Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปา V6 เปิด Navigator ยังไงครับ ขอคำแนะนำป๋าๅ ด้วยครับ  (อ่าน 46651 ครั้ง)
@TingTong
Newbie
*

like: 15

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 11:19:26 pm »

เพิ่งเปิดใช้งาน Navi เลยทดลองค้นหาสัญญาณ วิ่งออกไปกลางทุ่งนา ฟ้าแจ้ง เห็นดาวเห็นเดือน คอยอยู่ครึ่งชั่วโมงแต่สัญญาณ GPS ก็ไม่มา
สงสัยงานนี้ผมคงต้องเหนื่อย ถอดฝาครอบเจ้า G9 ของผมแล้วสิเนี้ยะ (เกิดมาตั้งแต่มีรถคันแล้ว คันเล่าก็ไม่เคยถอด front เลย) ตอนถอดคงไม่เท่าไหร่ แต่ตอนใส่กลับคืนนี้สิ ผมล่ะกลัวอะไหล่ขาด อะไหล่เกิน จริงๆ  เหอะ

3384 - พี่ปาดำ ณ.ศรี'ชา
saekhow12
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2013, 04:28:47 pm »

ของผมลงทะเบียนไม่ได้ ขึ้นว่ารหัสฮาร์ดแวใช้ไม่ได้  ใครรูวิธีช่วยหน่อยครับ  ปีใหม่ติดต่อศูนย์ก็ไม่ได้

Eak V6
Newbie
*

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 10:17:37 pm »

เราจะหา รหัส hardware ได้ที่ไหนครับหาไม่เจอะ
may18
Jr. Member
**

like: 25

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 11:05:01 pm »

เราจะหา รหัส hardware ได้ที่ไหนครับหาไม่เจอะ

software  จะตายตัว  ดูสติ๊กเกอร์แปะที่คู่มือเล่มเล็ก speednavi user manual ฉบับภาษาไทย

ส่วน hardware จะเปลี่ยนทุกครั้งที่มีการอัพแผนที่ 

1.หากทำครั้งแรก  ตัวเลข hardware จะต้องดูที่จอเครื่องครับ โดย
โหลดแผนที่เวอร์ชั่นใหม่จากเวป > แตกไฟล์ > ก็อปปี้โฟลเดอร์ speednavi ไปวางทับตัวเดิมบนการ์ด (ควรก็อปปี้ชุดเดิมไว้ก่อนวางของใหม่ทับ)
เสร็จแล้วเสียบการ์ดเข้าเครื่อง > เปิดระบบนำทาง > กรอกตัวเลข software ก่อนหรือไม่ผมจำไม่ได้  แต่ที่จอจะปรากฎตัวเลข hardware  ให้จดตัวเลขจากหน้าจอนั้นมา
เข้าเวป ใส่ตัวเลข ทั้ง  software และ hardware  ก็จะได้รหัส licence จด licence ไปใส่ที่จอเครื่องอีกครั้ง

2.หากทำครั้งถัดไป หรือ เคยอัพมาแล้ว  ระบบในเวปจะมีข้อมูลเราแล้ว  เพียงเราแจ้งยืนยันขออัพ  ที่ช่องฟรี(เพราะมีสิทธิอยู่) พอคลิ๊ก ฟรี จะปรากฎตัวเลข
software เลขเดิมไม่เปลี่ยน   hardware ตัวเลขเปลี่ยนต้องจดเปรียบเสมือนเวอร์ชั่นใหม่   และ licence ต้องจด
เอาทั้งหมดมากรอกที่จอเครื่องครับ
ืหนุ่ม
Newbie
*

ID-3006

« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 12:47:33 pm »

v6 ผมใช้มาหนึ่งปี พอจะพิมพ์ที่ตัวอักษรแต่พิมพ์ไม่ได้ จะเป็นตัวที่อยู่ติดขอบจอครับ จะแก้ยังไงดีครับ สาธุ สาธุ
arin2000
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 01:12:32 pm »

v6 ผมใช้มาหนึ่งปี พอจะพิมพ์ที่ตัวอักษรแต่พิมพ์ไม่ได้ จะเป็นตัวที่อยู่ติดขอบจอครับ จะแก้ยังไงดีครับ สาธุ สาธุ

calibrate ตำแหน่งใหม่ก็หายครับ ที่มันต้องจิ้มๆไปที่หน้าจอ 4-5 ครั้ง จะอยู่ในเมนูเซ็ตอัพ
AAA6305
Newbie
*

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 04:28:41 pm »

จะลองไปทำดู ถ้าไม่ได้ยังงัยจะรบกวนสอบถามอีกนะครับ
เม็มโมรี่ ก้็ไม่คุ้นแล้วครับ
DDPhupha
Newbie
*

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 07:23:02 pm »

ของผมลองใช้แล้ว สัญญาณ GPS จากดาวเทียมไม่เห็นมี จุดเริ่มต้นยังอยู่ที่สาทร ขอความช่วยเหลือด้วยครับ ฮือๆๆ
ผมคิดว่าที่รับสัญญาณ GPS ไม่ได้อาจจะขึ้นอยู่กับตำแหน่งการวางตัวรับสัญญาณนะครับเพราะที่ถอดออกมาแล้วผม confirm
แล้วรับได้ทุกตัวผมขอแนะนำนะครับให้ต่อสายตัวรับสัญญาณมาวางไว้บนคอนโซลดีกว่ารับรองรับได้เลยครับ
Papop paje
Newbie
*

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 09:07:04 pm »

ของผมใช้มา 2 ปีกว่า แรกๆใช้ดี ไม่มีปัญหา ตอนนี้เริ่มค้างบ่อยมาก บางทีก็ค้างทั้งวัน บางวันเป็นๆหายๆ
มีใครเจอแบบผมบ้างครับ Reset ยังไงถึงจะใช้ได้เหมือนเดิม  ฮือๆๆ

" ชีวิตมันต้องเดิมตามหาความฝัน...."  อย่างน้อยผมก็ได้เริ่มก้าวเดินแล้วครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์