Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 13   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเปิด ห้องเครื่องเสียง  (อ่าน 168012 ครั้ง)
jacky
Full Member

like: 26

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 07:59:07 pm »

คนชอบเครื่องเสียงมารายงานตัวด้วยคนครับ ไปจัดชุดเล็กๆมาแล้วครับจาก qc ตามคำแนะนำของป๋า cheeky ป๋าๆจะมี meeting ที่ qc กันเมื่อไหร่ post เรียกด้วยนะคร้าาาาาบ อยากฟังชุดเทพๆ บ้างครับ  สาธุ สาธุ สาธุ

ชุดเล็กๆ นี้แค่ใหนอะครับป๋า กะผมสนใจชุดเล็กๆเหมือนกัน 555+ ชุดใหญ่ไม่มีงบ ^^  Cheesy Cheesy Cheesy
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 08:08:02 pm »

คนชอบเครื่องเสียงมารายงานตัวด้วยคนครับ ไปจัดชุดเล็กๆมาแล้วครับจาก qc ตามคำแนะนำของป๋า cheeky ป๋าๆจะมี meeting ที่ qc กันเมื่อไหร่ post เรียกด้วยนะคร้าาาาาบ อยากฟังชุดเทพๆ บ้างครับ  สาธุ สาธุ สาธุ

ชุดเล็กๆ นี้แค่ใหนอะครับป๋า กะผมสนใจชุดเล็กๆเหมือนกัน 555+ ชุดใหญ่ไม่มีงบ ^^  Cheesy Cheesy Cheesy

จัดลำโพงคู่หน้า+twitter 1ชุด พร้อม power amp ซักตัว + แดมประตูบานหน้า2บาน + เดินสาย AUX ipod แค่นี้งบผมก็หมดแล้วคร้าาาาบป๋า แต่เสียงแจ่มขึ้นกว่าเดิมพอควรครับ (อย่าเอาไปเทียบกับชุดเทพนะครับ)  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
PaEPaYz No.222
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 08:29:45 am »

ชอบฟังเพลง ขอเข้ามาดูด้วยครับ อ่านแล้วอยากทำเครื่องเสียงบ้างจังครับ  Cheesy Cheesy
myone
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 11:40:35 am »

ยอดเยี่ยม ชุดนี้ OK นะ

ลำโพง Audison VOCE  รุ่นนี้ให้รายละเอียดเสียงที่โปร่ง  สะอาด ฟังได้หลากหลายแนวเพลง เหมาะกับผู้ที่ไม่เปลี่ยนอุปกรณ์ โดยติด แล้ว ติดเลย haha

แอมป์ Cerestra FA475 (4ch RMS ) แนวเพลงออกไปทาง ชัดแบบนุ่มๆ กลมๆ แบบมีมวลเสียงกลางต่ำ และ เสียงแหลมมีช่วงห้องดนตรี ไม่หายแบบ amp แนวเน้นเสียงปะทะ

ลำโพง SUB เป็นลำโพงที่นิยม เพราะราคา พื้นที่ติดตั้ง(ตู้subไม่ใหญ่) สามารถทำงานโดยกำลังขับไม่ต้องมากได้

ซึ่ง โดยใช้กะน้องปา แล้ว วิทยุเดิม กะ ชุดนี้นั้น เป็นการดี ที่นำข้อ ด้อย แล เด็นๆ ของอุปกรณ์มาลดทอน และ เสริมกันอย่างไม่น่าเชื่อ (อิอิ สำนวน อิอิ) แต่ ชอบแบบ มันส์ๆ เปลี่ยนลำโพง เป็น German Maestro แบบน้า TAZZ

คงให้เป็นข้อมูล นะ

อ้างอิง QC Car Audio , น้าTAZZ
jacky
Full Member

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 11:46:27 am »

จัดลำโพงคู่หน้า+twitter 1ชุด พร้อม power amp ซักตัว + แดมประตูบานหน้า2บาน + เดินสาย AUX ipod แค่นี้งบผมก็หมดแล้วคร้าาาาบป๋า แต่เสียงแจ่มขึ้นกว่าเดิมพอควรครับ (อย่าเอาไปเทียบกับชุดเทพนะครับ)  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ชุดนี้เท่าไหร่อะครับผม แล้วถ้าไม่เอาแอมป์ font เดิมพอขับได้ไหมครับ
myone
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 12:25:36 pm »

ชุดนี้เท่าไหร่อะครับผม แล้วถ้าไม่เอาแอมป์ font เดิมพอขับได้ไหมครับ

ตาม Link ครับ http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=5286.0

ลองดูนะ  ตรงความต้องการ
TAZZ
Sr. Member

ปาออสซี่

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 10:41:17 pm »

ยอดเยี่ยม ชุดนี้ OK นะ

ลำโพง Audison VOCE  รุ่นนี้ให้รายละเอียดเสียงที่โปร่ง  สะอาด ฟังได้หลากหลายแนวเพลง เหมาะกับผู้ที่ไม่เปลี่ยนอุปกรณ์ โดยติด แล้ว ติดเลย haha

แอมป์ Cerestra FA475 (4ch RMS ) แนวเพลงออกไปทาง ชัดแบบนุ่มๆ กลมๆ แบบมีมวลเสียงกลางต่ำ และ เสียงแหลมมีช่วงห้องดนตรี ไม่หายแบบ amp แนวเน้นเสียงปะทะ

ลำโพง SUB เป็นลำโพงที่นิยม เพราะราคา พื้นที่ติดตั้ง(ตู้subไม่ใหญ่) สามารถทำงานโดยกำลังขับไม่ต้องมากได้

ซึ่ง โดยใช้กะน้องปา แล้ว วิทยุเดิม กะ ชุดนี้นั้น เป็นการดี ที่นำข้อ ด้อย แล เด็นๆ ของอุปกรณ์มาลดทอน และ เสริมกันอย่างไม่น่าเชื่อ (อิอิ สำนวน อิอิ) แต่ ชอบแบบ มันส์ๆ เปลี่ยนลำโพง เป็น German Maestro แบบน้า TAZZ

คงให้เป็นข้อมูล นะ

อ้างอิง QC Car Audio , น้าTAZZ

ผมชอบแบบมันส์ๆนิสนึงครับ นุ่มมาขับน้องปานุ่มๆเดี๋ยวหลับ  Huh? Huh? Huh?

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
TAZZ
Sr. Member

ปาออสซี่

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 10:48:40 pm »

ค่าตัวประมาณ 2หมื่นกว่าครับ (ผมจำเลขแน่นอนไม่ได้ แต่น่าจะ 2หมื่นกลางๆครับ) สำหรับ แอมป์ ตอนแรกผมก็ว่าจะไม่ติดครับ แต่ค่าตัวแอมป์ที่ผมใช้ (performance black magic) ราคาไม่แรงครับ ถ้าจำไม่ผิดประมาณ 7 หรือ 8 พัน ประมาณนี้ครับ เลยติดไปครับ เสียงดีกว่าค่อนข้างมาก ขับรายละเอียดออกมาได้ดีพอควรครับ ที่ค่าตัวแพงเพราะผมดันไปเลือกลำโพงตัวราคาแรงนิสนึงครับ ลองฟังแล้วชอบเลยต้องตัดใจซื้อแอมป์ถูกลงไม่งั้นงบคงบานทุ่งกว่านี้

myone
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 02:01:17 am »

ยอดเยี่ยม ปรับปรุง ชุดย่านเสียงต่ำ ครับ โดยปรับเปลี่ยนที่ amp และ subwoofer ร่วมสายด้วย

amp ARC FD4100 ออก amp Celestra FA2150 เข้าประจำการ

subwoofer U dimesion แบบบาง 10" ออก subwoofer IDQ 10" เข้าประจำการ

Speaker Cable ปริมซึม ออก Speaker Cable Tchernov เข้าประจำการ

และจัดทำตู้subใหม่ ครับ

สรุปชุดที่ ใช้ตอนนี้

PajeroSport 2.5GT My2010

Front Stage Adjuster (FSA) by Mosconi

Power amp : ARC SE4100 / Celestra FA2150

Speaker : Morel hybrid ovation II bi-wire

Sub Woofer :  IDQ 10

Interconnect : Harmotech

Speaker Cable :Harmotech for Morel / Tchernov for ID10

Power cable :  Monster

ขอบคุณครับ ที่ติดตามครับ

อ้างอิงข้อมูล PajeroSport 2.5GT My2010 น้าหนึ่ง , QC Car Audio

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2011, 02:07:15 am โดย myone » บันทึกการเข้า
myone
Newbie
*

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 02:12:43 am »

coming soon     ^_^    

Speaker
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2011, 02:14:31 am โดย myone » บันทึกการเข้า
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 08:26:25 am »

ป๋าหนึ่งจัด mini meeting เมื่อไหร่  บอกด้วยน่ะ  อยากไปมอง   ไปดู  ไปฟัง (แต่จะไม่เอาตังต์ไป  เพราะกระเป๋าคงใส่ไม่พอ   ต้องหลายแบค์ง 555555)

บอกด้วยนะครับ
พ่อนกลูกนิวกะน้องฟ้าใส (RMZ)
Jr. Member
**

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 04:25:19 pm »

ชอบจังแต่ตังไม่มี   Cheesy Cheesy  มาเก็บความรู้ไว้ก่อนนะ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 04:45:36 pm »

ชอบจังแต่ตังไม่มี   Cheesy Cheesy  มาเก็บความรู้ไว้ก่อนนะ
  like like like like like

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
jacky
Full Member

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 05:55:11 pm »

ป๋าหนึ่งจัด mini meeting เมื่อไหร่  บอกด้วยน่ะ  อยากไปมอง   ไปดู  ไปฟัง (แต่จะไม่เอาตังต์ไป  เพราะกระเป๋าคงใส่ไม่พอ   ต้องหลายแบค์ง 555555)

บอกด้วยนะครับ

ตามไปด้วยครับ บ้านผม กับ QC ไม่ไกลกันมากเท่าไหร่ด้วยครับ  Cheesy Cheesy Cheesy
nine
Newbie
*

like: 13

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 06:42:41 pm »

ยอดเยี่ยม ปรับปรุง ชุดย่านเสียงต่ำ ครับ โดยปรับเปลี่ยนที่ amp และ subwoofer ร่วมสายด้วย

amp ARC FD4100 ออก amp Celestra FA2150 เข้าประจำการ

subwoofer U dimesion แบบบาง 10" ออก subwoofer IDQ 10" เข้าประจำการ

Speaker Cable ปริมซึม ออก Speaker Cable Tchernov เข้าประจำการ

และจัดทำตู้subใหม่ ครับ

สรุปชุดที่ ใช้ตอนนี้

PajeroSport 2.5GT My2010

Front Stage Adjuster (FSA) by Mosconi

Power amp : ARC SE4100 / Celestra FA2150

Speaker : Morel hybrid ovation II bi-wire

Sub Woofer :  IDQ 10

Interconnect : Harmotech

Speaker Cable :Harmotech for Morel / Tchernov for ID10

Power cable :  Monster

ขอบคุณครับ ที่ติดตามครับ

อ้างอิงข้อมูล PajeroSport 2.5GT My2010 น้าหนึ่ง , QC Car Audio

ป๋าหนึ่งชุดนี้สุดยอดเลย  มีโอกาสขอลองฟัง บ้างนะครับ   like  like
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 13   ขึ้นบน
  พิมพ์