Languages
หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาครับ:: เซลส์เสนอราคาติดตั้งชุดควบคุมระบบเสียงบนพวงมาลัย ราคา 10,000 บาท !!!  (อ่าน 13408 ครั้ง)
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 01:23:18 pm »

จากที่ได้รับคำเเนะนำจากป๋าๆ ในเรื่องของการเพิ่ม option ชุดควบคุมระบบเสียงบนพวงมาลัยเพิ่มเข้าไป
ผมจึงได้หาข้อมูล และก็ไปค้นเจอกระทู้ DIY ของป๋าอ๊อด (ขออนุญาตพาดพิงนะครับ) ในลิ้งค์ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=108.0

เมื่อเข้าไปดูรายการของและ คชจ. ก็พบว่าเบ็ดเสร็จอยู่ที่ประมาณสามพันกว่าบาท ...  (สำหรับ model10 รุ่น GT : 1,640+1,600 = 3,240 บาท)
หากให้ที่ศูนย์ทำให้ ราคาก็น่าจะเเพงกว่าไม่เท่าไหร่ อย่างมากสุดก็ราวๆสองถึงสามพันบาท เรียกว่าเป็นการซื้อความสบายใจ ...
เผื่อมีปัญหาในภายหลัง เวลาเคลมจะได้ไม่วุ่นวาย

เมื่อตัดสินใจได้เเล้ว ผมจึงได้เเจ้งไปยังศูนย์ว่ามีอะไหล่ที่สามารถนำมาใส่ให้ได้ไหม จะได้ให้ทำการติดตั้งให้จากศูนย์เลยทีเดียว
ส่วน คชจ. ที่เพิ่มขึ้นมานั้น ผมจะทำการเพิ่มเงินส่วนเกินเข้าไปให้ ขอให้ทางเซลส์ช่วยเสนอราคามาให้หน่อย
ผมติดต่อไปเมื่อวันเสาร์ และในวันนี้ก็ได้รับเมลล์เเจ้งตอบกลับมาว่า

"ชุดควบคุมเครื่องเสียงที่พวงมาลัย  ราคา  10,000 บาท  ของมิตซูติดตั้งที่ศูนย์ให้ค่ะ"

ผมจึงอยากขอคำปรึกษาจากป๋าๆ ครับว่า ราคาชุดควบคุมระบบเสียงบนพวงมาลัยจำนวน 10,000 บาท
สำหรับ 2.5GT 2wd MY 2012 นั้น มันสมเหตุสมผลหรือไม่ ... มีอุปกรณ์อะไรเพิ่ม เสริมขึ้นมาหรือ ราคาถึงได้สูงจากที่ ป๋าอ๊อด ดีไอวาย เอาเอง มากนัก ...
หรือเพราะเค้าไม่อยากทำให้ จึงโขกราคาสูงๆมาเพื่อให้เราปฏิเสธ ฯลฯ

ขอคำเเนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 01:27:02 pm »

โดนหลอกแล้วคับ Angry Angry โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน...ลองไปดูกระทู้http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=108.0ราคาไม่ถึงคับ...ซื้อทำเองดีกว่า

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
PattySG80
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 01:29:49 pm »

โดนหลอกแล้วคับ Angry Angry โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน...ลองไปดูกระทู้http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=108.0ราคาไม่ถึงคับ...ซื้อทำเองดีกว่า

นั่นดิครับ ผมเองก็ยัง งงๆ เลย ว่า มันมีอุปกรณ์อะไรเพิ่ม เสริมเข้ามาเหรอ ราคาถึงได้เพิ่มขึ้นมาก 2-3 เท่าตัวเลยทีเดียว ...

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
Jj jero
Founder
Jr. Member

like: 14

ความรู้จำเขามา ปัญญาต้องหาเอง

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 01:31:21 pm »

เท่าที่จำได้เพิ่มอุปกรณ์ 2 ชิ้นเท่านั้น สามพันกว่าบาท ทำเองไม่ยากหาของได้ตามกระทู้ป๋าอ๊อดของเรานั่นหล่ะครับ
ศูนย์ไหนอ่ะโขกซะเลือดเลย... extreme sexy girl

หนุ่มตอนปลาย  ผู้ชายอายุน้อย
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 01:32:10 pm »

นั่นดิครับ ผมเองก็ยัง งงๆ เลย ว่า มันมีอุปกรณ์อะไรเพิ่ม เสริมเข้ามาเหรอ ราคาถึงได้เพิ่มขึ้นมาก 2-3 เท่าตัวเลยทีเดียว ...
เด่วลองป๋าๆที่รู้มาบอกอีกทีนะคับ โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Jj jero
Founder
Jr. Member

like: 14

ความรู้จำเขามา ปัญญาต้องหาเอง

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 01:35:50 pm »

อุปกรณ์ที่ใช้
1.สวิทช์เครื่องเสียงคอพวงมาลัย part number 8701A087 ของแท้ราคารวมVATแล้วตัวละ 1,640 บาท
2.กล่องควบคุมสั่งซื้อจาก www.skott-audio.com  1,600 บาท
    ขอบคุณเครดิต ป๋าอ๊อด

ใช้สองตัวนี้เท่านั้นครับ.

หนุ่มตอนปลาย  ผู้ชายอายุน้อย
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 01:36:32 pm »

ศูนย์นั่งลับมีดรอแล้ว  extreme sexy girl Undecided
PattySG80
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 01:38:30 pm »

เท่าที่จำได้เพิ่มอุปกรณ์ 2 ชิ้นเท่านั้น สามพันกว่าบาท ทำเองไม่ยากหาของได้ตามกระทู้ป๋าอ๊อดของเรานั่นหล่ะครับ
ศูนย์ไหนอ่ะโขกซะเลือดเลย... extreme sexy girl
ออโต้ ซิตี้ ศรีนครินทร์ ครับ ... ผมเพิ่งชมอยู่เเหม็บๆเองครับป๋า ว่าบริการดี ใส่ใจลูกค้า ... มาเจอราคาไอเท็มนี้ไป ... จุก เเละเสียความรู้สึกมากเลยครับ

เด่วลองป๋าๆที่รู้มาบอกอีกทีนะคับ โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
ขอบคุณครับป๋า ... นี่ผมกำลังรวบรวมข้อมูลอยู่ กะจะถามน้องเค้าเหมือนกันว่าตอนเขียนเมลล์ตอบมา ... ไม่รู้ว่าน้องเค้ามึนอะไรมารึเปล่า ถึงใส่ราคามาตั้งหมื่นนึงน่ะ

PattySG80
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 01:39:39 pm »

ศูนย์นั่งลับมีดรอแล้ว  extreme sexy girl Undecided

นั่นดิครับป๋า ... กลัวโดนฟันง่ะ ถึงได้มาหาป๋าๆ ไง ...หนีร้อนมาพึ่งเย็นนนนนนน

นี่ยังไม่รวมกับรายการอื่นๆ นะครับ
ตาข่ายใส่ของท้ายรถนะครับ เสนอมา 1000 บาท
โช๊คอัพค้ำฝากระโปรงหน้า ให้ซื้ออะไหล่มา เเล้วช่างที่ศูนย์ใส่ให้ คิดค่าใส่ 1000 บาท ... มันเวอร์ไปไหมเนี่ย

อ่านดูเเล้ว อยากบอกน้องเค้าจังเล้ยยยยยย .... ถึงกูไม่ค่อยรู้เรื่องรถมากนัก เเต่กูไม่ได้โง่นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2012, 01:53:26 pm โดย pattysg80 » บันทึกการเข้า

PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 02:09:40 pm »

โหดร้ายมากกกกก... เจ้ากล่องควบคุม ผมยังว่าจะทำเองเลย... เท่าที่ศึกษามา มันใช้่หลักการ Voltage divider แล้วใช้ระดับแีรงดันที่แตกต่่างกัน (จากการกด Switch ควบคุมที่พวงมาลัย) เป็นตัวบอกว่า สวิทช์ไหนกดอยู่...
แต่ยังไม่ได้ี่่รถเลย... Sad

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
PattySG80
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 02:18:26 pm »

เมื่อกี้ ผบ. พึ่งโทรมาถามเองครับ (เมลล์ที่ติดต่อเซลส์ CC ผบ. ด้วยทุกครั้ง)

"ไหนเธอบอกว่าไอ้สวิทช์ควบคุมอะไรของเธอ ไม่เกินสี่ซ๊าห้าพันไง ... ทำไมเค้าเสนอราคามาหมื่นนึงเเน่ะ จะปรับวิทยุ หมุนเอาไม่ได้เหรอ ...."

เอ่อ ... ตัวใจเย็นก่อนนะ ให้เค้าหาข้อมูลจากในบอร์ดก่อน เเล้วค่อยว่ากันนะตัวนะะะะะะ ....

"ถึงบ้านเเล้วค่อยคุยกัน ..."

งานงอก เง้อออออออ

lek.sri No. 0979
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 02:31:45 pm »

เมื่อกี้ ผบ. พึ่งโทรมาถามเองครับ (เมลล์ที่ติดต่อเซลส์ CC ผบ. ด้วยทุกครั้ง)

"ไหนเธอบอกว่าไอ้สวิทช์ควบคุมอะไรของเธอ ไม่เกินสี่ซ๊าห้าพันไง ... ทำไมเค้าเสนอราคามาหมื่นนึงเเน่ะ จะปรับวิทยุ หมุนเอาไม่ได้เหรอ ...."

เอ่อ ... ตัวใจเย็นก่อนนะ ให้เค้าหาข้อมูลจากในบอร์ดก่อน เเล้วค่อยว่ากันนะตัวนะะะะะะ ....

ข้างนอกเค้าก็รับติดตั้งกันอยู่ลองดูนะครับ  แต่ถ้า DIY จะภูมิใจมากกว่านะ

http://www.pajerosportsociety.com/society/index.php?topic=4475.msg164902#msg164902
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 02:41:50 pm »

ซื้อเบิกศูนย์ แล้ว DIY โชว์ ผบ. เลย  Cheesy good
Titandtuka no.15
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 02:48:15 pm »

อั๊ยยะ ศูนย์ไหนเนี่ย โหดมากกกกกก  โอ๊ยมึน
<=INDY=>
Jr. Member
**

like: 5

PJS:362 ณ.จรัญ18

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 02:50:05 pm »

ข้างนอกรับติดตั้งอยู่ประมาณ4000-5000บาทนะครับ ผมว่าป๋าน่าจะลองโทรไปสอบถามเซลล์ที่MACดูนะครับว่าที่บอกว่า 10,000บาท นี้ประกอบด้วยอุปกรณ์อะไรบ้าง ชิ้นละกี่บาทและราคาค่าแรงเท่าไรให้เค้าแจกแจงมาให้ละเอียดเลยครับ บอกไปตรงๆเลยครับว่าราคาที่เค้าเสนอมามันแพงกว่าข้างนอกเกือบเท่านึงเลยอยากรู้ว่ามันจะดีกว่าข้างนอกอย่างไรเพื่อเอาไว้ประกอบการตัดสินใจครับ

บางทีอาจจะจับคนโกงได้ครับ แบบว่าศูนย์แจ้งเท่านี้แต่เซลล์มาอัพเพิ่ม หรือไม่ศูนย์ก็กะฟันจริงๆ หรือไม่ศูนย์ขี้เกียจจะทำให้เลยมั่วๆราคาขึ้นมาครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมออกรถจากศูนย์นี้ผมว่าอุปกรณ์ต่างๆที่เราสั่งไปศูนย์เค้าไม่ได้ติดเองนะครับ เค้าSub-contractให้ร้านประดับยนต์ข้างนอกมาติดอีกที หรือไม่ร้านที่เข้ามาทำให้ทำไม่เป็นหรือกะฟันราคาก็เป็นได้ครับ ใจเย็นๆลองหาข้อมูลดูให้ดีๆครับ

- CHRISTIAN 145 -
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์