Languages
หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับมาแล้ว Pajero Sport 2.5 GT สีขาวมุก เข้าเป็นสมาชิกใหม่ครอบครัว  (อ่าน 23799 ครั้ง)
Soontorn
Jr. Member
**

like: 53

>>> หนุ่มน้อย ปาเจโร-TH 0713 คืนถิ่น <<<

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 07:28:50 am »

ขอบคุณมากครับ ท่าน ป๋า ๆ  ที่เข้ามาให้กำลังใจ
พอดี เหตุผลที่ ได้รถเร็ว เป็นความบังเอิญ ผสมความโชดดี นิด ๆ
เพราะคนที่จอง ก่อนผม สีขาวมุก 2.5 GT เหมือนกัน ไฟแนนท์ ไม่ผ่าน เซลล์ก็เลย ตัดให้ผมก่อน
ถ้าผม ช้า หรือว่า ไม่ทัน หรือไม่พร้อมคนอื่น สวมทันที เพราะตอนนี้ น้องปา มาแรง จริงๆ ครับ
   ก็เลยตัดสินใจ เอาน้องปา ไว้ก่อน  ถ้าไม่เช่นนั้น เซลล์บอกว่า ต้องรอ อีก ประมาณ 3-6 เดือน เลยครับ  ฮ่าๆๆ...
....................................................................
   ตามกำหนดการ เดิม ฤกษ์ รับรถผม วันที่ 3 มีนาคม 55 ครับ
   ...............
   ขอบคุณครับ..

โชคดีมากๆเลยครับ ยินดีด้วยนะครับและขอให้ป๋าๆทั้งหลายที่จองได้แบบทุกคนนะครับ  Satu Satu Satu

0713 คืนถิ่น
Chai .RY No. 495
Hero Member

like: 14

ชื่อ เล่น : ชัย จ. ระยอง

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 08:08:20 am »

ขอบคุณมากครับ ท่าน ป๋า ๆ  ที่เข้ามาให้กำลังใจ
พอดี เหตุผลที่ ได้รถเร็ว เป็นความบังเอิญ ผสมความโชดดี นิด ๆ
เพราะคนที่จอง ก่อนผม สีขาวมุก 2.5 GT เหมือนกัน ไฟแนนท์ ไม่ผ่าน เซลล์ก็เลย ตัดให้ผมก่อน
ถ้าผม ช้า หรือว่า ไม่ทัน หรือไม่พร้อมคนอื่น สวมทันที เพราะตอนนี้ น้องปา มาแรง จริงๆ ครับ
   ก็เลยตัดสินใจ เอาน้องปา ไว้ก่อน  ถ้าไม่เช่นนั้น เซลล์บอกว่า ต้องรอ อีก ประมาณ 3-6 เดือน เลยครับ  ฮ่าๆๆ...
....................................................................
   ตามกำหนดการ เดิม ฤกษ์ รับรถผม วันที่ 3 มีนาคม 55 ครับ
   ...............
   ขอบคุณครับ..

red heart  Happy Ending  lala lala

ChaiwatHD
อยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอ เพื่อความสุข ของชีวิต ชาติหนึ่ง
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 02:57:20 pm »

ไปรับ น้อง ปา  จาก กทม. วันนี้ เวลา  14.39 น. กลับถึงบ้าน  หนองคาย  ปลอดภัย โชคดี มีชัย ตลอดไป  ....ครับ

ChaiwatHD
 Pajero Nongkhai-Thailand
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 03:57:26 pm »

ไปรับ น้อง ปา  จาก กทม. วันนี้ เวลา  14.39 น. กลับถึงบ้าน  หนองคาย  ปลอดภัย โชคดี มีชัย ตลอดไป  ....ครับ

Smiley :)ป่านนี้ถึงไหนแล้วหนอ ขอให้ เดินทาง ปลอดภัย เดินทางสะดวก ครับ ไปถึงเช็ค 1000 km เลยหรือปล่าครับ lala lala

tatchapong
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 03:59:51 pm »

ขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับ วันเสาร์ที่แล้วผมก็ไปรับน้องปาขาวมุกมาจากกรุงเทพเหมือนกัน
กว่าจะถึงขอนแก่น ก็ 6 โมงเย็น    แล้วอย่าลืมเอามาโชว์ด้วยนะครับ
ChaiwatHD
อยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอ เพื่อความสุข ของชีวิต ชาติหนึ่ง
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 04:39:42 pm »

ตอนนี้ไปรับ น้องปา  2.5 GT   ถึงหนองคาย แล้วครับ 
 เติม น้ำมัน ออกจาก  บางพลัด กทม. 1,850 บาท
 ถึงบ้านระยะทาง 700 กม.  เฉลี่ย การกินน้ำมัน ประมาณ  2.64 บาท ต่อ กม.
( ราคาน้ำมัน ลิครละ 31.15 บาท)
  คิดเป็นน้ำมัน 59.39 ลิตร
      เฉลี่ยน อัตราการกินน้ำมัน  ประมาณ  11.79 ลิตร
  ..............
  ลักษณะการขับขี่  เปิดแอร์ แถวหน้า คนขับ เปิดเพลง DVD  เปิดแอร์ Auto ตลอดเส้น ทางครับ

ChaiwatHD
ChaiwatHD
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 07:56:14 am »

สวัสดี ครับ ป๋าๆ ทุกๆ ท่าน
ได้น้อง ปา แล้ว เลยอยากจะ รีวิว การเดินทาง ไปรับน้องปา ที่ กทม. ตั้งแต่วันแรก 3 กพ.55 จนถึง วันที่ได้ รถ กลับบ้าน
พอ เป็นการ บันทึกการเดินทาง  ครั้งหนึ่ง
.................................................
  การเดินทาง  ออกจาก บ้าน หนองคาย ประมาณ  20.45 น.  ถึง  หมอชิต 2 ประมาณ 05.00 น. ของวันที่ 3 กพ.55
...............................................
   ถึงโชว์รูม รถ  Mitsubhisi   ประมาณ  07.00 น.  ครับ
  เก็บภาพ บางช่วงบางตอน มาให้ชมกัน ครับ
...............................................
    ภาพบรรยากาศ หน้าโชว์รูม ครับ

สภาพ การจราจร ตอนเช้า ๆ   บนเส้นทาง ถนน สาย บางพลัด ครับ

.........................................................................
       รถ น้อง ปา  สภาพ ยังไม่ได้ป้ายแดง เพราะ ไปถึงแต่เช้า รอ เซลล์ อยู่ภายใน อาคารโชว์รูม ครับ
น้อง ปา พร้อมแล้ว...

............................................................................
      ภาพ น้อง ปา ภายในโชว์รูม รอ ป๋า ๆ ไปรับมาดูแล..

...............................................................................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 08:07:15 am โดย ChaiwatHD » บันทึกการเข้า

ChaiwatHD
ChaiwatHD
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 08:03:18 am »

ทำเอกสาร รับรถ กับ เจ้าหน้าที่  และ ถ่ายรูปร่วมกัน เป็นที่ระลึก  รับน้องปา  เข้าเป็นสมาชิกใหม่ ในครอบครัว ครับ

..................................................................

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 08:05:03 am โดย ChaiwatHD » บันทึกการเข้า

ChaiwatHD
ChaiwatHD
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 08:12:38 am »

เดินทาง กลับ บ้าน หนองคาย
แวะ พัก ที่  ปากช่อง    รีสอร์ท  ของ ป๋านัน แห่ง ปากช่อง  ครับ
    ห้องพัก สะดวก สะอาด พักผ่อนสบาย ครับ 
    มีเครื่องทำน้ำอุ่น  ตู้เย็น  ทีวี  กาน้ำร้อน  อุปกรณ์  สำหรับ ครอบครัว ไปพักผ่อน ก็สามารถ แวะพัก ได้ ครับ
ป๋านัน  อัธยาศัย ไมตรี ดีมาก ครับ
     ขอบคุณ มาอีกครั้ง ครับ

ChaiwatHD
pammy>:802:<
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:30:11 pm »

good good ยินดีด้วยครับท่าน
ผมจองที่หนองคายเหมือนกัน จอง GLS สีเทาดำ
ตั้งแต่ 30 ต.ค.54 จนป่านนี้ยังไม่มีคำตอบที่แน่นอน

ท่านไดจอง รุ่น GLS ไดีรถแล้วรบกวนช่วยแจ้งแถลงไขให้ทราบหนอบครับ...ขอบคุณครับ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:49:45 pm »

ดูไปยิ้มตามไป ขอแสดงความยินดีอีกครั้งนะครับป๋าชัยวัฒน์  good
sathapat
Hero Member

like: 15

Paje Gaga

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 08:06:31 am »

good ยินดีด้วยครับป๋า มีโครงการแต่งอะไรมั้ยครับ
ChaiwatHD
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 08:12:30 am »

หลังจาก ที่ได้รถ เกือบจะครบ 7 วัน 
วันที่ 9 กพ. 55  มีโอกาส ได้ไปเจิม กับ พระอาจารย์ ที่วัด มาเรียบร้อยแล้วครับ
  ดูภาพบรรยากาศ  รอบ ๆ ครับ

.........................................

รับเข้า บ้าน เรียบร้อย ครับ

ChaiwatHD
ChaiwatHD
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 08:17:25 am »

สวัสดีครับ ป๋า สถาปัต
ตอนนี้ คงเก็บสภาพเดิมๆ ของรถ ให้ได้มากที่สุด เท่าที่ใจจะอดได้
เพราะเห็นเพื่อนๆ แต่งในคลับ แล้วอยากจะแต่ง
   แต่ผมขอเป็น คนที่ใช้ตัวเดิมๆ ไปก่อน  เผื่อว่ามีปัญหาอะไร ในการใช้งาน สภาพเดิมๆ  จะได้ มาเล่าสู่กันฟัง ครับ
ถ้าไปแต่งหมด เดี๋ยว หาของเดิมๆ ไม่มี ครับ ฮ่าๆๆ Cheesy Cheesy

ChaiwatHD
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 08:18:48 am »

yes!!  ดีใจด้วยครับ  สวยงาม เหยั่งที่รอคอยเลย  ครับ  ป๋า เจ้าปาขาว แต่งขึ้นอยู่แล้ว จัดหนักเลย อิอิ good Cheesy

หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์