Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องพวงมาลัยล็อก ใจเย็นๆกันก่อนนะครับ ^^  (อ่าน 31807 ครั้ง)
MU OUN
Jr. Member
**

like: 11

ปาเจียงฮาย 0958

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 07:16:03 pm »

เรื่องพวงมาลัยล็อก ขอเวลาซักนิดนึงนะครับ ขอให้ใจเย็นๆ ผมจะลองคุยกันดูก่อน ผมไม่รู็ว่าเรื่องราวมันเป็นมายังไงบ้าง นานแค่ไหนแล้ว หลังๆมาผมเห็นเริ่มเป็นกันมาเยอะ  แล้วมันเป็นเคส SAFETY  ด้วย ยิ่งเป็นเรื่องใหญ่มากๆ ผมจะลองคุยกับทีมที่เกี่ยวข้อง แล้วจะพยายามนำชิ้นส่วนมาวิเคราะห์แล้วหาวิธีการแก้ปัญหาให้หาย
**เพราะผมก็เป็น 1 ในคนที่ใช้น้องปา 2.4 เหมือนกันครับ  **
ป๋าๆท่านใดมีข้อคิดเห็นหรืออย่างไรมาแลกเปลี่ยนกันได้ครับ
ปล.ผมไม่อยากให้ลูกค้า ป๋าๆหลายๆท่านต้องรู้สึกไม่ดีกับ MMTh และย้ายไปเล่นค่ายอื่นกันครับ
วันจันทร์นี้ผมจะคุยกันดูเลยครับ
มาตามข่าว......วันนี้วันพฤหัสบดีแล้ว   เงียบ..... อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!
หรือเป็นกระทู้ล่อเป้า  oop

หลวงพ่อเพชรคู่เมือง ลือเลื่องปลาบึกหาดไคร้  แหล่งผ้าทอน้ำไหล ประตูใหม่สู่อินโดจีน
mint junk
Jr. Member
**

like: 9

PJS ID.NO.2130

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 07:33:25 pm »

เรื่องพวงมาลัยล็อก ขอเวลาซักนิดนึงนะครับ ขอให้ใจเย็นๆ ผมจะลองคุยกันดูก่อน ผมไม่รู็ว่าเรื่องราวมันเป็นมายังไงบ้าง นานแค่ไหนแล้ว หลังๆมาผมเห็นเริ่มเป็นกันมาเยอะ  แล้วมันเป็นเคส SAFETY  ด้วย ยิ่งเป็นเรื่องใหญ่มากๆ ผมจะลองคุยกับทีมที่เกี่ยวข้อง แล้วจะพยายามนำชิ้นส่วนมาวิเคราะห์แล้วหาวิธีการแก้ปัญหาให้หาย
**เพราะผมก็เป็น 1 ในคนที่ใช้น้องปา 2.4 เหมือนกันครับ  **
ป๋าๆท่านใดมีข้อคิดเห็นหรืออย่างไรมาแลกเปลี่ยนกันได้ครับ
ปล.ผมไม่อยากให้ลูกค้า ป๋าๆหลายๆท่านต้องรู้สึกไม่ดีกับ MMTh และย้ายไปเล่นค่ายอื่นกันครับ
วันจันทร์นี้ผมจะคุยกันดูเลยครับ
มาตามข่าว......วันนี้วันพฤหัสบดีแล้ว   เงียบ..... อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!
หรือเป็นกระทู้ล่อเป้า  oop

โอ๊ยมึน ล่อเป้า..เอาเเล้วไง
drnoom
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 07:37:32 pm »

แล้วทำไม triton ไม่มีปัญหาหรือคนละระบบ ?
savicevic
Jr. Member
**

like: 10

สมาชิก 0985 ขอนแก่นค๊าบ

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 08:08:02 pm »

สงสัยจะโดนกันถ้วนหน้า... เชอะ

รวมทั้งผมด้วย...อิอิ           
willy
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 08:39:17 pm »

ถ้าอยากรวมตัวกันหน้ามิตซูเมื่อไหร่ ขอให้บอกด้วยนะครับ ไม่ว่าจะติดอะไร จะพยายามไปให้ได้

ทุกปัญหา(หมาหอน โช๊ครั่ว)ผมรับได้ แต่เรื่องพวงมาลัยล็อค(ฝืด) นี่รับไม่ได้จริงๆ

ps. ผมว่าเรื่องนี้จริงจังมาก และคนใช้งานอย่างเราๆควรแสดงสิทธิในเรื่องนี้ครับ

เห็นด้วยครับ เรื่องอื่นพอไหว แต่เรื่องนี้รับไม่ได้จริงๆ   อ๋าย!!!!!

ผมขอแสดงสิทธิในเรื่องนี้เป็นเสียงที่ 3 คับ
 yes!!
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 01:36:49 am »

เนื่องจากปัญหาพวงมาลัยที่พบกันคือ ลูกปืนแกนพวงมาลัยแตก ซึ่งอาการจะติดขัดไม่ถึงกับล็อคจนขยับไม่ได้ ซึ่งผมเคลมมาแล้ว  ตอนนี้ไม่ทราบว่ากี่รายล็อคถึงขยับไม่ได้เลย

รบกวนแจ้งรายเอียดที่กระทู้นี้ด้วยครับ 
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=11363.0

ปัญหาเวลานำรถเข้าศูนย์เคลมบอกให้ดีลเลอร์ทำรายงานปัญหานั้นๆอย่างชัดเจน( มีภาพถ่ายและเคลื่อนไหวด้วย ) แล้วส่งรายงานไปที่หน่วยงานที่เกี่ยวข้องด้วยครับ เพราะถ้าดีลเลอร์ไม่ทำปัญหาก็จะไม่มีรายงานเข้ามา  และมาแจ้งทางเว็บอีกครั้ง เพราะถ้าเราไม่มีข้อมูลจะไม่สามารถเข้าไปคุยได้เลย

totti777
Newbie
*

like: 1

ชีวิตของเรา ใช้ซะ

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 07:02:39 am »

เข้ามาติดตามครับ...

โอ_ทุ่งครุ
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 08:56:48 am »

ของผมใช้มา 5 เดือน วิ่งไป 18000 โล  ยังไม่พบปัญหาพวงมาลัยฝืดนะครับ
ยังไงก็จะขอติดตามความคืบหน้าของพวกเราในการหาช่องทางที่จะเรียกร้อง
กับทาง MMTH ด้วยคนครับ   ขอบคุณครับ
nidku53
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 09:09:08 am »

ผมว่า ป๋าจขกท. น่าจะแสดงความบริสุทธิ์ใจด้วยการแจ้งชื่อ ตำแหน่ง เบอร์ติดต่อ ไว้ให้กับ admin หรือ mod สักคนบนเว็บนะครับ ไม่งั้นอาจจะถูกมองได้ว่าเป็นพวกป่วนบอร์ดเฉยๆ

Jeronemo
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 09:40:27 am »

เพิ่งเจอมาเมื่อวานรถยังจอดอยู่ศูนย์ไม่ถึงขั้นล็อค แต่ฝืดหนัก ปี2011 ไมล์ 30000 km
อาการเดียวก้อเสียวด้าย(สยองเลยดีกว่า) เพื่อนสมาชิกสังเกตอาการรถดีๆน่ะครับ
วันนี้นัดรับรถเดี๋ยวมาอัพเดทความคืบหน้าน่ะครับ

รวมพลหน้า mmt เมื่อไหร่แจ้งผ่านหน้าเวปด้วยน่ะคับขอแจมด้วยหนึ่งคัน

ปาเงินคลอง 8
MK28 2WD GT @www.pajerosport-thailand.com
Newbie
*

like: 9

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 09:40:54 am »

ผมเคยคุยกับคนที่อยู่ในโรงงานผลิตของมิตซูเรื่องปัญหาเฟืองท้ายหอน ไอ้คนนั้นก็บอกกับผมว่ากำลังแก้ไขอยู่ รับรองรุ่นต่อไปไม่หอนแน่นอน จนป่านนี้มันก็ยังเห่ายังหอนอยู่เหมือนเดิม ผมละคนนึงละที่ไม่เชื่อว่าททาง MMTH จะแก้ไขปัญหาให้กับลูกค้า ขนาดทางคลับเคยเข้าพบผู้บริหารแล้วก็ยังเงียบ ปัญหาเฟืองท้ายหอนไม่เท่าไหร่พอรับได้ แต่นี่ปัญหาพวงมาลัยล็อคมันอัตรายถึงชีวิตและอีกอย่างคนที่เจอกับตัวเองอาจะตายและไม่มีโอกาสออกมาบอกว่ารถพวงมาลัยล็อคทำให้เกิดอุบัติเหตุ  คันนี้มิตซูคันแรกและจะเป็นคันสุดท้ายครับ อ๋าย!!!!!

MK28 ปาเงินคลอง 8
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 10:22:00 am »

เหมือนกับ การส่งเบี้ยมาแลกขุน อย่างไงอย่างนั้น ใจเย็นจนร้อน แล้วให้รอๆรออีกนานไหมครับ..เป็นสัปดาห์ เป็นเดือน เป็นปี หรือเป็นชาติ
ขอการยืนยันจะได้ ตั้งตารอให้ถูกครับ
like สาธุ

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
Pa MayBe
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 09:00:12 am »

มีอะไรคืบหน้าบ้างครับ ผมพึ่งจะเครมไปเดือนที่แล้วเองวิ่งยังไม่ถึง 1000 โลเลยพวงมาลัยหนักอีกแระ เด๋ยวต้องเสียเวลาเครมอีก เครมทีเอารถเข้าแต่เช้ากว่าจะได้ 5 โมงเย็น 1 วันเต็ม ๆ...เสียเวลาชิบ....
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 09:13:41 am »

LOVE -MMTH ใช้งานล่าสุด:   วันนี้ เวลา 02:22:35 am

วันนี้ตอนตีสองกว่าๆ เจ้าของกระทู้ก็เข้าบ้าน แต่ไม่รู้ว่ามีอะไรคืบหน้าหรือไม่ เพราะไม่ตอบอะไรไว้
MMTH กับทีมงาน รวมถึงศูนย์บริการ มีความตั้งใจในการแก้ไขปัญหาต่างๆน้อยมากๆๆ เป็นหน่วยงานที่แย่ที่สุดในสายตาผม
แม้แต่เรื่องเคลมโช๊คราคาต้นละ 330 บาทที่มีน้ำมันไหลเยิ้ม(ไม่ใช่ละอองน้ำมัน) ยังต้องทดสอบมากมายกว่าจะได้เคลมสินค้า
ทั้งๆที่ MMTH ก็ต้องไปเคลมต่อกับ supplier อยู่แล้ว แต่ MMTH เลือกที่จะทำหน้าที่นี้แทนการดูแลลูกค้าของตนเอง

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
excellent
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 09:50:36 am »

มีอะไรคืบหน้าบ้างครับ ผมพึ่งจะเครมไปเดือนที่แล้วเองวิ่งยังไม่ถึง 1000 โลเลยพวงมาลัยหนักอีกแระ เด๋ยวต้องเสียเวลาเครมอีก เครมทีเอารถเข้าแต่เช้ากว่าจะได้ 5 โมงเย็น 1 วันเต็ม ๆ...เสียเวลาชิบ....

เพิ่งเปลี่ยนมาเป็นอีกแล้วหรอครับ....  หรือว่าผมจะใจอ่อนไปคบกับCRV ตามใจแฟนดี ปัญหานี้ผมว่ามันเสี่ยงมาก  ผมยิ่งไม่มีความรู้เรื่องรถยนต์เลย ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8   ขึ้นบน
  พิมพ์