Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอประเดิมเลยครับ ศูนย์บริการยอดแย่  (อ่าน 35565 ครั้ง)
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 08:03:33 am »

ขอแชร์บ้าง ศูนย์กฤษฎา รามอินทรา กม.8  ผมเข้าไปเปลี่ยนแกนพวงมาลัย ช่างทำงานก็ดีรับได้ ทิ้งรอยเท้าไว้บ้างอันนี้เข้าใจ
 แต่ที่รับไม่ได้ รอฝ่ายรับรถปิด job นานมาก ชั่วโมงครึ่ง  ก็เห็นๆว่าเอกสารของช่างมาแล้ว รอเธอคนเดียว เข้าไปตาม 2 รอบก็บอกว่ารอสักครู่
  หน้าตาเธอไม่ค่อยรับแขกเลย  บูดได้ทั้งวัน (ใครเคยไปที่นี่น่าจะเคยเห็นเธอคนนี้)
อ้ายหย๋า..ผมจำเป็นต้องใช้ศูนย์นี้ในเร็วๆนี้ด้วย ขอคำแนะนำในการวางตัวด้วย

ขับเลยไปนิดเลี้ยวซ้ายเข้านวมินทร์ ศูนย์ใหม่อยู่นวมินทร์ 50 ป๋าๆในนี้ไปใช้หลายคนแล้ว บอกมาว่าเซอร์วิสสวดยวด ลองดูครับป๋าซี
ผมว่ารับน้องปามาแล้วก็คงไปใช่ที่นั่นเหมือนกัน  Cheesy
สวัสดีครับ ป๋า jack โดนหินกระเด็นใส่กระจกหน้าแตก ศูนย์กฤษฎาให้มาเปลี่ยนได้ แต่ศูนย์มีนบุรีที่ใช้ประจำ(เจ๊งไปสองศูนย์แล้ว)
ไม่มีเครื่องมือ ถ้าศูนย์นวมินทร์เปลี่ยนได้ ก็ต้องเปลี่ยนใจไปแถวนั้นครับ

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
winai7777
Newbie
*

like: 2

ถ้ามีโอกาส อย่าลืมแวะเที่ยวสุโขทัยกันนะครับ

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 11:13:38 pm »

เพิ่งซื้อรถมิตซูบิชิคันแรก ปาเจโร่ วันนี้เพิ่งเข้าศูนย์รับบริการครั้งแรก 1,000 กม.แรกที่ สุโขทัย ไปตอน 10.30 น. บริการไม่รวดเร็วเท่าที่ควร มีกาแฟ น้ำ โอติน เสริฟตลอด ติดเที่ยง ถามเราและลูกอีก 2 คน เที่ยงนี้จะทานอะไรดีค่ะ จัดไปตามถาม 3 จานกับลูกๆ ตามด้วยขนมหวาน อิ่มแปล้เลย เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง กรอง ติดกันสาดที่ค้างไว้เสร็จ แถมล้างให้ฟรีอีก ล้างดีกะคาร์แคร์อีก มีเดือยพลาสติกครอบกันลายหักจาการที่ไปให้ศูนย์ประดับยนต์ข้างนอกติดตั้งเมื่อ 2 สัปดาห์ที่แล้ว เราแหย่เล่น โดนเลยจัดเต็ม ทำเรื่องส่งเคลมให้ซะเลย อ้อถ้าโทรนัดล่วงหน้า 1 วัน ลดค่าอะไหล่ 10% แต่วันนี้ผมไม่ได้โทรนัดก่อน ให้ส่วนลดแค่ 5 % น้ำมันเครื่องหิ้วเข้าได้ตามสบาย ถือว่าเซลล์ใช้ได้และพนักงานก้อบริการดีเยี่ยม เอาเป็นว่าถ้าเข้าครั้งต่อไปไม่ดียังงัย จะจัดหนักให้เต็มที่เลย ตกลงกลับออกจากศูนย์ 14.30 น.

มรดกล้ำเลิศ กำเนิดลายสือไทย เล่นไฟลอยกระทง มั่นคงพระพุทธศาสนา
งามตาผ้าตีนจก สังคโลกทองโบราณ สักการแม่ย่าพ่อขุน รุ่งอรุณแห่งความสุข
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 11:32:38 pm »

เพิ่งซื้อรถมิตซูบิชิคันแรก ปาเจโร่ วันนี้เพิ่งเข้าศูนย์รับบริการครั้งแรก 1,000 กม.แรกที่ สุโขทัย ไปตอน 10.30 น. บริการไม่รวดเร็วเท่าที่ควร มีกาแฟ น้ำ โอติน เสริฟตลอด ติดเที่ยง ถามเราและลูกอีก 2 คน เที่ยงนี้จะทานอะไรดีค่ะ จัดไปตามถาม 3 จานกับลูกๆ ตามด้วยขนมหวาน อิ่มแปล้เลย เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง กรอง ติดกันสาดที่ค้างไว้เสร็จ แถมล้างให้ฟรีอีก ล้างดีกะคาร์แคร์อีก มีเดือยพลาสติกครอบกันลายหักจาการที่ไปให้ศูนย์ประดับยนต์ข้างนอกติดตั้งเมื่อ 2 สัปดาห์ที่แล้ว เราแหย่เล่น โดนเลยจัดเต็ม ทำเรื่องส่งเคลมให้ซะเลย อ้อถ้าโทรนัดล่วงหน้า 1 วัน ลดค่าอะไหล่ 10% แต่วันนี้ผมไม่ได้โทรนัดก่อน ให้ส่วนลดแค่ 5 % น้ำมันเครื่องหิ้วเข้าได้ตามสบาย ถือว่าเซลล์ใช้ได้และพนักงานก้อบริการดีเยี่ยม เอาเป็นว่าถ้าเข้าครั้งต่อไปไม่ดียังงัย จะจัดหนักให้เต็มที่เลย ตกลงกลับออกจากศูนย์ 14.30 น.

อย่างนี้ป๋าเม้นท์ผิดกระทู้แล้วครับ ต้องไปกระทู้ข้างล่างนี้ครับ  Cheesy

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=3214.0
thekop07
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 11:34:30 pm »

สวัสดีครับ ป๋า jack โดนหินกระเด็นใส่กระจกหน้าแตก ศูนย์กฤษฎาให้มาเปลี่ยนได้ แต่ศูนย์มีนบุรีที่ใช้ประจำ(เจ๊งไปสองศูนย์แล้ว)
ไม่มีเครื่องมือ ถ้าศูนย์นวมินทร์เปลี่ยนได้ ก็ต้องเปลี่ยนใจไปแถวนั้นครับ

ถ้าศูนย์กฤษฎารู้ประวัติการซ่อมป๋าซี คงไม่อยากให้เข้าใช้บริการแหง๋มๆ  (กลัวเจ๊งไปอีกราย) haha bad smile
ส่วนศูนย์นวมินทร์ ลองหาเบอร์แล้วโทรไปถามดูครับป๋า
Pisit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 02:47:37 am »

ขอแชร์บ้าง ศูนย์กฤษฎา รามอินทรา กม.8  ผมเข้าไปเปลี่ยนแกนพวงมาลัย ช่างทำงานก็ดีรับได้ ทิ้งรอยเท้าไว้บ้างอันนี้เข้าใจ
 แต่ที่รับไม่ได้ รอฝ่ายรับรถปิด job นานมาก ชั่วโมงครึ่ง  ก็เห็นๆว่าเอกสารของช่างมาแล้ว รอเธอคนเดียว เข้าไปตาม 2 รอบก็บอกว่ารอสักครู่
  หน้าตาเธอไม่ค่อยรับแขกเลย  บูดได้ทั้งวัน (ใครเคยไปที่นี่น่าจะเคยเห็นเธอคนนี้)

like like like

เข้า0นี้มา7ครั้งหน้าเจ๊แกก็เป็นแบบนี้ทั้ง7ครั้งเหมือนกัน
ควรจะโทรไปถามเจ้แกก่อนว่า..."ช่วงนั้นของเดือนมั้ย"
winai7777
Newbie
*

ถ้ามีโอกาส อย่าลืมแวะเที่ยวสุโขทัยกันนะครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 10:39:12 am »

อย่างนี้ป๋าเม้นท์ผิดกระทู้แล้วครับ ต้องไปกระทู้ข้างล่างนี้ครับ  Cheesy

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=3214.0
กลัวอ่านแต่ห้องแย่ๆ แล้วไม่ไปห้องเยี่ยมๆ เลยลงทุกห้องเลย กลัวป๋าๆตกข่าว

มรดกล้ำเลิศ กำเนิดลายสือไทย เล่นไฟลอยกระทง มั่นคงพระพุทธศาสนา
งามตาผ้าตีนจก สังคโลกทองโบราณ สักการแม่ย่าพ่อขุน รุ่งอรุณแห่งความสุข
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 11:04:40 am »

สวัสดีทุกท่าน ครับ   ออกตัว ประเดิม  ด้วย ความแรง จริงๆครับ  เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ   red heart red heart bigheart
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 10:22:38 am »

โหหห  ข้อมูลป๋าทุกท่่านเป็นประโยชน์อย่างยิ่งครับ

akepajero
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 12:31:00 am »

ของผม ถวงไถ่บางนา กม13 จองรถตั้งแต่ 26 ตค ทุกวันนี้ยังไม่ได้รับรถเลยแถมดอกแพง ไม่แถม โทรไปยกเลิกหักเงินอีกค่าจัดไฟแนนซ์ 1000 ทั้งที่รอนานแถมยังไม่ได้รถอีก มัดจำไปหมื่นยังไม่ได้คืน สงสัยเอารถให้คนอื่นไปแล้ว ทำเหมื่อนเราต้องขอรถมันใช้ ทั้งที่ให้เงิน การบริการมิตซูห่วยขั้นเทพ
thekop07
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 07:54:51 am »

ของผม ถวงไถ่บางนา กม13 จองรถตั้งแต่ 26 ตค ทุกวันนี้ยังไม่ได้รับรถเลยแถมดอกแพง ไม่แถม โทรไปยกเลิกหักเงินอีกค่าจัดไฟแนนซ์ 1000 ทั้งที่รอนานแถมยังไม่ได้รถอีก มัดจำไปหมื่นยังไม่ได้คืน สงสัยเอารถให้คนอื่นไปแล้ว ทำเหมื่อนเราต้องขอรถมันใช้ ทั้งที่ให้เงิน การบริการมิตซูห่วยขั้นเทพ

ผิดสัญญาการส่งมอบรถ เราน่าจะได้เงินจองเต็มจำนวนนะครับ มันไม่ใช่ความผิดเรา
ไอ้เรื่องค่าจัดไฟแนนซ์เนี่ย มั่วแล้วหละ จะหาเรื่องเอาตังค์เรานะสิ มันคิดค่าไฟแนนซ์ เราก็คิดค่าดอกเบี้ยคืนไปเลย อิอิ
ลองคุยกับเขาดีๆครับ  อธิบายแบบใจเขาใจเรา รอรถนานเงินจม เสียเวลา ...
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 03:36:21 pm »

เป็นกันครั้งเครือเลยหรอเนี่่ย

เฮ้ออออออออ

winai7777
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 09:42:27 pm »

ผิดสัญญาการส่งมอบรถ เราน่าจะได้เงินจองเต็มจำนวนนะครับ มันไม่ใช่ความผิดเรา
ไอ้เรื่องค่าจัดไฟแนนซ์เนี่ย มั่วแล้วหละ จะหาเรื่องเอาตังค์เรานะสิ มันคิดค่าไฟแนนซ์ เราก็คิดค่าดอกเบี้ยคืนไปเลย อิอิ
ลองคุยกับเขาดีๆครับ  อธิบายแบบใจเขาใจเรา รอรถนานเงินจม เสียเวลา ...

[/quotถือใบจองไปที่ สคบ.ในพื้นที่ที่เราจอง รับรองไม่เกิน 7 วัน รีบเอาเงินค่าจองพร้อมดอกเบี้ยมาคืนแทบไม่ทัน ดีไม่ดี แถมค่ารถให้เราอีกต่างหาก

titile
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 09:56:58 am »

ผมก็เคยเสียความรู้สึกอย่างแรงที่กวงไถ เลียบทางด่วนครับ เรื่องมีอยู่ว่าจองรถในงานมอเตอร์โชว์ของแถม.....เกินคำบรรยายวางเงินจอง 10,000 บาทรอรถ 3 เดือนยังไม่ได้ สุดท้ายผู้จัดการบอกถ้าจะรับรถตอนนี้ต้องลดของแถมแทบไม่เหลือ เสียความรู้สึกสุดๆแทบจะเลิกใช้น้องปา แต่โชคยังเข้าข้างตัดสินใจเดินเข้าศูยน์ปทุมเซลล์ที่นี่น่ารักมากให้ของแถมน่าประทับใจ 3 วันรับรถเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2012, 10:01:08 am โดย titile » บันทึกการเข้า
softman
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 05:45:37 pm »

แย่แล้วอะครับ ไม่ได้หาข้อมูลก่อนจอง ผมพึ่งไปจองมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเองครับ วันเสาร์ที่ 21 มกราคม 2555 เซลล์บอกว่ารับรถเดือนมีนาคม

แต่นั่นไม่น่ากลัวเท่าที่คุณ golf3682  บอกเอาไว้อะครับ เพราะว่าผมไปจองศูนย์นี้อะครับ  ฮือๆๆ
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 09:56:43 pm »

แย่แล้วอะครับ ไม่ได้หาข้อมูลก่อนจอง ผมพึ่งไปจองมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเองครับ วันเสาร์ที่ 21 มกราคม 2555 เซลล์บอกว่ารับรถเดือนมีนาคม

แต่นั่นไม่น่ากลัวเท่าที่คุณ golf3682  บอกเอาไว้อะครับ เพราะว่าผมไปจองศูนย์นี้อะครับ  ฮือๆๆ

เซลล์ชื่อไรอะครับ

ขอให้อย่าเป็นอย่างผมเลยนะครับ เอาใจช่วย

แล้วได้ของแถมเยอะไหมละครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์