Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พาเจ้าปามาตรวจร่างการ ประจำ (ครึ่ง) ปีครับ ..... มีประเด็นเล่าให้ฟัง  (อ่าน 7432 ครั้ง)
P@Kaow
ID No.0612
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 11:59:37 am »

ทางศูนย์ให้เข้าไปได้หรือ

ปาขาว 2.5GT 4WD MY 2012 รามอินทรา กม.8
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5807.0
คิดลบก่อน แล้วคิดบวกที่หลัง
zax_hardcore
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 04:54:18 pm »

เห็นแล้วเซ้งแทนคับ  ต้องบอกถึงจะทำ   ผมเองก็ใช่รถ  h  อยู่  ช่าง้ค้าตรวจเช็คให้  ถ้ามีปัญหาเกินจะมาบอกเจ้าของรถ
ว่าเป็นแบบนี้นะ  จะเปลี่ยนหรือซ่อมอะไรก้ว่าไป 

แต่ละศูนย์เป็นงัยกันบาง Satu
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 05:43:41 pm »

เคยประทับใจศูนย์นี้อยู่
แต่เจอcaseป๋าต่ายเนี่ยผิดหวังเล็กๆเลยครับ  Angry
ต่าย
Jr. Member
**

like: 2

พ่อลูกสอง ชอบท่องเที่ยว

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 06:37:32 pm »

ทางศูนย์ให้เข้าไปได้หรือ

ทั้ง H, T รวมทั้ง Isuzu ผมก็เข้าไปคุยกับช่างทุกทีแหละครับ

เห็นแล้วเซ้งแทนคับ  ต้องบอกถึงจะทำ   ผมเองก็ใช่รถ  h  อยู่  ช่าง้ค้าตรวจเช็คให้  ถ้ามีปัญหาเกินจะมาบอกเจ้าของรถ
ว่าเป็นแบบนี้นะ  จะเปลี่ยนหรือซ่อมอะไรก้ว่าไป 

แต่ละศูนย์เป็นงัยกันบาง Satu

ผมไม่แน่ใจว่า ที่จริงแล้ว ที่นี่เขาอาจจะให้ช่าง (เด็ก) ทำให้เสร็จก่อน แล้วค่อยให้ช่าง (หัวหน้า) มาตรวจทีหลังก็เป็นไปได้ครับ

แต่ ผมอาจใจร้อนไม่เสียเวลาให้ระบบดำเนินไปเป็นอย่างนั้น ก็เลยไปตรวจสอบเอง

ที่แน่ๆ ถ้าเราไม่แจ้งอะไร ดูเหมือน เขาก็ยังไม่ตรวจสอบในช่วงแรก (คือ อาจถ่ายน้ำมันต่างๆ เสร็จก่อน แล้วค่อยตรวจสอบ)

แต่ถ้าเป็นที่ ที่เขาเอาใจใส่ ช่าง (เด็ก) ก็จะทำไป ดูไป เจออะไรก็จะแจ้งช่าง (หัวหน้า) ครับ ดังนั้น ก็จะไม่เป็นอาการแบบนี้ครับ

เคยประทับใจศูนย์นี้อยู่
แต่เจอcaseป๋าต่ายเนี่ยผิดหวังเล็กๆเลยครับ  Angry

รอบก่อน คุณ ณ. รัชดา ก็เคยเจอกรณีที่นี่ เรื่องมั่วน้ำมันเครื่อง ยังเคยเล่าสู่กันฟังอยู่เลยครับ

ผมว่า ถ้ายังไงก็ใส่ใจลูกชายเราหน่อยก็ดี คงไม่มีใครรักเจ้าปาของเรา เท่าเราหรอกครับ Smiley

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 07:38:35 pm »

บาง0เค้าก็ไม่ให้เข้าไปดูนะครับ

เคยเดินเข้าไปดูตอนรถออกมาใหม่ๆ ตอนช่วงช่างเค้าพักเที่ยง

มีพนักงานคนนึงเดินมาบอกว่าให้รอที่ห้องรับรอง ผมก็ทำเป็นเดินช้าๆมองไปเรื่อยๆ

พนักงานก็เดินตามเหมือนเร่งๆไปเราออกไปจากส่วนซ่อมบำรุง

หลังจากนั้นก็ได้แต่ยืนมองจากห้องรับรองอย่างเดียว

และนี่จึงเป็นเหตุที่ไม่กล้าหิ้วนมค.ไปเอง
p_berm
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 08:34:37 pm »

ศูนย์ พิด'โลกไม่ให้ลูกค้าเข้าไปดู...เลยหลบไปศูนย์ 'โขทัย สามารถเข้าไปดูไปคุยกับช่างได้........
ศูนย์ที่เข้าไปดูไม่ได้บางทีช่างทำอะไรเสียหายก็แอบหมกเม็ด เราพบที่หลังศูนย์ก็ปัดความรับผิดชอบ
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 11:18:03 pm »

อย่างว่าล่ะครับ ใคร ๆ ก็กล่าวถึงว่าที่ auto city ช่างเก่ง 0 ใหญ่ บริการดี ของกินฟรีเพียบ เคยไปนานแล้ว และไม่ได้ไปมานานแล้วด้วย เลยไม่รู้ว่าตอนนี้ยังเป็นเหมือนเมื่อก่อนหรือป่าว ร่วม 4 ปีได้แล้วล่ะ
Tong
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 09:53:01 am »

ผมก็เข้า 0 นี้ ดูแลดี ในส่วนหน้าที่รับรถ
ข้างใน ส่วนมาก จะมีหน้าเด็กๆซะเยอะ ไม่รู้ว่า เปลี่ยนช่างบ่อยหรือเปล่า เดี๋ยวนี้ ยี่ห้ออื่นๆ เปิดกันเยอะ
ไม่รู้ว่า แย่งช่างกันบ้างหรือไม่ เห็นมีแต่หน้าตาเด็กๆ หรือ ค่าแรงไม่ดีไม่รู้

ผมก็เข้าไปเดินดูทุกครั้ง ที่เอาเข้า 0
นี่จะครบ 20000 โล แล้ว จะเอาเข้าไปตรวจ เพลากลาง เปลี่ยน นม.เครื่องด้วย คงต้องไปแต่ เช้า จะได้ คิวแรกๆ

หรืออีกอย่าง ช่างคงชินตาไปแล้ว เพราะปัญหามันเยอะ ก็เลยมองว่าเป็นของธรรมดาไปแล้ว

เชิญชวน ให้เลิกสูบบุหรี่ โดยใช้ บุหรี่ไฟฟ้าแทนครับ
ต่าย
Jr. Member
**

like: 2

พ่อลูกสอง ชอบท่องเที่ยว

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 07:30:07 am »

ถ้าจะเข้าไป วันธรรมดา โทรจองคิวได้นะครับ แต่วันเสาร์ เขาไม่รับจองคิว ต้องไปแต่เช้า จะได้คิวแรกๆ (เขาบอกว่า เปิดเจ็ดโมงครึ่ง)

ผมไปถึงยังไม่เจ็ดโมงดี ได้คิวแรก จอดคุยกับยามได้แป้บเดียวก็มีคิวที่สองมาแล้ว ไปกินข้ากลับมาราวเจ็ดโมงสี่สิบ ไปแล้วร่วมสิบคิว

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์