Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย ป้ายแดง นะครับ ฟังผมหน่อยครับ  (อ่าน 13342 ครั้ง)
kowjee
ID 1727
Newbie
*

like: 0

Pajero 4WD

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 04:02:30 pm »

Smiley สวัสดีป๋าๆทุกท่านครับ
ผมสมาชิกใหม่(ปาเชียงใหม่)เพิ่งออกน้องปามาแต่ยังไม่มีป้ายแดงต้องทำไงบ้าง ขอความรู้หน่อยครับ
ขอบคุณครับ
ยินดีต้อนรับครับ ผมฟ้าครับอยู่เชียงใหม่เหมือนกันเลยครับ เข้ามาออนบ่อยๆนะครับจะได้คุยกันครับ สมัครสมาชิก สั่งสติ้กเกอร์รึยังครับ ถ้ายังรีบเลยนะครับ จะได้เป็นสมาชิกแบบเต็มตัวเลยทีเดียว  สาธุ
สวัสดีครับป๋าฟ้า และป๋าทุกท่านครับ  สาธุ
ผมเองยังมือใหม่กับเวปนี้มากและนานๆจะมีโอกาสเข้ามาเยี่ยมเยือนที มีอะไรช่วยชี้แนะได้เลยครับครับ ส่วนสติกเกอร์ยังไม่ได้สั่งแต่สั่งแน่นอนครับ

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาผมมีโอกาสขับปาลงกรุงเทพฯ ตอนแรกก็หวั่นๆว่าจะเจอด่านบนทางหลวงรวมทั้งด่านในกรุงเทพฯเรียกตรวจหรือเปล่า
เพราะป้ายทะเบียนก็ยังไม่ได้กรอบทะเบียนหน้า-หลังก็ไม่ได้ติดจะมีแต่สำเนาคู่มือจดทะเบียนรถเท่านั้น แต่ก็ผ่านพ้นไปด้วยดีทั้งไป-กลับครับ
FaHJoNe 1524
Hero Member

like: 85

ปาโอโม่ ฟ้า เชียงใหม่ 1524 อั๊ยย่ะ 46

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 01:14:24 am »

Smiley สวัสดีป๋าๆทุกท่านครับ
ผมสมาชิกใหม่(ปาเชียงใหม่)เพิ่งออกน้องปามาแต่ยังไม่มีป้ายแดงต้องทำไงบ้าง ขอความรู้หน่อยครับ
ขอบคุณครับ
ยินดีต้อนรับครับ ผมฟ้าครับอยู่เชียงใหม่เหมือนกันเลยครับ เข้ามาออนบ่อยๆนะครับจะได้คุยกันครับ สมัครสมาชิก สั่งสติ้กเกอร์รึยังครับ ถ้ายังรีบเลยนะครับ จะได้เป็นสมาชิกแบบเต็มตัวเลยทีเดียว  สาธุ
สวัสดีครับป๋าฟ้า และป๋าทุกท่านครับ  สาธุ
ผมเองยังมือใหม่กับเวปนี้มากและนานๆจะมีโอกาสเข้ามาเยี่ยมเยือนที มีอะไรช่วยชี้แนะได้เลยครับครับ ส่วนสติกเกอร์ยังไม่ได้สั่งแต่สั่งแน่นอนครับ

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาผมมีโอกาสขับปาลงกรุงเทพฯ ตอนแรกก็หวั่นๆว่าจะเจอด่านบนทางหลวงรวมทั้งด่านในกรุงเทพฯเรียกตรวจหรือเปล่า
เพราะป้ายทะเบียนก็ยังไม่ได้กรอบทะเบียนหน้า-หลังก็ไม่ได้ติดจะมีแต่สำเนาคู่มือจดทะเบียนรถเท่านั้น แต่ก็ผ่านพ้นไปด้วยดีทั้งไป-กลับครับ
ยินดีด้วยครับ เจอกันก้อบีบแตรทักทายกันนะครับ

ขอเชิญพี่น้องชาวปาเจโร่ไทยแลนด์ร่วมงานขึ้นบ้านใหม่และผูกข้อมือวันที่10พย.55ครับ
poppy159
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 01:49:52 am »

คุยกะเค้าดีๆครับ ผมเคยโดนครับ ป้ายถูก กรอกข้อมูลครบ โดนจับที่ บุรีรัมย์ (ไปจากชลบุรี จะไปสุรินทร์ครับ บังเอิญญาติเสีย) ออกเดินทางคืนวันเสาร์ เจอด่านตรวจ สุดท้ายผมโดนข้อหาไม่มีลายเซ็นต์ของเจ้าพนักงานขนส่ง...เอากะเค้าละกัน ถ้าเค้าจะจับเค้าหาเรื่องจนได้แหละครับ...ผมเลยให้ออกใบสั่งมาเลย เดี๋ยวให้คนมาเอา ก็มาถามเราต่างๆนานาว่าจะให้ใครมาเอา มาเอายังไง เค้าว่าจะเสียเวลาน่ะ ใบขับขี่ก็โดนยึดน่ะ จ่ายค่าปรับตรงนี้แล้วจบๆไปเลยดีกว่า...ว่างั้น555+ ผมเลยถามว่าจะให้จ่ายเท่าไหร่ เค้าก็บอกว่าซักร้อยละกัน...ก็เลยยอมจ่ายๆไป เพราะกล้าขอ ผมก็กล้าให้ คิดซะว่าอาหารสุนัขที่บ้านยังแพงกว่าเลย...เลยได้ทำบุญ 2 งาน 555+...ทำใจครับ ทำใจ
Hero Member

ปาโอโม่ ฟ้า เชียงใหม่ 1524 อั๊ยย่ะ 46

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 11:42:48 am »

สวัสดีป๋าๆทุกท่านวันเสาร์ครับ สบายดีกัยฃนทุกท่านนะครับ 

ขอเชิญพี่น้องชาวปาเจโร่ไทยแลนด์ร่วมงานขึ้นบ้านใหม่และผูกข้อมือวันที่10พย.55ครับ
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 11:52:29 am »

คุยกะเค้าดีๆครับ ผมเคยโดนครับ ป้ายถูก กรอกข้อมูลครบ โดนจับที่ บุรีรัมย์ (ไปจากชลบุรี จะไปสุรินทร์ครับ บังเอิญญาติเสีย) ออกเดินทางคืนวันเสาร์ เจอด่านตรวจ สุดท้ายผมโดนข้อหาไม่มีลายเซ็นต์ของเจ้าพนักงานขนส่ง...เอากะเค้าละกัน ถ้าเค้าจะจับเค้าหาเรื่องจนได้แหละครับ...ผมเลยให้ออกใบสั่งมาเลย เดี๋ยวให้คนมาเอา ก็มาถามเราต่างๆนานาว่าจะให้ใครมาเอา มาเอายังไง เค้าว่าจะเสียเวลาน่ะ ใบขับขี่ก็โดนยึดน่ะ จ่ายค่าปรับตรงนี้แล้วจบๆไปเลยดีกว่า...ว่างั้น555+ ผมเลยถามว่าจะให้จ่ายเท่าไหร่ เค้าก็บอกว่าซักร้อยละกัน...ก็เลยยอมจ่ายๆไป เพราะกล้าขอ ผมก็กล้าให้ คิดซะว่าอาหารสุนัขที่บ้านยังแพงกว่าเลย...เลยได้ทำบุญ 2 งาน 555+...ทำใจครับ ทำใจ
haha haha haha

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:08:59 pm »

อย่าไปเครียดนะครับ ม่วนหลายๆๆๆกันดีฟ่า อิอิ 

u41210915
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 02:56:29 pm »

ส่วนผมพึ่งถอยน้องปาเมื่อวันที่ 9 ธค ยังไม่ได้แม้แต่ป้ายแดงเลยครับ
ปีใหม่นี้ต้องเดินทางกลับบ้านที่แม่ใจ(พะเยา)
ไม่รู้จะโดนแจ็คพ็อตหรือเปล่า
คราวก่อน (วันที่ 9 ที่ออกรถ) ผมก็ขับกลับบ้านคืนนั้นเลย
แต่ไม่โดนเรียกตรวจครับ

แต่เกรงว่าปีใหม่เค้าจะตรวจเข้มขึ้นหรือเปล่า

ดีที่เซลล์บอกว่า ถ้าโดนปรับ ให้นำใบสั่งไปเรียกเก็บที่ 0 ได้เลย แน่ยังไม่ได้ลองอะครับ Cheesy

2697 น้องปาเจียงฮาย
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์