Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องพวงมาลัยล็อก ใจเย็นๆกันก่อนนะครับ ^^  (อ่าน 31355 ครั้ง)
POPPY
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 09:46:41 pm »

ครับ ป๋าๆทุกๆท่านผมเป็นเจ้าหน้าที่อยู่ MITSUBISHI MOTOR THAILAND ครับผม ผมได้ความรู้มากมายจากมุมมองของป๋าๆในคลับนี้ รวมถึงปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นหลายๆปัญหา
แต่ผมเพิ่งเข้ามาในคลับนี้ได้ไม่นานน่ะครับ ก้อต้องค่อยๆอ่านไป ผมไม่นิ่งนอนใจแน่นอน แล้วตัวผมเองก้อเล่นน้องปาด้วย
ผมจะเข้ามาในคลับทุกวันอยู่แล้วครับผม
ปล.แต่เรื่องศูนย์บริการก้อต้องทำใจนิดนึงครับ อีกไม่นานคงจะดีขึ้นครับถ้ายังมีป๋าๆมาอุดหนุนกันเยอะๆแบบนี้
** CUSTOMER FIRST **
PROUD TO BE MMTh
ยังไงก็ฝากเรื่องนี้ให้ป๋าช่วยดูแลด้วยน่ะครับ  สาธุ

ภายใต้ดวงอาทิตย์นี้ ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 09:47:15 pm »

รอดูผลงานต่อไปครับ  lala lala
LOVE-MMTh
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 09:50:23 pm »

ครับ ป๋าๆทุกๆท่านผมเป็นเจ้าหน้าที่อยู่ MITSUBISHI MOTOR THAILAND ครับผม ผมได้ความรู้มากมายจากมุมมองของป๋าๆในคลับนี้ รวมถึงปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นหลายๆปัญหา
แต่ผมเพิ่งเข้ามาในคลับนี้ได้ไม่นานน่ะครับ ก้อต้องค่อยๆอ่านไป ผมไม่นิ่งนอนใจแน่นอน แล้วตัวผมเองก้อเล่นน้องปาด้วย
ผมจะเข้ามาในคลับทุกวันอยู่แล้วครับผม
ปล.แต่เรื่องศูนย์บริการก้อต้องทำใจนิดนึงครับ อีกไม่นานคงจะดีขึ้นครับถ้ายังมีป๋าๆมาอุดหนุนกันเยอะๆแบบนี้
ยังไงก็ฝากเรื่องนี้ให้ป๋าช่วยดูแลด้วยน่ะครับ  สาธุ
ครับผม ^o^
POPPY
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 09:55:55 pm »

ครับผม ^o^
ต่อไปเราก็จามีฝ่ายประสานงานกับ MMTH  ล่ะ

ภายใต้ดวงอาทิตย์นี้ ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
apichai 139
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 10:30:22 pm »

แจ๋ว.. Wink

ID 1663
ปาดำ 2.5 VG GT 2WD
MY 2012

Life Freedom
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 10:35:30 pm »

พวงมาลัยล๊อคถึงตายเลยนะท่าน ยังบอกให้ใจเย็นๆ ไม่แปลกใจเลยว่าทำมัยมิดซุยถึงห่วยแตกได้ขนาดนี้
savicevic
Jr. Member
**

สมาชิก 0985 ขอนแก่นค๊าบ

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 10:56:38 pm »

oop oop oop oop
LOVE-MMTh
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 11:14:54 pm »

พวงมาลัยล๊อคถึงตายเลยนะท่าน ยังบอกให้ใจเย็นๆ ไม่แปลกใจเลยว่าทำมัยมิดซุยถึงห่วยแตกได้ขนาดนี้
[/quote
ครับผมเข้าใจครับ ว่ามันเป็นเรื่องใหญ่ แต่การจะแก้ไขอะไรมันก็ไม่สามารถทำได้รวดเร็วได้ทุกปัญหาไป เพราะมันมีระบบและขั้นตอนของมันครับ
เพราะใจร้อนไปมันก็แก้ปัญหาไม่ได้ครับ ตอนนี้ก็ต้องให้ป๋าๆที่ใช้รถหมั่นตรวจเช็ค และคอยระมัดระวังเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ
ทุกคนต่างก็รักชีวิต และก็อยากได้สิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเราเหมือนๆกันครับ
ขอบคุณๆป๋าๆทุกท่านด้วยครับผม _/\_
chan
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 11:18:37 pm »

มารอฟังด้วยคน  Cheesy

ไปให้สุดแล้ว.......หยุดที่คำว่าพอ.....
ple_sticker_phuket
รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี   แค่ขี่แล้วมีความสุข  ก็เพียงพอแล้ว
Hero Member

like: 45

ชอบแต่งรถ แต่เพื่อครอบครัว ต้องตัดใจ ( แต่งแบบแตนๆ)

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 01:14:49 am »

[/quote
ครับผมเข้าใจครับ ว่ามันเป็นเรื่องใหญ่ แต่การจะแก้ไขอะไรมันก็ไม่สามารถทำได้รวดเร็วได้ทุกปัญหาไป เพราะมันมีระบบและขั้นตอนของมันครับ
เพราะใจร้อนไปมันก็แก้ปัญหาไม่ได้ครับ ตอนนี้ก็ต้องให้ป๋าๆที่ใช้รถหมั่นตรวจเช็ค และคอยระมัดระวังเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ
ทุกคนต่างก็รักชีวิต และก็อยากได้สิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเราเหมือนๆกันครับ
ขอบคุณๆป๋าๆทุกท่านด้วยครับผม _/\_

ถึงไหนแล้วครับ   ศูนย์ที่ภูเก็ต   รับเคลมเปลี่ยนลูกปืน ประคองพวงมาลัย   โดยใช้ ลูกปืน ข้อเหวี่ยง  เทียบเบอร์ แทนลูกปืนเดิม     แต่ศูนย์อื่น ให้เคลมทั้งแกน   ขอบทสรุป เพื่อความชัดเจนด้วยครับ

MU OUN
Jr. Member
**

like: 11

ปาเจียงฮาย 0958

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 06:32:07 am »

เรื่องพวงมาลัยล็อก ขอเวลาซักนิดนึงนะครับ ขอให้ใจเย็นๆ [/b] ผมจะลองคุยกันดูก่อน ผมไม่รู็ว่าเรื่องราวมันเป็นมายังไงบ้าง นานแค่ไหนแล้ว หลังๆมาผมเห็นเริ่มเป็นกันมาเยอะ  แล้วมันเป็นเคส SAFETY  ด้วย ยิ่งเป็นเรื่องใหญ่มากๆ ผมจะลองคุยกับทีมที่เกี่ยวข้อง แล้วจะพยายามนำชิ้นส่วนมาวิเคราะห์แล้วหาวิธีการแก้ปัญหาให้หาย
**เพราะผมก็เป็น 1 ในคนที่ใช้น้องปา 2.4 เหมือนกันครับ  **
ป๋าๆท่านใดมีข้อคิดเห็นหรืออย่างไรมาแลกเปลี่ยนกันได้ครับ
ปล.ผมไม่อยากให้ลูกค้า ป๋าๆหลายๆท่านต้องรู้สึกไม่ดีกับ MMTh และย้ายไปเล่นค่ายอื่นกันครับ
วันจันทร์นี้ผมจะคุยกันดูเลยครับ
ขอขอบคุณในความกรุณา ไหน ๆก้อไหนๆ แล้ว รบกวนรีบดำเนินการโดยด่วนเลย โดยไม่ต้อง ลองคุย ลองคิด ค่อยๆ หาทางแก้ไข  จะพยายาม อะไรแบบนี้  ก่อนที่จะ
-ลูกค้าต้องมาก่อน และถ้าตาย ลูกค้าต้องตายก่อน ถึงจะค่อยคิดจะแก้
-ลูกค้าหนีไปค่ายอื่นเยอะมาก ยิ่งเดี๋ยวนี้พี่โต ออกรุ่น 2.5 มาตี  ผมยังนึกเสียดายเลย
-อย่าใช้คำว่า  ต้องทำใจ นะครับ มันเป็นธุรกิจที่ต้องมีมาตรฐานในระบบนะครับ  ไม่ใช่รอมีลูกค้าเยอะ ๆ ถึงจะปรับปรุง

แต่สงสัยว่า  จขกท. เป็น จนท.ในระดับไหนล่ะ  ระดับผู้บริหาร ระดับคีย์แมนหรือระดับพนักงานทั่วไป มีสิทธิ์มีเสียงขนาดไหน ช่วยไขความกระจ่างและเพิ่มความมั่นใจให้ผู้ที่ถลำตัวมาใช้ผลิตภัณฑ์นี้ด้วย จะขอบคุณอย่างยิ่ง (เนี่ยเห็นไหม ลูกค้าต้องขอบคุณบริษัท นะเนี่ย)  แต่ผมคิดว่าก้อยังดีที่มีมวยแทนมาอ่านมาแสดงตนในบอร์ดนี้  อ๋าย!!!!!

หลวงพ่อเพชรคู่เมือง ลือเลื่องปลาบึกหาดไคร้  แหล่งผ้าทอน้ำไหล ประตูใหม่สู่อินโดจีน
bank_dindam
Jr. Member
**

like: 40

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 07:09:15 am »

รอฟังด้วยคนครับ
NON_ER
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 07:28:28 am »

ซักวันถ้าสมาชิกเรามีใครเกิดประสบปัญหานี้ถึงขับล้มหมอนนอนเสื่อผมคนหนึ่งละที่จะบุกไปสำนักงานใหญ่ ใครจะไปกับผมบ้าง ฟ้องแมร่งเลยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆดูสิคนขับน้องปาก็คนไปรวมกันที่ สนง.ใหญ่ รับรองมีมิตติ้งแน่ๆๆ
SEXY BOY
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 08:05:36 am »

ผมว่าท่าน LOVE-MMTH ให้สมาชิกใจเย็นๆ กรณีนี้เย็นไม่ไหวหรอกนะครับ ผมซื้อมาปามาเพื่อเป็นรถที่ใช้ในครอบครัวครับ
มีทั้งพ่อแม่ลูกและเพื่อนบ้าน  ผมเข้าใจว่าปัญหานี้มีมานานแล้วป๋าๆก็พยามที่จะช่วยเหลือสมาชิกกระทั้งรวบรวมปัญหาต่างๆ
และรวมตัวเพื่อนสมาชิกไปที่สำนักงานใหญ่อีกครั้งครับ พี่โตแอร์แบ็คดังสคบ.ยังมีคำสั่งให้หยุดจำหน่ายไว้ก่อนเพื่อให้ผู้ชำนาญ
ตรวจสอบความปลอดภัยก่อนจึงจะสามารถขายได้ครับ

ผมว่ารีบสรุปปัญหาและหาทางออกที่ดีด่วนที่สุดครับคงใจเย็นไม่ไหว

ด้วยความนับถือจากใจจริงครับ
excellent
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 08:43:10 am »

ผมเริ่มหวั่นไหวกับปัญหานี้แล้วครับ. ผมไม่อยากให้คนที่ผมรักต้องมาเสี่ยงกับเรื่องนี้. ผมคงต้องรอให้มีความกระจ่าง
ในการแก้ไขปัญหานี้ก่อน. ถ้าแก้ไม่ได้ผมคงไปออกรถค่ายอื่นแน่ครับ( แต่ก็ยังรักน้องปานะ) ฮือๆๆ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8   ขึ้นบน
  พิมพ์