Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมประสบการณ์ผู้ใช้บริการ ศูนย์ มิตซู นวมินทร์ (นวมินทร์ 50) ... อ่านคำเเนะนำก่อนนะครับ  (อ่าน 57449 ครั้ง)
Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 05:37:05 pm »

คนทำดีสมควรได้รับคำชมเชยฉันใด ศูนย์บริการที่ดีก็ย่อมได้รับคำชมเชยฉันนั้นครับ
น่าเสียดาย ที่ผมไม่ได้อยู่กทม. อยากให้ศูนย์บริการภูธร เป็นแบบนี้มั่งจังครับ
รับรองว่า จะมี Review แบบนี้ตามมาอีกหลายเลยทีเดียว

ขอบคุณป๋าที่นำศูนย์บริการที่ดีๆแบบนี้ มาเป็นเยี่ยงอย่างแก่ที่อื่นๆได้ลอกเลียนแบบบ้าง
ไม่ต้องเหมือนกันเป๊ะ แต่ขอแค่ใกล้เคียงกันก็หรูแล้วครับ.... Satu
 like like like red heart

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 06:00:00 pm »

คนทำดีสมควรได้รับคำชมเชยฉันใด ศูนย์บริการที่ดีก็ย่อมได้รับคำชมเชยฉันนั้นครับ
น่าเสียดาย ที่ผมไม่ได้อยู่กทม. อยากให้ศูนย์บริการภูธร เป็นแบบนี้มั่งจังครับ
รับรองว่า จะมี Review แบบนี้ตามมาอีกหลายเลยทีเดียว

ขอบคุณป๋าที่นำศูนย์บริการที่ดีๆแบบนี้ มาเป็นเยี่ยงอย่างแก่ที่อื่นๆได้ลอกเลียนแบบบ้าง
ไม่ต้องเหมือนกันเป๊ะ แต่ขอแค่ใกล้เคียงกันก็หรูแล้วครับ.... Satu
 like like like red heart
ป๋าเป้ค (เดานะครับ 555) เชียงรายไม่ใช่ภูธรสิครับ  มีศูนย์ดี ๆ ด้วย 555 
Bomman22
Newbie
*

like: 0

ปลาวาฬ สีน้ำเงินครับ ID: 990

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 01:10:13 am »

สวัสดีครับมา มา confirm อีกคนครับ เมื่อวันที่ 2 มิ.ย ที่ผ่านมา ได้ไปติดตั้ง สปอยเลอร์ศูนย์ได้ราคาเบาๆ ที่  2500 บาท พร้อมบริการติดตั้งที่รวดเ้ร็ว
รวมทั้งเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ 5000 กิโล พร้อมน้ำมันเฟื่องท้าย  ครับ รวมราคา 2000 บาทเสร็จสิ้น โดนไป 4500 บาทครับ กระเป๋าเบาไปเลย
แต่บริการดีเยี่ยม อย่างที่หลายๆคน บอกไว้ครับ   ถ้่าครบ 1 หมื่นกิโลคงต้องแวะเข้าไปใช้บริการอีกรอบครับ  Cheesy
K.T.P.at PA
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 08:20:51 am »

เฝ้าดูเสียงล่ำลือในความดีจนอยากย้ายบ้านไปอยู่ใกล้ๆศูนย์นี้จัง... good good

luxtur
Newbie
*

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 12:54:25 pm »

ไปมาเเล้วครับ เชค 1000 โล ดีครับ
numaon
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 02:49:59 pm »

ไปเชค 1000 โลมาครับ พนักงานรับดี ห้องรับรองดี แต่ล้างรถแย่มาก รถสีดำ รอยขนแมวเพียบ เสียดายจัง
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 07:37:01 pm »

ไปเชค 1000 โลมาครับ พนักงานรับดี ห้องรับรองดี แต่ล้างรถแย่มาก รถสีดำ รอยขนแมวเพียบ เสียดายจัง
ผมก็เจอมาเช่นกันครับ  striveอะไรๆก็เข้าท่าดี แต่เรื่องล้างรถ . ฮือๆๆ...หว่ยแตก . batman...รถผมไม่ล้างแต่ตะบี้ ตะบัน บอกว่าล้าง เถียงทั้งๆที่มีหลักฐาน. โอ๊ยมึน..สำหรับแผนกนี้ ทาง 0 บอกเป็นมือปืนรับจ้าง  8)ขอติเช่นกัน เพราะไม่เคยแก้ไข Roll Eyes suck seed ห่วยขั้นเทพ anger
Osaoka
Full Member

like: 21

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 04:17:16 pm »

เดี๋ยวได้รถคงต้องไป ใช้บริการมั่งและ
แค่อ่านก็อยากไปจะแย่ละ like

บางทีสิ่งที่เราได้มาอาจจะไม่ดีที่สุด แต่ถ้ามันดีและเหมาะสมสำหรับเรา นั่นก็คงเพียงพอแล้ว
[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 11:20:02 am »

ไปเช็คระยะมาตอนหมื่น กม. บริการดีครับ แอร์เย็น เพลงเพราะ น้ำอร่อย  Cheesy

ขอบคุณคุณปุ๊ด้วยครับ (ถ้าผิดขออภัยครับ) ให้คำปรึกษา แนะนำเป็นอย่างดี รอบหน้าเจอกันครับผม

Cheesy

I PAJEROSPORT
THAILAND
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 02:18:48 pm »

สวัสดีครับทุกท่าน เผอิญหายหน้าไปซะนาน
กลับมาพบว่าป๋าๆ เเละเจเจ้ ทั้งหลายได้ไปใช้บริการเเล้วต่างเเฮปปี้กับศูนย์บริการดีๆเช่นนี้
ในฐานะผู้ถ่ายทอด และแนะนำก็ดีใจไปด้วยครับ
ทั้งนี้ ผมก็เชื่อว่าเจ้าหน้าที่ รวมไปถึงผู้มีส่วนเกี่ยวข้องกับศูนย์นี้ คงจะมีกำลังใจในการปฏิบัติงานเเละรักษาระดับการบริการไว้ได้อย่างนี้ตราบนานเท่านาน

ช่วงที่หายไป ผมไปตรวจหมื่นกิโลมาครับ คุณอ๊อดเช๊กช่วงล่างให้ พบว่าโช๊คด้านหลังเยิ้ม
เเกก็จัดการเปลี่ยนคู่ใหม่ให้เลยครับ เเกบอกว่า พอดีของมีอยู่ในสต๊อกครับ เลยเปลี่ยนให้ได้เลย
เเต่ถ้าบางครั้งของไม่มี ก็อาจต้องสั่งและรอนิดนึง   เราก็เข้าใจครับ
ขอบคุณเค้าซะอีกที่ช่วยอธิบายให้ฟัง

เคยเจอบางที่ เอาเเต่ปฏิเสธ
เเต่ไม่เคยให้ความกระจ่างแก่ลูกค้าเลย
บางทีถ้าคุณอธิบายถึงเหตุผลเเละความจำเป็นให้ลูกค้าฟัง เค้าอาจจะเข้าใจคุณมากขึ้นก็ได้

เจอกันอีกทีสองหมื่นโลครับ ... เหลืออีกห้าพันโล จัดไปๆๆ 555

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 03:31:40 pm »

ป๋าโชคดีเน๊อะ เคสผมงานเบาๆยังไม่ผ่านสำหรับผมศูนย์บริการนี้ ฮือๆๆ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=6382.0
SuperDaddy
Newbie
*

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 05:05:39 pm »

ป๋าโชคดีเน๊อะ เคสผมงานเบาๆยังไม่ผ่านสำหรับผมศูนย์บริการนี้ ฮือๆๆ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=6382.0

ผมไปอ่านมาแล้วครับ น่าเห็นใจ เคสพี่เลยทำให้พี่เป็นแค้นฝังหุ่นไปเลย จริงๆแล้วอุปกรณ์ไม่พร้อมน่าจะบอก ไม่น่าเสี่ยงรับทำให้ครับ น่าจะปล่อยเคสไป ให้พี่ไปลองหาศูนย์อื่นเคลมเอาน่าจะดีกว่าครับ แต่ก็อ่ะนะปฏิเสธลูกค้าถ้าเข้าใจกันง่ายๆก็ดีไป แต่ถ้าไม่เข้าใจกันเผลอๆมีโดนด่าอีก หาว่าไม่รับเคลมไม่รับลูกค้า เอาเป็นว่าใจร่มๆครับ Wink

ล่าสุดวันนี้ไปเคลมโช้คเทพมาแล้วรอบสอง รอบแรกเคลมหลังซ้ายแตกตอนครบพันโล ส่วนรอบนี้เจอตอนเช็คหมื่นโล กะว่าจะเคลมมันสองรอบ ถ้าแตกอีกต้องยอมแพ้ละ ไปหายี่ห้อ นกเหลืองยอดฮิตจากหนองมนดีกว่า โดยรวมวันนี้เปลี่ยนโช้คหลังสองตัวเรียบร้อยดีครับ ล้างรถให้เรียบร้อย ไม่ได้สะอาดเนี้ยบแต่พอรับได้ Wink
winich47
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 09:32:01 am »

กำแพงเพชร..ต้องรออีกนานไหมครับ บริการดีๆแบบนี้...อยากให้เป็นมาตรฐานเดียวกันจังครับ
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 05:32:42 pm »

เป็นผม คงเซ็งเหมือนป๋าเเหละครับ เข้าไปอ่านดูเเล้ว คิดเหมือนป๋าอยู่ข้อสองข้อ
หนึ่ง ของที่เอามาให้จะเป็นของใหม่จริงหรือเปล่า
กับสองคือ ไอ้ที่เเก้ไปเนี่ย มันใช่ต้นเหตุจริงๆรึเปล่า แล้วมีความเป็นไปได้ที่มันจะไม่ใช่ และมันจะลามไปส่วนอื่นไหม ... ตรงนี้คงเซ็งมากกว่าเดิมอีก
แล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ อัพเดทเหตุการณ์หน่อยนะครับป๋า เป็นวิทยาทานเเด่เหล่าผู้ใช้ให้พึงระวัง

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 05:50:06 pm »

เป็นผม คงเซ็งเหมือนป๋าเเหละครับ เข้าไปอ่านดูเเล้ว คิดเหมือนป๋าอยู่ข้อสองข้อ
หนึ่ง ของที่เอามาให้จะเป็นของใหม่จริงหรือเปล่า
กับสองคือ ไอ้ที่เเก้ไปเนี่ย มันใช่ต้นเหตุจริงๆรึเปล่า แล้วมีความเป็นไปได้ที่มันจะไม่ใช่ และมันจะลามไปส่วนอื่นไหม ... ตรงนี้คงเซ็งมากกว่าเดิมอีก
แล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ อัพเดทเหตุการณ์หน่อยนะครับป๋า เป็นวิทยาทานเเด่เหล่าผู้ใช้ให้พึงระวัง

ป๋านายไปเคลมช็อคที่ศูนนวมินทร์มา ได้ข่าวว่าไม่ปลื้ม ... รอฟังคำให้การครับ  

ขออนุญาติป๋านายมาแปะ 

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=6192.msg322135;topicseen#msg322135
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2012, 06:03:34 pm โดย thekop07 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์