Languages
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปา V6 เปิด Navigator ยังไงครับ ขอคำแนะนำป๋าๅ ด้วยครับ  (อ่าน 46654 ครั้ง)
watthanah
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 02:30:52 pm »

ผมใช้ V6 ครับ ถ้าเอาตัวรับ GPS ไว้ที่เดิมจะรับสัญญาณได้ช้ามาก
ผมรื้อสายที่ขดไว้ทั้งหมดออกแล้ว เอาตัวรับ GPS ไปไว้ใต้หลังคาด้านซ้ายมือ (แถวมือโหนผู้โดยสารด้านหน้า)
ตัวรับ GPS เป็นแม่เหล็กในตัวอยู่แล้ว สามารถนำไปติดที่หลังคาได้เลย
ส่วนสายเลื้อยไปตางเสาเอฝั่งซ้ายมือได้เลยครับ
สรุป  สัญญาณ GPS มาไวกว่าเดิมมาก
ผมใช้ฟิลม์ ปรอท 3M รอบคันครับ 
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 01:51:31 pm »

ป๋าที่ยังรับสัญญาน GPS ยังไม่ได้
ป๋าลองเอาตัวรับไปใส่ไว้ในช่องสี่เหลี่ยมๆ
ที่วงไว้ดูนะครับ ของผมก็ใส่ตรงช่องนี้ละ่ใกล้กระจกที่สุด
ขออนุญาติใช้รูปป๋า AMP นะครับ

Confirm ป๋า  ขยับนิดเดียว ไปไว้ตรงป๋าบอก ได้ผลทุกเม็ด  ติดตลอด  ผมว่านะป๋า  เราหลงไปโทษฟิล์มปรอทอย่างนั้นอย่างนี้  เราลืมไปนะว่าการวางบนหลังเครื่องมันอาจมีผลจากคลื่น  Rf ที่อยู่โดยรอบตัว G9 ก็ได้ พอขยับออกมาแค่คืบเดียว  ติดตลอดเลย  อยากขอความช่วยเหลือป๋าที่ติดฟิล์ม ปรอท หรือหนาทึบมากลองแค่ขยับอย่างป๋า   แล้วรายงานผลทีสิ จะได้ข้อสรุปกันสะทีครับ  ส่วนผม 40 % เอง เลยยังไม่กล้าฟันทง  ถ้ามันเป็นอย่างที่ว่าจริงป๋าที่ติดฟิล์มปรอทจะได้เลิก กลุ้มใจสะที  เมือ่ก่อนไม่มี gps ก็ขับได้พอมีแล้วกลับขาดไม่ได้สะงั้น ผม 55555   อย่างจะไปหงส์ทองถ้าไม่มีก็งงแย่แถวนั้น  แยกเยอะ....  ขอบคุณป๋ามากที่เปิด ทิสดีแล้วได้ผลสำหรับผม 100 %  ไม่ต้องทำอะไรเลยแค่ขยับไปวางในซอกนั้นเอง  อะไรมันง่ายเพียงนั้น 555

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

like: 14

just keep swimming...

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 10:33:16 pm »

ป๋าที่ยังรับสัญญาน GPS ยังไม่ได้
ป๋าลองเอาตัวรับไปใส่ไว้ในช่องสี่เหลี่ยมๆ
ที่วงไว้ดูนะครับ ของผมก็ใส่ตรงช่องนี้ละ่ใกล้กระจกที่สุด

Confirm ป๋า  ขยับนิดเดียว ไปไว้ตรงป๋าบอก ได้ผลทุกเม็ด  ติดตลอด  ผมว่านะป๋า  เราหลงไปโทษฟิล์มปรอทอย่างนั้นอย่างนี้  เราลืมไปนะว่าการวางบนหลังเครื่องมันอาจมีผลจากคลื่น  Rf ที่อยู่โดยรอบตัว G9 ก็ได้ พอขยับออกมาแค่คืบเดียว  ติดตลอดเลย  อยากขอความช่วยเหลือป๋าที่ติดฟิล์ม ปรอท หรือหนาทึบมากลองแค่ขยับอย่างป๋า   แล้วรายงานผลทีสิ จะได้ข้อสรุปกันสะทีครับ  ส่วนผม 40 % เอง เลยยังไม่กล้าฟันทง  ถ้ามันเป็นอย่างที่ว่าจริงป๋าที่ติดฟิล์มปรอทจะได้เลิก กลุ้มใจสะที  เมือ่ก่อนไม่มี gps ก็ขับได้พอมีแล้วกลับขาดไม่ได้สะงั้น ผม 55555   อย่างจะไปหงส์ทองถ้าไม่มีก็งงแย่แถวนั้น  แยกเยอะ....  ขอบคุณป๋ามากที่เปิด ทิสดีแล้วได้ผลสำหรับผม 100 %  ไม่ต้องทำอะไรเลยแค่ขยับไปวางในซอกนั้นเอง  อะไรมันง่ายเพียงนั้น 555
like like like
ple_sticker_phuket
รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี   แค่ขี่แล้วมีความสุข  ก็เพียงพอแล้ว
Hero Member

like: 45

ชอบแต่งรถ แต่เพื่อครอบครัว ต้องตัดใจ ( แต่งแบบแตนๆ)

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 11:34:19 pm »

ของผม ย้ายตัวรับมาโผล่ไว้บนกรอบจอเลย  ชัดเจนครับ  ฟิล์มปรอทก้ไม่หวัั่น

มะช่าย G9   แต่เป็นฟรอนด์ GPS  ของ มิราจตัวท็อป

Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 01:37:18 am »

ป๋าเปิลครับไอ้ตัวนี้เล่นไฟล์หนังจากเฟลชไดร์ได้ป่าวครับ สงสัยมานานละ
Punpun
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 07:36:27 am »

ขอแจมตอบครับ ไม่น่าจะเล่นได้ครับ CPU พวกนี้ไม่ได้ design มาให้เล่นไฟล์หนังได้ส่วนใหญ่เลยครับ ป๋าติด  HD Media Player ตัวเล็กเล็ก ใช้ไฟ 12v. ตรงเลย เด๋วนี้แค่ 3000 ก็ดีมากแล้วเล่นได้หลากหลาย อย่าลืมลองดูเรื่อง Flac File Format เสียงเพลงที่ได้ใกล้เคียงจาก CD สุดแล้วในบรรดาพวก Digital File นี่ ส่วน Media ที่เก็บ File ก็เลือกเอา ได้หลากหลายเลย 

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 08:01:13 am »

ขอแจมตอบครับ ไม่น่าจะเล่นได้ครับ CPU พวกนี้ไม่ได้ design มาให้เล่นไฟล์หนังได้ส่วนใหญ่เลยครับ ป๋าติด  HD Media Player ตัวเล็กเล็ก ใช้ไฟ 12v. ตรงเลย เด๋วนี้แค่ 3000 ก็ดีมากแล้วเล่นได้หลากหลาย อย่าลืมลองดูเรื่อง Flac File Format เสียงเพลงที่ได้ใกล้เคียงจาก CD สุดแล้วในบรรดาพวก Digital File นี่ ส่วน Media ที่เก็บ File ก็เลือกเอา ได้หลากหลายเลย 

พอดีได้ข่าวว่าฟร้อนตัวนี้เสียงดีกว่า G9 เลยอยากรู้อ่ะครับว่ามันเล่นไฟล์หนังจากเฟรชไดร์ได้ป่าว
เผื่อจะได้เสาะหาและนำพาไปสิงสู่ในยาริสที่บ้าน... ยังมีที่ว่างให้DIYอีกคัน
Punpun
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 08:11:16 pm »

ป๋า Paje ครับ ผมทดลองย้ายมาทางที่ป๋าบอกมาหลายเดือนและ มั่นใจเลยว่าฟิล์มปรอทไม่มีผลได้ขนาดที่เราจะรับสัณญานยาก  แค่ขย้บไปตรงที่ป๋าวงกลมไว้  จบเลย ติดเครื่องทีไร Detect ได้หมดไม่ช้าด้วยได้แบบ ทันใจ Realtime เลย ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงน่าจะเกิดจากคลื่น RF แถวบริเวณเครื่อง G9 ครับ ป๋าที่ได้ V6 มาใหม่ ลองดูครับ จะปรอทกี่เปอร์เซนต์ก็ช่วยลองนิดครับ จะได้ฟันทงว่า ไม่ว่าฟิล์มจะกี่เปอร์เซนต์ ผ่านฉลุย  จะได้ไม่ต้องย้ายกันให้ลำบาก และจะได้เป็นเหตุและผลแก่พวกเรารุ่นที่จะตามมาครับ  อีกอย่างจะได้ไม่คลุมเครือ เอาให้ตรงจุดกันเลยครับ ป๋าป๋า ว่าไหม...... บีบโจทย์ให้แตกไปเลย..อิ
.

Punpun
Hero Member

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 06:59:39 pm »

ขอแจมตอบครับ ไม่น่าจะเล่นได้ครับ CPU พวกนี้ไม่ได้ design มาให้เล่นไฟล์หนังได้ส่วนใหญ่เลยครับ ป๋าติด  HD Media Player ตัวเล็กเล็ก ใช้ไฟ 12v. ตรงเลย เด๋วนี้แค่ 3000 ก็ดีมากแล้วเล่นได้หลากหลาย อย่าลืมลองดูเรื่อง Flac File Format เสียงเพลงที่ได้ใกล้เคียงจาก CD สุดแล้วในบรรดาพวก Digital File นี่ ส่วน Media ที่เก็บ File ก็เลือกเอา ได้หลากหลายเลย  

พอดีได้ข่าวว่าฟร้อนตัวนี้เสียงดีกว่า G9 เลยอยากรู้อ่ะครับว่ามันเล่นไฟล์หนังจากเฟรชไดร์ได้ป่าว
เผื่อจะได้เสาะหาและนำพาไปสิงสู่ในยาริสที่บ้าน... ยังมีที่ว่างให้DIYอีกคัน
ลองมาให้แล้วครับ เล่น ไฟล์ DVD ไม่ได้ แต่เล่น ไฟล์ที่เอามาจาก VCD ได้ ไฟล์ MPG ได้ แต่พวกไฟล์ใหญ่ใหญ่มีคุณภาพ  พวก MKV , etc.. ไม่ได้ครับ อ๊อลืมไป ไฟล์เพลงพวก Flac ก็ไม่ได้ครับ แต่พวกไฟล์เล็กเล็ก mp3 ได้ครับ
แก้ไขป๋า คนละ front กัน ขอโทษครับ ลองกับ G9 ครับ ไม่ทันดูว่าพูดถึงอีก front หนึ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2013, 07:01:57 pm โดย Punpun » บันทึกการเข้า

Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 07:57:02 pm »

ไม่เป็นไรมิได้แต่ก็  สาธุ
ono
merchant
Newbie
*

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 05:39:31 pm »

ฝากข่าวให้ป๋าๆนะครับ แผนที่ตอนนี้สามารถอัพเดทได้แล้วนะครับ ทั้งตัว M9N และตัว G9 ^__^
 สาธุ สาธุ สาธุ

วอร์ม มิตซูรัตนาธิเบศร์
08-7321-7613
Line ID : warm_nipithapon
NKC MOTOR
www.facebook.com/Warm.Mitsu
NOI-7722
Newbie
*

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 08:06:45 pm »

hardware serial  ที่เราจดมาจากรถเปิดยังไงครับ ผมลองเเล้วแต่ไม่รู้วิธีเปิด รบกวนด้วยครับ

Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 09:43:34 pm »

hardware serial  ที่เราจดมาจากรถเปิดยังไงครับ ผมลองเเล้วแต่ไม่รู้วิธีเปิด รบกวนด้วยครับ

หมายถึงเปิดที่ไหน ตอนไหน อยากตอบแต่งงคำถามคำถาม เดี๋ยวพลอยตอบแบบ งงๆ  โอ๊ยมึน
NOI-7722
Newbie
*

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 09:34:45 am »

คือผมจะเอา่hardware serial เพื่อนำไปลงทะเบียนเปิดใช้งานครับ
Atallah
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 09:42:46 am »

ของผมก็เหมือนกันครับ เสียบ SD Card เข้าช่องแล้วเงียบเลยครับ ไม่เห็นมี Hardware Serial ขึ้นมาเลยครับ
เข้า Mode ไปกดเลือก Navi ก็ไม่ติดครับ และอีกเรื่องนะครับ จอ G9 มีเงาของหน้า Mode ขึ้นจางๆด้วยครับ
มีใครเป็นเหมือนผมไหมครับ จะแก้ไขอย่างไรดีครับ 
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ขึ้นบน
  พิมพ์