Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอประเดิมเลยครับ ศูนย์บริการยอดแย่  (อ่าน 35636 ครั้ง)
kiti
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 10:27:16 pm »

ผมก็ขอระบายน่อยครับ ผมจองรถตั้งแต่ต้น พ.ย.54 ยังไม่ได้รถเลยครับ เท่าที่อ่านในบอร์ดผมยังไม่โทษเชลล์ครับ
และรอด้วยความใจเย็น เพระหลายท่านก็ยังไม่ได้ ในช่วงประมาณเกือบ 3 เดือน เชลล์ไม่เคยโทรมาหาผมเลย มีแต่ผมเท่านั้นที่โทรไป ซึ่งคุณเชลล์ก็ระบายให้ผมฟังตลอดครับว่าโดนลูกค้าต่อว่าตลอดที่ไม่สามารถส่งรถให้ได้เพราะ MMTH ไม่ส่งรถมาให้ ผมก็รับฟังครับ เมื่อช่วงสัปดาห์ที่แล้วผมไปที่ศูนย์เพื่อสอบถามความคืบหน้า
ซึ่งคุณเชลล์แจ้งว่า รถเสร็จแล้วจอดอยู่ที่โรงงาน และได้จองเลขครัทซี่พร้อมทั้งจ่ายเงินไปแล้วด้วยรอส่งมอบให้ศูนย์ แต่ไม่รู้เมื่อไหร่ ซึ่งผมให้เวลา 2 สัปดาห์ คือสัปดาห์ที่ 2  เดือน ก.พ.55 แต่ก็ยังเงียบครับ
ล่าสุด (29 ม.ค.55) ศูนย์ไปจัดบูธที่ห้างเซ็นทรัลพระราม 2 หลานผมไปพบเข้าและได้สอบถามกับเซลล์อีกท่านได้ความว่า
ได้ส่งมอบรถให้ลูกค้าที่จองตั้งแต่ พ.ย.54 หมดแล้วเหลือแต่ ธ.ค.54 ซึ่งเซลล์คนดังกล่าวแจ้งว่าเป็นคนทำบัญชีส่งมอบลูกค้าทั้งหมดด้วยตนเอง
ซึ่งผมก็ งง ครับ อยู่ศูนย์เดียวกันแท้แต่พูดไม่เหมือนกัน และให้ผมโทรไปหาเซลล์ที่รับจองไว้
ต่อมาผมก็โทรไปหา คุณเซลล์ครับ ก็ได้ความว่า
เซลล์ พูดว่า รถที่ผมจองคือสีบอร์นโรงงานผลิตน้อยเพราะยอดจองน้อยเช่นกัน ทำให้โรงงานไปผลิตสีอื่น ๆ ก่อน (มีอย่างงี้ด้วยเราจองตั้งแต่ไม่ผลิตให้)
และบอกต่อว่า รถผมจะได้ตั้งแต่ ธ.ค.54 ครับ แต่โรงงานไม่ยืนยันเลขครัทซี่ และไม่มีรถขนมาให้ และบอกต่ออีกว่า เมื่อช่วงกลางเดือน ม.ค.55 ได้ทำเรื่องเสร็จเรียบร้อยแล้วรถขึ้นเทรนเลอร์มาส่ง บอกมีแต่ไทรทัน และบอกยังมีลูกค้ารอนานกว่าผมอีก 1 คน (จองตั้งแต่ ต.ค.54) และบอกว่าจะเช็คให้ในวันจันทร์ว่าได้รถเมื่อไหร่ยังไม่ยืนยันวันครับ
ตัวผม พูดว่า ทำไมโรงงานทำอย่างงี้ไม่ส่งรถมาให้ ทั้งที่เสร็จนานแล้ว ผมบอกวันจันทร์ผมจะไปถามที่สำนักงานใหญ่ และยื่นคำขาดไปว่า หากไม่ได้ก่อนในสัปดาห์หน้าผมขอถอนจองเพราะจะใช้รถ (ผมคิดว่าเซลล์ไม่กระตือรืนร้นที่จะไปตามเรื่องให้หรือผมซื้อเงินสดเซลล์ได้ค่าคอมน้อยหรือเปล่า หรือไปเร่งให้กับลูกค้าที่ต่อว่ามาก่อนหน้านี้ เพราะศูนย์ดังกล่าวมี 3 สาขา อาจมีการกระจายรถไปให้เซลล์สาขาอื่นหรือเปล่าไม่ทราบได้ครับ)
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 11:32:30 pm »

ไปลองที่ นวมินทร์ 50ครับ เปิดใหม่บริการดีที่เดียว ผมพึ่งไป 2 ครั้งห้องรับรองเยี่ยมมาก หลังจากเจอบริการที่รับไม่ได้ ของสิทธิผล รามคำแหง (ผมเคยโพสไปแล้วลอง ค้นๆดูเอาครับถ้าอยากรู้ว่าแย่ยังไง )

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:27:41 am »

ไปลองที่ นวมินทร์ 50ครับ เปิดใหม่บริการดีที่เดียว ผมพึ่งไป 2 ครั้งห้องรับรองเยี่ยมมาก หลังจากเจอบริการที่รับไม่ได้ ของสิทธิผล รามคำแหง (ผมเคยโพสไปแล้วลอง ค้นๆดูเอาครับถ้าอยากรู้ว่าแย่ยังไง )

ยืนยันมาหลายเสียง แบบนี้ต้องลอง
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

CHONBURI F.C.

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 11:45:42 am »

น่าลองๆๆ

MOS - EVO
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:00:11 pm »

แย่มากจริง ผมก็โดนมาแล้วเลยยกเลิกจองไปเลย  ทนไม่ได้
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 01:59:27 pm »

ขอรายงานสดจากศูนย์กวงไถ่บางนาจ้า

ความอัปยศไม่มีที่สิ้นสุด

โทรนัดวันเสาร์ที่ผ่านมา ว่าวันนี้เข้าเช็คระยะบ่ายโมง

ตอนนี้มาถึงไอ้คนรับบอกว่าวันนี้คิวเต็มให้มาวันอื่น

แมร่งแล้วมึงนัดกรูทําไมมมมมมม

ผมไม่เอาแล้วศูนย์นี้พอกันที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2012, 02:07:56 pm โดย golf3682 » บันทึกการเข้า

EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 02:26:24 pm »

ขอรายงานสดจากศูนย์กวงไถ่บางนาจ้า

ความอัปยศไม่มีที่สิ้นสุด

โทรนัดวันเสาร์ที่ผ่านมา ว่าวันนี้เข้าเช็คระยะบ่ายโมง

ตอนนี้มาถึงไอ้คนรับบอกว่าวันนี้คิวเต็มให้มาวันอื่น

แมร่งแล้วมึงนัดกรูทําไมมมมมมม

ผมไม่เอาแล้วศูนย์นี้พอกันที
นั่นละครับไม่ต้องไปใช้บริการมันศูนย์เชี่ยๆพวกนี้ พอกันไปเลย ขอให้มันเจ้งๆๆๆๆไปเลย.... เหอะ เหอะ เหอะ เหอะ
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 05:57:38 pm »

รายงานสด (อีกแล้ว)

ขอมาแชร์ศูนย์บริการดีๆครับ

ตามที่ป๋าแนะนําศูนย์สาทร ผมเลยมาเช็คระยะที่นี่หลังจากอัปยศกับก่วงไถ่มา

ขอบอกว่าบริการดีมั่กๆๆๆ  Smiley

ปัญหาผมคือ เฟืองท้ายหอน และโช้คเทพเยิ้ม

ทิ้งไว้เช้าเย็นมารับ ปรากฏว่า ศูนย์เปลี่ยนให้ทันที 1 คู่ไม่มีเช็ด

ส่วนเฟืองท้ายนัดหมายเข้าซ่อมอีกครั้งเพื่อถอดเช็คเพราะใช้เวลา 2 วัน

สุดยอดครับ จนท. บริการประทับใจมากๆครับ

จึงขอบอกต่อกับเพื่อนสมาชิกครับ

Chai .RY No. 495
Hero Member

like: 14

ชื่อ เล่น : ชัย จ. ระยอง

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 06:02:59 pm »

ตามที่ป๋าแนะนําศูนย์สาทร ผมเลยมาเช็คระยะที่นี่หลังจากอัปยศกับก่วงไถ่มา

ขอบอกว่าบริการดีมั่กๆๆๆ  Smiley

ปัญหาผมคือ เฟืองท้ายหอน และโช้คเทพเยิ้ม

ทิ้งไว้เช้าเย็นมารับ ปรากฏว่า ศูนย์เปลี่ยนให้ทันที 1 คู่ไม่มีเช็ด

ส่วนเฟืองท้ายนัดหมายเข้าซ่อมอีกครั้งเพื่อถอดเช็คเพราะใช้เวลา 2 วัน

สุดยอดครับ จนท. บริการประทับใจมากๆครับ

จึงขอบอกต่อกับเพื่อนสมาชิกครับ
ระยอง จะมีดีดีอย่างนี้ไหม เนี๊ย  รอเช็ค 10,000 KM ก่อนแล้วจะมาแฉให้ดู ว่าเป็นอย่างไรครับ batman

TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 06:50:38 pm »

ขอแชร์บ้าง ศูนย์กฤษฎา รามอินทรา กม.8  ผมเข้าไปเปลี่ยนแกนพวงมาลัย ช่างทำงานก็ดีรับได้ ทิ้งรอยเท้าไว้บ้างอันนี้เข้าใจ
 แต่ที่รับไม่ได้ รอฝ่ายรับรถปิด job นานมาก ชั่วโมงครึ่ง  ก็เห็นๆว่าเอกสารของช่างมาแล้ว รอเธอคนเดียว เข้าไปตาม 2 รอบก็บอกว่ารอสักครู่
  หน้าตาเธอไม่ค่อยรับแขกเลย  บูดได้ทั้งวัน (ใครเคยไปที่นี่น่าจะเคยเห็นเธอคนนี้)
อ้ายหย๋า..ผมจำเป็นต้องใช้ศูนย์นี้ในเร็วๆนี้ด้วย ขอคำแนะนำในการวางตัวด้วย

ขับเลยไปนิดเลี้ยวซ้ายเข้านวมินทร์ ศูนย์ใหม่อยู่นวมินทร์ 50 ป๋าๆในนี้ไปใช้หลายคนแล้ว บอกมาว่าเซอร์วิสสวดยวด ลองดูครับป๋าซี
ผมว่ารับน้องปามาแล้วก็คงไปใช่ที่นั่นเหมือนกัน  Cheesy

ลองดูครับป๋า ณ. วันนี้ที่เข้าไปเช็คเรื่องแกนพวงมาลัยก็ยังดีอยู่ เบอร์โทรศูนย์ 027335500 เห็นมี message หาผมหลังจากเข้าว่าโทรนัดล่วงหน้าลดค่าอะไหล่ 10%

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:27:54 am »

ระยอง จะมีดีดีอย่างนี้ไหม เนี๊ย  รอเช็ค 10,000 KM ก่อนแล้วจะมาแฉให้ดู ว่าเป็นอย่างไรครับ batman

ขอให้เรียบร้อยไม่มีปัญหานะครับ

joe1000
Newbie
*

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 04:22:33 pm »

ผมสมาชิกใหม่ขอแจมด้วยคน.จองปาไม่ได้รถตามสัญญา.ขอเงินคืน ทำเป็นบ่ายเบี่ยงมา2เดือนแล้วครับท่าน ยังไม่ได้เงินมัดจำคืนเลย...เซ็งจัง
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 10:51:28 pm »

ผมสมาชิกใหม่ขอแจมด้วยคน.จองปาไม่ได้รถตามสัญญา.ขอเงินคืน ทำเป็นบ่ายเบี่ยงมา2เดือนแล้วครับท่าน ยังไม่ได้เงินมัดจำคืนเลย...เซ็งจัง

ศูนย์เดียวกันเปล่าครับ

micha
Newbie
*

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 11:59:53 pm »

กวงไถ่เหมือนกันครับ โดนมาเหมือนกัน  Satu
winai7777
Newbie
*

like: 2

ถ้ามีโอกาส อย่าลืมแวะเที่ยวสุโขทัยกันนะครับ

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 06:53:11 am »

ร้อง สคบ.ในพื้นที่ รับรองไม่เกิน 7 วันได้คืนแน่นอน

มรดกล้ำเลิศ กำเนิดลายสือไทย เล่นไฟลอยกระทง มั่นคงพระพุทธศาสนา
งามตาผ้าตีนจก สังคโลกทองโบราณ สักการแม่ย่าพ่อขุน รุ่งอรุณแห่งความสุข
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์