Languages
หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนกรองอากาศแว้วววววว  (อ่าน 18625 ครั้ง)
haleruya99
Newbie
*

like: 10

« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 08:39:02 pm »

วันนี้จัดกรองอากาศ K&N ไปเรียบร้อยแล้วค๊าบบบ  เพิ่งเคยเจอ กรองอากาศอันเดียว ใช้ได้ตั้ง 600,000 km
 smile..เมื่อเช้าวิ่งไปซื้อเองถึงออฟฟิตที่ประเวศเลยครับ  ซื้อปุ๊บ ใส่ปั๊บ  เหยียบปุ๊บ มาปั๊บ ขอบอกว่า เหยียบลื่นขึ้นมากๆ กดเบาๆก็มาแล้วครับ ป๋าท่านไหนสนใจ จัดไปด่วนครับ ขอบอกว่าคุ้มครับ ราคาสูงหน่อย แต่คุ้มครับ เพราะว่าเราจะไม่ต้องซื้อกรองอากาศอีกต่อไป
ก่อนเปลี่ยนกรอง ใช้น้ำมันไปสองถัง ถังแรก วิ่งได้ 650 km ถังที่สองวิ่งได้ 600 km (หมายเหตุ: จับแบบ เติมเต็มถังจนไฟเตือนขึ้น) ถังที่สามเดี๋ยวจะรายงานผลหลังเปลี่ยนกรองนะครับ เติมไปเต็มถังแล้วก็เปลี่ยนกรอง K&N เลยครับ รออีกนิดครับ ป๋า ป๋า เด๋วจะรีบใช้ให้หมดถังนะคร๊าบ Cheesy
veeraa332000
Jr. Member
**

like: 7

PA ขาวมุก No.1001

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:15:51 pm »

ของผม ผมซื้อน้ำยาเคลือบกับน้ำยาล้างกรองมาแล้ว แต่กรองอากาศยังไม่มีโอกาสซื้อซักทีเลย...ไปคลองถมเมื่อไหร่คงได้จัดมาลองดูบ้างครับ??
Pooh_PJS
Jr. Member
**

like: 16

PJS No.1515

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:17:49 pm »

เข้ามาติดตามผลการใช้งานครับ  Smiley
เท่าที่ทราบ กรอง K&N จะมีน้ำยาล้างทำความสะอาด และเคลือบผิวตัวกรอง ของเค้า
ไม่แน่ใจว่าใช้ลมเป่าได้หรือไม่ ยังไงป๋าลองศึกษาวิธีการใช้งานดูด้วยครับ
เผื่อว่าศูนย์หรือว่าอู่ถอดออกมาคลีนแบบผิดวิธี เดี่ยวตัวกรองจะเสียหาย
Pooh_PJS
Jr. Member
**

like: 16

PJS No.1515

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:19:23 pm »

ของผม ผมซื้อน้ำยาเคลือบกับน้ำยาล้างกรองมาแล้ว แต่กรองอากาศยังไม่มีโอกาสซื้อซักทีเลย...ไปคลองถมเมื่อไหร่คงได้จัดมาลองดูบ้างครับ??

ผมเคยมีอยู่ชุดนึง สมัยที่ใช้กับมอไซค์ ใช้ไปได้ครั้งเดียว
ก็ยกให้เพื่อนไปเลย เพราะขายมอไซค์ เลิกขี่  Cheesy
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:49:32 pm »

[/quote
ป๋าครับ เรื่องใส้กรองผมว่าถ้าจะซื้อจริงๆผมแนะนำให้ซื้อที่ร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายของ K&N ที่ได้รับการแต่งตั้งอย่างถูกต้องจะชัวร์กว่านะครับป๋า ตามคลองถมป๋าก็รู้อยู่แล้วว่าของเลียนแบบค่อนข้างเยอะครับผมว่าอย่าเสี่ยงดีกว่าครับป๋า  Cheesy Cheesy
Tee_Lek
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:52:46 pm »

เข้ามาติดตามผลการใช้งานครับ  Smiley
เท่าที่ทราบ กรอง K&N จะมีน้ำยาล้างทำความสะอาด และเคลือบผิวตัวกรอง ของเค้า
ไม่แน่ใจว่าใช้ลมเป่าได้หรือไม่ ยังไงป๋าลองศึกษาวิธีการใช้งานดูด้วยครับ
เผื่อว่าศูนย์หรือว่าอู่ถอดออกมาคลีนแบบผิดวิธี เดี่ยวตัวกรองจะเสียหาย

ไม่ควรใช้ลมเป่าครับ เวลาเข้าศูนย์ผมจะสลับเป็นกรองเดิมครับ ส่วน K&N ก็ได้เวลาล้างพอดีครับ

พอออกจากศูนย์กลับมาก็ใส่ K&N เหมือนเดิมครับ

...ค่อยๆ แต่ง เดี๋ยวก็แรงเอง...
TAYONG
Full Member

like: 57

ปาเจโร่โซนตะวันตก ป๋าโย่ง คอนถมทีม 082-350-23สามห้า

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:55:59 pm »

ไม่ควรใช้ลมเป่าครับ เวลาเข้าศูนย์ผมจะสลับเป็นกรองเดิมครับ ส่วน K&N ก็ได้เวลาล้างพอดีครับ

พอออกจากศูนย์กลับมาก็ใส่ K&N เหมือนเดิมครับ
ใช้มุขนี้  แจ่มครับ  ยอดเยี่ยม  ยอดเยี่ยม
haleruya99
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 10:07:31 pm »

[/quote
ป๋าครับ เรื่องใส้กรองผมว่าถ้าจะซื้อจริงๆผมแนะนำให้ซื้อที่ร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายของ K&N ที่ได้รับการแต่งตั้งอย่างถูกต้องจะชัวร์กว่านะครับป๋า ตามคลองถมป๋าก็รู้อยู่แล้วว่าของเลียนแบบค่อนข้างเยอะครับผมว่าอย่าเสี่ยงดีกว่าครับป๋า  Cheesy Cheesy

ถูกต้องครับ จ่ายแพงกว่านิดหน่อย แต่ได้ของแท้ชัวร์ครับ ซื้อที่คลองถมถ้าถูกกว่าผมไปซื้อโดยตรงกับ Agent ผมว่ามันไม่น่าไว้ใจครับป๋า เอาชัวร์ๆดีกว่าครับ ผมซื้อมา 2,800 ครับ ที่ http://www.worldtech.co.th/?act=knfilter วันนี้ไม่ได้จัดน้ำยาล้างกับน้ำมันเคลือบมา ของหมดครับ ราคา 600 ครับ ไว้เดี๋ยวซัก 5-6 เดือนค่อยแวะไปสอยครับ จะได้ของสดมาไว้ใช้ เพราะว่าเอามาก็ยังไม่ได้ใช้อยู่ดีครับ  อยู่ใกล้บ้านครับ ไม่เป็นไร ^_^
haleruya99
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 10:08:40 pm »

ห้ามเป่าเด็ดขาดครับป๋า
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 11:19:09 pm »

ห้ามเป่าครับ เวลาล้างเราแค่สบัดน้ำออกไห้พอหมาดๆแล้ววางผึ่งลมใว้ในที่ร่มเดี๋ยวมันแห้งไปเองครับ อย่าเอาไปตากแดดเด็จขาดนะครับ ระหว่างนั้นเกิดเราต้องการใช้รถเราก็เอากลองเดิมมาใส่ขับไปก่อนก็ได้ครับ เวลาเข้าศูนร์เราต้องกำชับช่างไห้ดีนะครับ หรือไม่ก็เอากลองเดิมใส่เข้าศูนร์ไปเลยเท่านี้ก็จบครับ
arnong
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 04:59:36 pm »

แถวประเวศ ใกล้บ้าน เดี๊ยวต้องหามาลองมั่ง

ว่าแต่ค่าตัวเท่าไหร่อะ
AHHA
Jr. Member
**

like: 7

ID :1594 / ปาระยอง ลำดับที่ 159

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 09:28:31 pm »

วันนี้จัดกรองอากาศ K&N ไปเรียบร้อยแล้วค๊าบบบ  เพิ่งเคยเจอ กรองอากาศอันเดียว ใช้ได้ตั้ง 600,000 km
 smile..เมื่อเช้าวิ่งไปซื้อเองถึงออฟฟิตที่ประเวศเลยครับ  ซื้อปุ๊บ ใส่ปั๊บ  เหยียบปุ๊บ มาปั๊บ ขอบอกว่า เหยียบลื่นขึ้นมากๆ กดเบาๆก็มาแล้วครับ ป๋าท่านไหนสนใจ จัดไปด่วนครับ ขอบอกว่าคุ้มครับ ราคาสูงหน่อย แต่คุ้มครับ เพราะว่าเราจะไม่ต้องซื้อกรองอากาศอีกต่อไป
ก่อนเปลี่ยนกรอง ใช้น้ำมันไปสองถัง ถังแรก วิ่งได้ 650 km ถังที่สองวิ่งได้ 600 km (หมายเหตุ: จับแบบ เติมเต็มถังจนไฟเตือนขึ้น) ถังที่สามเดี๋ยวจะรายงานผลหลังเปลี่ยนกรองนะครับ เติมไปเต็มถังแล้วก็เปลี่ยนกรอง K&N เลยครับ รออีกนิดครับ ป๋า ป๋า เด๋วจะรีบใช้ให้หมดถังนะคร๊าบ Cheesy
ขอทราบค่าเสียหาย กับร้านด้วยครับ  อยากจัดไป    แต่อยู่ระยองถ้าไม่บอกพิกัดสงสัยผมจะหายาก
haleruya99
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 10:34:11 pm »

2800 ครับป๋า แพงหน่อยแต่คุ้มกว่าครับ ไม่ต้องซื้ออีกต่อไป ใช้ลืมเลยป๋า ผมซื้อที่นี่ครับ http://www.worldtech.co.th/?act=knfilter
JAJA-RY
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 07:17:50 am »

ขอทราบค่าเสียหาย กับร้านด้วยครับ  อยากจัดไป    แต่อยู่ระยองถ้าไม่บอกพิกัดสงสัยผมจะหายาก
ถ้าระยอง มีที่ระยอง ดีเซลครับ ราคาเขาตั้งไว้ 2800 มั้งครับแต่ตอนนั้นต่อเหลือ 2500 ไม่มีน้ำยาแถมให้ตอนนั้นผมซื้อมาใส่ไทรทัน แต่อันใหม่ที่ใส่ปาสั่งจาก กทม. 3050 บาทพร้อมน้ำยาล้างชุดใหญ่และค่าส่งมาระยองครับ
Lek Driller
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 09:29:48 am »

วิธีล้างกรอง K&N ครับ ผมทำตามวิธีนี้อยู่
มอบเครดิตให้ จขกท ตามลิ้งค์เลยนะครับ
http://www.diybmwe36.com/forums/showthread.php?tid=274
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์