Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากรับรถเพียง 5วัน กับปาขาว MY 12  (อ่าน 44519 ครั้ง)
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:40:35 am »

สู้ๆ ครับป๋าเอก เฮ้อ จริงๆเเล้วมันไม่น่าจะมีเหตุการณ์เเบบนี้เกิดขึ้นเล้ย ยังไม่ถึงอาทิตย์เเท้ๆ เอาใจช่วยครับป๋า

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:48:22 am »

1ใน100 ครับ
ขอให้แก้ไขกลับมา ไว ไวครับ
1 ใน 100 นี้น่ากัวนะป๋า เพราะช่วงนี้ส่งหลายหมื่นคัน  ของเป็นหนึ่งในหลายแสนคันดีกว่าครับ จะได้ไม่มีคันอื่นอีก Cheesy

like red heart like red heart like red heart

ขอให้น้องปาฯป๋าเอก หายกลับมาไวๆ และได้รับการแก้ไขแบบไม่ต้องเจ็บตัวเยอะ นะครับ  hi
เอกเอนกประสงค์ No.32
Hero Member

like: 19

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:38:49 am »

หายไว ไวนะครับ ป๋าเอก

Ake_MiNi
Hero Member

like: 85

ID 0880

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 12:01:03 pm »

เข้าศูนย์ไหนน้อ..ถ้าอยู่ใกล้ๆจะแวะไปให้กำลังใจหน่อยจร้าๆๆๆๆๆๆ red heart red heart red heart
วี เค ออโต้ สุขาภิบาล 3 ตรงข้ามเตรียมน้อมครับป๋าชาติ
Ake_MiNi
Hero Member

ID 0880

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 12:03:25 pm »

1ใน100 ครับ
1 ใน 100 นี้น่ากัวนะป๋า เพราะช่วงนี้ส่งหลายหมื่นคัน  ของเป็นหนึ่งในหลายแสนคันดีกว่าครับ จะได้ไม่มีคันอื่นอีก Cheesy

like red heart like red heart like red heart

ขอให้น้องปาฯป๋าเอก หายกลับมาไวๆ และได้รับการแก้ไขแบบไม่ต้องเจ็บตัวเยอะ นะครับ  hi
ทุกอยากเป็นด้านเทคนิคครับเราไม่ได้ทำอะรัยกับเครื่องดังนั้นค่าใช่จ่ายทั้งหมด เราไม่ต้องเสีย เป็นการประกอบที่ผิดพลาดจากมิตซูเองครับป๋าแจ๊ค...
Ptpg
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 12:18:18 pm »

เอาใจช่วยครับ
phakkhaphong
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 12:48:37 pm »

ปาขาว MY 12 หลังขับได้ 5 วัน
วันที่ 5/2/12    สถานที่ วงแหวนตะวันออกแถวๆลำลูกกา   เลขไมล์  6xx km   เวลาประมาณ 17.30 น.
เหตุการณ์ ขณะขับรถอยู่กับเพื่อนสมาชิก ป๋าหนุ่มDismo ป๋าปอง  ป๋าเอ๋power_ant ได้ยินเสียงดังแปลกๆจากหน้ารถ
เดา1;ชุดแต่งที่พึ่งติดตั้งเมื่อเช้าอาจหลุด   
เดา2;แผ่นป้ายทะเบียนตีกับกันชนหน้า   
เดา3;เสียงมาจากเครื่องยนต์ตัวที่ MMTH เร่งผลิต
เหล่าป๋าๆได้จอดรถและฟังเสียงให้ชัดๆ สรุปขับต่อไม่ได้ครับอันตราย จึงแจ้งบริการรถสไลด์ 24 ชม. ของประกันภัยศรีเมือง เวลาประมาณ 18.00 น. พร้อมกันนั้นได้บอกไปทางป๋าปุ๊กลุก(ปุ้ย) แวะมารับเหลาป๋าๆ ที่กำลังปิกนิคกันบนวงแหวน และรอรถสไลด์หลังแจ้งประมาณ 3 ชม. รถพึ่งมาถึง โดยที่ทางศรีเมืองบอกจะเร่งหารถบริเวณที่เกิดเหตุให้ (ลืมไป ว่าคือ รับแจ้ง 24 ชม.มาตอนใหนรับรองไม่เกิน 24 ชม.แน่) หลังจากน้องปาขาวที่พึ่งออกมาได้ 5 วัน วิ่งได้ 6XX KM ได้ขึ้นและไปลงศูนย์บริการประมาณ 21.30 น.ของวันที่5/2/12
เช้าวันที่ 6/2/12 ได้รบกวนป๋าปอง เป็นธุระดูแลให้เนื่องจากรู้เรื่องเครื่องยนต์ ตอนเย็นป๋าปองได้เข้าไปคุยกับผจก.ช่างในศูนย์และทาง ศูนย์ได้แจ้งเคสนี้ให้กับทาง MMTH เนื่องจากเป็นเคสพิเศษ ทาง MMTH จะเข้ามาดูแลเอง ตรวจเช็คเอง และตัดสินใจว่าจะต้องยกเครื่องเปลี่ยนเลยรึป่าว น่าจะวันนี้ครับ 7/2/12 ทางศูนย์วิเคราห์เบื้องต้นเกิดจาก สายพาน Timing ขบทำให้เกิดเหตุการณ์นี้ (ไม่รู้เพราะเร่งประกอบ เร่งส่งรถรึป่าว)  ถ้ามีความคืบหน้าของ ปาขาว 2.5 2 WD MY 12 จะมาแจ้งให้ป๋าๆทราบครับ...

เรื่องเร่งผลิตที่เกี่ยวกับเครื่องยนต์ ไม่น่าเป็นไปได้ เพราะเท่าที่ติดตามข่าว รถประกอบเสร็จหมดแล้วเหรือแค่อะไหล่ทางอิเล็กทรอนิกส์บางชิ้นเท่านั้น เพราะรถจอดทิ้งจอดขว้างที่แหลมฉบังนานแล้ว น่าจะเป็นกรณีๆ ไป ไม่น่าจะทั้งล็อตนะครับ ส่วนรุ่น 2012 นั้นก็ปล่อยออกมาวิ่งตั้งสองสามเดือนก่อนปีใหม่เสียอีกครับ ยังไงก็ขอให้แก้ไขออกมาดี เช่นยกเครื่องเปลี่ยนให้ใหม่ มากกว่าการเปลี่ยนอะไหล่ แล้วไล่ปัญหาไปกว่าจะจบอะไรทำนองนั้น นะครับ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 02:02:10 pm »

1ใน100 ครับ

ทุกอยากเป็นด้านเทคนิคครับเราไม่ได้ทำอะรัยกับเครื่องดังนั้นค่าใช่จ่ายทั้งหมด เราไม่ต้องเสีย เป็นการประกอบที่ผิดพลาดจากมิตซูเองครับป๋าแจ๊ค...

ถ้าทราบสาเหตุแล้วมาแชร์กันหน่อยนะครับ จะได้ระวังระไวกัน

ส่วนที่ผมหมายถึงเจ็บตัวเนี่ยไม่ใช่กระเป๋าป๋าเอก แต่เป็นน้องปาฯ ไม่ต้องโดนรื้อเยอะอะครับ เห็นแล้วคงปวดใจ  ทนไม่ได้
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 02:04:25 pm »

ทนไม่ได้ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 03:38:47 pm »

ถ้าเป็นเสียงสายพานทาร์มมิ่งขบกันจริง ๆ อย่างที่ศูนย์ว่า
สาเหตุก็น่าจะมาจากโช๊คดันสายพานเสียหรือแตก ทำให้สายพานหน้าเครื่องหย่อนเวลาเครื่องทำงานในรอบต่ำจะมีเสียงดังจากสายพานเสียดสีกันครับ อันนี้ผมเจอมากับตัวครับ กว่าจะหาเจอเล่นเอางงกันไปเลย
ChaiwatHD
อยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอ เพื่อความสุข ของชีวิต ชาติหนึ่ง
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 04:10:00 pm »

ถ้าเกิดปัญหาจริงๆ แบบนี้ คงต้องแก้ไข ยกเครื่องให้ครับ  ถ้าเป็นผม ต้องให้ทาง MMTH ยกเครื่อง
และรับผิดชอบ ให้ ทั้งหมด ครับ

ChaiwatHD
 Pajero Nongkhai-Thailand
PattySG80
Sr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 04:50:32 pm »

1ใน100 ครับ

ถ้าทราบสาเหตุแล้วมาแชร์กันหน่อยนะครับ จะได้ระวังระไวกัน

ส่วนที่ผมหมายถึงเจ็บตัวเนี่ยไม่ใช่กระเป๋าป๋าเอก แต่เป็นน้องปาฯ ไม่ต้องโดนรื้อเยอะอะครับ เห็นแล้วคงปวดใจ  ทนไม่ได้

ป๋าครับ
พวกรถยนต์นี่มันเหมือนคอมพิวเตอร์ หรืออุปกรณ์ไฟฟ้ารึเปล่าอ่ะครับ
เเบบที่ว่า ถ้าเสียภายใน 7 วัน หลังจากวันที่ซื้อ สามารถเข้ามาเคลมสินค้าใหม่ได้เลย ...
คงจะเสียความรู้สึกไม่ใช่น้อยเลยป๋าเอก ...
เฮ้ออ สู้ๆ ครับ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
Ake_MiNi
Hero Member

ID 0880

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 04:57:16 pm »

1ใน100 ครับ

ป๋าครับ
พวกรถยนต์นี่มันเหมือนคอมพิวเตอร์ หรืออุปกรณ์ไฟฟ้ารึเปล่าอ่ะครับ
เเบบที่ว่า ถ้าเสียภายใน 7 วัน หลังจากวันที่ซื้อ สามารถเข้ามาเคลมสินค้าใหม่ได้เลย ...
คงจะเสียความรู้สึกไม่ใช่น้อยเลยป๋าเอก ...
ส่ง Fax บัตรลงทะเบียนไปให้ศูนย์เพื่อส่งสำนักงานใหญ่แล้วครับ.. รอดูพรุ่งนี้ครับว่ายังงัยต่อ..  ถ้าตามที่ป๋าเอกบอกโช้คดันสายพานเสียคงยกเครื่องเปลี่ยนใหม่หรือไม่ก้อขึ้นกับ ช่างใหญ่ของ MMTH จะจัดการครับ Smiley  อยากรอฟังว่าจะดำเนินการแบบใหนให้ครับป๋าป่าน
PattySG80
Sr. Member

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 05:41:06 pm »

1ใน100 ครับ

ป๋าครับ
ส่ง Fax บัตรลงทะเบียนไปให้ศูนย์เพื่อส่งสำนักงานใหญ่แล้วครับ.. รอดูพรุ่งนี้ครับว่ายังงัยต่อ..  ถ้าตามที่ป๋าเอกบอกโช้คดันสายพานเสียคงยกเครื่องเปลี่ยนใหม่หรือไม่ก้อขึ้นกับ ช่างใหญ่ของ MMTH จะจัดการครับ Smiley  อยากรอฟังว่าจะดำเนินการแบบใหนให้ครับป๋าป่าน

เอาใจช่วยนะครับป๋าเอก   like like

KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 06:16:35 pm »

ไม่รู้สายพานขบกันยังไง  แต่ถ้ารุนแรงถึงขั้นสายพานฟันกระโดด  อาจมีรายการลูกสูบโหม่งวาล์วในบางจังหวะ ขับรอบต่ำๆจับอาการไม่ได้  ขับรอบสูงเครื่องสั่นแน่นอน   และทางมิตซูจะตรวจเช็คให้ละเอียดแค่ไหน  จะเปิดฝาสูบดูรึเปล่า   หรือว่าดูแค่สายพานไทมิ่งกับลูกลอกดันสาย

หากยกเครื่องใหม่ต้องแก้เลขลงในเล่ม  ทางมิตซูจะดำเนินการให้รึเปล่า    และถ้าแจ้งเปลี่ยนเครื่อง ก็จะทำให้เล่มเรามีตำหนิ  ทางขนส่ง จะเอาปากกาขีดเลขเครื่องเก่าออก แล้วเขียนเลขเครื่องใหม่    เล่มขี่เหร่แน่นอนครับ  ซึ่งถ้าเล่มอยู่ที่ไฟแน้น ก็ยุ่งยากเข้าไปอีก  และตอนขายรถ จะต้องมีคำถามตามมาแน่นอน  รถราคาตกทันที  ทั้งที่ไม่ใช่ความผิดของเราเลย 

ถ้าเป็นผม  เพิ่งออกได้แค่ 5 วัน    ขอเปลี่ยนคันโลด....

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11   ขึ้นบน
  พิมพ์