Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปาขอแก่น ใครเริ่มได้รับรถ 2012 บ้างแล้วครับ  (อ่าน 13961 ครั้ง)
gibzy
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 05:40:57 pm »

เป็นคนหนึ่งที่จองรถอยู่ขอนแก่น ใครได้รับการติดต่อจากศูนย์ จากเซลล์บ้างแล้วบ้าง ความคืบหน้าเป็นอย่างไรแจ้งด้วยนะครับ  u
jarupol726-KK
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:29:46 pm »

จากการสอบถามตอนนี้เบนซินมาจอดเต็มศุนย์ยนต์ไพบูลย์เลยครับ ส่วนดีเซลยังเงียบๆครับ อัพเดทเมื่อปลายสัปดาห์ที่ผ่านมาครับ
gibzy
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 04:32:43 pm »

จากการสอบถามตอนนี้เบนซินมาจอดเต็มศุนย์ยนต์ไพบูลย์เลยครับ ส่วนดีเซลยังเงียบๆครับ อัพเดทเมื่อปลายสัปดาห์ที่ผ่านมาครับ
งั้นก็น่าจะเริ่มมีความหวังมากขึ้น ก็ยินดีกับผู้ที่จองเบนซินและจะได้รับรถเป็น ปาขอนแก่นในไม่ช้า ส่วนผมก็ยังรอต่อไป เมื่อกี้พึ่งโทรไปถามเซลล์ ก็บอกว่า เดือน กลางเดือน กุมภา ก็รอกันต่อไปครับ เหอะ
kond
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 05:16:04 pm »

ตามนี้ครับ ฤกษ์เอารถออกจากศูนย์พรุ่งนี้ครับ ยอดเยี่ยม
gibzy
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 02:07:45 pm »

วันนี้เซลล์โทรมา ยนต์ไพูลย์มอดินแดง (ในใจคิดว่า มาเลื่อนนัดรึปล่าวหน๊อ )  บอกว่ารุ่นที่ผมจองมี 2.5 GLS คือสีดำ ตอนนี้มีสีน้ำตาลทอง(สงสัยหลุดจองจากคนอื่น) ถ้าผมสนใจจะเอาไหม  ฮือๆๆ 
ก็ยังไม่ได้ให้คำตอบ และถามเซลล์ว่า แล้วสีดำที่ตกลงกันไว้หล่ะ  ไม่เกินกลางเดือน กุมภา นะ ผมบอกว่า รถราคาเป็นล้าน ที่เราสั่งไป ก็สีดำ มันตรงกับวันเกิด ถ้าเอาสีอื่นก็ยากอีก ไหนๆก็เสียเงินซื้อแล้ว
เซลล์ก็บอกว่าสีดำสต๊อกเค้ายังไม่ได้แจ้งมา (อ้าวแล้วรับปากว่า น่าจะได้เดือน กพ) ก็เลยบอกไปว่า ผมไม่เคยขอของแถมอะไรมากมายจากเซลล์เลย เพราะรู้ว่าคุณได้ค่าคอม จากตรงนี้ และถ้าขอมากไปเดี๋ยวได้รถช้าอีก ก็เอาตามที่ตกลงไว้ ถ้าเกิน กลางเดือน กพ นี้ ถ้าเกินก็ขอถอนจองแล้วกัน เพราะผมก็ไปดูเชฟกะฟอร์จูนแล้วเช่นกัน แต่ถ้า คุณ(เซลล์ )มีพลังหรือ กำลังมากพอ ได้เร็ว ผมก็จะตอบแทนเช่นกัน ดังนั้นใครสนใจรถปาสีน้ำตาลทอง 2.5 GLS ก็ติดต่อได้ที่ศูนย์มอดินแดงครับ (จริงๆคงหลุดมาจาก สาขาสามเหลี่ยมเพราะคน รอไม่ไหวถอนจองไปพอสมควร) โอ๊ยมึน
เริ่มทะแม่งๆว่าจะโดนโรคเลื่อนเช่นกัน  Sad Sad Sad Sad
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 09:55:08 am »

เมื่อวานวานเอารถไปเช็คที่ศูนย์ฯ เห็นล็อตใหม่มาจอดหลายคันเลยครับ กวาดดูด้วยตาน่าจะ 5-6 คัน แต่ไม่มั่นใจว่ามีรุ่นไหนบ้าง ยังไงขอให้ได้ข่าวดีเร็วๆนะครับ
Mr.thavorn
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 11:14:44 am »

เช้านี้สอบถามฝ่ายขายแล้วว่าการผลิตเข้าที่แล้ว  การส่งมอบรถหลังจากนี้ก็จะเร็วขึ้น  แต่ผมต้องทำใจประมาณกลางมีนา  รอแล้วรอเหล้า  เหล้าก็ไม่มาสั๊กที
เข้าไปดูรายระเอียดของผู้ผลิต เจ้าปา  ยอดจองตั้งแตมกรา 55นี้อยู่ที่ สองพันปลายๆ(ทั้งประเทศนะ)
บอกได้เลยว่าทำใจนะ
sdokkoon
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 05:07:14 pm »

สามพันเลยเหรอ  Satu
party
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 11:09:45 am »

มีของผมด้วยครับ ปาขาวรับรถวันนี้ละครับ เดี่ยวจะออกไปรับรถแล้วครับ ยอดเยี่ยม
gibzy
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 03:14:14 pm »

ข่าวคราวยังเงียบหาย ไม่มีการติดต่อใดๆเช่นเดิม เงียบมิดอิ่มสิ่ม  .................................. ฮือๆๆ
gibzy
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 04:17:01 pm »

ข่าวคราวยังเงียบหาย ไม่มีการติดต่อใดๆเช่นเดิม เงียบมิดอิ่มสิ่ม  .................................. ฮือๆๆ
พอดีตะกี้โทรไปหาเซลล์ แจ้งมาว่า  มีรถเทลเลอร์มาลง จันทร์อังคารนี้ (13-14 กพ) แต่ว่ารถที่ผมจองไว้ ปาดำ GLS ไม่แน่ว่าจะมี
แต่มีปาขาว  GT มีคนถอนจองไปแล้ว และถึงคิวผมพอดี จะเอาเลยมั้ย ซึ่งผมก็เลยตอบตกลงจะเอาปาขาวก็ได้ เลยจะมาถามเพื่อนๆ
ป๋าๆ ว่า ดอกเบี้ยที่ผมจองรุ่นปาดำ 1.82 และของแถมอันน้อยนิด 1.ประกัน 2.พรบ. 3.ทะเบียน 4 ฟิล์มหน้าเต็ม เวิลล์คูล 5.น้ำมันเติม 500
6.กรอบป้ายทะเบียน 7. พรมยาง 8.กันสาด    เราจะสามารถต่อรองอะไรกับเซลล์ได้มั้ยครับ หรือต้องเอาแบบเดิมที่ตกลงกันไว้ เพราะถามเซลล์เกี่ยวกับไฟแนนซ์เค้าก็บอกว่า
สามารถเปลี่ยนตัวเลข ค่ารถได้  แต่ผมก็ต้อง หาเงินมาดาวน์เพิ่มขึ้นอีก (อันเก่า 1014000 ดาวน์50% ก็ 507000 บาท  อันนี้ต้องเป็น 1179000  ดาวน์ 50%  ก็ 589500 โอว์แม่เจ้า
ต้องหาเงินเพิ่มอีก 82500 บาท  แล้ว บวกค่าสีขาวอีก 15000 บาท  oop)
และต้องผ่อนมากขึ้น  ก็เลยว่า เราน่าจะได้ของแถมมากขึ้น หรือ ดอกเบี้ยคิดลดลงหรือเปล่าครับ   ทนไม่ได้

พอจะได้ก็มาแบบประชิดตัว good  หาเงินนนนนนนนนนนนน   อุตสาห์กะว่าจะเอาเงินแต่งรถ ไว้สักแสน กลายเป็นต้องเอามาจ่ายเงินดาวน์ซะได้ เซ็ง  ฮือๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 11:19:17 pm โดย gibzy » บันทึกการเข้า
chaisomboon
ปาฝั่งโขงหนองคาย
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 10:23:30 pm »

เมื่อวานเพิ่งรับรถที่จองไว้กับ มิตซูขอนแก่นยนต์ไพบูลย์ 2.5GLS สีน้ำตาลทอง ของแถมก็พอกันเลยครับแต่ได้ น้ำมัน1,500 บาท-ครอบไฟหน้าไฟท้าย-เซนเซอร์ถอยหลัง 4 จุด-และค่านำพา 5,000 บาทครับ ปล.เป็นรถเพื่อนครับอาสาจองให้ต่อรองของแถมให้ เพื่อนก็พอใจเซลล์ก็พอใจ ทุกฝ่ายพอใจก็แฮปปี้ครับ

gibzy
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 11:15:09 pm »

เมื่อวานเพิ่งรับรถที่จองไว้กับ มิตซูขอนแก่นยนต์ไพบูลย์ 2.5GLS สีน้ำตาลทอง ของแถมก็พอกันเลยครับแต่ได้ น้ำมัน1,500 บาท-ครอบไฟหน้าไฟท้าย-เซนเซอร์ถอยหลัง 4 จุด-และค่านำพา 5,000 บาทครับ ปล.เป็นรถเพื่อนครับอาสาจองให้ต่อรองของแถมให้ เพื่อนก็พอใจเซลล์ก็พอใจ ทุกฝ่ายพอใจก็แฮปปี้ครับ

อาทิตย์ก่อน เซลล์ก็โทรมาบอกว่ามี GLS น้าตาลทองมาครับ บอกว่าจะเอามั้ย ก็บอกว่าอยากได้สีดำมากกว่า แต่มาวันนี้ กลายว่าได้รับปากจะเอาสีขาวแทน ไปแล้ว ก็คงตามนั้นน่ะครับ แต่คงจะไปต่อรอง ของแถมใหม่อีกรอบ ถ้ายังได้แบบเดิม คงไม่ไหว เพราะ ต้องเพิ่มเงินเยอะอีก  ไม่รู้ว่าจะโอเครรึปล่าว อยากทราบว่า ใครจองรุ่น  2.5 GT ได้ของแถมอะไรบ้างที่ศูนย์นี่ จะได้เป็นแนวทางครับ
godzila2012
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 10:25:04 am »

ไม่ทราบว่าของแถมได้น้อยจังครับที่อ่านมา ทำไมไม่เอาเป็นส่วนลด2หมื่นบาทแทนไปเลยครับท่าน เพราะสิ่งที่แถมมาเดิมๆ ที่น่าจะได้ปกติ
-ประกันชั้น 1 ศรีเมือง + พรบ     -กรอบป้ายทะเบียน  Rallyart
-ผ้ายางรองพื้น Pajero Sport  +พรม   -พ่นกันสนิมจากโรงงาน   -บัตรไดมอนด์การ์ด

ส่วนอย่างอื่นถ้าท่านว่าได้น้อยผมก็แนะนำเป็นส่วลดท่านจะได้ไม่ต้องเมส่วนต่างมากเกินครับ  แต่ผมจองที่มิตซูนรขอนแก่นตรงข้ามกับโลตัสสาขาแรก
ทางไปท่าพระอ่ะคับ   ยังไม่ได้รถน่าจะได้อาทิตย์หน้าครับ ผมจอง 2.5GT สีขาวมุก ไว้อ่ะครับ  บางครั้งถ้าของแถมมันไม่ได้ดังใจผมก็ไม่เอาครับมาซื้อแต่งเพิ่มเติมอ่ะครับ  ตอนผมไปจองถามคิวที่ยนต์ไพบูลย์ผมก็เลยไม่ไหวมีกว่า40คิวตั้งแต่ต้นเดือนธันวาอ่ะ ผมเลยเปลี่ยนเพราะพอดีเพื่อนแนะนำครับ เค้าทำไฟแนน คิวไม่เยอะได้เร็ว แต่ก็รอมา2เดือนกว่าๆแล้วอ่ะ.haha  เอาข้อมูลมาแบ่งปันกันครับ  ผิดถูกประการใดก็แล้วแต่ตาศูนย์ครบ
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 10:56:37 am »

อาทิตย์ก่อน เซลล์ก็โทรมาบอกว่ามี GLS น้าตาลทองมาครับ บอกว่าจะเอามั้ย ก็บอกว่าอยากได้สีดำมากกว่า แต่มาวันนี้ กลายว่าได้รับปากจะเอาสีขาวแทน ไปแล้ว ก็คงตามนั้นน่ะครับ แต่คงจะไปต่อรอง ของแถมใหม่อีกรอบ ถ้ายังได้แบบเดิม คงไม่ไหว เพราะ ต้องเพิ่มเงินเยอะอีก  ไม่รู้ว่าจะโอเครรึปล่าว อยากทราบว่า ใครจองรุ่น  2.5 GT ได้ของแถมอะไรบ้างที่ศูนย์นี่ จะได้เป็นแนวทางครับ

ผมได้น้ำมัน 500 กรอบไฟหน้าหลัง คิ้วกันสาด ยางรองพื้นอย่างถูก (เหม็นติดรถ กลับบ้านต้องเอาออก) ฟิล์มรอบคัน กรอบทะเบียน ทะเบียน พรบ ประกัน ได้เท่านี้ครับ ต่อรองไม่ได้เลยครับ ผมขอ สครัปเพลท มือจับคนขับ กล้องมองหลัง ไม่ได้ซักอย่างครับ ฮือๆๆ รถผม 2.5GT น้ำตาลทอง ดาวน์ 50% ตอนรับรถจ่ายไปร่วม 7แสนครับ เพราะมีจ่ายงวดแรกพร้อมเลย(เห็นเค้าเรียกบีกินนิ่ง)
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์