Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมประสบการณ์ผู้ใช้บริการ ศูนย์ มิตซู นวมินทร์ (นวมินทร์ 50) ... อ่านคำเเนะนำก่อนนะครับ  (อ่าน 57417 ครั้ง)
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 06:16:05 pm »

ผมโดนจัดหนักาครับศูนย์นี้ 
ศูนย์นี้ผมว่ามีไว้เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องดีสุดครับ บริการด้านเปลี่ยน นมค. เติมน้ำมันต่าง ๆ ถือว่ายอดเยี่ยม (ยังน้อยกว่าที่ผมเจอครับ มีดีกว่านี้อีกนะ) แต่ถ้าท่านไป...รถท่านอย่ามีปัญหาขึ้นมานะ ช่างจะทำเป็นนิ่ง
ไม่คุยกับลูกค้า กลัวอะไรลูกค้า ปล่อยให้แต่พนักงานรับเรื่องดูแล เขารู้เรื่องช่างแค่ใหน เราก็สงสารไม่อยากคุยมากเพราะรู้ว่าคุยไปเขาก็เดินไปถามช่าง ((((พนักงานที่ดูแลเราคุยกับลูกค้าที เดินไปถามช่างที)))) แล้วช่างที่เดินไปเดินมา ทำพาเหรดหรือท่าน รถในศูนย์มีไม่เยอะนะผมยืนยัน มีปา 2 คัน รวมคันผม ที่เหลือทำเสร็จหมดแล้วก่อนผมจะไป รอเพียงส่งลูกค้า และรถใหม่จอดรอส่งจนล้นศูนย์ ...นี่หรือมืออาชีพ... บอกให้เห็นถึงความใส่ใจ และมืออาชีพด้านการซ่อมบำรุงน้อยมาก คันเดียวรุมกันอยู่ 2 - 3 คน แล้วคันผมมันผิดตรงใหน.....
      ยัง ๆ ไม่จบ ตามไปอ่านในกระทู้ผมได้ 
     แค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเล่นเอาเครื่อง แรคพวงมาลับ ส่วนประกอบอื่น ๆ อาบน้ำมันเครื่องดำไปหมด คันนี้ผมเปลี่ยนถ่าย นมค. ครั้งนี้ ครั้งที่ 3 ผมเปลี่ยนทุก 5 พันโล ครั้งแรกพันโลผมเปลี่ยน ไม่มีที่ใหนอาบน้ำมันให้ผมมากขนาดนี้ ถ้าอาบเยอะขนาดนี้ควรเช็ดหน่อยไหม อย่าไปเปรียบเทียบยี้ห้ออื่นนะ มันเปรียบไม่ได้ เพราะผมพึ่งใช้มิตซูคันแรก
     (ผมเอา นมค.ไปเอง ดูแลหน่อย เอา นมค. ที่เหลือไปวางใต้เบาะนั่งด้านข้างคนขับ....รู้ไหมมันหกเลอะเทอะ คิดหน่อยนะ หรือว่าไม่ใช่รถคุณ วางได้แต่ใส่ถุงพลาสติกหน่อยไหม คุณทำงานผมงอกนะ กับเรื่องเรื่องเล็กน้อยแค่นี้ ดีนะผมมีกระดาษรอง และมีพรหมกระดุม แต่มันยังเหลือกลิ่น เดี๋ยวก็คงหาย)
     ผมอาจจะไม่ถุกโฉลกกับศูนย์นี้ก็ได้ ถ้าผมหน้าตาไม่ถูกระเบียบ หล่อเกินไปยังไง ลูกค้าก็ขอกราบประธานอภัยมา ณ โอกาศนี้ รู้สึกว่าผมโดนจัดหนักจังเลย ทั้งที่ป๋า ๆ เชียร์ว่าดี เลยดั้นด้นไป
อาจเป็นกรณีผมคนเดียวก้ได้นะ เดี๋ยวรออะไหร่มา จะไปเหยียบที่นั่นอีก จะยอมเจ็บแต่ไม่จำ   
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 06:33:05 pm »

ยังครับ  ยังไม่หมด  นึกว่าจะหมดแล้วสิ  ยังครับ
ศูนย์ได้แถมรอยข่วนขนาดลึกจนเห็นบาดแผล  ที่ประตูหลังด้านขวา ที่ยางกันขอบประตู ลากยาว 3 จุด  และที่เนื้อประตู ประมาณ 2 - 3 เซ็น ลอกมาใหญ่ ๆ จนเห็นรอยขาว ๆ ถมถาม จนท. รับรถว่านี่คืออะไร 
เขาบอกว่า อ่อ  เดี๋ยวผม เอาน้ำยางมาขัดให้ครับ  ....................................ผมพูดไม่ออก  มาจนถึงตอนนี้
ยังเป็นรอยอยู่ .....เอาอแซบโซ่ .....  มาขัด  ขนาดผมใช้ 3 M ยังไม่ออกเลย 
ผมทำผิดอะไรนักหนา  จึงจัดหนักผมขนาดนี้  ผมขออโหสิกรรม  หากผมเคยทำผิดต่อ...นวมินทร์....ทั้งในอดีตชาติ และปัจจุบันชาติ   โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
คุณทำผมโกรธจนผมพูดไม่ออก  เพราะพูดออกไปมีแต่เสีย ............. ผมผิดเองที่เดินทางไปหลายเพลาไปหาคุณเพื่อเจอสิ่งเหล่านี้ .... extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl
Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 10:48:00 am »

ยังครับ  ยังไม่หมด  นึกว่าจะหมดแล้วสิ  ยังครับ
ศูนย์ได้แถมรอยข่วนขนาดลึกจนเห็นบาดแผล  ที่ประตูหลังด้านขวา ที่ยางกันขอบประตู ลากยาว 3 จุด  และที่เนื้อประตู ประมาณ 2 - 3 เซ็น ลอกมาใหญ่ ๆ จนเห็นรอยขาว ๆ ถมถาม จนท. รับรถว่านี่คืออะไร  
เขาบอกว่า อ่อ  เดี๋ยวผม เอาน้ำยางมาขัดให้ครับ  ....................................ผมพูดไม่ออก  มาจนถึงตอนนี้
ยังเป็นรอยอยู่ .....เอาอแซบโซ่ .....  มาขัด  ขนาดผมใช้ 3 M ยังไม่ออกเลย  
ผมทำผิดอะไรนักหนา  จึงจัดหนักผมขนาดนี้  ผมขออโหสิกรรม  หากผมเคยทำผิดต่อ...นวมินทร์....ทั้งในอดีตชาติ และปัจจุบันชาติ   โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
คุณทำผมโกรธจนผมพูดไม่ออก  เพราะพูดออกไปมีแต่เสีย ............. ผมผิดเองที่เดินทางไปหลายเพลาไปหาคุณเพื่อเจอสิ่งเหล่านี้ .... extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl
ป๋านายดังสุภาษิตที่ว่าสิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น ผมโดนมาหนักกว่าป๋าเยอะ และบอกตามตรงผมนัไม่เชื่อคำบอกเล่าแล้ว เสมือนผมหูเบาอะ นี่ถ้าอายุเท่ามาริโอ้จะไปเจาะหูเพื่อถ่วงจะได้ไม่หูเบา555จากวันนั้นถึงวันนี้ก็ยังไม่มีคำตอบจากหัวหน้าช่างฝ่ายเทคนิคของศูนย์นี้ ผมว่านะถ้ามาตราฐานการทำงานของศูนย์ไม่แตกต่างกัน หาที่มีความชำนาญมากกว่านิดใกล้บ้านหรือที่ทำงานเพราะไงเราก็ได้รับคำตอบเหมือนกัน ประหยัดค่า้ดินทาง เวลา และค่าความรู้สึก อย่ามองแค่เปลือก เพราะแก่นแท้ยังไม่รู้ว่าอยู่ส่วนไหนของประเทผศไทย ลองสังเกตุไหมเมื่อก่อน0นี้เข้าเว็บเราค่อนข้างบ่อย แต่บัดดนี้แอบแฝงเป็น อีแอบ เอ้ยบุคคลทั่วไปอยู่ไม่กล้าเข้ามาตอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2012, 10:54:19 am โดย Fuddy » บันทึกการเข้า
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 11:19:45 am »

ยังครับ  ยังไม่หมด  นึกว่าจะหมดแล้วสิ  ยังครับ
ศูนย์ได้แถมรอยข่วนขนาดลึกจนเห็นบาดแผล  ที่ประตูหลังด้านขวา ที่ยางกันขอบประตู ลากยาว 3 จุด  และที่เนื้อประตู ประมาณ 2 - 3 เซ็น ลอกมาใหญ่ ๆ จนเห็นรอยขาว ๆ ถมถาม จนท. รับรถว่านี่คืออะไร  
เขาบอกว่า อ่อ  เดี๋ยวผม เอาน้ำยางมาขัดให้ครับ  ....................................ผมพูดไม่ออก  มาจนถึงตอนนี้
ยังเป็นรอยอยู่ .....เอาอแซบโซ่ .....  มาขัด  ขนาดผมใช้ 3 M ยังไม่ออกเลย  
ผมทำผิดอะไรนักหนา  จึงจัดหนักผมขนาดนี้  ผมขออโหสิกรรม  หากผมเคยทำผิดต่อ...นวมินทร์....ทั้งในอดีตชาติ และปัจจุบันชาติ   โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
คุณทำผมโกรธจนผมพูดไม่ออก  เพราะพูดออกไปมีแต่เสีย ............. ผมผิดเองที่เดินทางไปหลายเพลาไปหาคุณเพื่อเจอสิ่งเหล่านี้ .... extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl
ป๋านายดังสุภาษิตที่ว่าสิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น ผมโดนมาหนักกว่าป๋าเยอะ และบอกตามตรงผมนัไม่เชื่อคำบอกเล่าแล้ว เสมือนผมหูเบาอะ นี่ถ้าอายุเท่ามาริโอ้จะไปเจาะหูเพื่อถ่วงจะได้ไม่หูเบา555จากวันนั้นถึงวันนี้ก็ยังไม่มีคำตอบจากหัวหน้าช่างฝ่ายเทคนิคของศูนย์นี้ ผมว่านะถ้ามาตราฐานการทำงานของศูนย์ไม่แตกต่างกัน หาที่มีความชำนาญมากกว่านิดใกล้บ้านหรือที่ทำงานเพราะไงเราก็ได้รับคำตอบเหมือนกัน ประหยัดค่า้ดินทาง เวลา และค่าความรู้สึก อย่ามองแค่เปลือก เพราะแก่นแท้ยังไม่รู้ว่าอยู่ส่วนไหนของประเทผศไทย ลองสังเกตุไหมเมื่อก่อน0นี้เข้าเว็บเราค่อนข้างบ่อย แต่บัดดนี้แอบแฝงเป็น อีแอบ เอ้ยบุคคลทั่วไปอยู่ไม่กล้าเข้ามาตอบ
ง่าย ๆ เขายังไม่คิดเลยครับ  ขนาดน้ำมันที่เหลือจะใส่ถุงพลาสติดแล้วมาวางบนรถเราไม่ด้หรือ ทำไมปิดฝาแล้วเอามาบางเลย  ดีนะไม่วางบนเบาะ  ล้าง เช็ดไปออกแน่ ๆ
ห่วยขั้นเทพ  เลยครับ  ผมว่าไปที่แย่ ๆ ยังใส่ใจมากกว่านี้นะ  แค้นฝังหุ่นครับ ป๋าต่อ
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 11:23:03 am »

ง่าย ๆ เขายังไม่คิดเลยครับ  ขนาดน้ำมันที่เหลือจะใส่ถุงพลาสติดแล้วมาวางบนรถเราไม่ด้หรือ ทำไมปิดฝาแล้วเอามาบางเลย  ดีนะไม่วางบนเบาะ  ล้าง เช็ดไปออกแน่ ๆ
ห่วยขั้นเทพ  เลยครับ  ผมว่าไปที่แย่ ๆ ยังใส่ใจมากกว่านี้นะ  แค้นฝังหุ่นครับ ป๋าต่อ
..0 อย่างนี้เค้าเรียกว่า 0 ไฟไหม้ฟาง 50
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 11:52:40 am »

ยังครับ  ยังไม่หมด  นึกว่าจะหมดแล้วสิ  ยังครับ
ศูนย์ได้แถมรอยข่วนขนาดลึกจนเห็นบาดแผล  ที่ประตูหลังด้านขวา ที่ยางกันขอบประตู ลากยาว 3 จุด  และที่เนื้อประตู ประมาณ 2 - 3 เซ็น ลอกมาใหญ่ ๆ จนเห็นรอยขาว ๆ ถมถาม จนท. รับรถว่านี่คืออะไร 
เขาบอกว่า อ่อ  เดี๋ยวผม เอาน้ำยางมาขัดให้ครับ  ....................................ผมพูดไม่ออก  มาจนถึงตอนนี้
ยังเป็นรอยอยู่ .....เอาอแซบโซ่ .....  มาขัด  ขนาดผมใช้ 3 M ยังไม่ออกเลย 
ผมทำผิดอะไรนักหนา  จึงจัดหนักผมขนาดนี้  ผมขออโหสิกรรม  หากผมเคยทำผิดต่อ...นวมินทร์....ทั้งในอดีตชาติ และปัจจุบันชาติ   โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
คุณทำผมโกรธจนผมพูดไม่ออก  เพราะพูดออกไปมีแต่เสีย ............. ผมผิดเองที่เดินทางไปหลายเพลาไปหาคุณเพื่อเจอสิ่งเหล่านี้ .... extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl
..0 อย่างนี้เค้าเรียกว่า 0 ไฟไหม้ฟาง 50
นั่นสิครับป๋า มันไม่ไหวจริงๆ เปลี่ยนไปเยอะมากเลยนะ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 11:58:36 am »

เทพหนีแล้ว เหลือแค่บริการตามมาตรฐานมิตซูฯทั่วไป  โอ๊ยมึน
PattySG80
Sr. Member

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 02:52:47 pm »

ขอผมไปตอนสองหมื่นหน่อยเน้อป๋าเเจ๊คคคค ... พ่อจะออกโขนออกงิ้วให้งามเชียว ถ้าไม่โอน่ะ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 02:58:32 pm »

ขอผมไปตอนสองหมื่นหน่อยเน้อป๋าเเจ๊คคคค ... พ่อจะออกโขนออกงิ้วให้งามเชียว ถ้าไม่โอน่ะ

อาจเป็นที่ผมคนเดียวก้ได้ครับ ป๋าป่าน
เพราะเขาก็ตอบว่าแล้วว่าผมให้ข้อมูลไม่จริง 
ผมอยากให้จบ ๆ เพื่อไปพบรักใหม่  เราจะได้เม้ามอยกันต่อ ครับ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 03:00:19 pm »

ผมไปตอนหมื่นโล ... ราบเรียบ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น รอดตัวไป 
Fuddy
Full Member

« ตอบ #85 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 09:51:38 am »

ป๋าPattySG80 น่าจะเปลี่ยนหัวข้อใหม่นะ มิตซู นวมินทร์ (นวมินทร์ 50) ... เทวดาในหมู่ซาตาน ... ด้วยฟามเคารพ ฮือๆๆ
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #86 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 11:18:43 am »

ป๋าPattySG80 น่าจะเปลี่ยนหัวข้อใหม่นะ มิตซู นวมินทร์ (นวมินทร์ 50) ... เทวดาในหมู่ซาตาน ... ด้วยฟามเคารพ ฮือๆๆ
เจ็บนี่อีกนาน...เจ็บนี้ม่ายลืม เจ็บลึกกว่าเคย เจ็บช้ำกั่วใคร...... ฮือๆๆ
PattySG80
Sr. Member

« ตอบ #87 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 07:44:26 am »

ว่าจะ ... อยู่เหมือนกันครับป๋า
กลัวจะทำให้ผู้อ่านเข้าใจไปว่า ชี้ชวน
ยินดีรับฟังคำเเนะนำครับผม ขอบคุณป๋าต๋องด้วยครับ

Fuddy
Full Member

« ตอบ #88 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 12:18:19 pm »

ว่าจะ ... อยู่เหมือนกันครับป๋า
กลัวจะทำให้ผู้อ่านเข้าใจไปว่า ชี้ชวน
ยินดีรับฟังคำเเนะนำครับผม ขอบคุณป๋าต๋องด้วยครับ
Cheesy red heart red heart
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #89 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 02:32:21 pm »

ผมก็ว่าจะไปเหมียนกันคับป๋าป่าน...ไปเอาค่า...คอมเพรสเซ่อ เอ้ย.คอมแมนชั่น  เอ้ย. Cheesy.......คอมมิชชั่นที่ผม พา สมช ไปเข้าที่ 0 นี้...ฮิฮิฮิ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7   ขึ้นบน
  พิมพ์