลับไปใช้บริการใหม่(ป๋านายทำที่ศูนย์อื่นแล้ว) และจากกระทู้เหมือนเอากิจกรรม มาเกี่ยวข้องดังกระทู้ลำดับที่ #113 หลายคนอาจปลื้ม แต่สำหรับผมไม่ปลื้มดูเหมือนรักลูกไม่เท่ากัน ยังมีไททัน มิราจ อีเอ็กซ์ คลับ ฯลฯ ซึ่งเป็นพี่น้องของผมเช่นกัน ที่ไม่ได้รับผลประโยชน์ตรงนี้

สำหรับผมเองยังไม่เคยใช้บริการของศูนย์เทพแห่งนี้ กำลังจะไปแต่มาเกิดเรื่องนี้ก่อนและจะไม่ไปศูนย์นี้เลยไม่ว่าจะจำเป็นมากน้อยแค่ไหน ถึงแม้ว่าได้แก้ไขปัญหาต่างๆแล้วก็ตาม แต่ผมว่าพฤติกรรม/สามัญสำนึก ยังติดกรอบเดิมๆอาจทำไปแบบไม่เต็มใจ เมื่อลูกของผมหกล้มไม่สามารถเดินได้ปกติ ผมจะพาไปหาหมอในโรงพยาบาล อยากพบหมอเพื่อปรึกษาวิธีรักษา/วิธีดูแล และอยากให้หายเป็นปกติโดยเร็ว เช่นเดียวกับรถของผมก็เสมือนลูกของผม ผมใช้งานเขามาก วันนึงเขาไม่สบายก็อยากพาไปรักษาที่ดีๆ กลับพบว่าผลวินิจฉัยให้เช็ดเลือดแล้วกลับบ้านได้ ผมก็คงไม่สบายใจ ถ้ามองในมุมกลับกัน ผมเป็นศูนย์บริการ ทั้ง A , B และ C นำรถของตัวเองที่อุปกรณ์ชำรุดมาให้แก้ไข แล้วผมปฏิเสธ จะรู้สึกอย่างไร

โลกสมัยนี้ต่างกับสมัยก่อนมากที่มีพื้นที่ให้แสดงความคิดเห็นมากมาย ทำให้ศูนย์บริการค่ายอื่นๆได้ปรับตัวเพื่อให้สิ่งที่ดีที่สุดกับลูกค้า แต่ยังมีศูนย์บริการของรถยนต์บางค่ายเท่านั้นที่ยังให้บริการแบบเดิมๆ อย่ามองว่ารถปาเจโรขายดีไม่จำเป็นต้องง้อเพราะไม่ได้ประโยชน์จากงานซ่อมบำรุง ตอนนี้รถปาเจโรที่วิ่งบนท้องถนนมากกว่า 90 % ยังอยู่ในระยะประกันรอซักปีกว่าๆงานชุกแน่ๆ

จุดมุ่งหมายของกระทู้ที่ตอบไปนี้ อยากบอกให้ศูนย์ทุกศูนย์ ของทุกๆค่ายได้พิจารณาเกี่ยวกับการบริการ ทบทวนนโยบายด้านบริการ กลยุทธ์ของศูนย์ให้ชัดเจน อย่าได้บริการแบบตบหัวแล้วลูบหลัง(ปฏิเสธแล้วเรียกกลับแถมสนับสนุนกิจกรรมของคลับ) ลูกค้าบางรายอาจไม่นิ่งเฉย ส่วนลูกค้า/ผู้ใช้บริการเองก็อย่าหลงไปกับสิ่งอำนวยความสะดวกที่ศูนย์ยื่นให้ อยากให้ดูแลรถอย่างใกล้ชิด ผมเคยได้ยินข่าวเกี่ยวกับช่างนำอะหลั่ยภายนอกมาสับเปลี่ยนของเราที่ใหม่กว่าแล้วเก็บอะหลั่ยของเราขายต่อกับลูกค้าท่านอื่นไม่ผ่านศูนย์บริการ และข่าวเกี่ยวกับช่างอ้างว่าพาลูกค้าไปลองรถแต่กลับวิ่งหาอะหลั่ยภายนอกซึ่งราคาถูกกว่ามาให้ ผมจึงอยากบอกให้ลูกค้าทั้งหลายหาพื้นที่มองรถของเราให้มาก อย่าหลงระเริงกับความสบายในศูนย์บริการแล้วออกมาประกาศว่าเทพ

สำหรับผมเองไม่ต้องการสิ่งอำนวยความสะดวกใดๆจากศูนย์บริการที่หยิบยื่นให้ ผมหาจากร้านสะดวกซื้อได้แม้กระทั่งถุงยางอนามัยที่ศูนย์บริการยังหาให้ผมไม่ได้เลย ผมขอแค่พื้นที่ขนาด 1 ตรม.ข้างๆรถก็พอ ส่วนเก้าอี้ผมก็หามาเอง ผมก็แค่คนใช้รถคนหนึ่ง ไม่ได้อะไรกับการบริการมากมาย อยากให้ดูแลรถมากกว่า แต่ขอบอกว่าศูนย์บริการนี้ผมไม่ขอเข้าไปเด็ดขาด ผมต้องการหาที่ดูแลรถผมดีๆแค่นั้น ป๋าๆเจเจ้ทั้งหลาย เราจะไม่ได้คุยกันที่นี่แน่นอนครับ
สุริยา วิทยาประดิษฐ์
ปล.ป๋านาย กับป๋าๆอื่นๆก็เป็นเพื่อนผม ถ้าลูกของเพื่อนผมไม่สบาย ผมจะนั่งมองดูลูกๆของเพื่อนผมไม่ได้ ป๋าๆท่านใดอยากคุยกับผมตัวเป็นๆพบกันที่ศูนย์มีนบุรี ศูนย์มีนบุรีอาจไม่ใช่ศูนย์เทพ..... แต่ศูนย์นี้อาจมองรถผมเป็นรถเทพ
ศูนย์เทพ = สูญเทพ
ผมรอคำตอบอยู่นะ คุณ A , คุณ B , คุณ C
คุณพูดอะไรหน่อยก็ได้ อยากให้สมาชิกได้รับรู้พร้อมๆกัน
เพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจใช้บริการ

Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #178 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 09:52:12 am »

ติดจ้า 988 แปะท้ายรถเลยอ่ะครับพี่ ไว้นัดกันไปไหมครับ ยินดีให้อ้างอิงให้มันเป็นมาตรฐานในการเคลมครับผม Smiley
ยินดีกับป๋าด้วยที่ได้การดูแลเป็นอย่างดี ส่วนเคสของผมมันคนละประเด็นกับของป๋า เคสเดียวกับป๋า คือ ป๋านาย กะ ป๋ากุ้ง ส่วนเคสผมมันตั้งแต่วันที่5/5/55 ไม่ได้รับคำตอบครับ แสดงว่าทาง0ยังหาวิธีแถไม่ได้
SuperDaddy
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #179 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 03:33:21 pm »

ยินดีกับป๋าด้วยที่ได้การดูแลเป็นอย่างดี ส่วนเคสของผมมันคนละประเด็นกับของป๋า เคสเดียวกับป๋า คือ ป๋านาย กะ ป๋ากุ้ง ส่วนเคสผมมันตั้งแต่วันที่5/5/55 ไม่ได้รับคำตอบครับ แสดงว่าทาง0ยังหาวิธีแถไม่ได้

รับทราบเลยครับพี่ น่าเห็นใจจริงๆครับเคสนี้ ของป๋านายกะป๋ากุ้ง ผมว่าเค้าก็น่าจะเคลมได้นะ เห็นตอนเสร็จงานเค้ามีใบราคาให้ผมเซ็นต์ ค่าอะไหล่ไม่กี่ร้อย ค่าแรงที่ศูนย์ไปเก็บต่อตั้งสองพัน เงินสบายๆไปเรียกเก็บ Mitsu. เอา ไม่น่ามาโยเยให้เสียชื่อเลยจริงๆ

ของผมเองว่าจะไปให้เค้าดูอีกรอบ เพราะล่าสุดเห็นว่าเหมือนจะรั่วอีกแล้วสำหรับคู่หลังอ่ะครับ นัดกันไปได้นะครับป๋าๆผมกลับจากทริป 3ตุลา เสาร์ที่6 ว่าจะไปให้เค้าทำเรื่องสั่งอะไหล่
ไปกันหลานๆคันน่าจะดี Smiley
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17   ขึ้นบน
  พิมพ์