Languages
หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DBA Brake  (อ่าน 30497 ครั้ง)
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 01:42:31 pm »

You r children will know a little more. Not yet your time.

If u know , u will not ask me now. 5555555

สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ 
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 04:45:55 pm »

โอเค......
pucca32
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 07:42:25 pm »

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 08:54:42 pm »

อยากทราบว่าหลังเปลี่ยนจาน+ผ้าเบรคเดิมติดรถ มีป๋าๆท่านใดมีโอกาสใช้เบรคจนเกิดอาการเบรคลื่นบ้างครับ  Cheesy
Ake_MiNi
Hero Member

like: 85

ID 0880

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 04:04:01 pm »

ป๋านะครับ  ป๋มน้องใหม่สนใจเบรค  ทำร้านใหนดีครับที่ป๋าบอกราคา 15K มีทอน +500 ค่าแรง  สนจัยมั๊กๆ...  ชี้พิกัดด้วยครับ
Hero Member

There is a will, there is a way!

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 05:57:44 pm »

ป๋านะครับ  ป๋มน้องใหม่สนใจเบรค  ทำร้านใหนดีครับที่ป๋าบอกราคา 15K มีทอน +500 ค่าแรง  สนจัยมั๊กๆ...  ชี้พิกัดด้วยครับ

ตอบแทนป๋านะนะครับ
Top Power Service คุณเอ (น้าPing Ping) อยู่ในห้องซื้อขายครับ หาง่ายครับ กระทู้HOTติดลมบนทุกวัน  Cheesy
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 06:45:48 pm »

ป๋านะครับ  ป๋มน้องใหม่สนใจเบรค  ทำร้านใหนดีครับที่ป๋าบอกราคา 15K มีทอน +500 ค่าแรง  สนจัยมั๊กๆ...  ชี้พิกัดด้วยครับ

ตอบแทนป๋านะนะครับ
Top Power Service คุณเอ (น้าPing Ping) อยู่ในห้องซื้อขายครับ หาง่ายครับ กระทู้HOTติดลมบนทุกวัน  Cheesy

ตามไปโลด  ยินดีต้อนรับน้องใหม่  และขอเรียนเชิญกระทู้ N@no meeting  25/12/54 นี้ครับ   มาร่วมแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันครับ

มารายงานผลของเบรค DBA จานทอง  มีร่อง มีรู + ผ้าเบรคเดิม  กับเคสหนักๆ นิดหน่อย

*เมื่อวันก่อนไปประชุมกับลูกค้าที่ สีคิ้ว-ปักธงชัย  นัดไว้  10.00 น   ออกจากกรุงเทพ  8.00   เร่งแหลก แซงตะบี้ตะบัน    ครึ่งถังได้   130 โล   ซดสุดๆ (แต่ทันใจ  ทันเวลา ครับ)

เหตุการณ์แรก : มีอยู่ช่วงหนึ่งเส้นทางหลวงสาย  24     เหยียบมา  170  แช่ตลอดทาง    บังเอิญเจอรถ 18ล้อกลับรถแล้วไม่พ้น   แช่อยู่กลางถนน    ผมยกคันเร่งลงแล้วยัดสุด  กับน้ำหนัก  6 คนนั่ง  กดจนเบรค DBA แทบลื่น  ถ้าเป็นจานเบรคเดิม   ไหลไปแล้ว    กดลงไปเบรคตอบสนองแบบดูด ดูด  ดูด  แล้วตื้อนิดๆ   แต่ก็ไม่ลื่น  ดูดๆ  ตอดๆ   จนหักหัวรถหลบออกในช่องที่เหลืออยู่    ต้องยอมรับว่าดีกว่าเดิมมากๆ  เล่นเอาใจเต้นไปเลย  (แอบนึกถึงป๋า nine ว่าทำไมต้องเพิ่มดิสหลัง)     เล่นเอาจานควันขึ้น  ผ้าเบรคไหม้  สีที่แต้มอยู่ที่ขอบจานเป็นสีขาวแล้ว  เฮฮฮ   จาระบีที่ลูกปืนล้อไหลเยิ้มหยดมาที่ขอบล้อเลย    เหม็นหึ่งไปหมด     ผมให้เครดิสจานเบรค DBA ชนะใจผมไปเลยครับ

เหตุการณ์ที่สอง : ขับอยู่ถนนพัฒนาการ  เลนขวาผ่านธาราวดีมุ่งหน้าแยกพัฒนาการ  ด้วยความเร็วประมาณ   110-120  km/h      เจอรถกำลังจะกลับรถ   ไอ้คันหน้าผมดันตกใจเบรคซ่ะไม่ดูหลังเลย   ผมกดเต็มอีกแล้ว    จะหักซ้ายก็ติดรถอีก    กดซ่ะล้อยางร้องเอียด   ABS ทำงานแบบ ฟืบ  ฟื๊บ ฟืบ  ฟื๊บ แปลกทำไมครั้งนี้ไม่  ครืดดดดดด   แบบจานเดิมๆ   แล้วก็อยู่ดังใจหมาย  ต้องยอมรับอีกครั้งว่า  ดีกว่าเดิมเยอะครับ  

**ขอแนะนำ  เลยครับสำหรับขาโหด  ตีนหนักทั้งหลาย   ไม่ได้ดีกว่าเดิมมากมายแต่แก้ปัญหาจานเดิมได้ดีชมัด    จนเรียกว่าโดยรวมดีกว่าเดิม  มากๆ

Takab
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 06:52:01 pm »

like like like
Hero Member

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 08:57:24 pm »

ในที่สุดผมก็ได้คำตอบ แต่ขออย่าให้เจอเหตุการณ์อย่างนี้กับตัวเองเลย  Satu
Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 10:16:51 am »

ในที่สุดผมก็ได้คำตอบ แต่ขออย่าให้เจอเหตุการณ์อย่างนี้กับตัวเองเลย  Satu
ผมก็ได้คำตอบแล้ว รองบประมาณก่อน ใช้ของเดิมให้คุ้ม อิอิ Cheesy Cheesy Cheesy
Hero Member

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 10:28:17 am »

ผมก็ได้คำตอบแล้ว รองบประมาณก่อน ใช้ของเดิมให้คุ้ม อิอิ Cheesy Cheesy Cheesy

เปลี่ยนก่อนก็อาจคุ้มก่อนก็ได้นะป๋าหนึ่ง  Cheesy
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 11:58:40 am »

เปลี่ยนก่อนก็อาจคุ้มก่อนก็ได้นะป๋าหนึ่ง  Cheesy

ความปลอดภัย  จำเป็นต้องซื้อใส่  จะรอให้พร้อม  เมื่อไหร่ก็ได้  ใส่ไว้ก่อนก็ดีมากๆ

แต่หากความเคราะห์ร้าย   มันไม่มาในช่วงที่รอซื้อความปลอดภัย   ก็ดีไปครับเนอะ

ขับขี่ปลอดภัย   มีสติ   ไม่ประมาท   คาดเข็มขัด   รักษากฏจราจร  ขับด้วยความเร็วตามป้ายกำหนด  ไม่เหยีบบเส้นเหลือง   ไม่คร่อมทางม้าลาย   เตรียมหยุดเมื่อไฟเหลือง   จอดรถหลังเส้นขาว    ให้สัญญานก่อนเปลี่ยนเลนหรือเลี้ยว  ก่อน  100 เมตรเสมอ    รับรองไม่เสียตังค์แต่งสักบาท  ครับ     

Hero Member

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 06:42:16 pm »

ความปลอดภัย  จำเป็นต้องซื้อใส่  จะรอให้พร้อม  เมื่อไหร่ก็ได้  ใส่ไว้ก่อนก็ดีมากๆ

แต่หากความเคราะห์ร้าย   มันไม่มาในช่วงที่รอซื้อความปลอดภัย   ก็ดีไปครับเนอะ

ขับขี่ปลอดภัย   มีสติ   ไม่ประมาท   คาดเข็มขัด   รักษากฏจราจร  ขับด้วยความเร็วตามป้ายกำหนด  ไม่เหยีบบเส้นเหลือง   ไม่คร่อมทางม้าลาย   เตรียมหยุดเมื่อไฟเหลือง   จอดรถหลังเส้นขาว    ให้สัญญานก่อนเปลี่ยนเลนหรือเลี้ยว  ก่อน  100 เมตรเสมอ    รับรองไม่เสียตังค์แต่งสักบาท  ครับ     

ประมาณนี้ละครับ.... Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์