Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปอ่านเจอใน Pantip  (อ่าน 29915 ครั้ง)
kinda-iji
ปามาส สป. No.0425
Full Member

like: 30

เส้นทางสีขาว.ดวงดาวสีทอง

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 11:48:58 pm »

like  ต่อไปคงต้องยืนเฝ้ากันเลย ไม่ว่าศูนย์ไหน โกงกันได้ทุกเมื่อ เมื่อมีโอกาส สันดานเริ่มออกลายมันฝังอยู่ในใจ
 สาธุ สาธุ สาธุ  ขออย่าได้เจอเลย ครับ
jewzazz
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 08:16:37 pm »

ถ้าผมเจอนะ ไม่จบง่ายๆแน่ จะจัดให้แบบเต็มๆ

Osaoka
Full Member

like: 21

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 08:33:19 pm »

ผมก็ไม่เคยใช้รถดีเซล ก็ไม่รู้เหมือนกันว่า หลังเปลี่ยน จะดำหรือไม่ดำ
บางท่านบอกดำปกติ บางท่านบอกไม่ดำ. งงงงงง

บางทีสิ่งที่เราได้มาอาจจะไม่ดีที่สุด แต่ถ้ามันดีและเหมาะสมสำหรับเรา นั่นก็คงเพียงพอแล้ว
nidku53
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 08:48:42 pm »

ผมขับรถ Toyota เข้า 0 ที่แม่กลอง เวลาเปลี่ยนอะไหล่เค้าจะเอาอันเก่าใส่ถุงให้ทุกครั้ง ถ้ามีการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องก็จะเอาแกลลอนที่มีน้ำมันเครื่องที่เหลือให้กลับบ้านทุกเที่ยวครับ ตลอดอายุ 10ปี ผมเข้า 0 ตลอด มีช่วงหลังๆ ที่ไม่เข้าเพราะรถมันโทรมเข้าไม่คุ้ม แต่ก่อนเดินทางไกลก็ไปเช็คทุกครั้ง

บอกตรงๆ ผมนึกว่านั่นเป็นมาตรฐานของ 0 รถยนต์ทุกยี่ห้อซะอีก  ทนไม่ได้

ผมว่าเวลาไป 0 เพื่อเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องเราคงต้องกำชับช่างว่าให้เปิดแกลลอนใหม่ เหลือเท่าไรก็ให้กลับบ้านด้วย คิดเงินมาเลยเต็มแกลลอน อย่ามาคิดเป็นลิตร เหมือนประหยัด แต่ยัดไส้อะไรก็ไม่รู้ ส่วนพวกกรองต่างๆ ก็บอกช่างว่าให้เอาอะไหล่เก่าคืนมาด้วย... เอ๊ หรือบอกให้ช่างมิตซูไปดูช่าง toyota ทำงานดีกว่าไม๊ เผื่อมาตรฐานจะสูงขึ้นมั่ง  โอ๊ยมึน

ernie_ball
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 09:58:13 pm »

ค่าย พี่โต ก็มีน่ะครับเพื่อนผมมันสนิทกับช่างเลยรู้ดี ทั้ง นมค อะไหล่ แอบเอามาขายกันประจำ

จะอยู่ไกลหรือใกล้ไม่สำคัญสปริตเดียวกันสำคัญมั่นกว่า BCC-141
Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 09:45:48 am »

เรื่องนำรถเข้า 0 แล้วไม่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง คงไม่ใช่ mitsu ที่เป็นเพื่อนผมเป็นช่าง 0 Honda มันก็เอาน้ำมันเครื่องที่ไม่ได้เปลี่ยนให้ลูกค้ามาขายประจำ บางครั้งถอดน้อตออกแล้ว
ใส่คืนไม่ครบก็มี แต่ตอนนี้มันโดนไล่ออกแล้ว

pajeen
Newbie
*

like: 1

อยู่แบบป่าๆๆ

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:46:30 pm »

ไม่เป็นเฉพาะมิตซูหรอกครับ  เจ้าตลาดพนักงานก็เอานำ้มันเครื่องของศูนย์มาขายเหมือนกัน เมื่อคืนยังคุยกับคนซื้อ
อยู่เลย ฉะนั้นเข้าศูนย์เปลี่ยนของเหลว อ๋าย!!!!! ต้องฉกไปดูช่าง
pitbull_
merchant
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 03:14:12 pm »

เรื่องจริงครับ แต่ช่างมีจริยธรรม มีครับ. แต่น้อย
     ถ้าเติมแล้วเหลือ ช่างพวกนี้จะเก็บสะสมไว้ครับ+หลายๆคันเข้า ก้ได้เต็มถัง   แล้วเอามาขายเราอีกทีครับ ส่วนมากจะโดนกับลูกค้าผู้หญิง ที่จ่ายเงินอย่างเดียว ไม่เอาของกลับบ้าน
                      ผมก้เป็นคน 1 ที่เคยซื้อน้ำมันเครื่องของ โตต้าแท้ๆ ในราคา เบาโค้ตๆ
off198
Jr. Member
**

like: 14

ID No.: 2008 , สมาชิกอัยยยย่ะคันที่ 99 คร้าบบบบ

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 04:51:11 pm »

เคยโดนกับศูนย์มิตซูทีนึง แต่พอกลับไปคุยหัวหน้า service เค้ามาดูแล้วก็ยอมเปลี่ยนให้ผมนะครับ

ดีนะว่าผมเช็คตอนกลับมาบ้านงั้นแย่แน่เลย

ปกติทุกศูนย์จะคืนอะไหล่กับน้ำมันเครื่องที่เหลืออยู่แล้วครับ หรือไม่ใช่ครับ

"เอะอะอะไรๆ ก็หงษ์แดงๆ ทำไมโยมไม่เชียร์อาเซนอล" หลวงพี่เท่ง จำปีไม่ได้

ผมมันเด็กปืนคร้าบบบบบ
thanin7333
Newbie
*

like: 14

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 06:46:02 pm »

เหมือนกับว่าต่อไปการนำรถเข้า 0 เรา ๆ ทุกท่านคงต้องระวังมากขึ้น รถผม อาการ

1. เช็ค 40000 โล ที่ 0 ตรงข้าม LOTUS บางเขน หลักสี่(ถนนพหลโยธิน) เปลี่ยนน้ำมันเครื่องด้วย แบบ10,000 โล ซื้อไปเองครับผม
2. อาการรถกระตุก ควันดำ ช่างเิืิลินนิ่ง ECU ให้ ล้างท่อ และ แก้ไข EGR ให้ ประมาณนี้ครับ
3. อาการรถกระตุก ควันดำ อาการเดิม ก็กลับมาอีก ผมว่าช่างไม่เก่ง
4. ครั้งต่อไปคงจะย้ายศูนย์ ที่ไหนดีแนะนำด้วยนะครับ
5. ช่วงนี้ก็ขับแบบควันดำ ๆ นั้น แหล่ะจะได้......ประจานตัวเอง

บ. Mitsubishi Thailand คงต้องจัดการแล้วละครับ ต้องล่อซื้อเหมือนยาบ้า แล้วละครับ เจอแล้วประจาน อะไรอย่านี้ คงจะดี

ถ้าเป็น 0 ที่ กม.8 รามอินทรา
ผมเคยใช้บริการ3ครั้ง ช่างวิืเคราะห์งานไม่ค่อยเก่ง
1. เช็ค 20000 โล ที่นี้
2. อาการรถกระตุก ควันดำ ช่างเิืิลินนิ่ง ECU ให้
3. อาการรถกระตุก ควันดำ อาการเดิม คราวนี้ช่าง เปลี่ยน กรอง โซล่า ให้  แต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม
แถมเวลาช่างทำงานเราจะไปดูรถตัวเองไม่ได้นะครับ ยามจะไร้กลับไปนั่งที่ห้องพักเลยครับผมงง

อาการรถกระตุกควันดำ ผมไปจบที่ 0 นวมินทร์ 50 ครับ เจ๋งสุดครับ จากการแนะนำในบ้านนี้หละครับ
พนักงรับรถชื่อ อ้น ครับ  เค้าให้ช่าง รีเซ็ท อีซียู ใหม่ แล้วก็ทำการ เลินนิ่ง ให้ใหม่หมด ช่างเอารถไปรอง
และก็ให้เรียกให้ผมดู ช่างกดคันเร่งสุด ควันดำแถบไม่มีให้เห็นเลยครับ
เค้าบอกครั้งที่แล้ว เลินนิ่ง แล้วปรับเซนเซอร์ ไม่ครบทุกจุด
คุณอ้นแจ้งค่าใช้จ่ายมา 1800 บาท ผมบอกว่ามีค่าใช้จ่ายด้วยหรือครับ
เออ รอสักครู่นะครับ พี่ครับของพี่ไม่ค่าใช้จ่ายนะครับ เนื่องจากว่าแก้ไขมาแล้ว 2 ครั้งแล้วไม่เหย
ทางศูนย์ใหญ่ไม่เรียกเก็บ  มันต้องยังงี้ แนะนำเลยครับ 0 นี้
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 10:27:07 am »

ถ้าเป็น 0 ที่ กม.8 รามอินทรา
ผมเคยใช้บริการ3ครั้ง ช่างวิืเคราะห์งานไม่ค่อยเก่ง
1. เช็ค 20000 โล ที่นี้
2. อาการรถกระตุก ควันดำ ช่างเิืิลินนิ่ง ECU ให้
3. อาการรถกระตุก ควันดำ อาการเดิม คราวนี้ช่าง เปลี่ยน กรอง โซล่า ให้  แต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม
แถมเวลาช่างทำงานเราจะไปดูรถตัวเองไม่ได้นะครับ ยามจะไร้กลับไปนั่งที่ห้องพักเลยครับผมงง

อาการรถกระตุกควันดำ ผมไปจบที่ 0 นวมินทร์ 50 ครับ เจ๋งสุดครับ จากการแนะนำในบ้านนี้หละครับ
พนักงรับรถชื่อ อ้น ครับ  เค้าให้ช่าง รีเซ็ท อีซียู ใหม่ แล้วก็ทำการ เลินนิ่ง ให้ใหม่หมด ช่างเอารถไปรอง
และก็ให้เรียกให้ผมดู ช่างกดคันเร่งสุด ควันดำแถบไม่มีให้เห็นเลยครับ
เค้าบอกครั้งที่แล้ว เลินนิ่ง แล้วปรับเซนเซอร์ ไม่ครบทุกจุด
คุณอ้นแจ้งค่าใช้จ่ายมา 1800 บาท ผมบอกว่ามีค่าใช้จ่ายด้วยหรือครับ
เออ รอสักครู่นะครับ พี่ครับของพี่ไม่ค่าใช้จ่ายนะครับ เนื่องจากว่าแก้ไขมาแล้ว 2 ครั้งแล้วไม่เหย
ทางศูนย์ใหญ่ไม่เรียกเก็บ  มันต้องยังงี้ แนะนำเลยครับ 0 นี้
ป๋าครับ เดี๋ยวนี้เค้าเปลี่ยนไปมาก....แล้วครับ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=10248.0
ป๋าลองไล่อ่านไปทีละหน้าดูนะครับ ป๋าๆของเราไปไม่ปลื้มหลายคน ทีแรกผมก็ว่าจะไปมาเจอเคสนี้ซะก่อน ซึ่งก่อนหน้านี้ก็มีมาบ้างแล้ว แต่ผมทำหูทวนลม แต่พอมาเจอเคสนี้ผมว่าศูนย์นี้ไม่เจ๋งจริง อาการรถกระตุกควันดำ ผมเข้าศูนย์กรุงเทพ 2009 สาขามีนบุรี ไม่ถึงชั่วโมงเสร็จไม่มีค่าใช้จ่ายครับ

ส่วนเรื่องการเปลี่ยน นมค.ของเจ้าของกระทู้ในพันทิพย์ เค้าก็ไม่ได้เห็นกับตาว่าโกง เค้ากลับมาบ้านแล้วเปิดดูทีหลังพบว่า นมค.ดำ
ของผมเองเข้าศูนย์มาเห็นกับตาเลยว่าเปลี่ยน ขับกลับบ้านแค่ 30 กม.เองมาเปิดดูก็เป็นแบบนี้ครับ

แล้วบอกว่าเติมไม่เต็ม แต่ถ้าดูในคู่มือจะเห็นว่า MAX อยู่แค่ระดับรูบน ถ้าตามรูปของผมเติมเกินด้วยซ้ำเพราะถึงช่วงบิดของก้านแล้ว
บางอย่างผมว่าลูกค้าควรดูให้ดีก่อน เอะอะโทษช่างพวกเราจะหาช่างดีๆที่เต็มใจยาก ส่วนผมเองไม่เดือดร้อนเพราะผมมีวิธีของผม
ถ้าเข้าศูนย์บริการ ผมเชื่อว่าเจ้าหน้าที่จะดูแลผมและรถผมอย่างดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2012, 10:39:55 am โดย Suriya(PaC) » บันทึกการเข้า

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์