Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 ... 20   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ***ร้องเรียนพวงมาลัยล็อค MMTH***  (อ่าน 204549 ครั้ง)
paje_E20NYA
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #75 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 10:46:43 pm »

ร่วมด้วย1เสียงครับ จะได้ลางานด้วยเช่นกันกับป๋าๆท่านอื่นครับ
My 2011 vg turbo 178hp 4wd
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2012, 10:49:51 pm โดย paje_E20NYA » บันทึกการเข้า

ID No. 0449  (PJS 2011 4X4  4WD 178 HP)
boy_gls
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #76 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:12:53 am »

อยากให้เปิดกระทู้ใหม่ รับรายละเอียดปัญหา เลขทะเบียน ปีรถ ช่วงวันเวลาที่มีปัญหา รวบรวมกันเยอะๆ จะได้อัดกับ MMTH เพื่อเรียกร้องสิทธิเราซะทีครับ อ๋าย!!!!!

ปาแหลมฉบัง NO.2032
num 1542
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #77 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 10:11:30 am »

ผมว่าเราน่าจะเริ่มลงทะเบียนร่วมตัวกันไปที่ MMTH นะครับ เรื่องพวงมาลัยล็อค มันไม่ใช่เรื่องธรรมดานะครับ มันเรื่องใหญ่ถึงกับชีวิตเราและครอบครัว  ไปกันสัก สองสามร้อยคัน จะได้เป็นข่าว คราวนี้ MMTH อยู่เฉยๆไม่ได้แล้วครับ(ถ้ารอให้เกิดปัญหามากกว่านี้ไม่รู้ว่าเพื่อนสมาชิกเราคนไหนจะโชดร้ายก่อนที่ทางMMTH จะแก้ไขให้)
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #78 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 03:08:58 pm »

อยากรวมตัวกันไปเรียกร้องไวๆจังครับ

ผมว่าเป็นปัญหาที่อันตรายที่สุดต่อชีวิตและครอบครัวครับ

ถ้ามิตซูไม่ออกมาดูแล ผมจะขายรถทิ้งเลยครับ

จะขาดทุนไม่กี่แสนก็ไม่เป็นไรครับ ชีวิตครอบครัวสำคัญกว่า yes!!

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« ตอบ #79 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:38:33 pm »

red heart

ด่อนวังจันทร์2024
Jr. Member
**

like: 6

ทำทุกๆวันให้เป็นวันที่ดีที่สุด

« ตอบ #80 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:09:58 am »

ขอไปด้วยคนนะครับ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #81 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:15:16 am »

ร่วมด้วยช่วยกันครับ ถูกต้องตามที่ป๋าๆว่ามาเราต้องมีข้อมูลซึ่งช่วงนี้เป็นช่วงรวบรวมข้อมูลครับ

เดี๋ยวทาง admin จะขอข้อมูลว่าต้องการแบบไหน ถ้าใครมีก็ส่ง PM ไปเราจะทำแบบแน่นหนา รัดกุม Cool

good good

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
papabu
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #82 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 05:09:28 pm »

ผมรอมาหลายกระทู้แล้วที่จะรวบรวมพลเข้าร้องเรียนกับบริษัทฯ  แต่ก็เงียบหลายๆ กระทู้...กระทู้นี้ ขอให้มีผลต่อเนื่องหน่อยเถอะครับ  เอาไงเอากันครับ ไปกันสักสองสามร้อยคน แจ้งรวมพลกันทั้งประเทศก็ดีครับ ก็อยากรู้เหมือนกันว่า มิตซูไทย จะยังนิ่งเฉยอยู่อีกหรือเปล่า

ผมใช้รุ่น VGturbo4x4 2011 ออกรถเมือ 5 พฤษาภาคม 2011  เคลมมาแล้วสามครั้งคือ
1.ซ่อมซีลห้องเกียร์รั่วซึม  เคลมโดยการซ่อมใส่ซิลิโคน แทนประเก็น ที่มาจากโรงงาน (ประเก็นห่วยทำไมไม่ให้ซัพพลายเออร์เปลียนใหม่)
2.โช๊คอัพหลังซ้ายรั่ว  เคลมโดยการเปลียนใหม่ ข้างเดียว  ข้างขวา แค่เช็ดน้ำมันที่เยิ่ม อ้างว่าการเยิ่มยังไม่มากพอ(มันจะให้เยิ่มจนแฉะเลยเหรอ)
3.VG turbo น้ำมันรั่ว  เคลมโดยการเปลียนใหม่ ทั้งลูก  (แต่กว่าจะได้เคลม ต้องโวยวาย ออกแรงหน่อยถึงจะเปลียนให้  ตอนแรกจะแค่ซ่อมเช็ดคราบน้ำมัน)

นี่ผ่านมาหนึ่งปีแล้ว ยังต้องลุ้นว่า จะมีอะไรเสียหายอีกบ้าง   พวกเราต้องรักษาสิทธิของผู้บริโภคแล้วละครับ ถ้าปล่อยไว้อย่างเดิม มันจะไม่มีเป็นธรรมกับพวกเราที่เสียเงินซื้อรถรุ่นนี้มาแล้วต้องมากังวลไม่มั่นใจกับเงินที่ต้องเสียไป

สรุปได้เมือไหร่ แจ้งทางเมลล์ให้กับสมาชิกทุกท่านด้วยครับ
คนไร้สังกัด
Hero Member

like: 37

« ตอบ #83 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 05:19:15 pm »

ไปถึงใหนแล้ว
แล้วจะทำยังไงบ้าง แจ้งความคืบหน้าด้วยครับ

จะเข้ามาติดตามตลอดดดดดดดด........................ครับ อย่าให้เงียบไปนะครับ
 u u u u u

กระทู้เริ่ม
 ***ร้องเรียนพวงมาลัยล็อค MMTH***
« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 11:20:59 am »  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2012, 06:32:36 pm โดย pa-jj No.60 » บันทึกการเข้า

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #84 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 05:36:04 pm »

ทางแอดมินและคณะกรรมการไม่ได้เงียบหายไปนะคับ....แต่ตอนนี้กำลังประชุมเมื่อได้ขอสรุปจะแจ้ง
หน้าบอร์ดให้สมาชิกที่ประสบปัญหาได้ลงชื่อกันคับ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
คนไร้สังกัด
Hero Member

« ตอบ #85 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 05:58:29 pm »

ทางแอดมินและคณะกรรมการไม่ได้เงียบหายไปนะคับ....แต่ตอนนี้กำลังประชุมเมื่อได้ขอสรุปจะแจ้ง
หน้าบอร์ดให้สมาชิกที่ประสบปัญหาได้ลงชื่อกันคับ

อุ๊ย!!!!MODมาตอบแล้วเป็นปลื้ม
รอความคืบหน้าต่อไป
 u

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #86 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 06:00:38 pm »

เรียนคณะแอดมินฯ ที่กำลังรวบรวมเรื่องปัญหาของน้องปาฯอยู่ครับ

เมื่อวานผมได้ PM จากพี่คนนึง ซึ่งเพิ่งสมัครเข้ามาเป็นสมาชิก และแจ้งเรื่องนี้ ซึ่งพี่เขาอาจจะสุ่มเอาในการเลือกส่งมาหาผม
พี่เค้าเดือดร้อนจากอุบัติเหตุที่เกิดจากการขับปาเจโร่สปอร์ต ลองอ่านเนื้อหาที่อยู่ใน PM นะครับ

ดิฉันคือคนหนึ่งที่เกิดอุบัติเหตุจากพวงมาลัยรถล็อก รถยังป้ายแดงอยู่เลย ทำให้ดิฉันต้องเสียนิ้วมือขวาไปหลายนิ้ว อยากขอคำแนะนำว่าจะทำอย่างไรหรือติดต่อกับบริษัทมิตซูอย่างไรดี โทรไปก็บอกจะตรวจสอบให้แต่ก็ไม่ได้คำตอบอะไรเลยค่ะ ส่วนรถนั้นพลิกคว้ำซ้อมไม่ได้เลยค่ะและไม่อยากให้คนที่ใช้อยู่ประสพเหตุแบบนี้ค่ะ
  ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
 เอกสารที่ต้องเตรียมมีอะไรบ้างคะ เหมือนเขาจะโยนภาระไปให้ประกันทั้งหมด แต่มาพิจารณาแล้ว มันไม่ได้ขับด้วยความประมาท ไม่ได้ขับรถชน ไม่มีคู่กรณี ดิฉันได้สติตลอดเหตุการณ์และสามีดิฉันก็นั่งไปด้วย และดิฉันมาทราบว่าช่วงที่ดิฉันออกรถเป็นช่วงที่รถขายดีมากไม่ทราบว่าผลิตเสร็จแล้วได้ตรวจสอบบ้างหรือเปล่า พักหลังจะได้ยินข่าวบ่อยขึ้น บางคนคิดว่าประกันภัยจ่ายนั้นคือบริษัทจ่ายแล้วจบกันไปและเมื่อไรจะเดินทางไปร้องเรียนดิฉันยินดีร่วมด้วย ขอบคุณอีครั้งและขอโทษที่รบกวนเพราะเห็นคุณ onlineอยู่ค่ะ
  ตู่ (084-863-xxxx)ถ้าทางเวปอยากได้ขอ้มูลเพิ่มเพราะดิฉันพิมพ์ไม่ค่อยถนัด มือเดียว

ถ้าอยากได้ข้อมูล หรือ เบอร์โทรพี่ตู่ PM หาผมนะครับ ขอบคุณครับ
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« ตอบ #87 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 06:12:01 pm »

เรียนคณะแอดมินฯ ที่กำลังรวบรวมเรื่องปัญหาของน้องปาฯอยู่ครับ

เมื่อวานผมได้ PM จากพี่คนนึง ซึ่งเพิ่งสมัครเข้ามาเป็นสมาชิก และแจ้งเรื่องนี้ ซึ่งพี่เขาอาจจะสุ่มเอาในการเลือกส่งมาหาผม
พี่เค้าเดือดร้อนจากอุบัติเหตุที่เกิดจากการขับปาเจโร่สปอร์ต ลองอ่านเนื้อหาที่อยู่ใน PM นะครับ

ดิฉันคือคนหนึ่งที่เกิดอุบัติเหตุจากพวงมาลัยรถล็อก รถยังป้ายแดงอยู่เลย ทำให้ดิฉันต้องเสียนิ้วมือขวาไปหลายนิ้ว อยากขอคำแนะนำว่าจะทำอย่างไรหรือติดต่อกับบริษัทมิตซูอย่างไรดี โทรไปก็บอกจะตรวจสอบให้แต่ก็ไม่ได้คำตอบอะไรเลยค่ะ ส่วนรถนั้นพลิกคว้ำซ้อมไม่ได้เลยค่ะและไม่อยากให้คนที่ใช้อยู่ประสพเหตุแบบนี้ค่ะ
  ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
 เอกสารที่ต้องเตรียมมีอะไรบ้างคะ เหมือนเขาจะโยนภาระไปให้ประกันทั้งหมด แต่มาพิจารณาแล้ว มันไม่ได้ขับด้วยความประมาท ไม่ได้ขับรถชน ไม่มีคู่กรณี ดิฉันได้สติตลอดเหตุการณ์และสามีดิฉันก็นั่งไปด้วย และดิฉันมาทราบว่าช่วงที่ดิฉันออกรถเป็นช่วงที่รถขายดีมากไม่ทราบว่าผลิตเสร็จแล้วได้ตรวจสอบบ้างหรือเปล่า พักหลังจะได้ยินข่าวบ่อยขึ้น บางคนคิดว่าประกันภัยจ่ายนั้นคือบริษัทจ่ายแล้วจบกันไปและเมื่อไรจะเดินทางไปร้องเรียนดิฉันยินดีร่วมด้วย ขอบคุณอีครั้งและขอโทษที่รบกวนเพราะเห็นคุณ onlineอยู่ค่ะ
  ตู่ (084-863-xxxx)ถ้าทางเวปอยากได้ขอ้มูลเพิ่มเพราะดิฉันพิมพ์ไม่ค่อยถนัด มือเดียว

ถ้าอยากได้ข้อมูล หรือ เบอร์โทรพี่ตู่ PM หาผมนะครับ ขอบคุณครับ

โหป๋าแจ๊ค ผมได้อ่านที่เค้าส่ง พีเอ็ม ต้องบอกตรงๆ ว่า น่าเห็นใจมากๆครับ

สำหรับปัญหาต่าง ๆ เหล่านี้ พวกเราต้องรวมตัวเพื่อให้เกิดพลังกันแล้วละครับ

บอมบ์คุง
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #88 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 06:14:07 pm »

ตายแล้ว.  ผมใกล้จะรับรถแล้วจะให้ทำยังไงดีครับ. สรุปแล้ว น้องปาไม่ดีหรอครับ Cry Satu Cry

รหัส 2126.  รักน่ะ ^o^  ^o^
คนไร้สังกัด
Hero Member

« ตอบ #89 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 06:22:53 pm »

อ่านข้อความป๋าJackแล้วเศร้าใจจัง
----------------------------------------------------
ส่วนตัวผมโชคดีที่ไม่เกิดปัญหาแบบนี้ เจอแต่อาการพวงมาลัยฝืดขัด(เลียวแล้วติดไม่ถึงกับล็อค) ทนวิงเข้าศูนย์ กว่าจะเครมได้ก็เข้าศูนย์ที่2
เข้าศูนย์ที่ 1 บอกเปลี่ยนแล้วต้องจายเงินเครมไม่ได้ (ต้องจ่าย 5000+)
เข้าศูนย์ที่2 ยอมซอมให้(ไม่รู้เรียกเครมหรือเปล่า)แต่ไม่ทั้งชุด เปลี่ยนแต่ลูกปืนอย่างเดียว (จ่ายไม่กี่ร้อย)เดี๋ยวหาไปเสร็จมาให้ดู
 u

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 ... 20   ขึ้นบน
  พิมพ์