Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวระบบ LPi ฉีดน้ำแก๊ส ไม่มีหม้อต้ม ไม่ยุ่งท่อน้ำ ไม่ต้องปรับจูน  (อ่าน 27586 ครั้ง)
tepanan_not
ID 3630
Jr. Member
**

like: 22

PJS V.6 Donmuang

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 05:28:25 am »

ผมอยู่ดอนเมือง เสียดายเราเจอกันช้าไปครับ  Cheesy

ไม่มีใครจนเกินกว่าจะให้คนอื่นได้
kitipat
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 10:57:06 pm »

น่าสนใจนะครับ  อัตราสิ้นเปลืองเป็นงัยบ้าง คือประหยัดกว่าระบบเดิมมัย

PJS#2938 "เรื่องสมุนไพรไว้ใจผม.."
URC Garage (เบียร์)
^ ^V
Newbie
*

like: 8

รายงานตัว

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 11:21:33 pm »

ผมอยู่ดอนเมือง เสียดายเราเจอกันช้าไปครับ  Cheesy

ไม่มีอะไรสายเกินไป สำหรับมิตรภาพครับ ป๋า tepanan_not ขอให้มีความสุขกับการใช้แก๊สครับผม

น่าสนใจนะครับ  อัตราสิ้นเปลืองเป็นงัยบ้าง คือประหยัดกว่าระบบเดิมมัย

ตามทฤษฎีระบบ LPi นี้ จะประหยัดกว่าระบบเดิมครับ เพราะ ประสิทธิภาพระบบแก๊สสูงกว่าระบบเดิม และ
ความสามารถของระบบ LPi ทำให้ประสิทธิภาพของเครื่องยนต์สูงขึ้นด้วย มีผลทำให้เครื่องยนต์แรง ขับมันส์กว่าระบบเดิม
จนรู้สึกได้ว่า แรงเทียบเท่าหรือ แรงกว่าใช้น้ำมันครับ

แต่ทว่า ตามสถิติแล้ว เมื่อเครื่องแรงกว่าเดิม ขับมันส์กว่าเดิมแล้ว เจ้าของรถจะสนุกกับการขับขี่ จนลืมเลือนการขับขี่แบบประหยัด
จนอาจจะทำให้ความสิ้นเปลืองสูงกว่าที่ควรจะเป็นก็เป็นได้นะครับผม
  Cheesy

Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

like: 14

just keep swimming...

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 06:20:39 am »

ไม่มีอะไรสายเกินไป สำหรับมิตรภาพครับ ป๋า tepanan_not ขอให้มีความสุขกับการใช้แก๊สครับผม

ตามทฤษฎีระบบ LPi นี้ จะประหยัดกว่าระบบเดิมครับ เพราะ ประสิทธิภาพระบบแก๊สสูงกว่าระบบเดิม และ
ความสามารถของระบบ LPi ทำให้ประสิทธิภาพของเครื่องยนต์สูงขึ้นด้วย มีผลทำให้เครื่องยนต์แรง ขับมันส์กว่าระบบเดิม
จนรู้สึกได้ว่า แรงเทียบเท่าหรือ แรงกว่าใช้น้ำมันครับ

แต่ทว่า ตามสถิติแล้ว เมื่อเครื่องแรงกว่าเดิม ขับมันส์กว่าเดิมแล้ว เจ้าของรถจะสนุกกับการขับขี่ จนลืมเลือนการขับขี่แบบประหยัด
จนอาจจะทำให้ความสิ้นเปลืองสูงกว่าที่ควรจะเป็นก็เป็นได้นะครับผม
  Cheesy
ระบบนี้ ทำให้บ่าวาวล์แห้งสึกหรอมากเหมือนlpgแบบเดิมๆ ไหมครับ
^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 07:37:14 am »

Cheesy
ระบบนี้ ทำให้บ่าวาวล์แห้งสึกหรอมากเหมือนlpgแบบเดิมๆ ไหมครับ

ระบบ LPi จะถนอมวาล์วกว่าระบบเดิมๆครับ เพราะสถานะการฉีด จะเหมือนการฉีดน้ำมันแล้ว
และ การเปลี่ยนสถานะจากของเหลวเป็นไอ จะทำให้อุณหภูมิตรงจุดนั้นเย็นลง อากาศที่เข้าเครื่องยนต์ก็จะหนาแน่นขึ้น
การเผาไหม้ของเชื้อเพลิงก็จะสมบูรณ์ยิ่งขึ้น ความร้อนสะสมก็จะน้อยลง เป็นผลให้วาล์วและ เครื่องยนต์ไม่สึกหรอเร็วเหมือนระบบเดิมๆครับ

ปานา ID4456
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 10:45:45 am »

ไม่ทราบว่าจะเริ่มติดตั้งให้กับลูกค้าได้เมื่อไหร่ครับ ตอนนี้กำลังติดสินใจเรื่องติดแก็ส
^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 10:54:01 am »

ไม่ทราบว่าจะเริ่มติดตั้งให้กับลูกค้าได้เมื่อไหร่ครับ ตอนนี้กำลังติดสินใจเรื่องติดแก็ส

ทุกวันนี้เริ่มใช้ติดตั้งกับรถทุกรุ่นทุกยี่ห้อแล้วครับ
ส่วนตัว V6 ผมรออุปกรณ์พิเศษสำหรับติดตั้ง
กับหัวฉีดตัวนี้โดยเฉพาะอยู่ ผมสั่งของไปแล้ว
จะมาถึงเมืองไทยประมาณสัปดาห์หน้าครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2014, 01:51:21 am โดย URC Garage (เบียร์) » บันทึกการเข้า

ปานา ID4456
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 11:20:46 am »

ไม่ทราบว่า ถ้าอุปกรณ์ของตัว V6 มาถึง ต้องทดสอบการใช้งานสักระยะหรือเปล่าครับ
เท่าที่ทราบเคยติดตั้งเฉพาะตัว 2.4
^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 11:23:57 am »

ไม่ทราบว่า ถ้าอุปกรณ์ของตัว V6 มาถึง ต้องทดสอบการใช้งานสักระยะหรือเปล่าครับ
เท่าที่ทราบเคยติดตั้งเฉพาะตัว 2.4

ไม่ต้องทดสอบอะไรครับ ที่สั่งไปเป็นแค่อุปกรณ์ที่ใช้ติดตั้งหัวฉีดแก๊ส ซึ่งจะทำให้ฉีดแก๊สได้ใกล้ขึ้นเท่านั้นครับผม

ตัวV6 ก็มีติดตั้งไปแล้วครับ เดี๋ยวมารีวิวให้ชมในรูปแบบที่มีการอัพเดทมาตรฐานการติดตั้งในปัจจุบันทีเดียวเลยดีกว่าครับ
จะได้ไม่สับสนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2014, 01:52:16 am โดย URC Garage (เบียร์) » บันทึกการเข้า

Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 12:39:53 pm »

ทำไมเพิ่งมาพ่อคูณ ฮือๆๆ

^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 02:00:11 am »

ทำไมเพิ่งมาพ่อคูณ ฮือๆๆ

ผมตั้งเป้าหมายไว้ ว่าจะเปิดตัวระบบนี้ตอนปีใหม่ครับ ปีที่แล้วก็เลยซุ่มโป่งทดสอบระบบกันอยู่ครับป๋า ต้องขออภัยเป็นอย่างสูงครับ สาธุ สาธุ สาธุ

Thada
Jr. Member
**

like: 5

ID 4167

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 05:21:44 am »

ปา 2.4 ติดกันไปบ้างหรือยังครับ ใครติดแล้วออกมาแสดงความคิดเห็นและแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ  สาธุ สาธุ สาธุ

ปาดำ ระยอง
t43_noi
Newbie
*

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 09:48:52 am »

โห...  พลาดได้ไง   Cheesy Cheesy 

ปล. ป๋าเบียร์ครับ  ปาน้ำตาล วิ่งเกินหมื่นไปแล้ว  ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ปา น้ำตาล 2.4  ID :4183
w1800
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 02:28:11 pm »

ป๋าเบียร์ครับ จะมีโปรเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ
jpuntho
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 11:50:37 pm »

น่าสนนะครับ...
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์