Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปาขอแก่น ใครเริ่มได้รับรถ 2012 บ้างแล้วครับ  (อ่าน 13960 ครั้ง)
gibzy
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 02:42:16 pm »

เมื่อวานเพิ่งรับรถที่จองไว้กับ มิตซูขอนแก่นยนต์ไพบูลย์ 2.5GLS สีน้ำตาลทอง ของแถมก็พอกันเลยครับแต่ได้ น้ำมัน1,500 บาท-ครอบไฟหน้าไฟท้าย-เซนเซอร์ถอยหลัง 4 จุด-และค่านำพา 5,000 บาทครับ ปล.เป็นรถเพื่อนครับอาสาจองให้ต่อรองของแถมให้ เพื่อนก็พอใจเซลล์ก็พอใจ ทุกฝ่ายพอใจก็แฮปปี้ครับ

อาทิตย์ก่อน เซลล์ก็โทรมาบอกว่ามี GLS น้าตาลทองมาครับ บอกว่าจะเอามั้ย ก็บอกว่าอยากได้สีดำมากกว่า แต่มาวันนี้ กลายว่าได้รับปากจะเอาสีขาวแทน ไปแล้ว ก็คงตามนั้นน่ะครับ แต่คงจะไปต่อรอง ของแถมใหม่อีกรอบ ถ้ายังได้แบบเดิม คงไม่ไหว เพราะ ต้องเพิ่มเงินเยอะอีก  ไม่รู้ว่าจะโอเครรึปล่าว อยากทราบว่า ใครจองรุ่น  2.5 GT ได้ของแถมอะไรบ้างที่ศูนย์นี่ จะได้เป็นแนวทางครับ

ผมได้น้ำมัน 500 กรอบไฟหน้าหลัง คิ้วกันสาด ยางรองพื้นอย่างถูก (เหม็นติดรถ กลับบ้านต้องเอาออก) ฟิล์มรอบคัน กรอบทะเบียน ทะเบียน พรบ ประกัน ได้เท่านี้ครับ ต่อรองไม่ได้เลยครับ ผมขอ สครัปเพลท มือจับคนขับ กล้องมองหลัง ไม่ได้ซักอย่างครับ ฮือๆๆ รถผม 2.5GT น้ำตาลทอง ดาวน์ 50% ตอนรับรถจ่ายไปร่วม 7แสนครับ เพราะมีจ่ายงวดแรกพร้อมเลย(เห็นเค้าเรียกบีกินนิ่ง)

ผมลองโทรไปถามเซลล์อีกที ก็ยังได้คำตอบว่า ของแถม คงจะไม่ได้เพิ่มอะไร ( อะไรเนี้ยะ ได้แค่น้อยนิดจริงๆ) บอกว่า ตามหลัก เงินส่วนลด ราคา 20000 บาท  แบ่ง 10000 บาทแรก คือประกันภัย อีก 10000 คือ ประดับยนต์  ซึ่ง นั่นคือส่วนที่ จะเอาหรือไม่เอาก็ได้ และต้องดึงไปส่วนของ ดอกเบี้ยพิเศษ ไอ้ตอนแรก ตอนจอง 1.77 ต่อมาเป็น 1.82 นั่นแหละ บอกว่าได้ส่วนลดตรงนั้นแล้ว ก็เลย บอกเซลล์ไปว่า ก็ดีอยู่ เซลล์ อุตสาห์หารถให้ผม และผมไม่เรียกร้องขอแถมเลยจากเดิม แต่ทีนี้ผม ต้องได้รถสีขาวซึ่งมีค่าใช้จ่ายเพิ่ม 15000 ค่าสีขาว และค่ารุ่น GT อีก จากที่ต้องจ่ายดาวน์ 507000 ตอนนี้ เป็น 597000 ผมตองหาอีก 90000 มาโปะเลย   เซลล์ก็เลยบอกว่า เดี๋ยวจะไปคุยกับแบง์ไฟแนนซ์ดูว่าจะสามารถลดดอกเบี้ยได้อีกเท่าไร ส่วนของแถม คงเท่าเดิม
หรือเราจะไม่เอาของแถมดีครับ เพราะผมไม่ชอบประกันทีแถมมาให้อยู่แล้ว ส่วนอันอื่นจิปาถะนั้นก็ดูว่า ซื้อข้างนอกอาจจะถูกกว่าอีก
 ประเมินราคา ของแถม พรมยาง (400-500) กรอบป้ายทะเบียน(350 ) กันสาด( 1400) ฟิล์ม (6000) น้ำมัน (500) สงสัยต้องคุยกันอีก ยก  โอ๊ยมึน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 02:48:42 pm โดย gibzy » บันทึกการเข้า
gibzy
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 03:32:01 pm »

เมื่อวานเพิ่งรับรถที่จองไว้กับ มิตซูขอนแก่นยนต์ไพบูลย์ 2.5GLS สีน้ำตาลทอง ของแถมก็พอกันเลยครับแต่ได้ น้ำมัน1,500 บาท-ครอบไฟหน้าไฟท้าย-เซนเซอร์ถอยหลัง 4 จุด-และค่านำพา 5,000 บาทครับ ปล.เป็นรถเพื่อนครับอาสาจองให้ต่อรองของแถมให้ เพื่อนก็พอใจเซลล์ก็พอใจ ทุกฝ่ายพอใจก็แฮปปี้ครับ

อาทิตย์ก่อน เซลล์ก็โทรมาบอกว่ามี GLS น้าตาลทองมาครับ บอกว่าจะเอามั้ย ก็บอกว่าอยากได้สีดำมากกว่า แต่มาวันนี้ กลายว่าได้รับปากจะเอาสีขาวแทน ไปแล้ว ก็คงตามนั้นน่ะครับ แต่คงจะไปต่อรอง ของแถมใหม่อีกรอบ ถ้ายังได้แบบเดิม คงไม่ไหว เพราะ ต้องเพิ่มเงินเยอะอีก  ไม่รู้ว่าจะโอเครรึปล่าว อยากทราบว่า ใครจองรุ่น  2.5 GT ได้ของแถมอะไรบ้างที่ศูนย์นี่ จะได้เป็นแนวทางครับ

ผมได้น้ำมัน 500 กรอบไฟหน้าหลัง คิ้วกันสาด ยางรองพื้นอย่างถูก (เหม็นติดรถ กลับบ้านต้องเอาออก) ฟิล์มรอบคัน กรอบทะเบียน ทะเบียน พรบ ประกัน ได้เท่านี้ครับ ต่อรองไม่ได้เลยครับ ผมขอ สครัปเพลท มือจับคนขับ กล้องมองหลัง ไม่ได้ซักอย่างครับ ฮือๆๆ รถผม 2.5GT น้ำตาลทอง ดาวน์ 50% ตอนรับรถจ่ายไปร่วม 7แสนครับ เพราะมีจ่ายงวดแรกพร้อมเลย(เห็นเค้าเรียกบีกินนิ่ง)

ผมลองโทรไปถามเซลล์อีกที ก็ยังได้คำตอบว่า ของแถม คงจะไม่ได้เพิ่มอะไร ( อะไรเนี้ยะ ได้แค่น้อยนิดจริงๆ) บอกว่า ตามหลัก เงินส่วนลด ราคา 20000 บาท  แบ่ง 10000 บาทแรก คือประกันภัย อีก 10000 คือ ประดับยนต์  ซึ่ง นั่นคือส่วนที่ จะเอาหรือไม่เอาก็ได้ และต้องดึงไปส่วนของ ดอกเบี้ยพิเศษ ไอ้ตอนแรก ตอนจอง 1.77 ต่อมาเป็น 1.82 นั่นแหละ บอกว่าได้ส่วนลดตรงนั้นแล้ว ก็เลย บอกเซลล์ไปว่า ก็ดีอยู่ เซลล์ อุตสาห์หารถให้ผม และผมไม่เรียกร้องขอแถมเลยจากเดิม แต่ทีนี้ผม ต้องได้รถสีขาวซึ่งมีค่าใช้จ่ายเพิ่ม 15000 ค่าสีขาว และค่ารุ่น GT อีก จากที่ต้องจ่ายดาวน์ 507000 ตอนนี้ เป็น 597000 ผมตองหาอีก 90000 มาโปะเลย   เซลล์ก็เลยบอกว่า เดี๋ยวจะไปคุยกับแบง์ไฟแนนซ์ดูว่าจะสามารถลดดอกเบี้ยได้อีกเท่าไร ส่วนของแถม คงเท่าเดิม
หรือเราจะไม่เอาของแถมดีครับ เพราะผมไม่ชอบประกันทีแถมมาให้อยู่แล้ว ส่วนอันอื่นจิปาถะนั้นก็ดูว่า ซื้อข้างนอกอาจจะถูกกว่าอีก
 ประเมินราคา ของแถม พรมยาง (400-500) กรอบป้ายทะเบียน(350 ) กันสาด( 1400) ฟิล์ม (6000) น้ำมัน (500) สงสัยต้องคุยกันอีก ยก  โอ๊ยมึน

สรุปว่า เซลล์โทรมาบอกว่า รถมาถึงแล้ว ก็เรื่องของแถมหรือไฟแนนซ์อะไรก็คงเหมือนเดิม ผมก็บอกว่าไม่เป็นไรแล้วกัน เอาตามนั้น ฟิล์มก็ให้ติดเลย 40-60 วันนี้  แล้วกะว่าจะติด สปอยเลอร์ แต่ราคา 3900 เลยกะว่าจะไป ติดข้างนอกแล้วกัน คงจะได้ รถปาขาวอย่างไม่ขาดฝัน และกำลังติดต่อ แรลลี่เรื่อง สั่งติดสเกิร์ต รอบคัน กับติดโน้นนี่นั่น กำลังให้เค้าเช็คราคา สเกิร์ต ว่าจะเอาของ Zercon หรือ Zenith ไม่ก็ Mix  เอาอีกทีครับ   good
jarupol726-KK
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 01:21:12 pm »

สรุปว่า เซลล์โทรมาบอกว่า รถมาถึงแล้ว ก็เรื่องของแถมหรือไฟแนนซ์อะไรก็คงเหมือนเดิม ผมก็บอกว่าไม่เป็นไรแล้วกัน เอาตามนั้น ฟิล์มก็ให้ติดเลย 40-60 วันนี้  แล้วกะว่าจะติด สปอยเลอร์ แต่ราคา 3900 เลยกะว่าจะไป ติดข้างนอกแล้วกัน คงจะได้ รถปาขาวอย่างไม่ขาดฝัน และกำลังติดต่อ แรลลี่เรื่อง สั่งติดสเกิร์ต รอบคัน กับติดโน้นนี่นั่น กำลังให้เค้าเช็คราคา สเกิร์ต ว่าจะเอาของ Zercon หรือ Zenith ไม่ก็ Mix  เอาอีกทีครับ   good

วันไปรับโทรเช็คเรื่องเวลากับเซลล์ดีๆนะครับ ผมนัดเก้าโมงได้รับจริงบ่ายสาม เย็นก่อนวันรับรถ 1 วันก็โทรย้ำให้แน่นอนเลยนะครับ จะได้ไม่เซ็งแบบผม อาจจะต่อรองให้เค้าเตรียมพวกดอกไม้ หรือผลไม้ที่ใช้ตอนรับรถให้พร้อมเลยนะครับ ฟิล์มรถผมเค้าติดให้ไม่เนียนเลยครับ ทำใจเลยผม สงสัยเร่งส่งรถจัด
gibzy
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 12:00:36 am »

วันไปรับโทรเช็คเรื่องเวลากับเซลล์ดีๆนะครับ ผมนัดเก้าโมงได้รับจริงบ่ายสาม เย็นก่อนวันรับรถ 1 วันก็โทรย้ำให้แน่นอนเลยนะครับ จะได้ไม่เซ็งแบบผม อาจจะต่อรองให้เค้าเตรียมพวกดอกไม้ หรือผลไม้ที่ใช้ตอนรับรถให้พร้อมเลยนะครับ ฟิล์มรถผมเค้าติดให้ไม่เนียนเลยครับ ทำใจเลยผม สงสัยเร่งส่งรถจัด

โอเครครับ ผมจะโทรเช็กอีกทีครับ  นัดไว้เช้าเหมือนกัน แล้วก็นัดประดับยนต์ไว้เช่นกัน ถ้าได้รับรถช้าก็ ยุ่งยากอีก แต่เรื่องฟิล์ม ถ้าไม่เรียบร้อยเราสามารถ มาแก้ไขได้หรือเปล่าครับ น่าจะได้นะครับ คงต้องตรวจรับแบบละเอียดซะแล้ว  ขอบคุณมากครับที่เตือนครับ  สาธุ
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 12:13:07 am »

โอเครครับ ผมจะโทรเช็กอีกทีครับ  นัดไว้เช้าเหมือนกัน แล้วก็นัดประดับยนต์ไว้เช่นกัน ถ้าได้รับรถช้าก็ ยุ่งยากอีก แต่เรื่องฟิล์ม ถ้าไม่เรียบร้อยเราสามารถ มาแก้ไขได้หรือเปล่าครับ น่าจะได้นะครับ คงต้องตรวจรับแบบละเอียดซะแล้ว  ขอบคุณมากครับที่เตือนครับ  สาธุ

ฟิล์มเห็นเค้าว่าถ้าติดเสีย หรือติดไม่ดีต้องลอกทิ้งครับ แล้วก็ติดอันใหม่ ของผมบังเอิญเซลล์ทำตาละห้อยประมาณว่ารับๆไปเถอะ ก็เลยทำใจ เพราะวันนั้นผมโวยวายน่าดูเรื่องเค้าส่งรถผมช้า(แต่ศูนย์ก็แทบไม่ได้ชดเชยอะไร ผลักเป็นภาระให้เซลล์ ประเด็นนี้ขอขยายว่าเค้าจะไม่ทำรถตามคิว แต่ลูกค้านัดรับเร็วก็ทำก่อนส่วนคนไหนรับช้าก็เอาไว้ก่อน ก็เลยเป็นเหตุให้รถผมโดนดองไม่รีบทำให้เสร็จ ทั้งที่มีเวลาตั้ง 3 วัน) ส่วนการตรวจผมก็ตรวจครับบางจุดเห็นก็ทำๆใจ ผมจ่ายเงินให้เค้าติดกล้องกับสครับเพลทให้พร้อมเลย ปรากฏว่าเค้าประกอบตัวพลาสติกครอบจอให้ผมไม่สนิทก็ต้องกลับเข้าไปให้แก้ไข เพราะตรวจไม่เจอตอนแรกิส่วนสครับเพลทมันไม่ค่อยแนบกับตัวรถ กำลังคิดๆว่าจะถอดออกมาแก้ไขเองครับ
gibzy
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 02:42:26 am »

สงสัยผมคงต้องโทรกระตุ้นเซลล์ 3  เวลาซะแล้ว  ดูท่าทางเค้าคงจะรีบส่งรถกันเกิน จนลืมดูเรื่องการบริการแล้วหล่ะครับ กะว่าจะให้รางวัลตอบแทนเซลล์ ซะหน่อย เพราะอุตสาห์หารถมาให้เราได้(แต่ก็ต้องเพิ่มเงินเป็นอีกรุ่น) ถ้าส่งไม่เรียบร้อยคงต้องลดโบนัสเซลล์ซะแว้ววว หึหึ  Cheesy Cheesy ส่วนของฟิล์มค่อยไปแก้ไขเมื่อมีเวลาก็ได้ครับ ส่วนมากรับประ 6-7 ปีอยู่แล้ว ขอบคุณมากครับที่แนะนำ ใจเราอยากได้รถ พอได้รับรถก็ลืมการตรวจเช็ก เดี๋ยวมีปัญหาทีหลังอีก คงต้องโทรจิกเซลล์ ชัวร์ครับ  Wink Wink
gibzy
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 06:35:02 pm »

รับรถมาแล้วครับ วันเสาร์ที่ 18 กพ 2555 สีขาว 2.5  GT  กำลังเข้่าสู่กระบวนการตกแต่งทีละส่วน ครับ คงอีกสักพักครับ ค่อยเอามาแจม  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 07:46:34 pm โดย gibzy » บันทึกการเข้า
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 08:49:28 pm »

รบกวนถามด้วยครับ กระจกเล็กๆมุมหน้าซ้ายติดที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ
gibzy
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 02:56:22 pm »

รบกวนถามด้วยครับ กระจกเล็กๆมุมหน้าซ้ายติดที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

กระจกมองมุม ติดอยู่แรลลี่ประดับยนต์ ทางไปเทคโนราชงคลขอนแก่นครับ ราคา 1200 บาทครับ
Yo-KK
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 04:47:07 pm »

สวัสดีครับป๋า gibzy ชุดแต่งกระจังหน้างามมากครับ ติดจากศูนย์เลยใช่ไหมครับ
tatchapong
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 01:15:39 pm »

สวัสดีครับป๋า gibzy ชุดแต่งกระจังหน้างามมากครับ ติดจากศูนย์เลยใช่ไหมครับ

สวยงามครับ ราคาเท่าไหร่ครับ
gibzy
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 10:30:42 am »

ติดอยู่ที่ร้าน แรลลี่ประดับยนต์ ขอนแก่นเช่นกัน ครับ ราคาสเกิร์ตหน้า 6000 บาท (แยกชิ้น กับ ค่ารวมสีขาว เลยดูแพง) กำลังรอ สเกิร์ตหลัง Zercon ท่อคู่อยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 11:59:59 pm โดย gibzy » บันทึกการเข้า
jakkrit101
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 11:19:13 am »

ยินดีด้วยครับ รถสวยมากๆๆๆๆๆๆๆ good good good

gibzy
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 10:42:49 pm »

แผนที่ร้านคราวๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 10:52:02 pm โดย gibzy » บันทึกการเข้า
gibzy
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 12:00:40 am »

ยินดีด้วยครับ รถสวยมากๆๆๆๆๆๆๆ good good good

ขอบคุณครับบ สาธุ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์