Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้ออะไหล่ให้ศูนย์เปลี่ยนได้หรือไม่ครับ  (อ่าน 1869 ครั้ง)
Palover
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 07:19:29 pm »

รถผมประสพอุบัติเหตุ(ผมเป็นฝ่ายถูก) โดนรถเบียดด้านมุมซ้ายหน้า ตอนนี้ทำสีกันชน เคาะบังโคลนเสร็จแล้ว ขาดแต่เปลี่ยนคิ้วชอบบังโคลนที่แตก ทางศูนย์แจ้งว่า อะไหล่ยังไม่มีกำหนดส่งมา

ถ้าอย่างนั้นจะด้วยความบังเอิญ ความพยายามหรืออะไรก็แล้วแต่ ผมสามารถหาอะไหล่ได้ก่อนศูนย์

อย่างนี้ผมสามารถให้ศูนย์ทำสีแล้วเปลี่ยนให้ก่อนได้หรือเปล่าครับ และจะมีค่าใช้จ่ายเพิ่มหรือเปล่าครับ

ไม่ทราบมีป๋าท่านใดทำเคสนี้มาก่อนหรือไม่ ช่วยแนะนำด้วยครับ อยากให้รถสวยเหมือนเดิมเร็วๆ ฮือๆๆ

ขอบคุณครับ สาธุ
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 10:56:57 pm »

แล้วแต่ศูนย์ครับ  มาตรฐานไม่เหมือนกัน    ถามที่ศูนย์นั้นเลยได้ครับว่าเอาของมาเองได้รึเปล่า

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 11:19:14 pm »

สามารถทำได้  และเอาใบเสร็จมาตั้งเบิกเงินคืนได้  แค่ได้เท่าราคาประเมินของศูนย์ในอะไหล่ชิ้นนั้น   (ประมาณ  800-1500 )บาท  ครับ

ผมเคยทำมาแล้วแต่ไปเลือกเอาเปลี่ยนทั้งกันชนเป็น RBS V2  แล้วศูนย์รับผิดชอบส่วนต่าง  โดยประกันภัย   ได้มารวม  2800 บาท
Palover
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:50:29 am »

สามารถทำได้  และเอาใบเสร็จมาตั้งเบิกเงินคืนได้  แค่ได้เท่าราคาประเมินของศูนย์ในอะไหล่ชิ้นนั้น   (ประมาณ  800-1500 )บาท  ครับ

ผมเคยทำมาแล้วแต่ไปเลือกเอาเปลี่ยนทั้งกันชนเป็น RBS V2  แล้วศูนย์รับผิดชอบส่วนต่าง  โดยประกันภัย   ได้มารวม  2800 บาท

ขอบคุณป๋านะ กับป๋าKengEVO5 ด้วยครับ สำหรับคำแนะนำ

ผมลองสอบถามร้านอะไหล่แถวบ้านแล้ว เค้ามีแต่แบบที่ทำสีรองพื้นไว้แล้วไปพ่นสีจริงเอา ส่วนของศูนย์บอกมาเป็นสีของตัวรถเลย หากเอามาพ่นก็เสียค่าพ่นประมาณพันกว่าบาท

ผมจะลองให้โอกาสเค้าตามอะไหล่ซักสองอาทิตย์ ถ้าไม่ได้แล้วค่อยดำเนินการ

ปล.ที่ติดใจคือที่ศูนย์บอกว่า"ยังไม่มีกำหนด" โห...แค่คิ้วขอบล้อ มันผลิตยากขนาดนั้น? ถ้าชนหนัก สงสัยต้องรอเป็นปี
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์