Languages
หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับมาแล้ว Pajero Sport 2.5 GT สีขาวมุก เข้าเป็นสมาชิกใหม่ครอบครัว  (อ่าน 23798 ครั้ง)
ChaiwatHD
อยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอ เพื่อความสุข ของชีวิต ชาติหนึ่ง
Jr. Member
**

like: 2

« เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 06:39:03 pm »

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ ๆ ป๋าๆ ทุกๆ ท่าน  ผมจองแล้ว วันนี้  23 มกราคม 2555  เวลา 11.00 น.
น้อง ปา  Pajero Sport 2.5 GT VG Trubo  สีขาวมุก ( ชอบ ๆ)   ค่ามัดจำ 50,000 บาท ( ห้าหมื่นบาทถ้วน)  อยู่ หนองคาย แต่ จองรถ ที่ กรุงเทพฯ ครับ
 เซลล์ บอกว่า จะได้รถ ประมาณ ปลายเดือน กพ.55  นี้ ครับ  
ถ้าได้ ในกำหนดเวลา แสดงว่า  เร็วสุด ๆ เลยครับ  ( สำหรับผม 6 เดือน ก็รอได้ครับ ไม่มีปัญหา มติ ครม. อนุมัติแล้ว) ฮ่าๆๆ Cheesy
 .....................
  Option ของแถมสำหรับ รุ่นนี้ ที่ได้ นะครับ

1.  ประกันภัยชั้น 1 พร้อม พรบ. ( แถมมากับรถอยู่แล้วครับ)
    2.  ฟลิ์มกรองแสง Lamina POP20N รอบคัน ด้านหน้า ข้างคนขับ L75 Special
    3.  เคลือบสี  กันสาดข้าง 4 บาน  , สคัพเพลท
    4.  กล้องถอยหลัง  เซ็นเซอร์หลัง 4 จุด ( มีมาจากโรงงานแล้ว ครับ)
    5.  สปอยเลอร์หลัง พรมปูพื้นชุด  ยางปูพื้นชุด
    6.  กรอบป้ายทะเบียน Rally Art พร้อมสติกเกอร์  กระเป๋า เสื้อ  หมวก Rally Art  ครบชุด
    7.  รับประกัน 3 ปี หรือ 100,000 กม. ( มีมาจาก โรงงานแล้ว) ฟรีค่าแรง ที่ 100,000 กม.  ( คงฟรีอยู่แล้ว เพราะ มีมาให้ทุกคัน ครับ)
    8.   บริการ ฉุกเฉิน 24 ชม.
    9. อื่นๆ อีก ยังไม่ทราบว่า มีอะไรบ้าง  ต้อง ไปต่อรอง วัน รับรถ ครับ
...................................................................................

ถ้า ป๋า ๆ ท่านใด้ ได้ Option เยอะ  ๆ  มีอะไรบ้าง ก็เอามาแชร์ กัน ด้วยนะครับ  จะได้มี Power สำหรับ ต่อรอง กับ Dealer  ตัวแทนจำหน่าย ครับ

.............
      ขอบคุณมากครับ

Satu good
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 08:19:00 am โดย ChaiwatHD » บันทึกการเข้า

ChaiwatHD
 Pajero Nongkhai-Thailand
1Nongkhai
Hero Member

like: 105

PJS 0448 หนุ่มหนองคาย คนบึงกาฬ

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 09:39:20 am »

ดีใจด้วยครับ

ตัวอยู่ที่หนองคาย  แต่หัวใจเป็นคนบึงกาฬ 100%
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 10:06:01 am »

Welcome to PJS-TH คร้าบบบ  สาธุ สาธุ สาธุ
ได้เท่านั้นก็แหล่มแล้วครับ ช่วงนี้ขายดีจนบางศูนย์ต้องตัดโปรฯทิ้งเพื่อลดยอดจอง(ลดความกดดัน 55)
ChaiwatHD
อยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอ เพื่อความสุข ของชีวิต ชาติหนึ่ง
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 03:36:41 pm »

โทรหาเซลล์วันนี้  27 มค.55
เซลล์แจ้ง ให้หาฤกษ์ ไปเอารถได้แล้ว  รถจะมาประมาณ 15 กพ.55 
  โอ๊ย...ตกใจมาก...มาก...ทำไมมันมาเร็วจังเลย  ยังไม่ทันตั้งตัวเลย  โรงจอดรถน้องปา  ยังไม่ได้ทำเลย  ฮ่าๆๆ good

ChaiwatHD
sdokkoon
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 10:20:56 pm »

ได้เร็วดีแล้วครับ คนรอมานานนี่สิ ...
ChaiwatHD
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 08:07:24 am »

ขอบคุณครับ  ถ้าได้มาแล้ว จะถ่ายรูป น้องปา มาโชว์ ในห้อง อีสาน บ้านเฮา  ให้ชัดๆ กันไปเลย  ตั้งแต่ ช่วงล่าง  จนถึง หลัง คา  ฮ่าๆๆ

ChaiwatHD
Yo-KK
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 08:37:47 am »

ดีใจด้วยครัป๋า  red heart red heart เพื่อนผมจองไปเกือบสองเดือนยังไม่มีวี่แววเลยครับ  เหอะ เหอะ
chaisomboon
ปาฝั่งโขงหนองคาย
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 12:27:33 pm »

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ ๆ ป๋าๆ ทุกๆ ท่าน  ผมจองแล้ว วันนี้  23 มกราคม 2555  เวลา 11.00 น.
น้อง ปา  Pajero Sport 2.5 GT VG Trubo  สีขาวมุก ( ชอบ ๆ)   ค่ามัดจำ 50,000 บาท ( ห้าหมื่นบาทถ้วน)  อยู่ หนองคาย แต่ จองรถ ที่ กรุงเทพฯ ครับ
 เซลล์ บอกว่า จะได้รถ ประมาณ ปลายเดือน กพ.55  นี้ ครับ  
ถ้าได้ ในกำหนดเวลา แสดงว่า  เร็วสุด ๆ เลยครับ  ( สำหรับผม 6 เดือน ก็รอได้ครับ ไม่มีปัญหา มติ ครม. อนุมัติแล้ว) ฮ่าๆๆ Cheesy
 .....................
  Option ของแถมสำหรับ รุ่นนี้ ที่ได้ นะครับ

1.  ประกันภัยชั้น 1 พร้อม พรบ. ( แถมมากับรถอยู่แล้วครับ)
    2.  ฟลิ์มกรองแสง Lamina POP20N
    3.  เคลือบสี  กันสาดข้าง 4 บาน  , สคัพเพลท
    4.  กล้องถอยหลัง  เซ็นเซอร์หลัง 4 จุด ( มีมาจากโรงงานแล้ว ครับ)
    5.  สปอยเลอร์หลัง พรมปูพื้นชุด  ยางปูพื้นชุด
    6.  กรอบป้ายทะเบียน Rally Art พร้อมสติกเกอร์  กระเป๋า เสื้อ  หมวก Rally Art  ครบชุด
    7.  รับประกัน 3 ปี หรือ 100,000 กม. ( มีมาจาก โรงงานแล้ว) ฟรีค่าแรง ที่ 100,000 กม.  ( คงฟรีอยู่แล้ว เพราะ มีมาให้ทุกคัน ครับ)
    8.   บริการ ฉุกเฉิน 24 ชม.
    9. อื่นๆ อีก ยังไม่ทราบว่า มีอะไรบ้าง  ต้อง ไปต่อรอง วัน รับรถ ครับ
...................................................................................

ถ้า ป๋า ๆ ท่านใด้ ได้ Option เยอะ  ๆ  มีอะไรบ้าง ก็เอามาแชร์ กัน ด้วยนะครับ  จะได้มี Power สำหรับ ต่อรอง กับ Dealer  ตัวแทนจำหน่าย ครับ

.............
      ขอบคุณมากครับ

Satu good
ป๋าชัยวัฒน์ อย่าลืมค่านำพา น่าจะได้ซัก 5,000 บาท และน้ำมันเต็มถัง ไม่ทราบว่าภาษีปีแรกของป๋าเค้าแถมมาให้ด้วยป่าวนะครับ ลองสอบถามเค้าดู และที่สำคัญดอกเบี้ยต่ำด้วยนะครับ(กรณีผ่อน)

NOYCHAI
คนล่าฝัน ID : 971
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:41:18 am »

ดีใจด้วยครับ  ทำไมไม่ขอ  ครอบไฟหน้า  ไฟท้าย เบ้ามือจับ คานปประตู สคลับเพลสสแตนเลสด้วยครับ 
ที่ขอนแก่นเขาให้หมดเลย  อย่าลืม สปอยเลอร์หลังด้วยนะครับ (เพราะรุ่นนี้ไม่มีสปอยเลอร์หลัง)
ผมพึ่งไปจองมาเมื่อวันที่  28  มกราคม นี้เอง  แต่คงได้ช้า เพราะคิวที่ ร้อยกว่า (เฉพาะน้องปาสีขาวก็ เจ็ดสิบคันแล้ว)

หวังให้ไกลแล้วไปให้ถึง....
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด....
ChaiwatHD
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 01:31:06 pm »

สวัสดี ครับ ป๋า ๆ ทุกๆ ท่าน
ของแถม โปรโมชั่น วันที่ไปรับรถ คงต้อง ขอเพิ่มอีก แน่ๆ รายละเอียด ตามที่ ท่านป๋าๆ ได้แนะนำ ในกระทู้ นี้แหละครับ
ไป ขอต่อรอง  ต้องขอขอบคุณ ทุกๆ ท่าน ที่ช่วยชี้แนะ เป็นแนวทาง ในการขอของแถม เพิ่มนะครับ
...........................
   วันนี้  30 มค.55  เซลล์ มิตซู โทร  แจ้งว่า  รถ ที่จอง ขึ้นเทลเลอร์ มาแล้ว ให้หาฤกษ์ ออก ในวันที่ 3-6  กพ.นี้  
อะไร มันจะมาเร็วป่าน นั้น ฤกษ์ ทีเเตรียมไว้ เร็วสุด ผม วันที่ 13,20,27  กพ. 55 นี้
..........................
   ผมคง ต้องใช้ฤกษ์สะดวกที่สุด แล้วครับ  ออกรถวันไหนดีหมด  ครับ
ฤกษ์ดี ต้องบวก กับฤกษ์สะดวก เราด้วย  เพราะรถเรา เป็นคนขับขี่เอง  ความปลอดภัย ขึ้นอยู่กับเรา ครับ
.................................... Satu เชอะ good Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2012, 02:12:19 pm โดย ChaiwatHD » บันทึกการเข้า

ChaiwatHD
ChaiwatHD
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 07:00:15 pm »

น้องปา มาแล้ว คัรบ
    จะลงไปรับรถ    pajero Sport 2.5 GT VG Turbro  2WD 
วันศุกร์ที่ 3 กพ.2555 นี้
ที่ โชว์รูม  มิตซู กาญจนา บางพลัด  ครับ
 ................................................

รวม ระยะเวลา ในการจอง อย่างเป็นทางการ 12 วัน  ครับ

....................................................................

ChaiwatHD
chaisomboon
ปาฝั่งโขงหนองคาย
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 05:50:45 am »

ยินดีด้วยครับป๋าชัยวัฒน์ ผมก็อยู่หนองคายครับทักทายด้วยนะครับ ปาเทาดำ 5129 ครัย

PJS_Chonburi
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 06:00:56 am »

สุดยอดเลยครับ  รับรถเร็วมากครับ   ยินดีด้วยนะครับ  ยอดเยี่ยม
อนุสรณ์ NO.540
Jr. Member
**

ดีชั้วอยู่ที่ตัวเรา

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 06:02:51 am »

เอ ทำไมต้องมี 2-3 มาตรฐานด้วยนะ MMTH คนที่จองมานานก็รอซะจนน้ำจะท่วมอีกรอบแล้ว ที่ว่านี่ไม่ได้ว่าป๋า ChaiwatHD นะครับ ดีใจด้วยที่ได้รับรถเร็ว และก็ควรจะเป็นแบบนั้นทุกคน จองมาก จองน้อย ก็ไม่น่าจะเกี่ยวกัน เหนื่อยใจแทนป๋าๆ เหลือเกิน  

ChaiwatHD
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 07:20:11 am »

ขอบคุณมากครับ ท่าน ป๋า ๆ  ที่เข้ามาให้กำลังใจ
พอดี เหตุผลที่ ได้รถเร็ว เป็นความบังเอิญ ผสมความโชดดี นิด ๆ
เพราะคนที่จอง ก่อนผม สีขาวมุก 2.5 GT เหมือนกัน ไฟแนนท์ ไม่ผ่าน เซลล์ก็เลย ตัดให้ผมก่อน
ถ้าผม ช้า หรือว่า ไม่ทัน หรือไม่พร้อมคนอื่น สวมทันที เพราะตอนนี้ น้องปา มาแรง จริงๆ ครับ
   ก็เลยตัดสินใจ เอาน้องปา ไว้ก่อน  ถ้าไม่เช่นนั้น เซลล์บอกว่า ต้องรอ อีก ประมาณ 3-6 เดือน เลยครับ  ฮ่าๆๆ...
....................................................................
   ตามกำหนดการ เดิม ฤกษ์ รับรถผม วันที่ 3 มีนาคม 55 ครับ
   ...............
   ขอบคุณครับ..

ChaiwatHD
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์