Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงในประตูด้านคนขับ  (อ่าน 15871 ครั้ง)
TDA
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 03:42:38 pm »

มีเสียงแก๊ก ๆ ในประตูด้านคนขับ เหมือนมีอะไรตีกับกระจก ใช้มือทุบ ๆ ไม่ได้ยิน
ต้องวิ่งกระเทือน ๆ รบกวนช่วยแนะนำว่าถอดเช็คและซ่อมเองเองได้ไม๊ หรือต้อง
เข้าศูนย์ซ่อมครับ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 09:06:02 pm »

เช็ค0ดีกว่าคับ... เหอะ เหอะ เหอะ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 09:57:12 am »

มีป๋าๆ เคยลงรูปวิธีถอดประตู แต่ผมจำกระทู้ไม่ได้ แต่ถ้ามั่นใจช่าง 0 ก็เข้า 0 ก็ได้ครับ  hi

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 10:14:27 am »

ต้องฟังเสียงดีๆนะครับฝั่งคนขับของผมก็มีเสียงดังเหมือนอะไรสั่นๆหรือกระทบกันตอนแลกๆคิดว่าเป็นเสียนในเสาBเอาเข้าจริงอยู่ทายรถยังคิดไม่ออกเลยว่าจะให้ช่างที่ 0 แกะออกดูดีไหม

pisake
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 05:49:55 pm »

ผมก็เป็น มันจะดังตอนกระเทือนหรือบางทีขับเร็วก็ดัง เคยให้ช่างที่ 0 ดู เค้าบอกว่าเสียงสครับเพลท ผมเลยลอกมันออก แต่เสียงมันก็ยังมาเยี่ยมเยือนเหมือนเดิม ว่าจะลองแกะแผงประตูดูบ้างแต่ก็แกะไม่เป็น
zone
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 06:46:37 pm »

เคยเจอปัญหานี้เหมือนกัน เกือบจะรื้อแล้ว ตงลงสุดท้ายเจอพวงกุญแจของลูกวางไว้ในเบ้าประตูหลังคนขับ อาจจะคนละเรื่องเดียวกัน แค่มาแชร์ขำขำครับ  big smile
Titandtuka no.15
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 10:18:18 pm »

เสียงจากประตูหลังด้านขวาแถวๆที่เปิดประตู(ด้านใน) มีป๋าแจ้งว่าเป็นกันเยอะคับ ลองขับๆแล้วให้คนนั่งหลับกดไว้มันเงียบแฮะ เลยอยากจะลองแกะแผงประตููดูเหมือนกัน ไว้รอขยันก่อน   yes!!
jnawin
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 01:53:04 pm »

ของผมก็เป็นครับ สาเหตุนึงน่าจะมาจากเหล็กที่โยงกลอนประตูกับมือเปิดตีกับรางกระจกไฟฟ้าครับ ผมลองถอดแผงประตูออกมาดูตอนนี้หายแล้วครับ lala
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 03:35:49 pm »

รอฟังผลจร้า เสียงไรน๊า งงจร้า red heart

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
K.T.P.at PA
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 08:32:04 pm »

จดไว้...จดไว้ Huh?

Titandtuka no.15
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 09:39:01 pm »

ของผมก็เป็นครับ สาเหตุนึงน่าจะมาจากเหล็กที่โยงกลอนประตูกับมือเปิดตีกับรางกระจกไฟฟ้าครับ ผมลองถอดแผงประตูออกมาดูตอนนี้หายแล้วครับ lala
ป๋ามีวิธีแก้ไขมั้ยคับ รำคาญมานานแล้ว
feeza
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 02:13:16 pm »

นึกว่าผมจะเป็นคนเดียวซะอีก  ของผมเป็นมาตั้งแต่รับรถแล้วครับ  เคยเข้าศูนย์ให้ช่างดู เค้าก็บอกว่าปรกติดี  ตอนนี้ภายในเริ่มดังทั้งคันแล้วคับ  อีอดๆ แอ๊ดๆ ไปหมด  เซงมาๆเลย  มีร้านไหนพอเอาเข้าไปทำเรื่องเสียงบ้างมั้ยครับ  รำคาญมากจริงๆๆ

No. 512
TDA
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 09:49:05 am »

ต้องขอประทานโทษเพื่อน ๆ ทุกท่านที่เงียบไปนาน เพิ่งมีโอกาสได้กลับมาอ่านนะครับ
สรุปแล้วเป็นเรื่องเส้นผมบังภูเขาครับ ตอนแรกนึกว่ามีวัตถุบางอย่างเช่นสปริงหรือเหล็กเล็ก ๆ
ตีกระทบกับกระจกด้านในประตู และดังขึ้น ๆ ทุกวันเป็นอาทิตย์ ๆ คิดว่าต้องเข้าศูนย์ให้ช่างดู
แต่พอดีมีอยู่คืนหนึ่งจอดรถกำลังจะก้าวลง เท้าไปโดนกับ Aluminium plate ที่พื้นรถที่อยู่
ตรงพื้นทางลงกาวคงหลุดทำปิดไม่สนิท ก็ลองเอาออกแล้วทากาวปิดเข้าไปใหม่ เงียบสนิท
เลยครับ Plate นี่คงสะบัดไปตีกันกับประตูรถน่ะครับ เกือบเสียเงินเข้าศูนย์ซะแล้ว
tatchapong
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 01:20:45 pm »

ป๋ามีวิธีแก้ไขมั้ยคับ รำคาญมานานแล้ว

เป็นเหมือนกันครับ ขอวิธีด้วยครับ รำคาญจริงๆ เสียงนี้อ่ะ
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 01:34:11 pm »

ต้องฟังเสียงดีๆนะครับฝั่งคนขับของผมก็มีเสียงดังเหมือนอะไรสั่นๆหรือกระทบกันตอนแลกๆคิดว่าเป็นเสียนในเสาBเอาเข้าจริงอยู่ทายรถยังคิดไม่ออกเลยว่าจะให้ช่างที่ 0 แกะออกดูดีไหม
จากการที่ฟังมาหลายรอบแล้วมันดังทั้งเสาBและท้ายรถด้านขวาเลยตรงเสาBขับรถอยู่แล้วเอาศอกดันไว้มันก็เงียบหายไปครับลื้อดูแล้วก็ไม่เห็นว่าจะมีอะไรที่มันดังได้ ของผมไม่ใช้แผ่นเพรทแน่นอนเพราะเคยถอดออกแล้วครับ จะดังถนนที่ไม่ค่อยจะเรียบต่อเนื่องกัน(ถ้าลองใหญ่ๆจะไม่ค่องมีเสียงแต่มีนะครับ))แบบรูดขับผ่านไปจะดัง ท้ายรถออกมาจากตรงนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2012, 02:31:37 pm โดย leejoe » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์