Languages
หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ***ร้องเรียนพวงมาลัยล็อค MMTH***  (อ่าน 204392 ครั้ง)
BONG AUN
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #255 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 11:05:28 am »

Cool  ผมเป็นอีกคนหนึ่งครับที่หลงรัก น้อง ปา ฯ และก็จัดการจองเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ  ผมจองทั้งๆที่รับทราบปัญหาเพราะศึกษาหาข้อมูลในเวปนี้มาตลอดตอนแรกก็กลุ้มครับเพราะจองไป 5 พันบาท แถมจองกับศูนย์ที่ได้ขึ้นซื่อว่าโดนด่ามากที่สุดในเวปแห่งนี้ครับ ผมคิดมากจนถึงขั้นจะยอมเสียเงินจองเพื่อไปซื้ออีกยี่ห้อ แต่พอมาคิดอีกทีโดยเอาสติปัญญาของตัวเองและของพี่ๆน้องๆในเวปแห่งนี้มาไตร่ตรองทำให้ทราบว่า ทุกปัญหามีทางแก้ไขครับ ไม่ใช่เรื่องใหญ่มากมายอะไร เพราะอีกอย่างมีประสบการณ์ในการออกรถอีสุ 2.5 คอมมอนเรลตัวแรกป้ายแดงแต่ซ่อมยังกะรถมือสองเลยทำใจได้ จึงอยากจะนำเรียนพี่ๆน้องๆว่า อย่าไปวิตกอะไรจนเกินเหตุครับ ถือว่า เสียก็ซ่อม พังก็เปลี่ยน อะไรที่ยังไม่เกิดก็อย่าไปคิดมัน อะไรที่เกิดแล้วก็นำไปแก้ไข เพราะทุกยี่ห้อมันมีปัญหากันทั้งนั้น  ค่อยๆคิดครับแต่อย่าเครียด มีอะไรก้มาปรึกษากันครับ
..ปล.  / ผมขอสมัครเป็นน้องใหม่ในเวปนี้ซะเรยนะครับ สาธุ  และอีกอย่างสำหรับความคิดเห็นส่วนตัวจร๊งๆ ผมคิดเสมอว่า ทุกท่านที่สามารถซื้อน้อง ปาฯ มาขับได้ ก็สามารถที่จะซื้อรถประเภทนี้ได้ทุกยี่ห้อครับ แต่ที่เลือกน้อง ปาฯ เพราะทุกท่านมีความเป็นตัวของตัวเองรวมทั้งยืนอยู่บนแนวคิดในหลักการและเหตุผลครับ  และขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการใช้น้อง ปาฯ ของท่านให้มากๆนะครับsmile..
IPAN 2
Newbie
*

« ตอบ #256 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 08:26:20 pm »

รถผมปี13วิ่ง10000โลมีอาการกึกกักเวลายูเทินแต่ขับเร็วนิ่งมากผมเครมแกนพวงมาลัยแล้วหาย    3861มาจากที่ราบสูง
Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #257 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 04:21:09 am »

like like like like like like ขับปาเจโรสปอร์ตมา 4 ปีแล้วครับ  เคยเข้าศูนย์เรื่องแกนพวงมาลัยคลอน 2 ครั้ง ครั้งแรกให้แฟนไปเอารถไปเช็ค ไม่รู้ทำอะไรให้บ้าง ไม่หายยังเป็นเหมือนเดิม//ครั้งที่ 2 ผมไปเองแต่เปลี่ยนศูนย์ เขาเปลี่ยนแกนให้ใหม่ ตั้งแต่นั้นใช้มา จะ 2 ปีแล้วยังปกติดี....
Cool  ผมเป็นอีกคนหนึ่งครับที่หลงรัก น้อง ปา ฯ และก็จัดการจองเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ  ผมจองทั้งๆที่รับทราบปัญหาเพราะศึกษาหาข้อมูลในเวปนี้มาตลอดตอนแรกก็กลุ้มครับเพราะจองไป 5 พันบาท แถมจองกับศูนย์ที่ได้ขึ้นซื่อว่าโดนด่ามากที่สุดในเวปแห่งนี้ครับ ผมคิดมากจนถึงขั้นจะยอมเสียเงินจองเพื่อไปซื้ออีกยี่ห้อ แต่พอมาคิดอีกทีโดยเอาสติปัญญาของตัวเองและของพี่ๆน้องๆในเวปแห่งนี้มาไตร่ตรองทำให้ทราบว่า ทุกปัญหามีทางแก้ไขครับ ไม่ใช่เรื่องใหญ่มากมายอะไร เพราะอีกอย่างมีประสบการณ์ในการออกรถอีสุ 2.5 คอมมอนเรลตัวแรกป้ายแดงแต่ซ่อมยังกะรถมือสองเลยทำใจได้ จึงอยากจะนำเรียนพี่ๆน้องๆว่า อย่าไปวิตกอะไรจนเกินเหตุครับ ถือว่า เสียก็ซ่อม พังก็เปลี่ยน อะไรที่ยังไม่เกิดก็อย่าไปคิดมัน อะไรที่เกิดแล้วก็นำไปแก้ไข เพราะทุกยี่ห้อมันมีปัญหากันทั้งนั้น  ค่อยๆคิดครับแต่อย่าเครียด มีอะไรก้มาปรึกษากันครับ
..ปล.  / ผมขอสมัครเป็นน้องใหม่ในเวปนี้ซะเรยนะครับ สาธุ  และอีกอย่างสำหรับความคิดเห็นส่วนตัวจร๊งๆ ผมคิดเสมอว่า ทุกท่านที่สามารถซื้อน้อง ปาฯ มาขับได้ ก็สามารถที่จะซื้อรถประเภทนี้ได้ทุกยี่ห้อครับ แต่ที่เลือกน้อง ปาฯ เพราะทุกท่านมีความเป็นตัวของตัวเองรวมทั้งยืนอยู่บนแนวคิดในหลักการและเหตุผลครับ  และขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการใช้น้อง ปาฯ ของท่านให้มากๆนะครับsmile..
Konthuch
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #258 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 05:58:30 am »

ตอนนี้เครื่องพวงมาลัยล็อค เฟืองท้ายหอน โช๊ครั่ว เป็นยังไงกันบ้างครับ ได้รับคำตอบจาก MMTH แล้วหรือยังครับ 
จองรถไปแล้วด้วย กำลังจะไปรับรถวันจันทร์ ที่ 23/9/56 ชักเริ่มกลัวๆแล้วสิ จะ CANCEL การจองได้ไหมครับ เพราะนึกว่าทางMMTHจะแก้ไขแล้วเสียอีก แย่ๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ
ยังไงรบกวนช่วยกันอัพเดตหน่อยนะครับ เพราะเริ่มกังวลขึ้นมาแล้วสิ  Cry Cry

ล่าสุด ยังไม่มีการแจ้งเปลี่ยนนะครับ แต่เท่าที่ได้ยิน เซลล์เทพ บอกว่า lot หลังๆ เรื่องพวงมาลัย ไม่มีปัญญาซ่อม เอ้ย ไม่มีปัญหาแล้ว (เป็นปกติของ production ที่ผลิตไปเรื่อยๆ จะทำให้ product ดีขึ้นครับ แต่ไม่รู้ว่า PJS จะเป็นรึเปล่า อ่อ ... ขอตอบให้สบายใจกันนิดนึง ที่ต่างประเทศก็มี challenger < น้องปาบ้านเรา เค้าก็ใช้กัน แต่ผมยังไม่เห็นมู้ เรื่องพวงมาลัยคับ ) ส่วนเรื่องเฟืองท้ายหอน กับ โช๊ครั่ว เลื่อนๆไปอ่านข้างล่าง ผมว่ายังน่าจะมีอยู่นะครับ ยังไงก็ยินดีด้วยนะครับที่ใกล้จะได้รถแล้ว ไม่ทราบว่าจองนานยังครับ ผมจองต้นเดือนที่แล้ว บอกไฟแนนซ์ อนุมัติ รับรถได้เลย ... แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รถครับ รอคำตอบจาก sales อยู่ ....เอวัง

ส่งท้าย ... PJS เหมือนกอดระเบิดกับคนรักไว้ในเวลาเดียวกันครับ ^^
ผมชอบประโยคสุดท้ายจังเลยครับ "PJS เหมือนกอดระเบิดกับคนรักไว้ในเวลาเดียวกันครับ"
จองไปวันที่11/9/56 ครับ ที่ศูนย์มิตซู สำเหร่ครับ เป็นน้องปาวี6ครับ
เริ่มอ่าน เริ่มหาข้อมูลเยอะๆ จนตอนนี้กังวลไปหมดแล้วครับ ข้อดีก็มี เช่นออฟชั่นที่ให้มา บวกกับราคาที่ถูกกว่าคู่แข่ง แต่ข้อเสียก็มีไม่ใช่น้อย เพราะส่วนมากชอบพาครอบครัวไปเที่ยวต่างจังหวัด ถึงจะไปไม่บ่อย แต่ก็ไปกันทั้งบ้าน ส่วนคู่แข่งอย่างน้องฟอร์(TRD) ที่ไม่มองเพราะรู้สึกว่าออฟชั่นที่ให้น้อย แถมราคาแพงกว่าชาวบ้าน อีกทั้งเคยลองขับของญาติ แล้วรู้สึกว่ากระด้างมาก เหมือนกับกระบะ ขี้เกียจซื้อมาแล้วต้องแต่งเพิ่มเช่นโช๊ค กับผ้าเบรค ส่วนน้องเทล ไม่เคยมอง เพราะมีแต่ดีเซล
ตอนนี้หาข้อมูลเยอะมากๆเลยครับ ทั้งเรื่องรถ ทั้งเรื่องอุปกรณ์เสริม จนตอนนี้บอกได้คำเดียวครับ ว่าเครียดมาก  อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!
ไม่ว่าสัญญาณกันขโมย ติดแก๊สที่ไหน เยอะมากครับ ทุกวันนี้นี้ นอนตีสอง ตีสามทุกคืน หลังจากจองรถแล้ว เพราะต้องหาข้อมูลด้วยตัวเอง 
ขอบคุณป๋า designism มากๆครับ ที่ทำให้รู้สึกสบายใจขึ้นมาหน่อย สาธุ สาธุ

อย่าเครียจครับรถรุ่นไหนยี่ห้ออะไร  คิดซะว่าถ้มมีได้ใช้งานก็ต้องซ่อมครับ ผมเลิกเครียจแล้วครับ ตอนนี้ลั่นล้า เสียก็เคลม ก็ซ่อมครับ เหอะ
oates_s
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #259 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 06:34:57 pm »

ตามนี้เลยครับ http://pantip.com/topic/31095990
IPAN 2
Newbie
*

« ตอบ #260 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 07:43:27 pm »

ใช้รถประจำตำแหน่งฟอร์มา6ปีแต่ชื้อเองเลื อกปาเจโร่สปอตประ ทานโทษอะไรววะ lala lala anger
maleethipwater
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #261 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 12:36:59 pm »

ยินดีร่วมด้วย เพราะของผม น้องปา ปี12 เข้าศูนย์ สลับยางไม่ยอมตั้งศูนย์ ท้ายสะบัดควบคุมไม่ได้ลงข้างทางครับ เกือบตายทั้งครอบครัว ทางศูนย์ใหญ่กำลังตรวจสอบอยู่ครับ ป๋าที่ใช้น้องปา ติดตามนะครับ ว่าศูนย์จะรับผิดชอบหรือตอบว่าอย่างไรครับเพื่อเจอแล้วจะได้มีช่องทางแก้ปัญหา สายตรงผมเบอร์ 0853064062 หรือ เมล [email protected]  ครับ ร้องเรียนไป 2 ข้อ 1 เกิดจากรถ 2 เกิดจากศูนย์บริการหรือเปล่าครับ เป็นกำลังใจด้วยครับ
noppt
Newbie
*

« ตอบ #262 เมื่อ: เมษายน 15, 2014, 07:01:03 pm »

ของผม รถ 3 เดือน 4,000 โลยังไม่พบปัญหานอกจากเสียงหอนที่เฟืองท้ายเท่านั้น แต่จะหมั่นสังเกตุเพื่อความปลอดภัยครับ
Newbie
*

« ตอบ #263 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 04:11:09 pm »

ครับ ของผม น้องปา ปี 12  ท้ายสะบัดลงข้าง
ทางทั้งครอบครอบครัวครับ ศูนย์เอารถไปตรวจสอบ ครับ หลัง 21 รู้ผลครับ.....เดี่ยวจะเอาคำตอบมาฝากครับ (รอดตายยกครัวครับ)
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #264 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 04:18:44 pm »

ขออนุญาติ

เหนื่อยใจ กับมิตซูนะคับ
ผมไม่เคยเห็นกิจกรรมสำหรับลูกค้าหลังการขายเลย
อย่างงาน 3 ขวบ เป็นรถค่ายอื่นเขารีบกระโดดเข้ามาสนับสนุนเเล้ว
  ทนไม่ได้

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
Newbie
*

« ตอบ #265 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 11:36:23 am »

ช่วยกันครับ ผมท้ายสะบัดมาก่อนสงกรานต์ พลิก 3 ตลบเลยครับ ให้ศูนย์ตรวจสอบ รอผลอยู่ครับ..
papaava
Newbie
*

มัจฉาเวียนว่ายอยู่กลางสระ พานพบวาตะเมฆาเป็นมังกร

« ตอบ #266 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 08:59:34 am »

ช่วยกันครับ ผมท้ายสะบัดมาก่อนสงกรานต์ พลิก 3 ตลบเลยครับ ให้ศูนย์ตรวจสอบ รอผลอยู่ครับ..

หาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=
PAJERO SPORT V6 3.0 จ้า ...
tee_noi
Full Member

like: 18

ID 1766

« ตอบ #267 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 11:21:39 am »

ครับ ของผม น้องปา ปี 12  ท้ายสะบัดลงข้าง
ทางทั้งครอบครอบครัวครับ ศูนย์เอารถไปตรวจสอบ ครับ หลัง 21 รู้ผลครับ.....เดี่ยวจะเอาคำตอบมาฝากครับ (รอดตายยกครัวครับ)

หยั่งงี้ บ.น่าจะเรียกรถคืนน่ะครับ  เหมือนโตโยต้า เรียกพรีอุส กลับไปตรวจสอบเปลี่ยนอุปกรณ์ใหม่    Sad   มิตซู เรียกไปเปลี่ยนแค่สวิตซ์ปรับเบาะไฟฟ้า โถ...เวร..   

จะไปทุกที่..ที่อยากไป..
Newbie
*

« ตอบ #268 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 10:58:34 am »

ร้องเรียนได้ไม่ยากครับ แล้วเขาเตรียมคำตอบไว้หมดแล้ว  เขาจะขอรถไปตรวจสอบ แล้วตอบท่านว่าผลิดภัณท์แต่ละอย่างไม่มีปํญหา....ถ้าร้องเรียนเรื่องศูนย์บริการทำงานไม่ดีเขาก็จะปฏิเสธ...ครับ ผมร้องมาแล้ว....คุยแต่กับคอเว็นเตอร์  ไม่มีใครถามข้อมูลเกี่ยวกับการใช้รถเลย........หน้าจะมีคนร้องมากครับ ตรวจสอบรถตัวเองดีกว่าอย่ามั่นใจศูนย์หรือความรับผิดชอบใดๆ....ครับ....
Newbie
*

« ตอบ #269 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 11:14:10 am »

ผมร้องเรียน เรื่องรถท้ายสะบัดพลิกคว่ำ ว่าเป็นปัญหาที่รถหรือที่ศูนย์พงษ์ทองยโสธรเพราะก่อนเดินทางเข้าศูนย์สลับยางแต่ไม่มีรายการนำรถไปทดสอบและตั้งศูนย์ล้อเลย....เพิ่งรู้ว่าศูนย์นี้ไม่มีเครื่องตั้งศูนย์ล้อ แต่ก็ไม่เอาไปตั้งที่อื่นหรือแนะนำไรเลย ร้องเรียนไปก็ถูกปฏิเศษ เหมือนเตรียมคำตอบไว้หมดแล้ว คงมีเรื่องทำนองนี้แยะมากแน่ๆ.....ไม่ว่ากัน สิ่งที่ชอบก็เลยต้องไม่ชอบอีกต่อไป ถ้าใครรวมกลุ่มร้องเรียนยินดีไปด้วย มีข้อมูลเยอะทั้งรูปภาพและเสียงบันทึกการสนทนาหลายๆครั้งครับ   จะได้เป็นความรู้ในการตัดสินใจครับ เลิกรักปาเจโร่  จะเปลี่ยนใหม่กำลังตัดสินใจครับ....ปาเจโร่จะเป็นได้แค่บรรทุกของ ให้มาเป็นคู่เดินทางไม่ได้แล้วครับ....กลัวสะบัดสุดๆครับ
หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20   ขึ้นบน
  พิมพ์