Languages
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องพวงมาลัยล็อก ใจเย็นๆกันก่อนนะครับ ^^  (อ่าน 31803 ครั้ง)
kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 02:46:58 pm »

คุณ LOVE-MMTh ครับ คุณเคยบอกว่า คุณสนใจและได้จอง ตัว 2.4 ไว้
เข้ามาสอบถามปัยหาเรื่องราคาเปลี่ยนเบาะหนังว่าเปลี่ยนศูนย์ราคาเท่าไหร่
เปลี่ยนร้านนอกเท่าไหร่ ดีไหม  และผมได้ตอบกระทู้คุณไว้
จริงๆถ้าคุณเป็นเจ้าหน้าที่ใน MMth คุณน่าจะรู้ดี และหวังว่าคุณคงมีเจตนาดี
ไม่มาโหมกระพือเรื่องปัญหารถ ปาเจโร่ สปอร์ต นะครับ

ตอนนี้รถ ปาเจโร่ สปอร์ต กำลังได้รับความนิยมเสียด้วย
ขอโทษถ้าผมเป็นคนมองลึกไปหน่อยนะครับ

นิดนึงครับป๋า ถ้าเค้าทำงานในส่วนโรงงานก็น่าจะไม่รู้ราคาของพวกนี้จริงๆ ก็ได้ครับ คนที่จะรู้เรื่องพวกนี้จะเป็นฝ่ายเซลล์มากกว่า
ถ้าเค้าไม่เคยถามถึงของแถม-ส่วนลดอะไรพวกนี้ยังไม่น่าสงสัยครับ (เพราะพนักงานได้ราคาพิเศษสุดๆ อยู่แล้ว)

ถึงคุณ LOVE-mmth
ผมได้แต่หวังว่าจะมีเรื่องดีๆ เกิดขึ้นจริงแม้ความหวังจะน้อยนิดก็ตามเพราะจากประสบการณ์ เค้าไม่คิดจะแก้ไขปัญหาที่เรา feedback เข้าไปเลยสักครั้ง
เชื่อว่า mmth รู้ทุกปัญหาที่มี แต่ไม่แก้เพราะมีค่าใช้จ่าย และถึงไม่แก้ก็ยังขายได้ตามเป้าอยู่ และถึงไม่แก้ก็ไม่มีหน่วยงานใดมาเอาผิด

ขอโทษทีครับทาน  ทีมงานวิจัยประเมินผลและติดตาม ของMMth น่าจะทำงานได้อย่าง
มีประสิทธิภาพ น้องปาออกมานานแล้วไม่ใช่เพิ่งออก ปัญหาต่างๆคงไม่ต้องรอให้ใคร
เดินไปชี้แนะ
ผมอาจจะคิดมากไปหน่อย เพราะไม่อยากเห็นใครมาเอา คลับนี้เป็นเครื่องมือ
ไลน์ SAFETY กับปัญหาชิ้นส่วนพวงมาลัย มันคนละไลน์กัน
ผมไม่อยากเห็นใครเอา เคส SAFETY  มาพ่วงกับชิ้นส่วนอะไหล่ ให้คนที่มาอ่านเข้าใจผิด
แล้วมองว่า รถค่ายนี้อันตรายมาก ไม่มีความเสถียร SAFETY เลย อันตราย
มันคนละเรื่อง

แต่เพื่อความสบายใจของทุกๆคน ผมขอตอบว่า ผมคงเข้าใจผิด
ขอเอาใจช่วยครับ ให้ท่าน LOVE-mmth   MMth ช่วยแก้ปัญหาด่วน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2012, 02:49:13 pm โดย kittisak.1589 » บันทึกการเข้า

sdb.rayong
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 03:02:52 pm »

ยอดเยี่ยม รอ รอ รอ 
wsura
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 03:04:36 pm »

ผมว่า ป๋าๆ ทำสติกเกอร์แผ่นใหญ่ๆ มาสักแผ่น ติดที่รถ  วิ่งรอบเมือง จังหวัดใครจังหวัดมัน   ที่ทำงานใคร ที่ทำงานมัน น่าจะช่วยเรียกสำนึกความรับผิดชอบของ mmth ได้เร็วขึ้นนะครับ  
pakob
Jr. Member
**

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 04:06:01 pm »

ถ้าไม่รีบทำให้ชัดเจน  จะเสียชื่อหนักกว่านี้แน่ๆ หากมีปัญหาแล้วพิสูจน์ได้จริงนี่

ปาโง่ๆ ณ บ้านทอถัก
liverpooh
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 04:10:19 pm »

หลับ..ลมสงบ.     จบข่าว
kratip
Newbie
*

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 04:17:58 pm »

ลองให้เจ้าของกระทู้ทำดูก่อนนะครับ เข้าใจว่าเจตนาดี อย่าพึ่งไปปรามาสเลยครับเดี๋ยวเสียความตั้งใจ
ถ้าทำได้ก็น่าชื่นชมและต้องขอขอบคุณ แต่ถ้าทำไม่ได้ก็ต้องหาทางอื่นกันต่อไปเพราะทางคลับเองก็เคยพยายามแล้ว
ที่ทำได้ตอนนี้ก็คง ป้องกันตัวเองไปก่อน คอยหมั่นสังเกต และระวัง จนกว่าจะหาทางแก้ไข
Bangbor999 ปาหวาน
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 06:57:22 pm »

เพื่อนอยู่ขอนแก่น ซื้อรถแล้วละ ผมเชียร์ปาเจโร่เต็มที่  เพื่อนก็ดูอยู่2ยี่ห้อ คือโตต้า และมิตซูนี่แหละ และผมก็บอกว่างั้นเข้าไปหาข้อมูลที่ ปาเจโร่คลับดูเผื่อเป็นแนวทางตัดสินใจ ในการซื้อรถ  ผมได้แค่แนะนำข้อดี ข้อเสียของน้องปา ผ่านไป2เดือน เพื่อนถอยรถเรียบร้อย เป็นฟอร์จูน รุ่น50ปี อะไรประมาณนี้  เหตุผลที่เลือกพี่โต เพราะมิตซูมีข้อเสีย สองข้อใหญ่ๆ  คือ  1/ศูนย์บริการห่วยแตก เรื่องนี้ยังพอทน แต่เรื่อง  2/พวงมาลัยล็อก  เพื่อนบอกปัญหาอื่นยังพอแก้ไขได้ ช่วงล่างไม่ดีของพี่โต ก็ยังแก้ได้ แต่ขับรถอยู่ดีๆพวงมาลัยไม่ไปตามใจสั่ง นี่รับไม่ได้  .......จะแก้ไม่แก้ มิตซู ก็คิดเองได้แล้วละ  ......ปัญหาอื่นแก้ได้ พวกมาลัยล็อก.......หลายคนแล้วครับที่ บ๊าบ...บาย  แนวทางแก้ไขของผมเองหุ้มกันน้ำหยดไปพลางๆก่อน  รอมิตซูแก้ไขปัญหา  ขีเกียจฝากชีวิต ไว้กับ QC QA QW สารพัด คิวของมิตซู  ตั้งไว้งั้นแหละแต่แก้ไขปัญหาไม่เป็น .... อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!
prasan.p
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 08:58:31 pm »

ป๋าทั้งหลายคงต้องร่วมกันลงชื่อ แล้วส่งเรื่องให้ สคบ. ตรวจสอบเพื่อแก้ไขแล้ว ดีไหมครับ
เพราะ สคบ. ไม่ทราบเรื่อง เพราะไม่มีเจ้าทุกข์ ร้องเรียน
Osaoka
Full Member

like: 21

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 09:34:23 pm »

ป๋าทั้งหลายคงต้องร่วมกันลงชื่อ แล้วส่งเรื่องให้ สคบ. ตรวจสอบเพื่อแก้ไขแล้ว ดีไหมครับ
เพราะ สคบ. ไม่ทราบเรื่อง เพราะไม่มีเจ้าทุกข์ ร้องเรียน

เอาด้วย

บางทีสิ่งที่เราได้มาอาจจะไม่ดีที่สุด แต่ถ้ามันดีและเหมาะสมสำหรับเรา นั่นก็คงเพียงพอแล้ว
pantawon
Newbie
*

like: 6

เจ้าชายแฮปปี้ 2621

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 09:35:52 pm »

พี่ๆป๋าๆครับเสียเงินเป็นล้านซื้อรถมาใช้แล้ว ก็ใช้รถให้มีความสุขเถอะครับ
ผมกำลังตัดสินใจซื้อ น้องปา เท่าที่ดูข้อมูลโดยใช้สมอง
ประมวลผลออกมาแล้วผมเชื่อว่าผมตัดสินใจไม่ผิดครับ
tojung02
Jr. Member
**

like: 5

น้องปาน้ำเงิน 2.4 กาฬสินธุ์ครับ ID 867

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 10:08:43 pm »

คงจะเหมือนครั้งที่ รถสิบล้อ ฟูโซ่ มีปัญหานั่นหละมั้ง กว่าจะออกมาประกาศว่ารถมีปัญหาก็เลิกผลิตไปแล้ว มิตซูนี่ ไม่เปลี่ยนเลยนะเรื่องความรับผิดชอบต่อชีวิตลูกค้า....ชักไม่มั่นใจแล้วนะครับ ไม่กล้าแนะนำเพื่อนๆต่อแล้วหละ ผมแนะนำไปหลายคันแล้ว ถ้ามีปัญหาแบบนี้เสียห ม า เลยเรา

หนุ่มสงขลา มาเป็นเขยอีสานครับ
chaichanamobile
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 10:23:30 pm »

เพิ่งได้รถมาขับ 4 วัน เข้ามาอ่านแล้วรู้สึกไม่ดีเลย รถราคาเป็นล้าน ตรวจสอบกันยังงัย จะรวมตัวกันเมื่อไหร่ป๋าๆบอกด้วยครับ
LOVE-MMTh
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 10:44:07 pm »

ผมไม่ได้นิ่งนอนใจแต่ประการใดครับผม
มีทางติดต่อแอดมินบ้างไม๊ครับ  อยากได้เป็นเบอร์มือถือน่ะครับ

ple_sticker_phuket
รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี   แค่ขี่แล้วมีความสุข  ก็เพียงพอแล้ว
Hero Member

like: 45

ชอบแต่งรถ แต่เพื่อครอบครัว ต้องตัดใจ ( แต่งแบบแตนๆ)

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 11:11:47 pm »

ผมไม่ได้นิ่งนอนใจแต่ประการใดครับผม
มีทางติดต่อแอดมินบ้างไม๊ครับ  อยากได้เป็นเบอร์มือถือน่ะครับ

ทิ้งเบอร์คุณไว้ในข้อความส่วนตัวหรือ Pm. เดี๋ยวบอกแอดมินโทรกลับให้ครับ  pm. มาที่ผมได้เลยครับ

Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 11:17:34 pm »

ทิ้งเบอร์คุณไว้ในข้อความส่วนตัวหรือ Pm. เดี๋ยวบอกแอดมินโทรกลับให้ครับ  pm. มาที่ผมได้เลยครับ

pm แจ้งไปให้แล้วครับ ป๋าเปิ้ล

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8   ขึ้นบน
  พิมพ์