Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 ... 49   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: !!!!!Pajero Sport Drag Day ครั้งที่ 1เริ่มแล้วจร้าๆๆๆๆ!!!!!  (อ่าน 170767 ครั้ง)
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 01:02:30 am »

มาแล้วจร้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...สำหรับเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่สนใจอยากจะร่วมทดสอบสมรรถนะของรถปาเจโร่สปอร์ต ขอเรียนเชิญมาร่วมงาน Pajero Sport Drag Day ซึ่งจะจัดขึ้นที่สนามเทพนคร ในวันเสาร์ที่ 18 สิงหาคม 2555 โดยจะเปิดให้ลงทะเบียนตั้งแต่เวลา 8.00 น.เป็นต้นไป และให้เริ่มทดลองขับจับเวลาได้ตั้งแต่ 10.00 น. ส่วนการแข่งขันจะเริ่มในเวลา 13.00 น. ไปจนสิ้นสุดการแข่งขัน โดยในวันที่มีการจัดงานจะมีงาน Drift อยู่สนามข้างๆ งาน Pajero Sport Drag Day ด้วยครับ
รายละเอียดของงาน Pajero Sport Drag Day
-รุ่นที่จัดแข่งขันจะมีด้วยกัน 6 รุ่นดังนี้
   - Bracket 22 วินาที
   - Bracket 20 วินาที
   - Drag 3.2
   - Drag 2.5
   - Drag 2.5 VG
   - Drag 2.4 เบนซิน
   - Drag open                                                                                                                                                                                                   โดยกติกาของรุ่น Bracket นั้นคือ วิ่งให้ได้เวลาใกล้เคียงกับ 22 วินาที หรือ 20 วินาที อย่างเช่นรุ่น Bracket 20 วินาที คนแรกวิ่งได้19.9 วินาที จะแพ้คนที่สองที่วิ่งได้ 20.4 วินาที โดยจะวิ่งกันทีละคู่ ใครวิ่งได้แม่นยำหรือใกล้เคียงมากที่สุดจะเป็นผู้เข้ารอบแต่ไปจนหาผู้ชนะในแต่ละรุ่น ผู้ที่ได้อับดับที่ 1-3 ทางสนามเทพนครจะมีถ้วยรางวัลมอบให้

ส่วนในรุ่น Drag 3.2 , Drag 2.5 , Drag 2.5 VG และ Drag 2.4 เบนซินโดยรุ่น 2.5 VG นั้นจะรวมทั้งแบบ 2WD และ 4WD  โดยมีข้อแม้ว่าจะต้องเป็นเทอร์โบSTD ห้ามใช้ยาง Slick และห้ามยิง NOS  ทั้ง 3 รุ่นนี้จะเป็นการจับเวลาแบบ ET หรือ ไม่ชิงไฟ คือ หลังจากไฟเขียวพร้อมเมื่อไรออกตัวได้เลย ผู้ที่วิ่งได้เวลาที่ดีที่สุด 3 อันดับแรกจะได้รับถ้วยรางวัลจากทางสนามเทพนครไปครอง

ส่วนในรุ่น Open นั้นจะเป็นรุ่นที่ Pajero Sport ทุกรุ่นสามารถลงได้หมด ไม่มีจำกัดว่ายิง NOS ใส่ยาง Slick หรือรถจะทำอะไรมาบ้างจัดกันมาต็มที่ สามารถลงรุ่นนี้ได้ทั้งหมด และเหมือนเดิมผู้ที่วิ่งได้เวลาที่ดีที่สุด 3 อันดับแรกจะได้รับถ้วยรางวัลจากทางสนามเทพนครไปครอง

งานนี้ขอสงวนสิทธิ์ให้เฉพาะรถ Pajero Sport เท่านั้น ไม่ว่าจะอยู่ในคลับหรือไม่ได้อยู่ในคลับ ติดสติ๊กเกอร์หรือไม่ติดสติ๊กเกอร์ ขอให้เป็น Pajero Sport สามารถเข้าร่วมแข่งขันได้ทั้งนั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2012, 02:50:31 pm โดย liverpool(ชาติ)No.148 » บันทึกการเข้า
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 01:06:06 am »

ค่าใช้จ่ายสำหรับผู้ที่ต้องการจะเข้าร่วมงานในครั้งนี้ประกอบด้วย ค่าเข้าสนามให้กับเจ้าหน้าที่ของสนามคนละ 80 บาทไม่ว่าผู้เข้าแข่งขันหรือผู้จะทดลองวิ่งดูเวลาหรือผู้ชม จะต้องเสียเหมือนกันหมด
ผู้ที่จะลงแข่งขันคิดค่าสมัครลงแข่งขัน รุ่นละ 400 บาท(ฟรีค่าซ้อม) ส่วนผู้ที่ต้องการวิ่งทดลองจับเวลาดูอย่างเดียว คันละ 100 บาท (ไม่จำกัดจำนวนรอบ)และสามารถขอใบเวลากับทางเจ้าหน้าที่ของสนามได้เอง
สำหรับท่านใดต้องการที่จะเข้าร่วมแข่งขันหรือร่วมสนับสนุนในงานนี้กรุณาแจ้งรายละเอียดดังนี้ (หรือจะ PM มาที่ผมก็ได้ครับ)
- ผู้เข้าแข่งขันทุกรุ่น แจ้ง ชื่อ , นามสกุล , เลขทะเบียน , รุ่นที่ท่านต้องการแข่งขัน
- ผู้สนับสนุบหรือสปอนเซอร์ แจ้ง ชื่อ , นามสกุล,  ชื่อร้าน , ของที่นำมาร่วมแจกในงาน , ประสงค์จะมาเปิดบูทโชว์หรือขายสินค้าด้วยหรือไม่  แจ้งก่อนวันที่ 10 สิงหาคม 2555 เพื่อจัดเตรียมงานและประสานงานกับทางสนามต่อไป

สุดท้ายนี้ต้องขอขอบคุณป๋าโจ้(Joe ผู้ชาย*รสส้ม*),น้าวุฒิ wut-prospeed ,ป๋าเอก utopia,น้าบอม ไทรทัน ,ป๋าเอ๋ Power-ant ,ป๋าเอก Ake_MiNi ,ป๋าเอ็ม Nakavabi,ป๋าปุ้ย ศัตรูของมวลชน ,ป๋าวุฒิ wut@white pearl และป๋ารุจ nortirut ที่ทำให้งานที่เกิดขึ้นมาได้
และขอขอบคุณท่าน admin และ mod ทุกท่านสำหรับพื้นที่ในการประชาสัมพันธ์ หากมีข้อผิดพลาดหรือขาดตกบกพร่องประการใดต้องขออภัยมานะที่นี้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2012, 12:26:36 am โดย liverpool(ชาติ)No.148 » บันทึกการเข้า
chanavorn
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 01:13:56 am »

like
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2021, 02:01:55 am โดย chanavorn » บันทึกการเข้า
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 01:20:56 am »

วัตถุประสงค์ในการจัดงานครั้งนี้ ก็เพื่อให้เพื่อนสมาชิกทุกท่านได้ทีโอกาสทดสอบสมรรถนะของรถ ในสนามแข่งจริงที่มีความพร้อมและการเตรียมการในทุกๆด้าน โดยจะมีการอบรมทักษะเบื้องต้นในการแข่งให้กับผู้ที่เข้าร่วมงานในครั้งนี้เพื่อให้เป็นไปอย่างถูกวิธีที่สุด ซึ่งโอกาสในการที่จะได้มาทดสอบในสนามจริงแบบนี่นั้นคงมีไม่บ่อยนัก จึงอยากเรียนเชิญผู้ที่สนใจจะเข้าร่วมทุกท่านให้มาร่วมลงชื่อได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปจนถึงเวลาที่กำหนด เพื่อที่ทางผู้จัดงานจะได้รวบรวมรายชื่อเพื่อส่งให้กับทางสนามได้เตรียมการต่อไป สำหรับผู้ที่ต้องการมาร่วมชมความสนุกก็สามารถแจ้งชื่อเข้ามาได้เพื่อที่จะได้จัดเตรียมสถานที่ไว้รองรับได้ถูกครับ และงานในครั้งนี้เราเน้นที่ความสนุกและการที่ได้สัมผัสบรรยากาศสดๆในสนามแข่งจริง ส่วนผลแพ้ชนะนั้นป็นแค่รางวัลติดไม้ติดมือเพื่อเป็นที่ระลึกเท่านั้นครับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 01:22:03 am »

ช่วงเช้าถึงเที่ยงม่ายว่างเรยง่ะครับ
ไปถึงนั่นประมาณบ่ายสองจะได้มั้ยครับ 555+
เท่าที่ดูดูไว้นะ..น่าจะอยู่กันถึง 4-5 โมงเย็นคับบอย..ยังไงแจ้งชื่อไว้ก่อนได้คับ
chanavorn
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 08:09:48 am »

like
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2014, 06:23:13 pm โดย chanavorn » บันทึกการเข้า
Spjs
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 08:57:27 am »

ของผมเปลื่ยนโบแล้วต้องลงรุ่นไหนอะครับ

Spjs 0094 เอสครับ
SANTAFORCE
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 09:12:25 am »

ขอไปเป็นผู้ชมละกันนะครับ รถไม่แรง 
Iyaa Diesel
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 09:26:04 am »

ขอไปเป็นผู้ชมด้วยอีกคนครับ  Cheesy Cheesy Cheesy

like like like

Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 12:21:49 pm »

ของผมเปลื่ยนโบแล้วต้องลงรุ่นไหนอะครับ
open คับป๋า
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 12:22:35 pm »

ถ้าแบบนั้นขออนุญาตลงชื่อในรุ่น Drag 3.2 ไว้หน่อยนะครับ
ชนวร เปี่ยมเมตตาวัฒน์
ฌษ6989 กรุงเทพมหานคร

ขอบคุณป๋าๆทุกท่านที่ช่วยกันทำให้งานนี้เกิดขึ้นจนได้ครับ อิอิ

แล้วเจอกันวันงานคับบอย
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 12:24:39 pm »

ขอไปเป็นผู้ชมละกันนะครับ รถไม่แรง 
ขอไปเป็นผู้ชมด้วยอีกคนครับ  Cheesy Cheesy Cheesy

like like like
งานนี้รถแรงไม่แรงไม่เกี่ยวคับป๋า เป็นการลงไปวิ่งในสนามจริงที่มีกฏกติกาอย่างถูกต้องแค่นั้นคับ ถ้าคันไม้คันมือขึ้นมาอยากลงวิ่งล่ะก็...รออยู่คับ
sexercise
ปล่อยวาง........
Jr. Member
**

like: 17

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 12:36:55 pm »

ว้าววววววว แต่คงอดอีกเช่นเคย
แล้วมีกิจกรรมเสริมไรอีกมั้ยครับ เช่นแนะนำ ทดลอง กล่องต่างๆ จูนกล่อง เปิดบูสจำหน่ายสินค้า โคโยตี้ ไรพวกนี้อ่ะครับ ถ้ามีก่ยิ่งน่าสนมากๆๆๆเลยครับ ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

##วงการนี้นี่เดินมาก่อน บอกตรงๆ ถ้าไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้ หมู่เชียร รถถังบอกไว้##
focusjung1 ID.434
Jr. Member
**

like: 30

น๊อต กำแพงเพชร/ อํ๊ยย่ะ 30 ครับผม

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 12:44:09 pm »

ลงช่ือเป็นผู้ชมด้วย. 1. คันครับผม Cheesy Cheesy
อิษฏ์_สุบิน ปาศาลายา ฮาเฮ..
Jr. Member
**

like: 23

เกิดเจียงใหม่ มาใหญ่สุพรรณ ปัจจุบัน อยู่ศาลายา เจ้า....

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 12:45:07 pm »

ไปด้วย

IP 1168 ปาศาลายา ครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 ... 49   ขึ้นบน
  พิมพ์