Languages
หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (( จิตอาสาทำความสะอาดหลังน้ำลด...บ้านป๋าที่โดนน้ำท่วม ))  (อ่าน 18626 ครั้ง)
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:46:43 pm »

โครงการ: ทำความสะอาดบ้านป๋าๆหลังน้ำท่วม
วัตถุประสงค์:
  1. จิตอาสาเพื่อเพื่อนฝูง
  2. พบปะเพื่อทำความสะอาด
  3. พลิกฟื้นคืนบ้านอันเป็นที่รักของเพื่อนเรา

เชิญชวนป๋าๆที่บ้านน้ำท่วมแล้วเมื่อน้ำลดต้องการหาจิตอาสาจากพี่น้องผองเพื่อนชาวปา มาลงชื่อ ช่วงวันที่จะเข้าไปทำความสะอาด(คงหลายวัน) และพิกัดคร่าวๆ

เชิญชวนป๋าๆที่พอมีเวลาว่างมาลงชื่อเพื่อไปทำกิจกรรมทำความสะอาด โดยลงชื่อ และระบุว่าจะไปช่วยป๋าท่านไหน วันไหน

ขอให้ Mod ที่ว่างๆเอารายชื่อมาจัดเป็นกลุ่มที่หน้าแรกนี้เลยจะได้ดูง่าย

เช่น
Group 1:  บ้านป๋า abc  วันที่ 14-16 พ.ย พิกัด บ้านเลขที่ 99 หมู่บ้านท่วมซะมิด ดอนเมือง
               ผู้ร่วมกิจกรรม
               14 พ.ย  ป๋าลุ้น, ป๋าต๊อก, ป๋าวิน
               15 พ.ย  ป๋าลุ้น, ป๋าวิน, ป๋าเป็ด, ป๋าโจ้

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
TEETAI
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 08:27:05 am »

ดีครับไปช่วยชาวบ้านมาแล้ว...ก็ถึงคิวมาช่วยป๋าในบ้านเราครับ like like like
Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 08:30:09 am »

ดีครับไปช่วยชาวบ้านมาแล้ว...ก็ถึงคิวมาช่วยป๋าในบ้านเราครับ like like like

ยินดีป็นอย่างยิ่งครับ...พร้อมลุยครับ...เพื่อเพื่อนๆสมาชิก PAJEROSPORT-THAILAND... lala

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
Big boy
Founder
Hero Member

like: 19

Pajerosport-thailand No. 002

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 08:49:32 am »

ผมยินดีให้การช่วยเหลือ เต็มที่ครับผม ส่วนวันจะแจ้งให้ทราบครับผม
ขอตั้งหลักรอดูสถานการณ์ที่โรงงานมหาชัยก่อนครับผม

<< คิดดี ทำดี แค่นี้ก็มีความสุขแล้ว >>
Facebook: http://facebook.com/pajerosportthailand.nonthaburi
Founder
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 09:39:05 am »

ผมยินดีให้การช่วยเหลือ เต็มที่ครับผม ส่วนวันจะแจ้งให้ทราบครับผม
ขอตั้งหลักรอดูสถานการณ์ที่โรงงานมหาชัยก่อนครับผม

รอไปทำความสะอาดบ้านป๋าก่อนเลยได้ข่าวว่าลดเหลือแค่เข่าแล้ว

ป๋าโจ้ ป๋าเป็ด ป๋านิค ป๋าหมู ป๋า Pla2 ป๋าแป๊ะ ป๋าชาติ (เยอะแหะ) และป๋าๆท่านอื่นๆระดับน้ำที่บ้านลดมากน้อยแค่ไหนแล้วครับ

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Mr.Pig (No.031)
Hero Member

like: 25

"ใจเดียวกัน ทางเดียวกัน"

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 11:53:35 am »

รอไปทำความสะอาดบ้านป๋าก่อนเลยได้ข่าวว่าลดเหลือแค่เข่าแล้ว

ป๋าโจ้ ป๋าเป็ด ป๋านิค ป๋าหมู ป๋า Pla2 ป๋าแป๊ะ ป๋าชาติ (เยอะแหะ) และป๋าๆท่านอื่นๆระดับน้ำที่บ้านลดมากน้อยแค่ไหนแล้วครับ
ขอบคุณครับป๋าต๊อก
บนความโชคร้าย ยังมีความโชคดีอยู่บ้างครับ
หมู่บ้านผมน้ำไม่เข้าภายในหมู่บ้านครับ เอาทรายหย่อนลงอุดท่อระบายน้ำไว้ครับ ทำพนังสู้กะป้าน้ำอ่ะ
แต่รอบๆสูงประมาณ 1 เมตร ตอนนี้เริ่มลดลงมาบ้างแล้ว
ยินดีไปร่วมด้วยช่วยเหลือนะครับ เป็นวันเสาร์หรืออาทิตย์ผมสะดวกครับ
ที่แผนกบ้านโดนน้ำหยุดกันเยอะอ่ะช่วงนี้ ผมต้องมารับใช้ชาติ หยุดงานมะได้ครับ
 สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2011, 12:06:27 pm โดย Mr.Pig » บันทึกการเข้า

Smiley "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน" red heart
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 11:54:53 am »

แหม...ไอเดียร์ใครอ่ะ เข้าใจคิด  red heart red heart red heart

ไปด้วยๆ   Cheesy Cheesy Cheesy
Founder
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 01:54:02 pm »

แหม...ไอเดียร์ใครอ่ะ เข้าใจคิด  red heart red heart red heart

ไปด้วยๆ   Cheesy Cheesy Cheesy

Kiss Kiss Kiss

ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 06:47:47 pm »

โครงการ: ทำความสะอาดบ้านป๋าๆหลังน้ำท่วม
วัตถุประสงค์:
  1. จิตอาสาเพื่อเพื่อนฝูง
  2. พบปะเพื่อทำความสะอาด
  3. พลิกฟื้นคืนบ้านอันเป็นที่รักของเพื่อนเรา

เชิญชวนป๋าๆที่บ้านน้ำท่วมแล้วเมื่อน้ำลดต้องการหาจิตอาสาจากพี่น้องผองเพื่อนชาวปา มาลงชื่อ ช่วงวันที่จะเข้าไปทำความสะอาด(คงหลายวัน) และพิกัดคร่าวๆ

เชิญชวนป๋าๆที่พอมีเวลาว่างมาลงชื่อเพื่อไปทำกิจกรรมทำความสะอาด โดยลงชื่อ และระบุว่าจะไปช่วยป๋าท่านไหน วันไหน

ขอให้ Mod ที่ว่างๆเอารายชื่อมาจัดเป็นกลุ่มที่หน้าแรกนี้เลยจะได้ดูง่าย

เช่น
Group 1:  บ้านป๋า abc  วันที่ 14-16 พ.ย พิกัด บ้านเลขที่ 99 หมู่บ้านท่วมซะมิด ดอนเมือง
               ผู้ร่วมกิจกรรม
               14 พ.ย  ป๋าลุ้น, ป๋าต๊อก, ป๋าวิน
               15 พ.ย  ป๋าลุ้น, ป๋าวิน, ป๋าเป็ด, ป๋าโจ้

หวัดดีครับ  รายละเอียดตามที่ผม pm ไปนะครับ
Pa_Man No.0061
Hero Member

like: 23

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:23:25 pm »

ผมก็หายไปนานกับน้องน้ำนี่แหละครับป๋า ทั้งบ้านทั้งที่ทำงาน จมหมดครับ   ฮือๆๆ   ฮือๆๆ   ฮือๆๆ

ที่บ้านท่วมถึงเอว ล่าสุดลดลงมาแล้วในบ้านเหลือ 20 ซม. ที่ทำงานในนวนคร 2 เมตรกว่า ๆ ครับ
Founder
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:55:08 pm »

ผมก็หายไปนานกับน้องน้ำนี่แหละครับป๋า ทั้งบ้านทั้งที่ทำงาน จมหมดครับ   ฮือๆๆ   ฮือๆๆ   ฮือๆๆ

ที่บ้านท่วมถึงเอว ล่าสุดลดลงมาแล้วในบ้านเหลือ 20 ซม. ที่ทำงานในนวนคร 2 เมตรกว่า ๆ ครับ

งั้นมาลงชื่อเลยครับ น้ำลดเราจะได้ไปช่วยกัน

Founder
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 04:08:09 pm »

ป๋าๆท่านใดที่มีเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูงที่เอาไว้ล้างรถ อยากให้ยืมเพื่อนำไปเป็นอุปกรณ์ช่วยล้างบ้านเพื่อนๆก็โพสแจ้งได้เลยครับ  Smiley

สำหรับป๋าๆท่านใดที่ต้องซ่อมแซมแต่งเติมภายใน ถ้าต้องการที่ปรึกษาหรือไม่แน่ใจว่าราคาที่ผู้รับเหมาเสนอมานั้นจะแพงเกินไปหรือเปล่า เรามี ป๋า pjs-p ที่มีจิตอาสาจะช่วยเป็นที่ปรึกษาให้ครับ ป๋าเค้ากระซิบมาว่า pm ไปคุยได้เลยครับยินดีช่วยแบบไม่คิดค่าใช้จ่าย  good

TEETAI
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 05:11:03 pm »

ป๋าๆท่านใดที่มีเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูงที่เอาไว้ล้างรถ อยากให้ยืมเพื่อนำไปเป็นอุปกรณ์ช่วยล้างบ้านเพื่อนๆก็โพสแจ้งได้เลยครับ  Smiley

สำหรับป๋าๆท่านใดที่ต้องซ่อมแซมแต่งเติมภายใน ถ้าต้องการที่ปรึกษาหรือไม่แน่ใจว่าราคาที่ผู้รับเหมาเสนอมานั้นจะแพงเกินไปหรือเปล่า เรามี ป๋า pjs-p ที่มีจิตอาสาจะช่วยเป็นที่ปรึกษาให้ครับ ป๋าเค้ากระซิบมาว่า pm ไปคุยได้เลยครับยินดีช่วยแบบไม่คิดค่าใช้จ่าย  good

เครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง มีเก่าแต่ไม่แก่อยู่ตัวหนึ่ง เมื่อไหร่บอกพร้อมขนไปครับ hi
Founder
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 05:21:08 pm »

เครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง มีเก่าแต่ไม่แก่อยู่ตัวหนึ่ง เมื่อไหร่บอกพร้อมขนไปครับ hi

ชอบคุณครับป๋าอุทัย  Satu

...
Full Member

like: 63

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 12:13:58 pm »

เครื่องฉีดน้ำแรงดันสูงผมก็มีเอาไว้ล้างรถอยู่ครับ ใช้ได้ดีทีเดียว
พร้อมให้ยืมหรือให้ขนไปให้ได้เลยครับ  Smiley
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์