Languages
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญมาขึ้นdynoทดสอบแรงม้ากันคร้าบ เหมาครึ่งวันเสาร์บ่ายที่27สิงหานี้  (อ่าน 64766 ครั้ง)
DIE-DIE
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #180 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 01:00:56 am »

อ่อ และขอกราบเรียนคุณ Na ratchada ที่ผมไมไ่ด้เอาความรู้จาก Google  มา copy แล้วโพสลงให้ คนอื่นอ่านกัน โดยที่ไม่โพสเครดิตให้เค้า มันเหมือนตัวเองคิดน่ะครับ ซึ่งผมทำไม่เป็นครับ ถ้าการเอาข้อมูลของคนอื่นมาโพสแล้วทำให้ตัวเองดูเทพ ผมทำไม่ได้ครับผม  ผมเอามาจากประสบการณ์จริงครับผม  มันทำให้ผมนึกถึง รุ่นน้องคนนึงที่ เอาข้อมูลมาจาก google แล้วเอามาโพสในเนต แล้วทำเป็นตัวเองเป็นคนโพสเอง เลยดูน่าเชื่อถือน่ะครับ

ก็อันนั้นมัน google ครับ   ผมก็ยังคุยกับเพื่อนๆอยู่ว่าในข้อมูล google ก็มีบอก ไอ้ที่ผมแชร์ข้อมูลจากแหล่งที่มีรูปรั้ว  คุณดูไม่รู้หรอครับ ว่าอันไหน Huh???

ตามมารยาท การ อ้างอิงข้อความ ไม่ว่าจะเป็น สื่อ สิ่งพิมพ์ โทรทัศน์ แม้กระทั่ง website จะ ให้ credit ข้อมูลที่เอามาใช้อ้างอิงกันแต่เท่าที่ผมดู น้ารัชดาแล้ว หลายอัน น้าได้เอามาทั้งดุ้นไมไ่ด้ให้ credit ใครเลย  ขออภัย ถ้าการแนะนำที่ดีนั้น ทำให้น้ารู้สึก อึดอัดใจครับ

ถ้าที่ผ่านมามีคนเข้าใจแบบคุณก็ดีเนอะ  คุณรู้ไหมว่า  เรื่องงาน DIY ที่พวกผมลอกมาจาก google    ความรู้และข้อจำกัดทางด้านเทคนิคของเครื่อง pajero ที่หามาจาก google   บางทียังมีคนเอาไปทำมาหากินกันอยู่ในบอร์ดซื้อขายทุกวันนี้เลย  ไม่เห็นอ้างอิงอะไร    ครั้งที่ผมอยู่Colorado ก็เขียนเรื่องราวจนมีคนเอาไปลงหนังสือก็ไม่เห็นว่าจะอ้างอิงอะไรกันเลย   ใน Dmax เขาก็โดนกัน
***โต้ตอบคุณแล้วเซ็งจัง  เซ็งจนอยากจะหยุดสมอง ทั้งหมดสักระยะ

เรื่องนี้ผมเข้าใจครับ แม้กระทั่งล่าสุด น้องผม ตั้ม โด้คลับ รถทำเองกับมือแท้ๆ กลับลงหนังสือ ไปว่า เป็นของ สำนักแต่งอื่น มันก็โทรไปโวยหนังสือ หนังสือเค้าก็ไม่สนใจอะไร

และทั้ง 2 เว็บ ที่น้า รัชดา ได้กล่าวมา ผมเข้าใจดี ซึ่งอย่างที่ผมบอกน้าแหละครับ น้ายังโดนคนเอาความคิดไปเลย ไม่อ้างอิงน้ายังเซ็งเลย แล้วคนอื่นไม่เซ็งเหรอครับผม เอาล่ะ จบประเด็นนี้กันดีกว่า

ปล. โด้คลับมิตติ้ง 3 กันยานะครับ แหลมแท่น มั๊งงวดนี้ ถ้า CN031 ว่างไปมิตติ้งกันนะครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2011, 01:18:33 am โดย DIE-DIE » บันทึกการเข้า
DIE-DIE
Newbie
*

« ตอบ #181 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 01:01:40 am »

อ่อ และขอกราบเรียนคุณ Na ratchada ที่ผมไมไ่ด้เอาความรู้จาก Google  มา copy แล้วโพสลงให้ คนอื่นอ่านกัน โดยที่ไม่โพสเครดิตให้เค้า มันเหมือนตัวเองคิดน่ะครับ ซึ่งผมทำไม่เป็นครับ ถ้าการเอาข้อมูลของคนอื่นมาโพสแล้วทำให้ตัวเองดูเทพ ผมทำไม่ได้ครับผม  ผมเอามาจากประสบการณ์จริงครับผม  มันทำให้ผมนึกถึง รุ่นน้องคนนึงที่ เอาข้อมูลมาจาก google แล้วเอามาโพสในเนต แล้วทำเป็นตัวเองเป็นคนโพสเอง เลยดูน่าเชื่อถือน่ะครับ

ก็อันนั้นมัน google ครับ   ผมก็ยังคุยกับเพื่อนๆอยู่ว่าในข้อมูล google ก็มีบอก ไอ้ที่ผมแชร์ข้อมูลจากแหล่งที่มีรูปรั้ว  คุณดูไม่รู้หรอครับ ว่าอันไหน Huh???

ถ้าจะอ่านแต่กระทู้ท้ายๆ แล้วเข้าใจเอาแบบนี้  ผมว่าจะจบยากนะครับ !

จบไม่ยากหรอกครับ แค่อ้างอิงและให้ Credit ที่เอามา ก็พอแล้วครับ ส่วนเรื่องที่น้าคุยกับเพื่อน ๆ ว่า ใน google มี  ก็ใช่ว่าสมาชิกในเว็บ ทุกคน จะรู้นะครับว่า google มี

ระวังจะlinkไปเจอเครดิต  ผมเองนะครับ    หากสังเกตุสำนวนการใช้ภาษาอาจจะเดาออก   ข้อตกลงทางธุรกิจ ครับ   เปิดเยอะไม่ได้

ผมขอจบล่ะกัน   ขอบคุณที่ช่วยให้หายเหนื่อย

ราตรีนี้สวัสดี

Kiss  ฝันดีครับผม
chanavorn
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #182 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 01:01:43 am »

โดนเปลี่ยนประเด็นกระทู้ซะแร้ว อิอิ
แต่ผมชอบนะครับ ความรู้ที่ผมยังไม่เคยรู้เยอะมากก
มีอะไรก็มาแบ่งปันกันครับ แต่อย่าใช้อารมณ์ใส่กันเลยครับ

ผมลืมขอบคุณคุณเหน่งไปซะสนิทที่ทำให้
เราสามารถมีงานนี้ได้
เพราะตอนแรกผมไม่รู้เลยว่ามีแบบเหมาครึ่งวันบ่าย7500
ในเว็บมีลงแค่ เหมาวัน และ เหมาชม. แค่นั้น
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆที่เป็นประโยชน์ครับ

อดไปเลย เหอะๆ

ถ้ามีรอบสอง เรียนเชิญครับ อิอิ

เรื่องDIYผมเห็นแล้วก็ลำบากใจแทนจริงๆครับ  ทนไม่ได้
DIE-DIE
Newbie
*

« ตอบ #183 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 01:02:28 am »

โดนเปลี่ยนประเด็นกระทู้ซะแร้ว อิอิ
แต่ผมชอบนะครับ ความรู้ที่ผมยังไม่เคยรู้เยอะมากก
มีอะไรก็มาแบ่งปันกันครับ แต่อย่าใช้อารมณ์ใส่กันเลยครับ

ผมลืมขอบคุณคุณเหน่งไปซะสนิทที่ทำให้
เราสามารถมีงานนี้ได้
เพราะตอนแรกผมไม่รู้เลยว่ามีแบบเหมาครึ่งวันบ่าย7500
ในเว็บมีลงแค่ เหมาวัน และ เหมาชม. แค่นั้น
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆที่เป็นประโยชน์ครับ

อดไปเลย เหอะๆ

ถ้ามีรอบสอง เรียนเชิญครับ อิอิ

เรื่องDIYผมเห็นแล้วก็ลำบากใจแทนจริงๆครับ  ทนไม่ได้

ถ้าไม่ติดงานครับผมไปแน่ ส่วนเรื่อง DIY No comment ครับผม  ฮือๆๆ
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #184 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 01:07:22 am »

Cool

TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #185 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 09:55:46 am »

Cool

Cool เสียดายไม่มีโลโก้ว่ากระทู้ถูกจับตาเป็นพิเศษนะ  Cheesy Cheesy.....แต่ไม่เป็นไรพิมพ์เอาดีกว่า

พอดีผมไม่ค่อยว่างเข้ามาดูพึ่งจะเห็นแต่ก็มีคนแจ้งมาเหมือนกัน

เราสร้าง web นี้มาเพื่ออยากให้เป็นสังคมดีๆ มีอะไรก็ค่อยๆคุยกันผมเข้าใจว่าคนที่เก่งและรู้ในเรื่องเดียวกันส่วนใหญ่มักไม่ลงรอยกันไม่ว่าจะเกิดจาก การที่ต่างคนต่างก็คิดว่าเรารู้ อีกฝ่ายรู้ไม่จริง , เกิดจากผลประโยชน์, เกิดจากอื่นๆ อีกหลายสาเหตุ

ผมไม่ได้อ่านเรื่องราวทั้งหมดและไม่อยากอ่านครับ แต่อยากขอร้องว่าหยุดตอบโต้กันเถอะครับ แต่ถ้ายังอยากคุยกันเดี๋ยวผมเชิญมานั่งกินกาแฟคุยกัน เป็นเพื่อนกันดีกว่าเนอะ  red heart เพราะถ้าเวปเรามีกูรูเยอะๆ เวลาเราต้องไปเจรจากับ MMTH จะได้ช่วยกันไปเสนอ/โต้แย้งเพื่อให้ผู้บริโภคที่ใช้ น้องปาได้รับผลประโยชน์

ปล. - ถ้าป๋ามินว่างๆก็มา meeting กับเราบ้างนะครับจะได้รู้จักกันเป็นเพื่อนกัน  hi
       - สำหรับป๋านะ ก็เจอกันเรื่อยๆ แต่หลังๆขับรถสวนกันแถวรามบ่อยเนอะ   Smiley

รักนะจุ๊บๆ joob joob

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #186 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 12:53:47 pm »

- สำหรับป๋านะ ก็เจอกันเรื่อยๆ แต่หลังๆขับรถสวนกันแถวรามบ่อยเนอะ   Smiley
[/color]

เปิดไฟทัก ป๋าไม่ทักตอบ  จนบางทีแอบคิดว่าสงสัยคนอื่นขับ  อิ  อิ

แอบไปส่งสาวแถวๆ   ทาวอินทาวครับป๋าต๊อกกี้   ก่อนมุ่งหน้าผ่านที่ทำงานป๋าโจโจ้   อิ  อิ
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #187 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 01:56:50 pm »

ไม่ได้เข้ามาหลายวัน กระทู้ลุกเป็นไฟ เฮ้อ กลับสู่จุดเริ่มต้นไหมครับ เราแต่งเพื่อ น้องปา ให้ขับสนุก จะค่ายไหน ก็ได้ ไม่เกี่ยง เฉพาะคนขับน้อง pajero เท่านั้น
ขับแบบบ้านๆ จ้า  สาธุ สาธุ

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
nang30
Newbie
*

« ตอบ #188 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 07:39:00 pm »

ไม่ได้เข้ามาหลายวัน กระทู้ลุกเป็นไฟ เฮ้อ กลับสู่จุดเริ่มต้นไหมครับ เราแต่งเพื่อ น้องปา ให้ขับสนุก จะค่ายไหน ก็ได้ ไม่เกี่ยง เฉพาะคนขับน้อง pajero เท่านั้น

อย่างรถของป๋าเก็ก พูดคำเีดียว ว่า สุโค่ยครับ แต่งแบบ โหดจริงๆ สวยมากๆ
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #189 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 09:21:24 pm »

อย่างรถของป๋าเก็ก พูดคำเีดียว ว่า สุโค่ยครับ แต่งแบบ โหดจริงๆ สวยมากๆ

แล้วคันนี้ล่ะเฮียเหน่ง โอเคป่าวครับ ใครไม่รู้ส่งมาให้ผม  Cheesy

Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #190 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 09:50:29 pm »

แล้วคันนี้ล่ะเฮียเหน่ง โอเคป่าวครับ ใครไม่รู้ส่งมาให้ผม  Cheesy

รถสวยมากเลยป๋าอ๊อด  ผมรู้ว่าป๋าหมายถึงอะไร 555555   

***ทะลึ่งผิดที่ซ่ะแล้ว     มาดูเรื่องเล่านี้กันดีกว่า   จะได้ไม่เครียด

เจ้าตั้งใจ ใส่หน้ากาก เดินเข้ามาเอง

เรื่องมีอยู่ว่า

อ้างอิงหน่อย : ว่ามีที่มาหาอ่านดูได้  http://www.oknation.net/blog/print.php?id=709569    เชอะ 

***จำเหตุการณ์ที่กระทู้ผ่ากล่องยักษ์ไหม   กำลังจะเกิดอีกครั้งจากผู้หวังดี  และกำลังพิจารณากันอยู่ครับ  เพื่อข้อมูลที่ถูกต้อง  ชัดเจน
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #191 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 10:24:28 pm »

รถสวยมากเลยป๋าอ๊อด  ผมรู้ว่าป๋าหมายถึงอะไร 555555   

***ทะลึ่งผิดที่ซ่ะแล้ว     มาดูเรื่องเล่านี้กันดีกว่า   จะได้ไม่เครียด

เจ้าตั้งใจ ใส่หน้ากาก เดินเข้ามาเอง

เรื่องมีอยู่ว่า

อ้างอิงหน่อย : ว่ามีที่มาหาอ่านดูได้  http://www.oknation.net/blog/print.php?id=709569    เชอะ 

***จำเหตุการณ์ที่กระทู้ผ่ากล่องยักษ์ไหม   กำลังจะเกิดอีกครั้งจากผู้หวังดี  และกำลังพิจารณากันอยู่ครับ  เพื่อข้อมูลที่ถูกต้อง  ชัดเจน

Shocked Shocked Shocked "โอ้ ไม่นะจ๊อด มันเป็นไปได้ไงนี่"
DIE-DIE
Newbie
*

« ตอบ #192 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 08:08:08 am »

Cool

Cool เสียดายไม่มีโลโก้ว่ากระทู้ถูกจับตาเป็นพิเศษนะ  Cheesy Cheesy.....แต่ไม่เป็นไรพิมพ์เอาดีกว่า

พอดีผมไม่ค่อยว่างเข้ามาดูพึ่งจะเห็นแต่ก็มีคนแจ้งมาเหมือนกัน

เราสร้าง web นี้มาเพื่ออยากให้เป็นสังคมดีๆ มีอะไรก็ค่อยๆคุยกันผมเข้าใจว่าคนที่เก่งและรู้ในเรื่องเดียวกันส่วนใหญ่มักไม่ลงรอยกันไม่ว่าจะเกิดจาก การที่ต่างคนต่างก็คิดว่าเรารู้ อีกฝ่ายรู้ไม่จริง , เกิดจากผลประโยชน์, เกิดจากอื่นๆ อีกหลายสาเหตุ

ผมไม่ได้อ่านเรื่องราวทั้งหมดและไม่อยากอ่านครับ แต่อยากขอร้องว่าหยุดตอบโต้กันเถอะครับ แต่ถ้ายังอยากคุยกันเดี๋ยวผมเชิญมานั่งกินกาแฟคุยกัน เป็นเพื่อนกันดีกว่าเนอะ  red heart เพราะถ้าเวปเรามีกูรูเยอะๆ เวลาเราต้องไปเจรจากับ MMTH จะได้ช่วยกันไปเสนอ/โต้แย้งเพื่อให้ผู้บริโภคที่ใช้ น้องปาได้รับผลประโยชน์

ปล. - ถ้าป๋ามินว่างๆก็มา meeting กับเราบ้างนะครับจะได้รู้จักกันเป็นเพื่อนกัน  hi

ขอบพระคุณครับ ผมจะบอกว่าทาง MMTH เค้าก็ได้อ่านเว็บนี้อยู่บ้าง และเมื่อวานผมพึ่งเข้าไปคุยงานกับ MMTH มา ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะมาเล่าให้ฟังครับ
DIE-DIE
Newbie
*

« ตอบ #193 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 08:14:25 am »

สำหรับ นะ รัชดา

ผมดูแลการจูน  

คนดูแล กับคนรู้จักคนดูแล มันต่างกันนะครับ อ่อลืมบอก ทีม PTT ขออภัยที่ผมไม่ใช่พวกชอบอ้างคนอื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2011, 08:19:01 am โดย DIE-DIE » บันทึกการเข้า
Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #194 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 08:53:46 am »

เหอะ...พักสักนิดเถอะครับ...พอก่อนนะครับ...

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15   ขึ้นบน
  พิมพ์