Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ ติชม ศูนย์บริการPejerosport เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 51155 ครั้ง)
mon habor
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 08:45:30 am »

แล้วแนะนำ 0 ไหนดีครับในเมืองชลบุรี ผมอยู่ศรีราชา กำลังตัดสินใจจองครับ
viang
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 05:07:10 pm »

ผมจองรถไว้ที่ เจียงมิตซุแห่งหนึ่ง ประมาณปลายเดือนมีนาคม เซลล์บอกว่าจะรับรถได้ 15 มิถุนายน 55  ผ่านไปประมาณ 10 วัน เซลล์โทรมาบอกว่า  รถสีนี้มีอยู่ที่สาขาอุดร ถ้าอยากได้รถเร็วขึ้นต้องจ่าย 1 หมื่นเป็นค่าดึงรถมาให้ก่อนกำหนด
ผมเลยตัดสินใจไม่รับรอที่จะรอเพื่อจะได้ไม่เสียเงินหมื่น อยากถามผู้รู้ว่าอย่างนี้ก็มีด้วยใช่ไหมครับ  เหตุการณ์อันไม่น่าประทับใจ
wsura
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 12:31:42 pm »

ออกรถที่ กฤษฎา แจ้งวัฒนะครับ ในใบส่งมอบ เข้าใจว่าเซลติ๊กเอง ตรวจเช็คทุกอย่างเรียบร้อย แต่หาเป็นเช่นนั้นไม่ วิทยุมาตั้งเวลา เอาตอนที่สอนผม  น้ำยาฉีดกระจก ผมเติมน้ำลงไป 2 ขวดใหญ่ ยังมองไม่เห็นระดับน้ำเลย ลมยาง ขับไปกระโดดไป เช็คดู เติมไว้ 50 (ได้ยาง 245) ซึ่งตรงนี้ผมได้ย้ำกับเซลไว้แล้วว่าตรวจด้วยนะ ลมยาง น้ำมันเฟืองท้าย เข้าใจว่าจะได้ปาของแท้ด้วยสิ ออกมาได้ 2 วันเอารถเข้าไปขอให้ตรวจน้ำมันเฟืองท้ายหน่อย (เซลไปข้างนอกพอดี) พนักงานรับซ่อม บอกว่าถ้าไม่มีน้ำมันจริง วิ่งไปไม่ได้หรอก พังไปแล้ว เติมมากไปก็ไม่ได น้อยไปก็ไม่ดี (ก็ผมเข้าใจว่าคุณเติมไว้น้อยนะสิ) มาเช็คพันโล เขาเช็คให้อยู่แล้ว คุยกันนานไม่รับงานท่าเดียว จนอารมณ์เสีย ผมต่อว่าเซล เซลถามว่าผมรู้ได้ยังไงว่าไม่ได้ตรวจเช็คจริง  โอ๊ยมึน
Gee
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 03:31:27 pm »

มาตรฐานไม่เคยเปลี่ยนจริง ๆ  อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!  วันนี้ 0 โทรมาแล้วว่าพัดลมฟรีป้้ม (รถปีเดียว วิ่ง สองหมื่นความร้อนขึ้น) ที่ขอเคลมเปลี่ยนใหม่มาแล้วจะนัดวันเข้าเปลี่ยนให้ แต่ปรากฎว่า Q ไม่ว่าวันหยุดให้มาวันธรรมดา ถ้าเอาวันหยุดต้องคอยอีกหนึ่งอาทิตย์  เฮ้ยนี้รถเราเครื่องจะร้อนมาอีกเมื่อไหร่ไม่รู้ ที่แก้ให้ก็ไม่รู้ตรงจุดหรือป่าว  บอกว่านี่มันไม่ใช้การเอารถเข้าเช็คปกติ มันบอกอย่างไงก็ต้องคอยตาม Q  อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! เอาไปขับให้เครื่องมันพังไปเลยดีไหมเนี่ย  แทนที่จะดูแลเป็นพิเศษว่าเคสอื่น ๆ  ดูแลทุกระดับประทับใจจริง ๆ  เซ็ง มันนึกว่าอยากเข้าไปใช้บริการนักหรือไง  ไม่มีปัญหาไม่เหยียบเข้าไปหรอก  เซ็งตั้งแต่ซื้อรถแล้วไม่เคยสนใจอะไร ต้องตามเองทุกเรื่อง  ฮือๆๆ ฮือๆๆ
OLE injection
Newbie
*

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 01:21:11 am »

Satu Satu Satu
soda
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 06:19:34 pm »

อยากขับปาจิโร่จังเลยอีกสองเดือนนะ(คิดว่า)ไม่รุู้จะได้ป้ายแดงหรือป่าวน้อ Sad
nuay
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 01:08:33 pm »

โทรไปน้องเค้าบอกว่าให้เตรียมเอกสารให้พร้อมพร้อมมาตั้งนานแล้วน้องปลายเดือนนี้ได้จิงป่าวล่ะ Satu Satu
ZentrinO
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 03:09:25 pm »

สวัสดีครับพี่ ๆ ทุก ๆ ท่านใน Pajero Sport-Thailand (ปาเจโร่สปอร์ตไทยแลนด์) ครับ

ผมเป็นสมาชิกใหม่ได้จองรถ Pajero Sport ที่ศูนย์แถวแยกมไหสววรค์ ใน กทม. ครับผม จากการอ่านมายังไม่พบว่าศูนย์ไหน
ที่บริการดีเลยอ่าครับ  ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ แบบนี้ควรจะทำอย่างไรดีครับ ใจรักชอบน้องปาเจโร่

ขอฝากตัวด้วยนะครับพี่ ๆ ทุก ๆ ท่าน

ขอบคุณมากครับ   สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
Q-ONLY
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 03:31:22 pm »

สวัสดีครับพี่ ๆ ทุก ๆ ท่านใน Pajero Sport-Thailand (ปาเจโร่สปอร์ตไทยแลนด์) ครับ

ผมเป็นสมาชิกใหม่ได้จองรถ Pajero Sport ที่ศูนย์แถวแยกมไหสววรค์ ใน กทม. ครับผม จากการอ่านมายังไม่พบว่าศูนย์ไหน
ที่บริการดีเลยอ่าครับ  ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ แบบนี้ควรจะทำอย่างไรดีครับ ใจรักชอบน้องปาเจโร่

ขอฝากตัวด้วยนะครับพี่ ๆ ทุก ๆ ท่าน

ขอบคุณมากครับ   สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
ดีๆๆก็มีครับ(ยังไม่เคยเจอ)แต่เป็นกำลังใจให้ป๋าครับ อย่าคึดมากครับต้องมีดีกับไม่ดีบ้างเป็นของธรรมดาครับ

ทำความดีอุปมาปิดทองหลังพระแม้นไม่มีใครเห็นแต่นานวันเข้าทองมันก็ล้นออกมาเอง
nimkung
Newbie
*

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 12:42:04 pm »

ผมเจอหนักเลย!! เอารถเข้า0ที่ลำปางตอนเที่ยง ขอเค้าก่อนบ่ายสาม บอกเหตุผลว่าจะไปรับลูก 0บอกโอเคเสร็จแน่นอน ผมกับแฟนเข้าไปรอด้านใน เค้าก็บริการดี ถามว่าจะรับอะไรมั๊ยมีให้เลือกเยอะ มีนวดฝ่าเท้าด้วย
ด้วยความเป็นห่วงน้องปา ก็เลยแอบมองตลอด ผ่านไปชั่วโมงครึ่งน้องปายังอยู่ที่เดิม เริ่มกังวลกลัวรับลูกไม่ทัน กำลังจะไปถาม น้องเค้าเดินมาบอกว่าเสร็จแล้ว!!!!!!!!!!!!! งงครับ
ก็เลยถามว่าทำตอนไหน??? เเค้าบอกว่าทำเมื่อกี๊ ผมถามว่าทำตรงไหน เค้าบอกว่าทำตรงนี้ ที่ยกมันเต็มเลยเปลี่ยน นมเครื่องตรงนี้เลย  เปลี่ยนกรอง นมเครื่องด้วย แถมเช็คให้อีก 27รายการ โอ้พระเจ้าสุดยอด
(เค้าบอกว่า 27รายการ ที่เช็คคือเดินดูรอบรถ!!!!!!!งงเป็นครั้งที่2   ผมเลยโวยว่าทำจริงเหรอเปล่า เปลี่ยนจริงเหรอ ผมก็ไปไม่เลยทีนี้ 
 ผมเลยมาถามหามาตราฐาน ว่ามันอยู่ตรงไหน มีเหรอเปล่า 0 ใหญ่ในกรุงเทพ รู้บ้างเหรอเปล่า  ผลิตรถคุณภาพดีๆมาให้เราใช้ แต่ผลิตศูนย์บริการแย่ๆๆมาให้ด้วย
ผมว่าลูกค้ากำลังหันมาสนใจรถในตระกูลมิตซูกันเยอะ  แต่มาเจอ 0คุณภาพแค่นี้  เดี๋ยวเค้าก็กลับไปหาคู่แข่งคุณ แล้วคูณจะรู้ว่าไม่น่าพลาดเลย
Osaoka
Full Member

like: 21

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 11:32:09 pm »

ผมไล่อ่านมาท้ังหมด มีดีไม่ถึง2-3เลย นอกน้ันแย่หมด เฮ่อเหน่ือยใจ
ผมก็เป็นอีกคนท่ีรักและชอบปามาก
เม่ือไหร่จะพัฒนาการดูแลหลังการขายซะทีนะ หรือพวกเรารวมตัวกานไปปะท้วง
หน้า0ใหญ่ดีคับ

บางทีสิ่งที่เราได้มาอาจจะไม่ดีที่สุด แต่ถ้ามันดีและเหมาะสมสำหรับเรา นั่นก็คงเพียงพอแล้ว
aon@phk
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:56:11 pm »

:)จากภูเก็ต0แถวสะปำ เมือวานพาไปเช็คเสียงดังทีพวงมาลัยเวลาเลี้ยว ช่างบอกไม่เกิน2ช.มจัดไป4ช.มกว่า อันนี้พอเข้าใจ ระหว่างทำก็ยืนดูอยู่ตลอดช่างถอดพวงมาลัยออกมาหมด ถามว่าเกิดจากอะไร ช่างบอกว่าน่าจะสายแฮร์เบค ต่อมาบอกน่าจะลานต่อมาน่าจะขดลวด ถอดใส่อยู่หลายรอบจาก8,30น.-12,30น.ช่างบอกเสร็จแล้ว ถอยรถไปจอดไว้ที่จอดรถ  ก็รับรถขับออกมาโอ้แม่เจ้ามันใส่พวงมาลัยกลับไม่ตรงเอียงขวาอยู่ ตั้งพวงมาลัยตรงรถไปขวาอันตรายมากมันทำงานได้หว่ยแตกมากเลย ก็เลยพากลับไปให้มันแก้ มันก็ถอดแล้วใส่ใหม่บอกเสร็จแล้ว  ก็ออกมาก็ยังเหมือนเดิมมันไม่ลองไม่เช็คก่อนส่งรถเลย  หลาบคับพี่น้องคราวหน้าไม่เข้าอีกแล้ว0นี่      ปล.ดูเหมือนช่างจะไม่เป็นงานเลยมีช่างอยู่ประมาณ3-4คนกับเด็กฝกงาน
thanakorn
Newbie
*

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 01:48:09 pm »

ดีไม่ดีไม่รู้ครับ 0 เข้าครั้งเดียว ทำรถเป็นรอยด้านของ 0 ชดเชยโดยให้ไปขัดสีใหม่ ทุกวันนี้ รอยนั้นยังไม่หายเลยครับ เลยไม่ใช้บริการของ 0 เลยครับ เข็ดจริงๆๆครับ
Patcharee
Newbie
*

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 10:27:49 pm »

มีปาเจโร่ สีขาว รุ่น GT ราคา 1,194,000 บาท ใครสนใจติดต่อด่วนนะค่ะ รับรถไม่เกิน 10/8/55 ค่ะ
sakdephat
Newbie
*

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 09:18:02 pm »

มุ้ยฮวดนครปฐม ซิครับผมเองออกรถมาที่นี้3คันแล้วล่าสุดน้องปาน้ำตาลเซลใจดีสุดๆขอของแถมอะไรไป เซลถามต้องอะไรเพิ่มอีกป่าวผมเองจัดจนจุกไปเลย eieเซลชื่อปารนีย์ถ้าไม่ต้องลองดูครับส่วนเรื่องช่างอธิบายอะไรให้เราเข้าใจง่ายดีครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์