Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงในประตูด้านคนขับ  (อ่าน 15873 ครั้ง)
คอยปลา
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 07:30:37 pm »

ของผมก็เป็น ช่วประตูหลังกับ ฝาครอบตรงมุมขอบยาง สังเกตุดีๆ พลาสติกด้านประตูหลัง จะกินเนื้อสีเป็นสนิมเลย นิดเดียว เอามือกดก็หายไป
พบแล้ว ยังไม่มีเวลาแก้ไข รอว่างๆก่อน
ultraman5351
Newbie
*

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 09:24:18 pm »

สวัสดีครับผมสมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ ผมเจอก็เจอปัญหาเหมือนกัน เอากลับไปให้ศูนย์ตรวจสอบ 2-3 ครั้ง ปรากฏว่าเจอปัญหาที่น็อตประตูหลอมครับ ทางศูนย์ขันให้ใหม่ ตอนนี้เงียบแล้วครับ
kholes
Newbie
*

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 02:32:15 pm »

ปัญหาโลกแตกจริงๆๆ นึกว่าเป็นคนเดียวยังไงก็หาข้อมูลจาก ป้าๆ แล้วกันนะคับจะได้นำไปแก้ไข
Wirot Keereewan
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 12:54:13 pm »

ของผมดังมาจากประตูหลังคนขับจะดังเวลาทางขรุขระ ดังตั้งแต่รับรถจะเป็นเสียงเหมือนมีอะไรเสียดสีกันครับหรือจะเป็นเสียงบางอย่างสัมผัสกับกระจก ตอนนี 2 เดือนแล้วลองทุกทางเท่าที่ทำได้แล้วเหมือนกันแต่ก็ไม่สำเร็จครับ แกะสครับเพทดูแล้ว กันสาดแกะแล้ว ก็ยังไม่หายมันคงยังดังต่อเนื่องมาตลอด ตอนนี้อยาก อยากแกะประตู ดูหน่งมากๆ แต่ไม่รู้วิธีกลัวงัดไม่ถูกจังหวะหรือตำแหน่ง จริงๆแล้วไม่ยาก เพียงแต่ไม่รู้ตำแหน่ง จะเอาเข้าศุนย์ก็ไม่มีเวลาเลยครับ และช่างศูนย์ ก็ทราบๆ กันอยู่ เท่าที่ศึกษามา กลัวเสียเวลาเปล่า ถ้าจะต้องลางานเอารถไปเข้าศุนย์ แล้วแก้ปัญหาให้เราไม่ได้ เรื่องค่าใช้จ่ายไม่ใช่ปัญหา ปัญหาคือกลังเสียเวลาครับวันนี้วันหยุด อยากแกะมากๆ เห็น LINK การแกะข้างบนเป็นประตูหน้า แต่จะลองลุยถั่วประตู หลังดู เลยครับ
Wirot Keereewan
Newbie
*

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 12:58:47 pm »

อีกนิ๊ดครับว่า ทำไมถึงอยากแกะประตู เพราะผมทดลองเอาหมอนหนาๆมาวางคั่นระหว่างเบาะข้างๆ แล้วปิดประตูอัดเข้าไป ฝืนนิ๊ด แต่แน่น ๆ แล้วลองออกถนนดู ปรากฏว่า เงียบครับแสดงให้เห็นว่ามีบางอย่างข้างในฝาประตูต้องสัมผัสกันหรือต้องแก้ไข
sanee123
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 09:49:22 am »

ของผมก็มีเสียงดังครับ โอ๊ยมึน
praphan48
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 12:00:07 pm »

รถผมเสียงดัง ข้างเบาะ ด้านซ้าย ครับ เวลาขี่สังเกตว่ามีเสียงดัง  พบว่าตัวล็อกสายรัดเข็มขัดกระทบกับผนังเสา  เลยดึงมารัดที่เบาะนั่งด้านซ้าย เสียงเงียบดีครับ
jakkarin
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2015, 11:08:25 pm »

เป็นเหมือนกันครับเสียงตรงเสา B ข้างคนครับ
เป็นตั้งแต่ออกรถจนถึงตอนนี้ 2 เดือนแล้ว ว่าจะเอาเข้าไปให้ศูนย์ดู
จะเป็นมากถ้าวิ่งถนน คอนกรีต..
jplwtc
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2015, 08:39:12 pm »

สวัสดีครับ
ผมเป็นสมาชิกใหม่
พบเสียงดังเหมือนกันที่เสา B
ผมรื้อพลาสติกตรงเสา B ออกครับ แล้วเอาแผ่นแด้มป์ เครื่องเสียงรถครับ (มันจะลอกกระดาษออก จะเหนียวๆ)
แปะทับพวก สายไฟต่างและพลาสติกยึดสายไฟ สีดำและสีขาวครับ
หลังจากทำเสร็จ รถเงียบสนิดครับ

แผ่นแด้มป์ ซื้อที่ร้านเครื่องเสียงครับ แผ่นละ 450 บาทครับ เอารุ่นที่ฝั่งหนึ่งเป็นฟอยนะครับ

ยอดเยี่ยม
tatchapong
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2015, 09:40:41 pm »

สวัสดีครับ
ผมเป็นสมาชิกใหม่
พบเสียงดังเหมือนกันที่เสา B
ผมรื้อพลาสติกตรงเสา B ออกครับ แล้วเอาแผ่นแด้มป์ เครื่องเสียงรถครับ (มันจะลอกกระดาษออก จะเหนียวๆ)
แปะทับพวก สายไฟต่างและพลาสติกยึดสายไฟ สีดำและสีขาวครับ
หลังจากทำเสร็จ รถเงียบสนิดครับ

แผ่นแด้มป์ ซื้อที่ร้านเครื่องเสียงครับ แผ่นละ 450 บาทครับ เอารุ่นที่ฝั่งหนึ่งเป็นฟอยนะครับ

ยอดเยี่ยม

อยากเห็นรูปจังเลยครับ ผมรำคาญมันมากๆ เสียงนี้ แก้ยังไงก็ไม่หาย เป็นมาตั้งแต่ออกรถเลย นี่เข้าปีที่ 4 แล้ว
ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไป ช่วยถ่ายรูปมาให้เพื่อนสมาชิกดูได้มั้ยครับ
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์