Languages
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ***ร้องเรียนพวงมาลัยล็อค MMTH***  (อ่าน 204313 ครั้ง)
sirisak
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #180 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 09:30:02 am »

ผมว่า คณะผู้กรรมการบอร์ดนี้นัดมามาเลยครับผมว่ามีคนเห็นความสำคัญมากยิ่งขึ้น  ไม่อยากให้เหตุการร้ายเกิดต่อคนที่เรารักไม่ว่าครอบครัวหรือเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในคลับของเรา ใครไม่ไปผมไปด้วยแน่นอน ไปตอนนี้ดีกว่าไปตอนต้องเสียสิ่งที่เรารักไป
kens0493
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #181 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 05:15:08 pm »

ผมกะว่าจะไปจองนะเนี่ย มาเจอแบบนี้จะทำอย่างไรเนี่ย  ไปหาพี่โตก็รอ 4-6 เดือนจะได้รถ  มาหาน้องปา 3 อาทิตย์  และพวงมาลัยล็อก   จะทำอย่างไรเนี่ย ตัดสินใจไม่ถูกเลยท่านใดแนะนำหน่อยครับ
cheowchan
Newbie
*

like: 1

... น้องใหม่ครับ

« ตอบ #182 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 09:39:50 pm »

... รับรถเดือนหน้า 2 พ.ย.2555 ยังไงกันครับ ใครใช้รุ่น 2012 เจอปัญหานี้ที่ว่าได้รับการแก้ไขบ้างหรือไม่ครับ อันตรายมากน่ะครับ เดิมใช้โตโยต้าพรีรันเนอร์ 3 ปี 50000 โล ไม่เคยมีปัญหาเรื่องเครมสักชิ้น จะโดดข้ามค่ายมาคบมิตซูสงสัยจะโดนหวยหรือเปล่า รบกวนผู้ใช้งานจริงแจ้งผลด้วยครับ

ปาเมืองลิง ID 2560
ยิ้มง่าย ไหว้เก่ง เป็นกันเอง ทักทายบ้างน่ะครับ
kens0493
Newbie
*

« ตอบ #183 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 04:28:02 pm »

... รับรถเดือนหน้า 2 พ.ย.2555 ยังไงกันครับ ใครใช้รุ่น 2012 เจอปัญหานี้ที่ว่าได้รับการแก้ไขบ้างหรือไม่ครับ อันตรายมากน่ะครับ เดิมใช้โตโยต้าพรีรันเนอร์ 3 ปี 50000 โล ไม่เคยมีปัญหาเรื่องเครมสักชิ้น จะโดดข้ามค่ายมาคบมิตซูสงสัยจะโดนหวยหรือเปล่า รบกวนผู้ใช้งานจริงแจ้งผลด้วยครับ

เอไมาทราบว่า  V6 3.0  ปี 2012 มีปัญหามั้ยน่า ถ้าไม่มีจะได้ตัดสินใจจอง ถามทุกท่านครับ
ram
Newbie
*

« ตอบ #184 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 11:07:20 pm »

พรุ้งนี้กำลังจะจองปาเจโร่2.4เจอแบบนี้แล้วจาทำไงดีเฟืองหอนรับได้ โช๊ครั่วเคลมได้ พวงมาลัยล๊อคไม่รู้ว่าจาได้อยู่เคลมหรือเป่าเคลียดครับใครก้อได้ช่วยบอกหน่ยอว่าผมควรทำอย่างไรดี
Southern man
Newbie
*

« ตอบ #185 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 08:55:13 am »

ยังไม่เคยโดนเคลม แต่เอาด้วยคน ร่วมด้วยช่วยกัน  hi
kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« ตอบ #186 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 08:00:15 pm »

พรุ้งนี้กำลังจะจองปาเจโร่2.4เจอแบบนี้แล้วจาทำไงดีเฟืองหอนรับได้ โช๊ครั่วเคลมได้ พวงมาลัยล๊อคไม่รู้ว่าจาได้อยู่เคลมหรือเป่าเคลียดครับใครก้อได้ช่วยบอกหน่ยอว่าผมควรทำอย่างไรดี

ไปจองเลยครับ และใช้ให้มีความสุข

พวงมาลัยมันไม่ล็อคหรอกครับ

ลูกปืนพวงมาลัยมันเป็นลูกกลมๆวิ่งอยู่ภายในเสื้อ

เมื่อใช้ไปมันอาจจะเกิดลูกปืนบิ่น กระทเาะได้

ทุกอย่างเรียกลูกปูนแตกทั้งหมด ทั้งๆที่มันไม่ได้แตกละเอียด

แค่บิ่นไปนิดหน่อยเขาก็เรียกแตกครับ

แต่ไอ้การที่มันบิ่นนิดเดียวมันก็มีผลทำให้การเคลื่อนตัว

ของลูกปืนสะดุดได้ ทำให้การหมุนไม่สมูช ไม่ราบรื่น

มีอาการสะดุด ซึ่งเมื่อเกิดอาการนี้เราจะรับรู้ได้

คือพวงมาลัยมันหมุนสะดุดๆ. กึกๆ แต่ไม่ถึงกับล็อคติดตาย

มีรถน้อยรุ่น น้อยคันที่ติดตั้งลูกปืนแล้วติดเสื้อลูกปืนยึดกับตัวรถ

ตรงบริเวณ กากบาท พวงมาลัย เหมือนปาเจโร่ สปอร์ตนี้

เมื่อติดเสื้อลูกปืนกับตัวรถ ไอ้ตรงที่ติดมันก็เป็นจุดที่มีหยดน้ำ

จากท่อแอร์หยดใส่พอดิบดอดี นานเข้านอกจากเกิดลูกปืนแตก

ยังเกิดสนิมตรงลูกปืนตัวนี้อีกด้วย. ทำให้เกิดสนิมที่ตัวเสื้อและลามไป

ถึงตัวลูกปืน   ถ้าใช้ด้วยความรอบครอบ. หมั่นสังเกตุบ่อยๆ

เราก็จะสามารถใช้รถได้เป็นปกติ. หมั่นตรวจสอบด้วยการ

สังเกตุการหมุนที่ราบรื่นหรือไม่เป็นปกติทุกครั้ง สังเกตุเสียง

มีเสียงผิดปกติหรือไม่. ไม่ใช่ขึ้นสตาร์ทรถได้ก็เปิดเพลงกระหึ่ม

ขับรถได้ก็ขับอย่างเดียว ต้องหัดสังเกตุว่ามีอะไรผิดปกติบ้างหรือไม่

หูฟังเสียง ตาดู เมื่อพบอาการอะไรผิดปกติก็เข้าตรวจเช็คครับ

จะไม่เกิดเหตุการณ์ที่น่ากลัว

tonggo
Newbie
*

« ตอบ #187 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:21:31 pm »

เป็นปัญหาที่น่ากลัวนะครับ ยอมรับเลยว่าตอนแรกผมสนใจ pjs มาก ก็เลยเข้ามาหาข้อมูลก่อนตัดสินใจจะไปจองรถ ปัญหาอื่น ๆ ผมยอมรับได้ แต่เรื่องพวงมาลัยเนี่ยสิทำให้ผมลังเลใจเลย ยังไงก็อยากจะฝาก mmthไว้ด้วยครับ ว่าท่านกำลังจะเสียลูกค้าไปอีกหลายคนกับการที่ท่านไม่ใส่ใจในสิ่งที่เกิดขึ้น หรือว่าท่านคิดว่ายอดขายดีอยู่แล้วจึงไม่จำเป็นที่จะต้องใส่ใจ ถ้าเป็นแบบนั้นจริง ๆ ผมก็คงต้องตัดใจจาก pjs ที่ผมชอบ กลับไปดูยี่ห้ออื่นแทน ซึ่งผมบอกได้เลยครับว่าเสียดายมาก แต่ถ้าท่านออกมารับปากว่าจะแก้ไข ผมและคนอื่น ๆ อีกมากมายก็คงจะอดทนรอได้ เพราะเราชอบเจ้า pjs จริง ๆ
ram
Newbie
*

« ตอบ #188 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 11:45:28 am »

ไปจองเลยครับ และใช้ให้มีความสุข

พวงมาลัยมันไม่ล็อคหรอกครับ

ลูกปืนพวงมาลัยมันเป็นลูกกลมๆวิ่งอยู่ภายในเสื้อ

เมื่อใช้ไปมันอาจจะเกิดลูกปืนบิ่น กระทเาะได้

ทุกอย่างเรียกลูกปูนแตกทั้งหมด ทั้งๆที่มันไม่ได้แตกละเอียด

แค่บิ่นไปนิดหน่อยเขาก็เรียกแตกครับ

แต่ไอ้การที่มันบิ่นนิดเดียวมันก็มีผลทำให้การเคลื่อนตัว

ของลูกปืนสะดุดได้ ทำให้การหมุนไม่สมูช ไม่ราบรื่น

มีอาการสะดุด ซึ่งเมื่อเกิดอาการนี้เราจะรับรู้ได้

คือพวงมาลัยมันหมุนสะดุดๆ. กึกๆ แต่ไม่ถึงกับล็อคติดตาย

มีรถน้อยรุ่น น้อยคันที่ติดตั้งลูกปืนแล้วติดเสื้อลูกปืนยึดกับตัวรถ

ตรงบริเวณ กากบาท พวงมาลัย เหมือนปาเจโร่ สปอร์ตนี้

เมื่อติดเสื้อลูกปืนกับตัวรถ ไอ้ตรงที่ติดมันก็เป็นจุดที่มีหยดน้ำ

จากท่อแอร์หยดใส่พอดิบดอดี นานเข้านอกจากเกิดลูกปืนแตก

ยังเกิดสนิมตรงลูกปืนตัวนี้อีกด้วย. ทำให้เกิดสนิมที่ตัวเสื้อและลามไป

ถึงตัวลูกปืน   ถ้าใช้ด้วยความรอบครอบ. หมั่นสังเกตุบ่อยๆ

เราก็จะสามารถใช้รถได้เป็นปกติ. หมั่นตรวจสอบด้วยการ

สังเกตุการหมุนที่ราบรื่นหรือไม่เป็นปกติทุกครั้ง สังเกตุเสียง

มีเสียงผิดปกติหรือไม่. ไม่ใช่ขึ้นสตาร์ทรถได้ก็เปิดเพลงกระหึ่ม

ขับรถได้ก็ขับอย่างเดียว ต้องหัดสังเกตุว่ามีอะไรผิดปกติบ้างหรือไม่

หูฟังเสียง ตาดู เมื่อพบอาการอะไรผิดปกติก็เข้าตรวจเช็คครับ

จะไม่เกิดเหตุการณ์ที่น่ากลัว
ขอบคุณครับ เพื่อนผม2คนที่ใช้มาก็บอกว่าใช้มายังไม่เจอปัญหาอะไรแล้วก็บอกอีกว่า ถ้ารักแล้วซื้อเลย
mrpualv6
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #189 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 10:24:53 pm »

ผมออก V6 ติด LPG ผ่านศูนย์ 25/10 ตัวรถไม่มีปัญหาอะไร  แต่มีเรื่อง Sales  คือจองสีขาว ได้สีน้ำตาล ให้ของแถมก็ยังไม่ครบ พรมยางแถมก็สุดห่วย พรมแบบ Taxi ดูๆแล้วเป็นที่ผู้บริหารศูนย์นี้  ศูนย์ ก.ไ...
ไม่ใกล้ Office คงออกที่่อื่นไปแล้ว  ติด LPG ประหยัดแนะนำ AC เห็นกินใกล้เคียงกับเก๋งเครื่อง 1700-1800 ก็มี ของผม EG OPD รอดูว่า Run In 3,000 โลจะกินน้อยกว่า 2.2 บาท/กิโลเมตรได้มั้ย ตอนนี้เลย 2222 กิโลไปแล้ว
jackey
Newbie
*

« ตอบ #190 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 03:59:08 am »

สนใจคันนี้มากครับ แต่เจอเรื่องพวงมาลัยผมกลัวเลย
chetupon
Newbie
*

« ตอบ #191 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 03:29:36 pm »

แจ้งมาเลยครับ ผมคิดว่า 80% ต้องการไปร่วมขบวนแน่นอน แจ้งวันเลยครับ จะไปปิดถนนที่ไหนว่ามาเลยยย
Nasembe Sport
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #192 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 01:24:55 pm »

ผมไปด้วยึรับหากต้องการจำนวนในการร้องเรียนเราไม่ได้ไปเพื่อกลั่นแกล้งผู้ผลิตแต่เพื่อคุณภาพของผลิตภันท์ แต่ส่ิงนึงที่อยากบอกพี่ๆเพื่อนๆรถผมยางไม่เจออาการเหล่านั้นและอยากให้คนที่เจอเข้าใจว่าทุกยี่ห้อมีปัญหาแต่เขาต้องรับผิดชอบนี่เปนสิ่งนึงที่มิตซูยางขาดอยู่เนื่องด้วยตลาดหลักของเขาไม่ใช่เมืองไทยๆเปนเพียง20%ของจำนวนการผลิตเท่านั้นแต่มองในแง่ดีผมว่ามิตซูเปนรถท่ีมีมาตรฐานมากกว่าหลายๆยี่ห้อผมคงไม่เอ่ย ยกตัวอย่างช่วงล่างร่อน,เบรคแตก,ถูกยกเลิกการนำเข้าไปขายในอเมริกาและยุโรป แต่เขาเอากลับมาทำมาร์เก็ตติ้งใหม่ โฆษณาสวยหรูรักโลก เขาเหนคนไทยกินหย้าเลยเอากลับมาผลิตขายต่อที่ไทย ล่าสุดรถยี่ห้อนี้ที่รู้มากำลังมีคดีเรื่องขับไปอยู่ดีๆดับกลางทางให้คำตอบลูกค้าชุ่ยว่าน้ำมันไม่มีคุณภาพถ้าผมเปนessoผมจาฟ้องกลับด้วย นี่คือตัวอย่างของปัญหาครับผมพูดเพื่อให้คนที่โดนหรือคิดที่จะซื้อคุณใจต้องนิ่งพอ ปัญหามานมีไว้ให้แก้ ไม่ได้เอาไว้แบก เพราะฉะนั้นสามัคคีคือพลังผมยางไม่เจออาการไดแต่ขอไปด้วยให้ไปป่าวครับพี่น้อง!

ปล.ธนา หอมกิจ 0863637351คร๊าปปปปปปป!

ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แบกหรือนั่งทับฉันใด เมื่อหาทาออกไม่ได้กะไปออกตรงทางเข้าสิคร๊าปปป!
pla & lek
Newbie
*

« ตอบ #193 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 09:10:47 pm »

ตกลงมีผู้ลงทะเบียนพวงมาลัยลอ๊กบ้างไหมคับท่านหัวหน้าสมาชิกจะได้เตรียมตัวไปMMTHซะที

ปลา บ้านฉาง 08-60979169 ID 2319
 "มิตรภาพดีดี มีที่ปาเจโร่สปร์อต"
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #194 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 09:14:27 pm »

ใครมีปัญหาส่งข้อมูลให้แอดมินเลยคับ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20   ขึ้นบน
  พิมพ์