Languages
หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (( จิตอาสาทำความสะอาดหลังน้ำลด...บ้านป๋าที่โดนน้ำท่วม ))  (อ่าน 18623 ครั้ง)
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 12:15:35 pm »

เครื่องฉีดน้ำแรงดันสูงผมก็มีเอาไว้ล้างรถอยู่ครับ ใช้ได้ดีทีเดียว
พร้อมให้ยืมหรือให้ขนไปให้ได้เลยครับ  Smiley

ขอบคุณครับป๋าอ๊อด  สาธุ  (ได้ 2 เครื่องแระ)

รอเจ้าบ้านที่น้ำลดแล้วมาแจ้งฤกษ์ว่าจะเอาวันไหนดี  red heart

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 12:53:49 pm »

มีเครื่องสูบน้ำ  ไฟฟ้าและเครื่องยนต์  กรณีที่บ้านเพื่อนสมาชิก   กลายเป็นอ่างปลา  ไม่ระบายออกถนน   ครับ

**จะใช้ช่วงไหน  แจ้งกันอีกที   เพราะตอนนี้ผมอาไปให้ลูกค้าสนามฟุตบอล  ของผมใช้อยู่ ครับ
Founder
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 01:58:03 pm »

มีเครื่องสูบน้ำ  ไฟฟ้าและเครื่องยนต์  กรณีที่บ้านเพื่อนสมาชิก   กลายเป็นอ่างปลา  ไม่ระบายออกถนน   ครับ

**จะใช้ช่วงไหน  แจ้งกันอีกที   เพราะตอนนี้ผมอาไปให้ลูกค้าสนามฟุตบอล  ของผมใช้อยู่ ครับ

อันนี้แจ่มครับ แสดงว่าเราไม่จำเป็นต้องรอให้น้ำลด ถ้ารอบบ้านเราแห้งแต่ในบ้านยังมีน้ำเนื่องจากที่ต่ำใช้เจ้าตัวนี้ช่วยได้เลย

like like

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 02:05:46 pm »

อันนี้แจ่มครับ แสดงว่าเราไม่จำเป็นต้องรอให้น้ำลด ถ้ารอบบ้านเราแห้งแต่ในบ้านยังมีน้ำเนื่องจากที่ต่ำใช้เจ้าตัวนี้ช่วยได้เลย

like like

เครื่องถ้าว่าง   จะอยู่ที่บ้าน   ปทุม  คลอง13    สะดวกช่วยเหลือ แก๊งค์ปทุมนะครับ
nixon (นิค)
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 05:02:37 pm »

รู้สึกมีกำลังใจขึ้นมามากเลยครับ... แต่เกรงใจมากๆ

บ้านผมถนนสรงประภา ซ.วัดไผ่เขียว 13/1 ตอนนี้น้ำยังสูง รถเข้าไม่ได้

ในบ้านยังประมาณ 20 cm ไฟฟ้าใช้ไม่ได้ มีแต่น้ำประปา

ของเสียหายหมด... คงต้องคัดแยกขยะอีกมากพอสมควร...

ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้านะครับ... สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 05:08:25 pm โดย nixon (นิค) » บันทึกการเข้า

?จะซื้อมิตซู ถามกรูหรือยัง?
Mr.Pig (No.031)
Hero Member

like: 25

"ใจเดียวกัน ทางเดียวกัน"

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 06:16:05 pm »

ที่บ้านผมมีเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง  
กะ ไดโว่สูบน้ำอยู่ ถ้าสมาชิกท่านได้ต้องการจะยืมเอาไปใช้งาน ติดต่อมาได้นะครับ
เบอร์โทรผม 08222 43593 หมูครับ

Smiley "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน" red heart
Powerpig(ยุ่น)เลขที่ ๘๔
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 08:56:13 pm »

hi ที่บ้านยุ่นมีเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูงอยู่หนึ่งเครื่องเครื่องก็ใหญ่พอสมควร แล้วก็มียุ่นอีก 1 แรงคนแต่ต้องเติมพลังงานด้วยอาหารของกินแจ่มสักหนึ่งมื้อ oop ฮือๆๆ like heartเดี๋ยวแรงหมดมี พี่ๆ ลุงๆ ป้าๆ น้าๆ อาๆ ปู่ๆ ย่าๆ ท่านไหนต้องการให้ช่วยเหลือยุ่นยินดีช่วยเต็มที่คร้าบบบบบบบบบ   yes!!
 สาธุ

joob Huh?ปล.ถ้าใครต้องการใช้เครื่องฉีดน้ำแรงดันสูงหรือคนช่วยเก็บกวาด กริ่งกร่างมาหายุ่นได้เลยนะคร้าบบบบ อันนี้เบอร์ยุ่น 089-042-6020 โทรได้ 24 ชม.เลยจร้าาา    yes!! สาธุ red heart hi

ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว
Founder
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 09:06:44 pm »

รู้สึกมีกำลังใจขึ้นมามากเลยครับ... แต่เกรงใจมากๆ

บ้านผมถนนสรงประภา ซ.วัดไผ่เขียว 13/1 ตอนนี้น้ำยังสูง รถเข้าไม่ได้

ในบ้านยังประมาณ 20 cm ไฟฟ้าใช้ไม่ได้ มีแต่น้ำประปา

ของเสียหายหมด... คงต้องคัดแยกขยะอีกมากพอสมควร...

ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้านะครับ... สาธุ

ไม่ต้องเกรงใจครับป๋านิคน้ำลดเมื่อไหร่ ไปช่วยทันที

เรือเราที่กำลังจะมาป๋ามาเอาไปเพื่อเข้าไปดูที่บ้านได้เลยนะครับ จะได้ไม่ต้องไปจ่ายให้พวกขูดรีดอีก..

Founder
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 09:08:31 pm »

ที่บ้านผมมีเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง  
กะ ไดโว่สูบน้ำอยู่ ถ้าสมาชิกท่านได้ต้องการจะยืมเอาไปใช้งาน ติดต่อมาได้นะครับ
เบอร์โทรผม 08222 43593 หมูครับ

ขอบคุณครับป๋าหมู

hi ที่บ้านยุ่นมีเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูงอยู่หนึ่งเครื่องเครื่องก็ใหญ่พอสมควร แล้วก็มียุ่นอีก 1 แรงคนแต่ต้องเติมพลังงานด้วยอาหารของกินแจ่มสักหนึ่งมื้อ oop ฮือๆๆ like heartเดี๋ยวแรงหมดมี พี่ๆ ลุงๆ ป้าๆ น้าๆ อาๆ ปู่ๆ ย่าๆ ท่านไหนต้องการให้ช่วยเหลือยุ่นยินดีช่วยเต็มที่คร้าบบบบบบบบบ   yes!!
 สาธุ

joob Huh?ปล.ถ้าใครต้องการใช้เครื่องฉีดน้ำแรงดันสูงหรือคนช่วยเก็บกวาด กริ่งกร่างมาหายุ่นได้เลยนะคร้าบบบบ อันนี้เบอร์ยุ่น 089-042-6020 โทรได้ 24 ชม.เลยจร้าาา    yes!! สาธุ red heart hi

ขอบใจครับน้องยุ่นเดี๋ยวโทรตามแน่ๆ

Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 09:10:04 pm »

ที่บ้านมีแต่ปั๊มลม แบกไปก็ไม่ไหวขอเอาผ้าถูบ้านไปแทนได้เปล่า  โอ๊ยมึน

ไม่ต้องเกรงใจครับป๋านิคน้ำลดเมื่อไหร่ ไปช่วยทันที

เรือเราที่กำลังจะมาป๋ามาเอาไปเพื่อเข้าไปดูที่บ้านได้เลยนะครับ จะได้ไม่ต้องไปจ่ายให้พวกขูดรีดอีก..

ออเดอร์ไปวันที่ 15 ไม่เกินอาทิตย์หน้าน่าจะได้   ยังไงจะเช็คให้อีกทีครับ

Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 11:21:44 pm »

ขอทำความสะอาดบ้านหลังน้ำท่วมให้เรียบร้อยก่อนนะครับ

จะตามไปช่วยอีกแรง...ที่บ้านมีไดโว่ขนาด1นิ้วอยู่ตัวนึงคงพอช่วยได้นะครับ
Founder
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 09:12:37 am »

ขอทำความสะอาดบ้านหลังน้ำท่วมให้เรียบร้อยก่อนนะครับ

จะตามไปช่วยอีกแรง...ที่บ้านมีไดโว่ขนาด1นิ้วอยู่ตัวนึงคงพอช่วยได้นะครับ

ไม่ชวนไปด้วยเหรอครับ จะได้เสร็จเร็วๆ  joob

Founder
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 11:25:21 pm »

ไม่มีใครน้ำแห้งเลยเหรอครับ  Cool

nixon (นิค)
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:19:11 am »

ไม่มีใครน้ำแห้งเลยเหรอครับ  Cool

มีแต่เกือบจะแห้งครับป๋าต๊อก...

ลดลงวันละเซ็นสอนเซ็น... ฮือๆๆ

?จะซื้อมิตซู ถามกรูหรือยัง?
Founder
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 12:41:10 am »

มีแต่เกือบจะแห้งครับป๋าต๊อก...

ลดลงวันละเซ็นสอนเซ็น... ฮือๆๆ

เป็นกำลังใจให้ครับป๋านิค

หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์