Languages
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: TTTTT@ เทคนิคการติดตั้งหางปินส์จากสำนักป๋าเป๋าแหก @TTTTT  (อ่าน 26527 ครั้ง)
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 05:29:18 pm »

ป๋าโอ จัดให้แล้ว
ถอดออกมาแล้ว ไม่ยาก

มุมซ้ายกับชาวมีรูใส่น๊อตได้พอดี

ตรงกลางของเดิมมีกิ๊ปล๊อก หางปินไม่มี เดี๋ยวต้องหาซิลิโคนอุดรู

สำเร็จแบบง่ายๆๆ

ซูมหน่อย

ช่วงกลาง

ใกล้อีกนิด

อุปกรณ์สำหรับถอด ขาดไม่ได้เลย ไม่งั้นไม่สำเร็จแน่ๆๆ ว่าแต่มันแปลกๆๆไป สงสัยของปลอม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2012, 05:34:22 pm โดย auddyza » บันทึกการเข้า
Mayurin
Sr. Member

like: 78

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 08:06:57 pm »

ขอบคุณอีกครั้งครับ  รูปสุดท้ายน่าจะของแท้ไม่ปลอมเด็ดขาด  มี E สองตัวเลยครับ
Mayurin
Sr. Member

like: 78

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 01:21:22 pm »

ป๋าอู๊ด ได้ข่าวว่า วิ่งทดสอบหางปิน ขึ้นเหนือผ่านฝนผ่านทางยาวๆ ได้ผลเป็นประการใดครับ
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 02:15:23 pm »

ป๋าอู๊ด ได้ข่าวว่า วิ่งทดสอบหางปิน ขึ้นเหนือผ่านฝนผ่านทางยาวๆ ได้ผลเป็นประการใดครับ
แทบไม่เจอฝนเลยป๋ามีแต่ละออง ไม่เห็นผล ละอองแทปไม่มีเกาะ
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 01:34:50 pm »

แอบมายกหางให้  ดูครับ  อิ  อิ

tn-auto
merchant
Jr. Member
*

like: 14

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 02:14:37 pm »

มาครึ่งทางแล้วครับป๋าตู่ แต่ตอนติดต้องมีลูกมือนิดนึง ไว้เล็งระยะตอนเปิดประตู

อุปกรณ์ที่จำเป็น ก็คือกาวสองหน้าของ 3M และ คีมไว้หนีบเหล็กพับครับ ... เผื่อลูกหนูไว้เจียอีกหน่อยก็ได้นะครับ

หลังจากเอาหางใหม่ไปลองเทียบๆดู ไม่ง่ายเหมือนกันครับ เพราะว่า มันเหมือนกับโก่งๆกันอยู่ ไม่เรียบเสมอไปกับตัวรถ ก็คงจะติดแบบขำๆไปก่อน แล้วมีเวลาค่อยเอางานไปให้ร้านทำสปอยล์เลอร์แถวบ้านผม (มีหลายร้านอยู่เหมือนกัน) เค๊าแต่งให้แล้วทำสีใหม่อีกทีแล้วติดให้ถาวรไปเลย

ตอนแกะเองนี่นึกถึงคุณทวนเลยครับ ผมทำเองมีรอยบ้างก็ทำใจได้เพราะทำเอง รถตัวเอง แต่คุณทวนที่ต้องทำให้กับรถคนอื่นนี่ต้องเน้นสุดๆ สุดยอดจริงๆครับ  ยอดเยี่ยม

สวัสดีค่ะ ขอใช้สิทธิ์พาดพิงนะค่ะ  red heart

เวลาใส่งานหางปินส์กับรถที่ไม่มีหางเดิมอยู่นี่ไม่ยากนักค่ะ แต่กับการแกะหางเดิมนี้สำหรับเรามันค่อนข้างลำบากเลยคะ เพราะด้วยเป็นรถลูกค้า มิใช่รถเราเอง เราก็ต้องระมัดระวังที่สุด โดยเฉพาะขั้นตอนการแกะกาวค่ะ  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็มีโอกาสที่พลาดได้ โดยปกติเราจะไม่ใช้คัตเตอร์เลย เพราะเรากลัวจะพลาด ยกเว้นแต่กรณีที่ลูกค้าอนุญาตเท่านั้นค่ะ ทำให้ช่างแต่ละท่าน ต้องใช้มือร่วมกับผ้าในการเช็ดถูกาวออกเท่านั้น มีน้ำยาช่วยนิดหน่อย ก็แค่ดีกว่าไม่ใช้น้ำยาเท่านั้นเอง แต่ไม่ได้รูดปลืดด รูดปลืดดดได้ค่ะ ขั้นตอนการทำก็ระวังรถเป็นรอยและกดแรง รถก็อาจบุบได้อีก น่าเป็นห่วงอย่างยิ่งสำหรับเราค่ะ กว่างานจะเสร็จแต่ละคันจึงใช้เวลามาก และช่างแต่ละท่านถึงกับนิ้วมือพอง จนบางทีช่างบ่นกันอุบ เราในฐานะนายจ้างก็ต้องให้กำลังใจกันไปว่าเป็นการบริการลูกค้า ต้องทำความเข้าใจกับช่างน่าดูเชียวค่ะ เป็นที่มาที่คุณทวนต้องลงมือทำเองด้วย เพื่อให้ลูกน้องมีกำลังใจที่จะทำ และคุณทวนก็จะได้ดูแลงานได้อย่างใกล้ชิดและเต็มที่ บางทีนุชเองก็ลงไปช่วยถูลอกกาวออกเหมือนกันค่ะ มือพองเจ็บไปหลายวันเหมือนกัน 

อันนี้ไม่ได้มาโอดครวญนะค่ะ แค่ชี้แจงถึงภาวะความเป็นจริงที่เกิดขึ้นค่ะ  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

ส่วนท่านใดที่มีปัญหาในการติดตั้ง ทั้งติดตั้งเอง หรือจ้างที่อื่นติดตั้ง ก็โทรมาสอบถามได้นะค่ะ ยินดีช่วยแนะนำให้ค่ะ  lala
tn-auto
merchant
Jr. Member
*

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 02:17:28 pm »

การแก้ไขทำได้ทันทีโดยการทุบมันตรงนี้..

..
..
ครั้งแรกใช้คีมหนีบก่อน

..
..
แล้วตีซ้ำ

..
..
มันก็จะแบนๆเหมือนอันทางซ้าย

เอ่อ!! ป๋าป๋องค่ะ นุชรู้สึกว่า มือคุณทวนดำ น่าเกลียดสุด ๆ อ่ะค่ะ 

เดี๋ยวนุชคงต้องซื้อแปรงทองเหลืองไว้สักอัน เอาไว้ขัดมือคุณทวน ไม่ไหวจะเคลียร์ ภาพออกสี่อขนาดนี้ เหอ ๆ 

tn-auto
merchant
Jr. Member
*

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 02:20:11 pm »

นุชถามคุณทวนว่า "ทำไม มือดำปรี๊ดด ขนาดนั้น ถ่ายออกสื่อไม่อายหรอ" แกตอบว่า "ไม่รู้ว่า ป๋าจะถ่ายออกสื่ออ่ะ แค่ป๋าถามและอธิบายให้ป๋าฟังไปเพลิน ๆ" 555555 และยังพูดต่อว่า "เป็นช่างนี่จ๊ะ จะให้มือขาวสะอาดได้ไงแม่คูณณณ" ไอ้เราก็นะ เอ่อ! ก็มันดำจริง ๆ อ่ะ   
lek.sri No. 0979
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 02:29:58 pm »

ถ้าเป็นมือคุณนุชถ่ายเป็นแบบคงน่าดูกว่านี้มั๊ยน้อ Cheesy Cheesy Cheesy
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 02:36:08 pm »

นุชถามคุณทวนว่า "ทำไม มือดำปรี๊ดด ขนาดนั้น ถ่ายออกสื่อไม่อายหรอ" แกตอบว่า "ไม่รู้ว่า ป๋าจะถ่ายออกสื่ออ่ะ แค่ป๋าถามและอธิบายให้ป๋าฟังไปเพลิน ๆ" 555555 และยังพูดต่อว่า "เป็นช่างนี่จ๊ะ จะให้มือขาวสะอาดได้ไงแม่คูณณณ" ไอ้เราก็นะ เอ่อ! ก็มันดำจริง ๆ อ่ะ   

ฮ่าๆๆๆ  haha haha haha
จริงของคุณทวน
tn-auto
merchant
Jr. Member
*

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 04:46:28 pm »

ถ้าเป็นมือคุณนุชถ่ายเป็นแบบคงน่าดูกว่านี้มั๊ยน้อ Cheesy Cheesy Cheesy

ไอ๊ย่ะ!! เอางั้นเลยนะค่ะ นุชไม่แน่ใจเหมือนกัน อาจดำกว่ามือคุณทวนก็ได้ แถมถ้าดำแล้ว ไม่มีข้ออ้างซะด้วยซิเรา โอ๊ะ! นึกออกแล้วค่ะ>> "ก็เป็นภรรยาช่างนี่ค่ะ จะให้มือขาวได้ไง ก็ต้องช่วยช่างทำงาน" 555 พอได้ไหมคะ

ปล.วันไหน ชาวคลับมา นุชจะรีบล้างมือให้เรียบร้อยเลย กันพลาดดดดด 55555 Cheesy
alif
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 11:08:47 am »

อยากได้บ้างหาซื้อที่ใหน? ผมอยู่สุพันนะกั๊บ รวมติดตั้งด้วยนะครับ ปาสุพัน  id 1044 เบอร์  0888633644 ครับ  shame .                                                                                       
tn-auto
merchant
Jr. Member
*

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 02:37:46 pm »

อยากได้บ้างหาซื้อที่ใหน? ผมอยู่สุพันนะกั๊บ รวมติดตั้งด้วยนะครับ ปาสุพัน  id 1044 เบอร์  0888633644 ครับ  shame .                                                                                       

ต้องรบกวนป๋า ๆ แจ้งข่าวแล้วล่ะค่ะ เพราะว่าเป็นงานนำเข้าจากฟิลิปปินส์ค่ะ  lala
tn-auto
merchant
Jr. Member
*

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 02:38:26 pm »

like like like  ดูที่ลิงค์นี้ค่ะ คุณ alif   http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5824.330
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2012, 02:40:06 pm โดย tn-auto » บันทึกการเข้า
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 04:04:08 pm »

ต้องรบกวนป๋า ๆ แจ้งข่าวแล้วล่ะค่ะ เพราะว่าเป็นงานนำเข้าจากฟิลิปปินส์ค่ะ  lala

คุณนุชสนใจรับช่วงมั๊ยครับ เผื่อจำนวนคุณนุชมากพอที่จะได้ราคาพิเศษเข้าไปอีก 
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ขึ้นบน
  พิมพ์