Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำศูนย์บริการที่สงขลา ศูนย์ไหนดีกว่ากัน  (อ่าน 8866 ครั้ง)
lee99 (เชษ)
ปาขาวบางนา 954
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 12:02:44 am »

รบกวนป๋าชาวสงขลาด้วยครับ ช่วงสงกรานต์ผมจะขับรถจาก กทม. ไปสงขลา ซึ่งคาดว่าจะต้องไปเข้าตรวจเช็ค 1,000 โล พอดี ซึ่งต้องเข้าตรวจเช็คในวันที่ 12 เม.ย.55 ช่วยแนะนำศูนย์บริการหน่อยครับ ดูในคู่มือเห็นมีอยู่สองศูนย์ ไม่รู้ศูนย์ไหนบริการดี ผมว่าจะเข้าไปปรับระบบ ETACS ด้วย รบกวนด้วยครับ ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 12:48:39 am »

จ.วินิต ครองตลาดในหาดใหญ่...แต่มีป๋าๆสงขลาบอกว่ามี0ใหม่แถวแยกคลองหวะลองไใช้บริการดูนะคับ Cheesy

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Pooh_PJS
Jr. Member
**

like: 16

PJS No.1515

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 05:08:55 pm »

จ.วินิต ครองตลาดในหาดใหญ่...แต่มีป๋าๆสงขลาบอกว่ามี0ใหม่แถวแยกคลองหวะลองไใช้บริการดูนะคับ Cheesy

เป็นศูนย์ของมิตซูปัตตานี ไปเปิดตลาดที่นั่นครับ คงกะแย่งส่วนแบ่งการตลาดจาก จ.วินิต
แต่เรื่องศูนย์บริการ ก็อย่าเพิ่งคาดหวังไว้สูงนัก เพราะมีเปอร์เซนต์ตกลงมาเจ็บสูงอยู่
คุณ Seto ที่เป็นสมาชิกของเวปก็เคยไปใช้บริการมาแล้ว ท่านไม่ค่อยแฮปปี้นักครับ  Cheesy
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 06:27:19 pm »

เป็นศูนย์ของมิตซูปัตตานี ไปเปิดตลาดที่นั่นครับ คงกะแย่งส่วนแบ่งการตลาดจาก จ.วินิต
แต่เรื่องศูนย์บริการ ก็อย่าเพิ่งคาดหวังไว้สูงนัก เพราะมีเปอร์เซนต์ตกลงมาเจ็บสูงอยู่
คุณ Seto ที่เป็นสมาชิกของเวปก็เคยไปใช้บริการมาแล้ว ท่านไม่ค่อยแฮปปี้นักครับ  Cheesy

ขอใช้สิืทธิพาดพิงครับ....  Cheesy Cheesy

ก็ผมไปเข้ามา ความคาดหวังสูงไปหน่อยครับ
เรื่องช่างผมว่ายังไม่เก่งเท่าจ.วินิตครับ
ของจ.วินิต นี่เค้าเลินนีิ่งให้ทุกครั้งที่เข้ารับบริการฟรีด้วย...

ส่วนของที่นี่...ไม่เห็นนะครับ(ไม่รู้เพราะผมไปขึ้นเสียงกะเค้าด้วยหรือเปล่าเลยไม่ได้ทำ อิๆ)

แต่ที่ผมไม่ประทับใจ เพราะว่า
มาว่าช่วงล่างผมนี่หละ... Wink Wink
ผมทำมาก็จริง
แต่พอยกปุ๊บ
เรียกผมไปคุยเลย
บอกว่าประกันช่วงล่างผมหลุดหมดเลยนะ  extreme sexy girl extreme sexy girl
เพราะว่าไปเปลี่ยนสปริงกะโช๊คมา
(หรือเค้าอาจจะหวังดีหว่า...อยากให้เราใช้โช๊คเทพสปริงเทวดา อิๆ)

ผมเลยถามช่วงล่างนี่หมายถึงส่วนอื่นๆด้วยเหรอ...
เค้าตอนบว่าทั้งหมด...
เลยเกิดอาการ... อ๋าย!!!!! รับไม่ได้
เปลี่ยนโช๊คกะสปริงก็หมดแค่สองอย่างสิครับ
อย่าไปพาดพิง เพลา เบรค หรืออื่นๆ (ที่ศูนย์อื่นก็ไม่ว่าอะไรเรื่องช่วงล่างนะครับ)

มีฮาช๊อตนึง...
เค้าบอกว่าผมใส่ปริงหลังโดยไม่ยางรองสปริงด้านล่าง...
ทำให้สปริงผมหลุดง่าย
ผมงง..เอ๊ะ...มันไม่มีนี่
เลยบอกให้ช่างไปก้มมองรถป้ายแดงที่จอดในศูนย์
ปรากฎว่า...ไม่มี.. Wink Wink Wink Wink Wink Wink เหมือนกันอิๆๆ

ส่วนอื่นๆก็โอเคครับ
รับดี ห้องพักใหญ่ ค่าบริการปกติ

แต่จากการถามปาแถวนาทวี...
ทั้งหลายคัน
ทุกคันตอบว่า... ช่างไม่เก่ง..
ซึ่งตรงกะที่ผมคิดครับ  สาธุ สาธุ
ผมว่าเค้าเก่งนะ แต่ไม่เก๋า...เท่าจ.วินิต

ส่วนตัวคิดว่า ช่างจ.วินิต เก๋ากว่า
ชอบตรงเลินนิ่งให้ทุกครั้งที่เข้านี่หละครับ

จริงๆที่ผมไปที่นี่ ก็เพราะว่า...อยากให้มีทางเลือก
แต่ไปแล้วเจอแบบนี้ถอยก่อนดีกว่า
รอให้เค้าเก๋ากว่านี้แล้วค่อยไปใหม่ดีกว่าครับ... Satu Satu

ดังนั้น...ณ.เวลานี้ผมฟันธงให้จ.วินิต ครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 06:28:23 pm »

Saleขายรถผมย้ายจาก จ.วินิตไปเป็นผู้จัดการที่นี้ โทรมาบอกว่าให้ไปใช้บริการบ้าง ว่าจะลองสักทีว่าดีหรือเปล่า red heart red heart red heart

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 06:58:31 pm »

Saleขายรถผมย้ายจาก จ.วินิตไปเป็นผู้จัดการที่นี้ โทรมาบอกว่าให้ไปใช้บริการบ้าง ว่าจะลองสักทีว่าดีหรือเปล่า red heart red heart red heart

ป๋าครับถ้าป๋าว่างต้องลองครับ
ผมอาจจะโชคร้ายเองหรือผมคาดหวังสูงไปก็ได้ครับ

ผมอยากให้ศูนย์ทำให้มาตรฐานการให้บริการมีการแข่งขันเกิดขึ้น ทำให้ลูกค้าได้ผลประโยชน์สูงสุดครับ กลัวเค้าเจ๊งเลยไปใช้บริการอิๆ 

อ้อ...ถ้าป๋าท่านใหนได้เข้าไปรบกวนมารีวิวด้วยนะครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Pooh_PJS
Jr. Member
**

PJS No.1515

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 11:44:26 pm »

อุ๊ย ป๋า Seto  Satu เรียกปุ๊บ มาปั๊บ  Cheesy
เข้าหาดใหญ่วันไหนมั่งครับเนี่ย เผื่อเวลาตรงกัน จะได้ไปนั่งจิบกาแฟกันบ้างครับ  good
bank916
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 12:05:53 am »

เคยใช้บริการมาทั้งคู่แล้วครับ ก็okทั้งคู่ แต่ชอบศูนย์บริการของเจ้าใหม่ตรงที่่ห้องรอพักใหม่สะบายไม่อึดอัด ใกล้บ้าน เดินทางสะดวก ครับ
ส่วนเรื่องการซ่อมบำรุง ผมคิดว่าบริษัท mmth น่าจะมีมาตรฐานเดียวกัน ขึ้นอยู่กับอารมย์ของช่างตอนนั้น (น่าจะไปตอนเช้า อารมย์ยังดีอยู่ อิอิ ) ส่วนช่างผมว่าช่างที่เก่งจริงๆไม่อยู่ในศูนย์หรอก ออกไปเปิดอู๋เองมากกว่า  ทั้งหมดเปนความเห็นส่วนตัวครับ ขอบคุณครับ
lee99 (เชษ)
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 07:21:11 am »

ขอบคุณป๋าๆ ชาวสงขลาทุกท่านที่ช่วยชี้แนะครับ จังหวะครบ 1,000 โล พอดี ไม่เช็คตามระยะประกัน MMTH จะขาด ป๋าทราบมั้ยครับว่า MMTH เค้าให้เลยไปกี่กิโล เผื่อเข้าไม่ทัน
ผมจะลงสงขลาวันที่ 11/04/55 กะว่าวันที่ 12/04/55 จะเข้าไปใช้บริการ พบเห็น ปาขาวป้ายแดง ID 954 ทักท้ายได้ครับ  u u u
seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 07:59:28 am »

อุ๊ย ป๋า Seto  Satu เรียกปุ๊บ มาปั๊บ  Cheesy
เข้าหาดใหญ่วันไหนมั่งครับเนี่ย เผื่อเวลาตรงกัน จะได้ไปนั่งจิบกาแฟกันบ้างครับ  good
ผมเข้าหาดใหญ่ส่วนใหญ่วันอาทิตย์ครับ
เข้าไปซื้อของมาขายครับ
เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาก็เข้าไปครับ
ไปตรวจสุขภาพที่โรงพยาบาลกรุงเทพหาดใหญ่ครับ
แล้วก็ตระเวณซื้อของแถวหน้าหอ กิมหยงครับ
รถผม ก็ปา เทาดำ ทะเบียน 6202 กรุงเทพ ล้อเดิม ฟิล์มดำครับอิๆ

เคยใช้บริการมาทั้งคู่แล้วครับ ก็okทั้งคู่ แต่ชอบศูนย์บริการของเจ้าใหม่ตรงที่่ห้องรอพักใหม่สะบายไม่อึดอัด ใกล้บ้าน เดินทางสะดวก ครับ
ส่วนเรื่องการซ่อมบำรุง ผมคิดว่าบริษัท mmth น่าจะมีมาตรฐานเดียวกัน ขึ้นอยู่กับอารมย์ของช่างตอนนั้น (น่าจะไปตอนเช้า อารมย์ยังดีอยู่ อิอิ ) ส่วนช่างผมว่าช่างที่เก่งจริงๆไม่อยู่ในศูนย์หรอก ออกไปเปิดอู๋เองมากกว่า  ทั้งหมดเปนความเห็นส่วนตัวครับ ขอบคุณครับ
ใช่ครับ ผมไปตอนบ่ายสามแล้วด้วยครับ เลยอาจจะเหนื่อยมาทั้งวัน อิๆๆๆ แต่ผมก็ชอบห้องพักของที่ใหม่นะครับ ใหญ่กว้างสวยงามมากๆๆๆ อ้อ..ป๋าครับ ที่ใหม่เค้าเลินนิ่งให้ด้วยใหมครับ อยากทราบๆ แล้วการเลินนิ่งบ่อยๆดีใหมครับ แล้วอู่ใหนซ่อมมิตซูเก่งๆ ในหาดใหญ่บ้างครับ เผื่อจะไปหาเรื่องกระเป๋าแหกกะเค้าบ้าง...อิๆๆ

Dr. PE No.6
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 08:53:02 pm »

ใช้บริการที่ จ.วินิต ควนลังครับ ...

แต่ก่อนของกินเพียบ ทั้งมาม่า ไอศครีม ขนมปังปิ้ง ขนมยูโร่ กาแฟ
มีเก้าอี้นวด ดูหนัง อย่างสบาย ที่ผ่านๆมา ประทับใจครับ
แต่ช่วงหลังของกินน้อยลง มาม่าไม่มี ยูโร่ไม่เห็น  สงสัยกินกันเยอะไปหน่อยหรือป่าวไม่ทราบ... Cheesy

อุปสรรค ไม่ใช่ศัตรูของความสำเร็จ
แต่...เป็นส่วนหนึ่งของความสำเร็จ
คนไร้สังกัด
Hero Member

like: 37

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 07:03:56 pm »

จ.วินิต ไม่ได้เรื่อง(ขอประนามหน่อย) ขับรถไปหาดใหญ่วันก่อนเจออาการพวงมาลัยหนัก(เช็คแล้วน้ำมันเพาเวอร์อยู่ปกติ คิดในใจลูกปึนพวงมาลัยคงแตก)วิ่งไปหวังจะเป็นที่พึง เช็คนู่นนี้อยู่นาน ทนไม่ไหวเลยบอกไปว่าให้เช็คที่ลูกปืนพวงมาลัย พี่ช่างเลยร้องอ๋อครับ เปลี่ยนอย่างเดียว 5500 บอกไปว่าอยู่ในช่วงประกัน บอกกลับมาว่าเคลมไม่ได้จ่ายเงินอย่างเดียว เลยบอกไปกรูไม่เปลียนใส่กลับให้ด้วย ทนขับมาถึงกระบี่ เข้าศูนย์
กระบี่ "ศูนย์วังกระบี่" บอกอาการ ช่างร้องอ๋อ บอกกลับมาเดี๋ยวผมเคลมให้เลยครับ(ยิ้มในใจมีของเปลี่ยนให้เลยดีจัง)นั่งรอชั่วโมงครึ่งเรียบรอย กลับบ้านแฮปปี้.......ไม่เข้าแล้ว จ.วินิต ลาที......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2012, 08:12:45 pm โดย pa-jj No.60 » บันทึกการเข้า

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 09:08:03 pm »

จ.วินิต ไม่ได้เรื่อง(ขอประนามหน่อย) ขับรถไปหาดใหญ่วันก่อนเจออาการพวงมาลัยหนัก(เช็คแล้วน้ำมันเพาเวอร์อยู่ปกติ คิดในใจลูกปึนพวงมาลัยคงแตก)วิ่งไปหวังจะเป็นที่พึง เช็คนู่นนี้อยู่นาน ทนไม่ไหวเลยบอกไปว่าให้เช็คที่ลูกปืนพวงมาลัย พี่ช่างเลยร้องอ๋อครับ เปลี่ยนอย่างเดียว 5500 บอกไปว่าอยู่ในช่วงประกัน บอกกลับมาว่าเคลมไม่ได้จ่ายเงินอย่างเดียว เลยบอกไปกรูไม่เปลียนใส่กลับให้ด้วย ทนขับมาถึงกระบี่ เข้าศูนย์
กระบี่ "ศูนย์วังถลาง" บอกอาการ ช่างร้องอ๋อ บอกกลับมาเดี๋ยวผมเคลมให้เลยครับ(ยิ้มในใจมีของเปลี่ยนให้เลยดีจัง)นั่งรอชั่วโมงครึ่งเรียบรอย กลับบ้านแฮปปี้.......ไม่เข้าแล้ว จ.วินิต ลาที......

Wink Wink Wink Wink

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Pooh_PJS
Jr. Member
**

PJS No.1515

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 09:12:53 pm »

กระบี่ "ศูนย์วังถลาง" บอกอาการ ช่างร้องอ๋อ บอกกลับมาเดี๋ยวผมเคลมให้เลยครับ(ยิ้มในใจมีของเปลี่ยนให้เลยดีจัง)นั่งรอชั่วโมงครึ่งเรียบรอย กลับบ้านแฮปปี้.......ไม่เข้าแล้ว จ.วินิต ลาที......

MMTH เอ๊ยยยย  10 ดีเลอร์ 10 มาตรฐาน 100 โชว์รูม 100 มาตรฐาน ..... ตกลงว่าอันไหน ที่เรียกว่ามาตรฐาน  อ๋าย!!!!!
lee99 (เชษ)
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 12:05:05 am »

MMTH เอ๊ยยยย  10 ดีเลอร์ 10 มาตรฐาน 100 โชว์รูม 100 มาตรฐาน ..... ตกลงว่าอันไหน ที่เรียกว่ามาตรฐาน  อ๋าย!!!!!

เช็คระยะ 1,000 โล คงไม่มีอะไร จำใจครับ คงจะครบพอดี ทนไม่ได้
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์