Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง TV TUNER หน่อยครับ  (อ่าน 8798 ครั้ง)
toffy
Newbie
*

like: 3

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:41:03 pm »

ป๋าท่านใดติดทีวีจูนเนอร์ของ Alpine (ตรงรุ่น) บ้างครับ อยากสอบถามว่า
  - ราคาเท่าไหร่ครับ
  - พิกัดร้านที่ซื้อ
  - คุณภาพเป็นยังไงบ้าง

เคยใช้ของ Zulex แต่ไม่ประทับใจ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ red heart
jimmy35
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:42:17 pm »

รอคำตอบด้วยคนครับ Smiley

PajeroSport MY12 4WD !!
Nikon D3100 ,Nikor 16-85vr ,Nikor 35/f1.8G ,Nikor 18-55
Olympus OMD EM-5 Olympus 12-50mm f/3.5-6.3 ,Olympus M.Zuiko 45 f/1.8
Taweewat ปาขาว ระยอง
ชมรมคนรักผี
Full Member

like: 8

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:09:01 pm »

รอคำตอบด้วยคนครับ Smiley
มารอฟังเหมือนกันครับ

Taweewat  No.499 ปาขาว ระยอง 089-7977193  ระยองไม่เคยเหงา.. เพราะเรามีใจเดียวกัน
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:17:32 pm »

เดือนก่อน ไปติดตั้ง Zulex"" ไม่สำเร็จครับ.. ไม่เข้าใจเหมือนกัน
ช่างบอกว่า สัญญานแรงไม่พอ..ไม่แสดงภาพใบจอ.. ซะงั้น..

ทำไปทำมาเลยต้องจัดหนักกับจานดาวเทียม.. SATONE
OK เลยครับ... ภาพใสแจ๋ว.. แต่อย่างว่า ต้องทำใจหากขับในเมืองนะครับ
ติดเสาโน้นนี้..ตึก..รถไฟฟ้า..ต่างๆ ดูไม่ได้..
แต่ถ้าทางโล่งบนทางด่วน หรือ ไปเที่ยว ตจว.. จัดได้ยาวๆ เลยครับ.. Cheesy Cheesy
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:45:49 pm »

เก็บข้อมูลๆๆๆ like like

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
jimmy35
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:54:09 pm »

เดือนก่อน ไปติดตั้ง Zulex"" ไม่สำเร็จครับ.. ไม่เข้าใจเหมือนกัน
ช่างบอกว่า สัญญานแรงไม่พอ..ไม่แสดงภาพใบจอ.. ซะงั้น..

ทำไปทำมาเลยต้องจัดหนักกับจานดาวเทียม.. SATONE
OK เลยครับ... ภาพใสแจ๋ว.. แต่อย่างว่า ต้องทำใจหากขับในเมืองนะครับ
ติดเสาโน้นนี้..ตึก..รถไฟฟ้า..ต่างๆ ดูไม่ได้..
แต่ถ้าทางโล่งบนทางด่วน หรือ ไปเที่ยว ตจว.. จัดได้ยาวๆ เลยครับ.. Cheesy Cheesy

ค่าเสียหายเท่าไ รครับป๋า

PajeroSport MY12 4WD !!
Nikon D3100 ,Nikor 16-85vr ,Nikor 35/f1.8G ,Nikor 18-55
Olympus OMD EM-5 Olympus 12-50mm f/3.5-6.3 ,Olympus M.Zuiko 45 f/1.8
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 07:38:18 am »

ขอทราบราคาด้วยครับป๋าเพราะผมก็สนใจที่จะติดเหมือนกันครับ... good good good

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
sathapat
Hero Member

like: 15

Paje Gaga

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 08:16:56 am »

ติดจานดาวเทียมโลด...ชัวร์สุดๆ
Chai .RY No. 495
Hero Member

like: 14

ชื่อ เล่น : ชัย จ. ระยอง

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 08:18:56 am »

ติดจานดาวเทียมโลด...ชัวร์สุดๆ

ว่าจะถามแล้วว่า   TV TUNER  รับสัญญาณคล้ายๆๆ เสาหนวดกุ้ง ที่เราติดโทรทัศน์ ที่ไมเสา แต่คุณภาพดีกว่าใช่ไหมครับ  คนละอย่างกับดาวเทียมใช่ไหม Shocked

seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 08:32:59 am »

ผมใช้ zulex เซลล์แถมให้

อยากบอกว่าตอนอยู่แถวกาญจนาบางบัวทองรับได้นะ
แต่พอกลับมาสงขลาไม่เคยติดเลยฮ่าๆๆๆ

จะถอดก็ไม่ว่าง
ดังนั้นผมว่า
ถ้าไม่ได้ติดทีวีมากไม่ต้องติดก็ได้ครับ

แต่ถ้าติดทีวี
จานดีกว่าครับ
รับชัดกว่า

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 09:05:02 am »

ผมไม่อยากเชียร์นะ ไม่ได้ขาย..
แต่อยากให้ไปลองดูเพื่อเปรียบเทียบ

เห็นกันอยู่เยอะๆ ก็พวก TrueSat แต่บังเอิญว่าผมไปซื้อคลองถมมา งบ zulex ไม่เกิน 3000 รวมเสา..
แต่ว่าติดแล้วไม่ work ดีที่ผมเอาไปเคลมที่ศูนย์ zulex ได้ ก็เลยนะ..เดินไปเดินมา หงุดหงิด อยากดู TV เลย
ไปดู SATONE ถอยมา

ราคาสอบถามจะดีกว่า..มี promotion อยู่ผมว่าก็พอๆ กับอีกค่ายแหละครับ แต่ตัวรับสัญญาณมัน หน้าตาไม่ค่อยเหมือนกัน
ขนาด กว้างกว่า แต่แผ่นรับใหญ่ ไม่ได้เป็นช่องๆ เหมือนของ True

ลองเข้าไปดู link Satone ได้ครับ.. เผื่อเป็นตัวเลือก

zulex link
http://www.zulex.co.th/home

ผมพอดีเอารถเข้าศูนย์ NKC รัตนาฯ ตรงนั้นพอดี เลยเดินไปดูครับ..  Cheesy Cheesy
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:14:55 am »

แต่อยากให้ไปลองดูเพื่อเปรียบเทียบ

เห็นกันอยู่เยอะๆ ก็พวก TrueSat แต่บังเอิญว่าผมไปซื้อคลองถมมา งบ zulex ไม่เกิน 3000 รวมเสา..
แต่ว่าติดแล้วไม่ work ดีที่ผมเอาไปเคลมที่ศูนย์ zulex ได้ ก็เลยนะ..เดินไปเดินมา หงุดหงิด อยากดู TV เลย

ราคาสอบถามจะดีกว่า..มี promotion อยู่ผมว่าก็พอๆ กับอีกค่ายแหละครับ แต่ตัวรับสัญญาณมัน หน้าตาไม่ค่อยเหมือนกัน
ขนาด กว้างกว่า แต่แผ่นรับใหญ่ ไม่ได้เป็นช่องๆ เหมือนของ True

ลองเข้าไปดู link Satone ได้ครับ.. เผื่อเป็นตัวเลือก

zulex link

ผมพอดีเอารถเข้าศูนย์ NKC รัตนาฯ ตรงนั้นพอดี เลยเดินไปดูครับ..  Cheesy Cheesy

แล้วถ้ารถจอดตากแดดแทบทุกวัน ติดไปแล้วจะมีปัญหามั้ยครับป๋าวิน

เรื่องขับเร็วจะบินมั้ยคงไม่ต้องถาม เพราะป๋าวินทดสอบแล้ว Cheesy
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:38:14 am »

zulex link

แล้วถ้ารถจอดตากแดดแทบทุกวัน ติดไปแล้วจะมีปัญหามั้ยครับป๋าวิน

เรื่องขับเร็วจะบินมั้ยคงไม่ต้องถาม เพราะป๋าวินทดสอบแล้ว Cheesy

บอกตามตรงผมก็เป็นห่วง... แต่ก็ต้องลอง คนอื่นเขาก็ติดกันทั่วบ้านทั่วเมืองเนอะ
แต่ทางที่ดี ดูแลมันก็น่าจะช่วยได้.. เลี่ยงการจอดกลางแดดจัด อันนี้ควรทำอยู่แล้ว เพราะไม่เพียงแต่จานเลยครับ
ทุกอย่างในรถ ก็ร้อนระอุ มากๆ กรอบพลาสติกที่เลี่ยมพระ นี้ยังละลายเลยครับ...

เรื่องนี้ ถ้าป๋าขับไม่เร็วกว่า 180 ผมว่าเอาอยู่นะ..กว่านั้นก็น่าจะได้
ด้านล่างมันเป็นแถบแม่เหล็กที่จะติดแนบกับหลังคา พื้นที่ใหญ่..ผมว่าตอนดึงออก ยังต้องใช้สองมือช่วยเลยครับ..
ไม่น่าหลุดนะครับ...

Cheesy Cheesy
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:45:56 am »

โอ๊ะ น่าสนใจมากเลยครับป๋า เห็นทีต้องเซฟเก็บไว้ในรายการละ  like

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
jkhiphop
ชอบอะไรที่ขาวๆ ID : 1248
Jr. Member
**

like: 32

2.5VG Turbo 4WD ขาวมุก 2012 ที่เก่าเรียกน้าต่อ ตอนนี้เป็นป๋าต่อ

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 11:11:10 am »

อยากลงทุนกับถาดข้าวหมาเหมือนกัน แต่ต้องเก็บตังค์ก่อน

จอง 12/1/55  รับ 16/5/55  125 วันแห่งการรอคอย ID : 1248
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์