Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำศูนย์บริการที่สงขลา ศูนย์ไหนดีกว่ากัน  (อ่าน 8865 ครั้ง)
JKang
นครนางรองดอทคอม
Newbie
*

like: 0

หมายเลขสมาชิก 659

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 06:40:11 am »

จ.วินิต ครองตลาดในหาดใหญ่...แต่มีป๋าๆสงขลาบอกว่ามี0ใหม่แถวแยกคลองหวะลองไใช้บริการดูนะคับ Cheesy
จ.วินิต ไม่ได้เรื่อง(ขอประนามหน่อย) ขับรถไปหาดใหญ่วันก่อนเจออาการพวงมาลัยหนัก(เช็คแล้วน้ำมันเพาเวอร์อยู่ปกติ คิดในใจลูกปึนพวงมาลัยคงแตก)วิ่งไปหวังจะเป็นที่พึง เช็คนู่นนี้อยู่นาน ทนไม่ไหวเลยบอกไปว่าให้เช็คที่ลูกปืนพวงมาลัย พี่ช่างเลยร้องอ๋อครับ เปลี่ยนอย่างเดียว 5500 บอกไปว่าอยู่ในช่วงประกัน บอกกลับมาว่าเคลมไม่ได้จ่ายเงินอย่างเดียว เลยบอกไปกรูไม่เปลียนใส่กลับให้ด้วย ทนขับมาถึงกระบี่ เข้าศูนย์
กระบี่ "ศูนย์วังถลาง" บอกอาการ ช่างร้องอ๋อ บอกกลับมาเดี๋ยวผมเคลมให้เลยครับ(ยิ้มในใจมีของเปลี่ยนให้เลยดีจัง)นั่งรอชั่วโมงครึ่งเรียบรอย กลับบ้านแฮปปี้.......ไม่เข้าแล้ว จ.วินิต ลาที......

จริงๆเมษานี้จะไปหาดใหญ่ ว่าจะเข้าไปเช็คสองหมื่นโลพอดี ได้ยินแล้วหนาวเลย ตกลงศูนย์พวกนี้ มาตราฐานมันอยู่ที่ไหนเนี่ย

Nangrongcity.com สังคมออนไลน์ของคนนางรอง-บุรีรัมย์
ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 08:14:01 am »

จ.วินิต ครองตลาดในหาดใหญ่...แต่มีป๋าๆสงขลาบอกว่ามี0ใหม่แถวแยกคลองหวะลองไใช้บริการดูนะคับ Cheesy
จ.วินิต ไม่ได้เรื่อง(ขอประนามหน่อย) ขับรถไปหาดใหญ่วันก่อนเจออาการพวงมาลัยหนัก(เช็คแล้วน้ำมันเพาเวอร์อยู่ปกติ คิดในใจลูกปึนพวงมาลัยคงแตก)วิ่งไปหวังจะเป็นที่พึง เช็คนู่นนี้อยู่นาน ทนไม่ไหวเลยบอกไปว่าให้เช็คที่ลูกปืนพวงมาลัย พี่ช่างเลยร้องอ๋อครับ เปลี่ยนอย่างเดียว 5500 บอกไปว่าอยู่ในช่วงประกัน บอกกลับมาว่าเคลมไม่ได้จ่ายเงินอย่างเดียว เลยบอกไปกรูไม่เปลียนใส่กลับให้ด้วย ทนขับมาถึงกระบี่ เข้าศูนย์
กระบี่ "ศูนย์วังถลาง" บอกอาการ ช่างร้องอ๋อ บอกกลับมาเดี๋ยวผมเคลมให้เลยครับ(ยิ้มในใจมีของเปลี่ยนให้เลยดีจัง)นั่งรอชั่วโมงครึ่งเรียบรอย กลับบ้านแฮปปี้.......ไม่เข้าแล้ว จ.วินิต ลาที......

ยุ่งละซิ แล้วจะไป0ไหนดี Huh? Huh? Huh?

จริงๆเมษานี้จะไปหาดใหญ่ ว่าจะเข้าไปเช็คสองหมื่นโลพอดี ได้ยินแล้วหนาวเลย ตกลงศูนย์พวกนี้ มาตราฐานมันอยู่ที่ไหนเนี่ย

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 08:46:46 am »

เฮ้อ...

ที่จ.วินิต ผมก็เจอไม่เคลมให้ผมครับ

คือ กรอบเบาะไฟฟ้าด้านคนโดยสาร
ที่มีสวิทช์ กรอบมันเหมือนหลุด
อ้าๆ ขอเคลม บอกว่าเคลมไม่ได้ครับ
ต้องรื้อ...ราคาสี่พันกว่ามั้ง... Cry Cry
เลยอดไป...

ไปที่ศูนย์นิวมิตซู รอบที่เล่ามาก่อนนี้หละครับ
เค้าบอกว่าจะเคลมให้
ใช้เวลาสองอาทิตย์
นี่เดือนกว่าแล้ว
หายไปเลย...

mmth ครับ มาตรฐานอยู่ที่ใหนครับ.... โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

สงสัยต้องสลับกันเข้า ที่เว้นที่ ที่แรกไม่ให้เคลม เข้าที่ที่สอง ถ้าไม่ให้อีก

ป๋าๆพอมีศูนย์มิตซูจังหวัดใหนดีๆแนะนำบ้างครับ
เผื่อเจอเคสหนัก
ผมยอมขับไปเคลมเลยเอ้า
เงินไม่เท่าไร
แต่มาตรฐานการบริการนี่สิ...จะมาขูดรีดกันได้ไง  เชอะ เชอะ เชอะ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
คนไร้สังกัด
Hero Member

like: 37

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 02:25:38 pm »

เรียนเจ้าของกระทู้........เช็ค 1000 โลนี่ไม่ต้องตกใจไรครับ คือจริงๆแล้วเขาไม่ได้ทำไรมากเพียงแต่เปิดฝากระโปรงหน้า
ดูพอเป็นพิธี แล้วก็ให้น้ำยาฉีดกระจกกลับบ้านมา 1 กระป๋องครับ(เท่าที่ผมไปเช็คก็เท่านี้แหละครับ) ตามหลักน่าจะเช็คประมามาณนี้
 -การร่วซืมของของเหลวต่างๆ(นม.เครื่อง+เกียร์+เฟืองท้าย+เพาเวอร์)
 -ความตึงของสายพาน
 -น้ำหล่อเย็นหม้อน้ำ
 -น้ำกลั่นแบต+น้ำในถังฉีดกระจก
 -ตรวจเช็คระบบไฟหน้า+ไฟเลี้ยว
***1000โลยังไม่ต้องเปลี่ยน นม.เครื่องนะครับ****
ขับผ่านทาง ถ.เอเชียลองแวะเข้าใช้ที่ศูนย์พัทลุงดูซิครับเห็นหลายคนบอกว่าดี...แต่ผมยังไม่ได้ลองเลย
ปล.ขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับ...ขับเจอสมาชิกทางใต้อย่าลืมทักทายกันบ้างนะครับ (สังเก็ตสติกเกอร์โลโกตัวใหญ่อยู่ด้านหลังครับ)

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์