Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ที่จ.ชลบุรีที่ใหนน่าจะดีที่สุดครับ..ผมอยู่ที่อ.ศรีราชา  (อ่าน 18579 ครั้ง)
Auto.k
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 06:02:17 pm »

ลองกันคนล่ะที่แล้วกันครับจะได้รู้ว่าจะมีดีใหมชลบุรี ที่แน่ๆบ่อวินถ้าไม่ว่างพอไม่ต้องไปครับผมเอารถเข้า 7.30 กลับบ้านเกือบสี่โมงเย็นจำไม่ได้ว่ากี่กิโลแต่เป็นครั้งแรก ครับผมเลยจัดไปชุดใหญ่แค่ถ่ายน้ำมันเครื่องเกือบวัน
lek sriracha
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 06:24:04 pm »

ผมอยู่ศรีราชา ออกรถที่ศูนย์ ศรีราชา ปี 10 ใช้บริการที่ศรีราชามาตลอด การบริการก็โอเค ดีครับ แต่ต้องนัดคิวล่วงหน้า สถานที่แคบหน่อย ช่างมีน้อย  เคยใช้บริการที่ อ่างศิลา มา 1ครั้ง ผมประทับใจที่ศรีราชามากกว่า แต่ที่อื่นในแถบนี้ยังไม่เคยใช้บริการครับ  Cheesy
sonthaya
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 12:19:40 am »

ผมอยู่ศรีราชา ออกรถที่ศูนย์ ศรีราชา ปี 10 ใช้บริการที่ศรีราชามาตลอด การบริการก็โอเค ดีครับ แต่ต้องนัดคิวล่วงหน้า สถานที่แคบหน่อย ช่างมีน้อย  เคยใช้บริการที่ อ่างศิลา มา 1ครั้ง ผมประทับใจที่ศรีราชามากกว่า แต่ที่อื่นในแถบนี้ยังไม่เคยใช้บริการครับ  Cheesy

ผมเห็นด้วยกับศรีราชาครับ เช็ค10000โลเเรกก็ประทับใจแล้วครับ ให้ดีโทรไปนัดคิวก่อนครับ. แต่ศูนย์พัทยาตรงข้างโรงแรมชลจัน. อย่าไปเข้าเลยครับ. แย่มาก
@KGD
Base on ฿ K-G-D family
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 09:36:17 am »

ที่ว่าตงข้ามชลจันอะใช่ที่ติดกะ0 Benz ป่าวคับ ผมไปใช้บริการมาหลายรอบแล้วปรกติดีเอานมค.ไปเองได้ด้วยค่าแรงใช้คูปองล้างรถแถมมีดูดฝุ่นเช็ดแว๊คซี่คอนโซนหน้าให้อีก
 สาธุ

ID.1183
2.4GLS white
฿Ѿ҉Ʊ₰ǨǦ₫ Chonburi
sonthaya
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 12:01:40 am »

ที่ว่าตงข้ามชลจันอะใช่ที่ติดกะ0 Benz ป่าวคับ ผมไปใช้บริการมาหลายรอบแล้วปรกติดีเอานมค.ไปเองได้ด้วยค่าแรงใช้คูปองล้างรถแถมมีดูดฝุ่นเช็ดแว๊คซี่คอนโซนหน้าให้อีก
 สาธุ

ใช่เลยครับ. แต่ละคนอาจจะเจอไม่เหมือนกันครับ. แต่ผมเจอไม่ประทับใจเลยแถมติด-กับ0นี้เลยครับ
jet_2013
JuliusBUGJD
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 03:00:20 pm »

confirm ศูนย์พัทยา โอ ครับ ไปมาเมื่อเส่าร์ ที่ผ่านมา
เปลี่ยน นมค 10000 โล เอาไปเอง300 ก่าบาท บริการดี ที่กว้างขวาง
ที่สำคัญ นัดไว้ 8.30 ไปถึง จะ9โมงแหละ เหลือบไปดูป้าย นัด ไหง มี่แต่เค้าละเนี่ย
คนแถวนนี้เค้าไม่จองคิวกันเหรอ   ...  40 นาที่ผ่าน เสร็จคับ
กะลังจะกลับ เลย ซื้อ photo censer มาลองใส่เอง แต่ราคา 390 แหนะ บอก รวม vat.
แต่ก็โอ บอกคราวหน้าจะต้องเปลี่ยนกรองอากาศด้วย
แหะๆๆ ตอบไปพี่เปลี่ยนเองแล้ว  งง เลย

แถม ล้างรถฟรีด้วยแต่ล้างมาแล้วละซิเลยอด กะลังจะกลับจิงๆ ละน้องวิ่งหน้าตาตื่นมา
ลืมใส่ไรให้ตรู ป่าว วะ   บอกมีคูปองงล้างรถฟรีภายใน7วัน อะนะ (จะไปได้ไหม เนี่ยอยู่ตังศรีราชา หมดวันพอดี)

Cheesy

@TingTong
Newbie
*

like: 15

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 04:04:56 pm »

confirm ศูนย์พัทยา โอ ครับ ไปมาเมื่อเส่าร์ ที่ผ่านมา
เปลี่ยน นมค 10000 โล เอาไปเอง300 ก่าบาท บริการดี ที่กว้างขวาง
ที่สำคัญ นัดไว้ 8.30 ไปถึง จะ9โมงแหละ เหลือบไปดูป้าย นัด ไหง มี่แต่เค้าละเนี่ย
คนแถวนนี้เค้าไม่จองคิวกันเหรอ   ...  40 นาที่ผ่าน เสร็จคับ
กะลังจะกลับ เลย ซื้อ photo censer มาลองใส่เอง แต่ราคา 390 แหนะ บอก รวม vat.
แต่ก็โอ บอกคราวหน้าจะต้องเปลี่ยนกรองอากาศด้วย
แหะๆๆ ตอบไปพี่เปลี่ยนเองแล้ว  งง เลย

แถม ล้างรถฟรีด้วยแต่ล้างมาแล้วละซิเลยอด กะลังจะกลับจิงๆ ละน้องวิ่งหน้าตาตื่นมา
ลืมใส่ไรให้ตรู ป่าว วะ   บอกมีคูปองงล้างรถฟรีภายใน7วัน อะนะ (จะไปได้ไหม เนี่ยอยู่ตังศรีราชา หมดวันพอดี)

Cheesy

ศูนย์เดียวกัน อารมณ์เดียวกันเลยครับ โทรนัดคนเดียวของศูนย์

3384 - พี่ปาดำ ณ.ศรี'ชา
nu_ting
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2015, 03:34:32 pm »

รายงานใช้บริการ เช็คระยะ 50000 กม. ศูนย์ มิซซูชลบุรี สาขา ศรีราชา (ใหม่) เลยโรงพยาบาลสมเด็จ
ซึ่งเป็นศูนย์ใหม่พนักงานน้อย รวมทั้งช่างด้วยครับ ไม่คาดหวังอะไรมากแค่เช็คระยะเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง
ห้องพักรับรอง กว้างขวาง ดีครับ คนใช้บริการน้อย คิวเลยน้อยตาม เสร็จตามเวลานัดหมาย เลยครับ
นัดไว้ 10.00 น. มาก่อนเวลา 30 นาที่ถ้าเช็คระยะ ก่อนเซ็นใบรับรถช่างจะนำรถขึ้นฮ้อยตรวจสอบสภาพ
พร้อมกับเจ้าของรถเลยครับ เสียตรงไหนผิดปรกติตรงไหนจะได้เห็นกันและอธิบายกันไปเลยครับ..อันนี้ดีครับ
เราจะได้ตรวจสภาพใต้ท้องรถเราไปด้วยเลยครับ จากนั้นก็ทำตามขั้นตอนเหมือนศูนย์มิซซูทั่วๆไปครับ
และเสร็จตอน 11.30 น พอดีตามเวลานัดหมายครับ .......
....แต่สังเกตุจากการทำงาน เหมือนเจ้าหน้าที่จะรอส่งมอบรถคิวก่อนหน้าก่อน แล้วค่อยมาจัดการ
กับรถผมครับ ซึ่งผมมองดูรถเหมือนรถจะเสร็จก่อนเวลา 11.00 น ด้วยซ้ำก็จอดอยู่เป็นฮ้อยอย่างนั้นร่วมๆ
ชั่วโมง พร้อมเป็นไฟฉุกเฉินด้วยครับ ประมาณว่ามาก่อนไปก่อนประมาณนั้น อั้นนี้ผมก็ไม่เข้าใจระบบการจัดการ
ของศูนย์ซักเท่าไหร่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2015, 03:50:03 pm โดย nu_ting » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์