Languages
หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :: ส่งการบ้าน :: กินลม ชมวิว 7-8กพ @ พาขับ2 ไปลองของ ณ เขาปลาน้อย-เหมืองเต่าดำ !!  (อ่าน 19042 ครั้ง)
GluaYz
Jr. Member
**

like: 28

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 11:11:36 pm »

กราบสวัสดีพี่ๆป๋าๆ ชาวปาเจโร่สปอตไทยแลนด์ แดนสยาม ทุกท่านครับ....  long time no see  จริงๆ ครับ 

ห่างหายกันไปพักใหญ่เลยครับ สำหรับการออกทริป เฮฮา เสวนาปาร์ตี้ จูงมือเพื่อนซี้ เข้าไปขยี้ยางAT บนเขา..   ห่างกันไปให้พอคิดถึง วันนี้เรากลับมาแล้วครับบบ : )))

ก่อนอื่นคงต้องขอเกริ่นนำสักนิด ว่าเขาปลาน้อยนั้น สภาพเส้นทางค่อนข้างจัดว่าย่ำแย่และสาหัสพอสมควรสำหรับ รถยนต์ขับเคลื่อน 2 ล้อ แล้วยิ่งถ้าเป็นหน้าฝนด้วยเนี่ยหล่ะก้ออ  อย่าว่าแต่ ขับ2 เลยครับ ขับ4 อนุบาลปีนก ยก2" ยังเหนื่อยเลยย

ทั้งนี้ทั้งนั้นเพื่อความไม่ประมาท และเพื่อความปลอดภัยของผู้ร่วมทริปเอง   ทางพี่ๆกินลม ชมวิว ได้ออกไปสำรวจทางมาก่อนล่วงหน้าเรียบร้อยแล้วครับ  และทุกคันห้ามเข้าเกียร์ 4wd ในการสำรวจ เพื่อกำหนดไลน์และดูเรื่องขีดความสามารถ รวมไปถึงข้อจำกัดต่างๆ
ของปาเจโร่ขับเคลื่อน 2ล้อ....     

เอาหล่ะ...   หลังจากกลับมาจากการสำรวจ...   ทางเราได้วิเคราะ ประชุม เสวนา กันเรียบร้อยแล้วว่า  " สบายยยยยย ย ยย ย ย ยย ยย มว๊าก ก ก ก ก ก ก ก ก "   
จึงได้ทำการเปิดทริป กินลม ชมวิว 7-8กพ @ พาขับ2 ไปลองของ ณ เขาปลาน้อย-เหมืองเต่าดำ อันนี้ขึ้นมา : )))   

ทริปนี้จะสนุก มันส์ แซ่บบบ เศร้าาาา เคล้าน้ำตา ดราม่า กันขนาดไหนน  เชิญพี่ๆ สดับบรับชมได้ ณ บัดนี้ขอรับบบ : ))))

ทริปนี้มีทั้งหมด 20 คันถ้วนนนน นน      ขับ2 สะเกือบหมด ! !!!

เช้าวันเสาร์ 6 โมงเช้า พี่ๆเริ่มทยอยกันเข้ามาที่จุดนัดหมายที่ 1 แล้วครับ   (ได้ข่าวบางคนมารอตั้งแต่ตี 5      หัวใจท่านน่ากราบบมากๆครับ)

มาถึงก็แนะนำตัว พูดคุย ขอกำลังใจกันก่อนเดินทางง

ป๋าด้า  6นิ้ว     ป๋าจิ๊บ ทั่วไทย ไปไกลรอบโลก    และ     ป๋าเอ็ม วาซาบิ  เอ้ยย !! นางาซากิ     เอ้ยย !!มิยาบิ    เอ้ย​ ! !!!  นากาวาบิ     เอ้ย ย ย !!!  ถูกกแล้วว !!!  ครับ ป๋าเอ็ม นากาวาบิ   

ป๋าเอ็ม กันสาด       ป๋าบอย นักแม่นปืน      ป๋าน็อต AirFlow(พัง)    ป๋าด้า6นิ้ว    ป๋าจิ๊บ ทั่วไทย     และ  ป๋าเอ็ม เพลาสั่น (คำสร้อย ห้อยท้าย เยอะจิงๆคนนี้)

สาวๆ ก็พร้อมลุยครับ ทริปนี้

ป๋าบอย เซ็ต ว. ให้เพื่อนสมาชิกครับบ   

รถป๋าเบียร์

รถป๋าด้าาา   ทำมาเพื่อทริปนี้โดยเฉพาะ

ทักทายพูดคุย กันตามอัธยาศัย

ทยอยมากันเรื่อยๆแล้วครับ   คันนี้ของป๋าโดม 2.4 เทพ

สาวๆ พร้อมม ! ! 

ป๋าอ็อฟ ป๋าแม็กก    ติดใจจากทริปคลองมะเดื่อ  วันนี้แกบอกสู้ตายยย ! !!

สาว สาว สาว  ผบ.แห่งกินลม ครับผมม : ))

ป๋าเอ็ม มาครั้งแรกครับ รถเงาแว๊บบมาเลย

ขบวนเริ่มออกเดินทางแล้วครับ มุ่งหน้า กาญจนบุรี

บั้นท้ายงามๆ ของป๋าบอย

เนื่องด้วยขบวนยาวมากๆ(20) คัน  จึงจำเป็นต้องกระจายตัวกัน ยามติดไฟแดงครับ เพื่อให้ขบวนสามารถ หลุดไฟแดงได้ทั้งหมดทุกคัน

อากาศสบายๆ ครับวันนี้

สิ่งที่ขาดไม่ได้เลยสำหรับการออกทริป คือ วิทยุสื่อสาร

ขับสบายๆ ชิวๆครับ

เจอเพื่อนร่วมทาง ต่าง size แต่ใจเดียวกันครับ  เว้นระยะให้เขา พลัดกันแซง ให้ทาง     น้ำใจแบบนี้ จะทำให้สังคมเราน่าอยู่ครับ

ยาวๆกันไปปป

และแล้วก็มาถึงจุดนัดที่ 2 ครับ  เร็วกว่ากำหนดราวๆ 1 ชม

ป๋าเอ เด็กเมืองชล มารอที่จุดนัดที่ 2 ครับบ : )))

น้องมิวววว สู้ตายยย

ป๋าอ็อฟ ป๋าแม็ก  ร้องเพลงของ พลพล  (ยังยิ้มได้)

ป๋าน็อต ดอนเมือง กับกล้องคู่ใจ

เฮฮายามเช้ากับสาวๆ กินลม คร๊าบบ

หนุ่มๆก็วางแผนการเดินทางกัน

คนเยอะ อบอุ่นนดีครับ

ทำความเข้าใจกกันก่อนเข้าป่าครับ

วางแผน ตกลง เรื่องการเดินทาง

ป๋านก ป๋าญา

ป๋าติ้ก เจ้าพ่อเมืองนครนายก

พอได้ยินว่าเป็นเจ้าพ่อ.... . . . .     ป๋าเอ็มรีบไหว้ทันที...

ป๋าเท ป๋าเอ็มม

คู่หูเลนท์แดง แว่นดำ  ป๋าแม็ก ป๋าเบียร์

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 11:31:40 pm »

ป๋าบอยย   ณ จุดจอดที่ 2.5 (  มาไงฟะเนี่ยยย  เดี๋ยวคงมี 2.6 2.7 ตามมา  ! !!!)     

ยาวๆกันไปป

ป๋าน็อต

รถป๋าท่านไหนไม่รู้ รู้แต่สวยดีครับ

ป๋านก ป๋าตั้ก

ป๋าเอ็ม ป๋ากิม

ป๋านกระยอง    มุมนี้ป๋าดูเป็นมือปืนมากๆ  ! !!

ป๋าแม็กกี้

ครอบครับป๋าติ้ก

ป๋าเอ็มม  ฉายเดี่ยวครับวันนี้

ป๋าจิ๊บ ป๋าบิ๋ม

ป๋าด้า

ป๋าปี้

และลูกชายป๋าปี้  ขี้อาย หนีขึ้นรถซะก่อนน ที่ผมจะถ่ายทันน

ป๋าญา ป๋าญ

ขบวนออกเดินทางกันต่อครับ

เคยส่งสัยไหมครับ ??  ว่าถ้าหลงทางจะกลับรถกันยังไง เสียเวลากันแค่ไหน   มาตั้ง 20 คัน..

เจ๊ดดโต๊  !!!  ก็กลับมันพร้อมๆ กันทั้ง 20 คันไปเลยยย จะได้ไม่เสียเวลา

เอาแล้วครับ เริ่มละครับบ  หมดทางดำ

ไปกันเรื่อยๆ

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 11:41:13 pm »

ยาวววปายยยยยยครับบ

เส้นทางสวยงามครับ ทริปนี้

เอ๊ะๆ เริ่มติด ข้างหน้ามีอะไรหว่าา

แซงมาจนเจออ  ฮั้นนแน่ ! !!  ความสนุกกำลังจะเกิด

จัดไปคันแรกก รถป๋าเติ้ง

2.4 กลัวที่ไหนน

ป๋าเท ล้อ 20"  แกบอกชิวๆ

ป๋าบอย ตามมาไลน์เดียวกัน

นิ่มๆครับ

ป๋าอ็อฟ ตามมาติดๆ  ชิวๆครับ

ป๋านกก

ป๋าน้อต v6

ป๋าเอ็ม

ป๋าจิ้บ

ป๋าบอส

ป๋าปี้

ป๋าญา

ป๋าติ้ก

ป๋าแม็กกี้

ป๋านก ระยอง

ป๋าเอ็ม

ป๋าด้าา

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 11:53:34 pm »

ด่านต่อมาร่องลึก วื่งลงลำธารครับ

ป๋าด้า ป๋ากล้วยย

เสียวๆกันไป

ต้องตอยบอกไลน์ครับ ไม่งั้นร่วงแน่ๆ

ครึ่งทางแล้วครับ  ถึงฐาน ตชด. ด้านล่างแล้ว

เริ่มเหนื่อยกันแล้วครับ 

เติมพลังคนกันดีกว่าา  ทางข้างหน้ายังอีกไกลครับ

ป๋าเติ้ง กำลังวางแผน  ว่าจะหนีกลับยังไงดี...

น้องมิว

น้องคุณ

เริ่มพูดคุยก่อนจะขึ้นเขาปลาน้อยครับ

เริ่มขึ้นเขาปลาน้อยแล้วครับ

กิ่งไม้ ไผ่ล้ม เจอกันตลอดทาง ต้องรีบเคลียครับ

เรื่อยๆ ครับ

ตัดมาอีกที ถึงยอดดดด เลยก็แล้วกันนน  ! !!!

สภาพแต่ละคัน สุดๆ ครับ

เปิดฝา ระบายไอร้อน

เริ่มจับกลุ่มคุยกันแล้วครับ   ว่าขึ้นกันมาได้ยังไง !!!!!

บ้างก็ว่าา ผมนี่กล้ามขึ้นเลยย ประคองพวงมาลัย ! !!!

บ้างก็ว่า ผมจะเป็นลม ! !

บ้างก็นั่งพักผ่อน

เริ่มเตรียมของ กางเต้นท์กันแล้วครับ

วิวสวย

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 12:02:11 am »

ตามสัญญา ใครมาถึง รับไปเลย สติ้กเกอร์กินลม ชมวิว เขาปลาน้อย  (ถามเขาบ้างไหม ว่าอยากได้หรือป่าวว  ! !!)

คืนนี้ไม่ต้องกลัวมืดครับ

มีเน็ต ขีดเส้นแบ่งคอร์ด  แล้วเล่นได้เลยครับ    ( คนละแบตตตตตตตตตตต !!!! )

ยาวไปครับคืนนี้

ช่างปี้ กับลูกชาย อุตส่าปิดอู่ซ่อมรถมาเที่ยวว   ก็ยังจะต้องมาซ่อมไฟถึงนี่   extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl

ป๋าติ้กครับ

เอ่อออ ... .. .

บรรยากาศโดยรอบครับ

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 12:05:54 am »

ยาวๆกันไปครับคืนนี้ ดื่มด่ำกับบรรยากาศ

บ้างก็จับกลุ่มคุยเล็กๆ

บ้างก็ซ่อมรถ

พักสายตาสักครู่

บ้างก็จับกลุ่มคุยกันกลุ่มใหญ่

บ้างก็ หมูกระทะดีกว่าาาา

ยาวครับ คืนนี้

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 12:07:59 am »

ขอพักสักครู่ พรุ่งนี้เช้ามาต่อครับ : )))   kiki kiki kiki

ปา-ขาวชบา
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 06:18:29 am »

เยียมมากครับทั้งภาพและสถานที่ครับป๋ากล้วย

จะดูแลทุกคนให้ดีที่สุด
Boss นิลกาญจน์
Jr. Member
**

like: 16

ปาเก็บตะวัน

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 08:23:56 am »

suadyod แจ่มมากน้องกล้วย คุณภาพแน่นเปรี๊ยะเหมือนเดิม
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 08:45:59 am »

ภาพสวยจริงๆครับ

pamon
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 08:47:36 am »

โพสครั้งแรก ครับเนี่ย นานๆได้เข้าเวปที รูปสวยครับ กล้วย ขอบคุณครับ
ModaR
Jr. Member
**

like: 12

กินลมชมวิว "ใจถึงก็ไปถึง"

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 09:25:23 am »

suadyod รอชมต่อตอนไป kiki

Puenstainless
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 09:36:44 am »

ขอบคุณครับ
ตั้ม
The Matrix Has You.
Jr. Member
**

like: 17

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 09:53:05 am »

ยอดดดเยี่ยมมมม ยิ่งใหญ่ สะใจ ปาเจโร่ จริงๆ  suadyod

วงจรไฟฟ้าไฮเทค...ไม่มีวันแทนที่มันสมองมนุษย์ได้
max_0527
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 10:00:55 am »

แต่ละภาพสวดยอดเลย ชอบๆ รอทริปต่อไปครับ
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์