Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เฮ้อ..น้องปาโดนถ่ายรูปประจาน  (อ่าน 20106 ครั้ง)
Ake_MiNi
Hero Member

like: 85

ID 0880

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 03:45:46 pm »

อยู่ที่นิสัยคนมากกว่าครับ  ขับอะไรถ้านิสัยแบบนี้ก้อ :-\เหมือนกันหมด
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 04:04:55 pm »

สงสัยปล่อยรถกำนันไป แล้วอยากวัยรุ่นเลยเปลี่ยนมาขับปา แต่พฤติกามเหมือนเดิม...

ล้ิอเล่งน้าาา.... Smiley

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 04:09:42 pm »

ท่าทาง จขกท (พันทิพ) คงจะเเค้นใจน่าดู ...

เฮ้อ รถจบ เเต่คนไม่จบ เเบกเอาไว้ให้หนักสมองเปล่าๆ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
itshop
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 04:17:22 pm »

ผิดเป็นครูครับ ผ่านไปแล้ว ถือเป็นบทเรียน เพื่อนปาด้วยกัน (ที่นำลิงค์มาผมไม่ได้มีเจตนาซ้ำเติมนะครับ)  Satu
สมัยนี้เป็นสังคมออนไลน์ ข่าวสารรวดเร็วมาก จังหวัดผมมีเว็บผู้ว่า มีเว็บบอร์ด "ฟ้องด้วยภาพ" ด้วย
LEKJALEK
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 04:33:41 pm »

ก้อสมควรให้เค้าประจานละครับ  แก้ไขดีกว่าแก้ตัว

ซื้อรถแพง......กระเป๋าฉีก   ไม่มีความรู้เรื่องรถ....แต่มีความรู้ด้านกฎหมาย
ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องกฎหมาย  วางแผนทางภาษี  ตรวจสอบบัญชีและทำบัญชี
เล็ก 0840930030
zax_hardcore
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 05:05:39 pm »

ดีนะทีไม่ติดสติกเกอร์คลับ...นั่นแย่เลย.........
ผมว่านะ ต่างจิตต่างใจคับ....ถ้าเป็นไปได้ พวกเราอย่าเข้าไปดูคับ....
อย่าไม่สร้างกระแสให้กับเจ้าของกระทู้เค้า....

ถ้าเรามองต่างมุม เค้าอาจจะมีธุระด่วนก็ได้ถึงไป....อย่างนั้น

สรุป ...ฝากป๋า ๆ ไม่ต้องไปดูคับ..จบ ทนไม่ได้
Yo-KK
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 05:11:24 pm »

ขับน้องปาก็ใช่ว่าจะต้องถูกเสมอครับ ถ้าเผื่อบ้านนอกเข้ากรุงอย่างผมรับรองติดกว่านี้แน่ครับต่อให้ผมขับอะไรก็ตาม อิอิ
Nack_Nine
Full Member

like: 65

แจ๊คครับ 2.5GT X08 ID.0842

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 05:40:10 pm »

เจออะไรที่ขัดหูขัดตา เลี่ยงได้ก็เลี่ยงครับ
สบายใจกว่ากันเยอะครับ....

ตั้งแต่มีลูกสองคน ขับรถใจเย็นขึ้นเยอะเลยครับ..
เป็นอะไรขึ้นมามันไม่คุ้มครับ...  good
nannapat
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 05:59:17 pm »

ตกใจหมดเลยนึกว่า ทะเบียนเราขึ้นต้นด้วย ช เหมือนกัน สีเดียวกันอีก แต่ยังดีเลขหลังไม่ใช่ ยอดเยี่ยม
Soontorn
Jr. Member
**

like: 53

>>> หนุ่มน้อย ปาเจโร-TH 0713 คืนถิ่น <<<

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 06:29:17 pm »

ดูไว้เตือนสติ แบ่งปันพี่น้องบ้านเราครับ..ยิ่งติดสติกเกอร์แล้วยิ่งคิดก่อน.. ทำอะไรลงไปนะครับ ..ขับรถอย่างมีน้ำใจแล้วเราจะรู้สึกดีๆขึ้นอีกเยอะนะครับ ลองทำดูนะครับ
แต่ถ้าเราเป็นเขามีคนทำอย่างเราจะรู้สึกกับเขาดีๆไหม ถ้าใช่แล้วทำเลยครับ อย่างเช่น Smiley..มีคนรอออกจากซอยจ่อๆๆจะออก แล้วเราชลอให้เขาไปก่อน.. :)เขามาจากทางรอง รอเบียดเข้าทางตรงก็ลองชลอให้เขาไป
 :)มีรถมอไชด์หรือคนจะจ่อๆจะข้ามทาง ให้เขาไปก่อนแล้วเราชลอ..ผมลองแล้วแม้ว่าจะเป็นสิ่งเล็กๆแต่ลองทำบ่อยๆจะทำให้เรารู้สึกดีๆขึ้นในใจนะครับ

0713 คืนถิ่น
BAMBOO
Jr. Member
**

like: 38

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 07:44:38 pm »

อย่าไปสนใจพันทิปมากครับ มันเป็นเรื่องของตัวบุคคลครับ ไม่เกี่ยวกับน้องปาครับ อ่านพันทิปมานาน พอมีการด่าประจานก็ชอบซ้ำครับ โดยไม่ดูอะไรเป็นอะไรครับ   เชอะ เชอะ เชอะ

eakki
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:06:21 pm »

สงสัยเซลรีบเอารถไปส่งลูกค้าครับ รอกันเยอะรีบจริงจริง
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 09:38:33 pm »

อย่าไปสนใจพันทิปมากครับ มันเป็นเรื่องของตัวบุคคลครับ ไม่เกี่ยวกับน้องปาครับ อ่านพันทิปมานาน พอมีการด่าประจานก็ชอบซ้ำครับ โดยไม่ดูอะไรเป็นอะไรครับ   เชอะ เชอะ เชอะ

ดีนะทีไม่ติดสติกเกอร์คลับ...นั่นแย่เลย.........
ผมว่านะ ต่างจิตต่างใจคับ....ถ้าเป็นไปได้ พวกเราอย่าเข้าไปดูคับ....
อย่าไม่สร้างกระแสให้กับเจ้าของกระทู้เค้า....

ถ้าเรามองต่างมุม เค้าอาจจะมีธุระด่วนก็ได้ถึงไป....อย่างนั้น

สรุป ...ฝากป๋า ๆ ไม่ต้องไปดูคับ..จบ ทนไม่ได้

เจออะไรที่ขัดหูขัดตา เลี่ยงได้ก็เลี่ยงครับ
สบายใจกว่ากันเยอะครับ....

ตั้งแต่มีลูกสองคน ขับรถใจเย็นขึ้นเยอะเลยครับ..
เป็นอะไรขึ้นมามันไม่คุ้มครับ...  good

like like like like like like

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 09:42:28 pm »

ถ้าคนขับไม่เล่นเน็ตแล้วเขาจะรู้มั้ยนิ

แต่ผิดก็ต้องยอมรับไปละครับ...แต่ไม่ว่าจะ ยี่ห้ออะไร รุ่นไหนก็ อยู่ที่คนขับแล้วล่ะครับ อิอิ
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:05:23 pm »

ใน pantip ส่วนมากผมเข้าไปอ่านอย่างเดียว แทบไม่เคย Post อะไรเลย จริงๆผมเป็นสมาชิกห้อง pantip ตั้งแต่ปี 40-41 เห็นจะได้ สมัยนั่นคนที่เป็นสมาชิกส่วนมากเป็นคนสุภาพ มีเหตุผล มีมารยาท ผมก็เข้าออกอยู่หลายห้อง แต่หลังๆมาเริ่มเป็นอย่างที่เห็น post อะไรไม่ถูกใจก็ด่า ก็เหน็บ มีประเด็นอะไรหน่อยก็ Post กันยืดยาว ไอ้ที่รู้จริงๆก็เริ่มมีน้อยเพราะก็คงเบื่อ ส่วนมากรู้ไม่จริง รู้ครึ่งๆกลางๆ จำเค้าเอามาบ้าง บางทีตั้งกระทู้คำถามในเรื่องไม่เป็นเรื่อง ตอนหลังๆนี่ผมแทบไม่เข้าไปเลย เคยตอบกระทู้อะไรซักอย่างนึงแล้วคงไม่ถูกใจคนอ่าน ผ่านไปหลายเดือนผมเปิดเข้าไปดู ถึงขนาด pm มาด่า เกรียนมากๆ ซึ่งก็ต้องทำใจเพราะเป็นเรื่องปกติของเว็บบอร์ดที่มีความหลากหลายทางชีวภาพ อย่างที่ว่ามาครับ pantip ผมเข้าไปอ่านอย่างเดียว ไปดูว่าช่วงนี้เค้าอวยอะไรกัน ด่าอะไรกัน ดราม่าประเด็นไหน ยังไง ถ้าอยากจะมีเพื่อน อยากแลกเปลี่ยนความรู้ก็ต้องหาสมัครสมาชิก webbord ที่เฉพาะเจาะจงกลุ่มไปเลย อย่างถ้า pajero ก็ต้องที่นี่ครับ สบายกาย สบายใจ เหนื่อยจากงาน click เข้ามาอ่านซักหน่อย ได้เขียนอะไรซักนิดก็สบายใจ pantip เข้าไปอ่านเมื่อไหร่จะออกแนวกลุ้ม ปวดหัวหนักกว่าเดิมซะเป็นส่วนมาก  Cheesy
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์