Languages
หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :: ส่งการบ้าน :: กินลม ชมวิว 7-8กพ @ พาขับ2 ไปลองของ ณ เขาปลาน้อย-เหมืองเต่าดำ !!  (อ่าน 19023 ครั้ง)
GluaYz
Jr. Member
**

like: 28

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 10:28:02 am »

ตัดดดป๊าบบบบ   มาตอนเช้าอีกทีครับบบ   ภาพกลางคืนน้อยมาก มันแต่เฮฮากัน

ป๋าบอส ให้โด็ปยาก่อนไปต่อ

ผู้ชายคนนี้  หล่อทุกชุดด   (นี่ชุดที่ 3 แล้วเท่าที่นับดู ฮิๆ)

แสงแรกที่เขาปลาน้อยครับ

แหนะ...

ทยอยเอาของมาให้พี่ๆ ตชดครับ (มีแบ่งไปแล้วที่ฐานล่าง ผมถ่ายไม่ทัน)

ฮึบๆๆ

คนละไม้คนละมือ

เริ่มทะยอยเก็บของ

เมื่อทัพฟ้า  ตชด  มาเจอกัน

ขยะเก็บให้หมด ท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์

คุยกับพี่ ตชด.  รั้วของชาติครับ ถามไถ่สารทุกข์ สุขดิบ

รวมภาพ เคียงบ่า เคียงไหล่     เรามิอาจเสียสละได้เหมือนเขา แต่เราจะคอยสนัลสนุนอยู่เบื้องหลังครับ

มีแบบกระโดดด้วย  (พี่ ตชด. คงคิดดด    ต่อไป หมอบถ่ายเลยไหมม)

มอบ ยา เวชภัณน์

ป๋าบอยย ยิ้มออกแล้ว    กลับสะที โดนตาพวกนี้หลอกมาา ! !!!1

ป๋านก

ป๋าเท 20" 

Kacidit
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 10:51:25 am »

suadyod
N_paNYawAt
Jr. Member
**

like: 6

กินลมชมวิว " ใจถึง.. ก็ไปถึง "

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 11:14:06 am »

like like like like
GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 11:49:56 am »

ขาลงครับบบ  มอมแมม กันหมด

รถติดครับ ขาลง

แปบถึง ฐานล่างแล้วครับบบ   ตรงนี้เอง เราแบ่งเป็น 2 กลุ่ม   คือกลุ่มที่มีภาระกิจต้องกลับก่อน กลับ กลุ่มที่จะไปสำนักสงเต่าดำต่อ

ป๋าเติ้งบอกว่า มีภาระกิจครับ    แต่ยังนึกไม่ออกภาระกิจอะไร ขอกลับก่อน เดี๋ยวค่อยว่ากัน  kiki kiki kiki kiki

ตัวโหด มุ่งหน้าไปเค่าดำครับ

ป๋าเติ้ง ป๋ากล้วย

ป๋าอ็อฟ ป๋าเท   รู้ทันนน ชิงออกไปทางกลับบ้าน ก่อนดีกว่า

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 11:54:43 am »

ฝั่งนี้ไปเต่าดำครับ 

ป๋านกขับ2 สู้ไม่ถอย เต่าดำด้วย

ไม้ล้ม ต้องเปิดทางเบี่ยงครับ

สู้ตายจ้าา

ป๋าปี้บอกชิวๆ

ขบวนมาถึงศาลเจ้าพ่อเขาพลูครับ แวะสักการะกันก่อน

พี่ญาดอกเดียว...

เข้าเขตดซนขัดสมุนไพรแล้วครับ

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 12:01:03 pm »

และแล้วก็ถึงร่องวีครับ   ยากที่สุดในทางไปเต่าดำ

จอดลงมาดูไลน์กันก่อน

ป๋าบอสคันแรก..   ติดครับ

ต้องถอดหูลากเรือออก

กองเชียร์เยอะมากก

บอกไลน์กันไป

ต่อมาป๋ากล้วยยยยยย

ป๋านกระยอง เทคเดียวผ่านครับ

ป๋าปี้ ชิวอีกแล้ว

ป๋าจิ้บ

ป๋าเอ็ม

ใครข้ามมาแล้วก็ ว. บอกไลน์กันครับ

ป๋าจิ้บ ป๋าบิ๋ม บอกชิววววค่า

ป๋าบอสบอก อ่อนนนนนน  kiki kiki kiki

ป๋าเบียร์ใส่ขับ2 ขึ้นมาเลย

ชี้ให้ดู ว่าขับ 2 จิงงงงๆ

ป๋าโดม

ขึ้นได้ทุกคนเฮ

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 12:07:29 pm »

ตัวโหดปิดท้ายครับ

ดีใจใหญ่ ข้ามมาได้ ( ยกตั้ง 6" ไม่ได้ก็แปลกกหล่าววววววววววว จะดีใจทำไม)

ขบวนเดินทางต่อครับ

ถึงสำนักสงฆ์แล้วครับ

เพลียกันสุดๆ

อย่าถามว่าทุกคนหิวไหว..

แต่รอยยิ้มยังมีครับ : ))

พี่ปี้ยกนิ้ว .....   หมายถึง ครั้งเดียวพอออ กะพวกกินลม  ! !

ชักภาพหมู่กับที่สุดของเต่าดำครับ

ก่อนพระอาทิตตก เอาสะหน่อย

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 12:11:32 pm »

ระหว่างทาง เจอหมู่บ้านเล็กๆตามชายขอบประเทศ  เราไม่รู้หรอกว่าเขาถือสัญชาติอะไร   เราไม่สนใจครับ   

โชคดีที่เรายังมีขนมติดไม้ติดมือมากันครับ แบ่งปันสู่เด็กน้อย  กับรอยยิ้มเล็กๆ แค่นี้เราก็สุขใจ

ขบวนเริ่มมากันครบ  เราเริ่มระดมขนมทั้งหมดที่มี

ธรรมดาสะที่ไหน   ใช่ว่าเราจะเป็นผู้เก็บภาพอยู่ฝ่ายเดียว

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 12:17:51 pm »

ทริปนี้ผมขอจบแบบ ห้วนๆ ดื้อๆ เลยก็แล้วกันนะครับ : )))     

ทริปนี้เหนื่อยมาก ทั้งบอกไลน์ ถ่ายภาพ ขับรถ   เลยทำให้ไม่ค่อยได้เก็บภาพเท่าที่ควร   ขาดใครไป ตกหล่นช่วงใดไป ขออภัยด้วยจริงๆ ครับบบ   

ทริปนี้ผมเอง ขอบคุณจากใจ ขอบคุณมากๆ ครับ ถึงพี่ๆ ทุกๆ คน  ที่มาร่วมทริปในวันนี้       ขอบคุณมากๆครับ  : )))

ขอบคุณสำหรับของบริจาคทั้งหมด  ข้าวสารอาหารแห้ง แบตเตอร์รี่รถยน 6 ลูก ยารักษาโรค   และขอบคุณแรงใจที่ส่งถึงพี่ๆ ตชด. ครับ  : )))

หากทริปนี้ผมและทางพี่ๆทีมสำรวจ ผิดพลาดประการใด มีส่วนใดทำให้ขุ่นเคืองใจ ขอกราบขอโทดมา ณ ที่นี้ ด้วยครับ

หากการท่องเที่ยวแบบทริปกินลม ชมวิว จะเข้าไปอยู่ในหัวใจพี่ๆ    หากยังสนุก อยากออกไปท่องไพร     หากเรายังนึกถึงกันอยู่...   

ตราบใดที่หัวใจยังเรียกร้อง..   เราจะกลับมาพบกันอีกครับ : )))

ModaR
Jr. Member
**

like: 12

กินลมชมวิว "ใจถึงก็ไปถึง"

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 02:16:46 pm »

lala สาธุ

add
Newbie
*

like: 0

คิดจะ"บิน"อย่าลืม"ดิน"ที่เคยเดิน

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 03:04:57 pm »

สุดยอดทริปเลยครับ ไว้ทริปหน้าขออนุญาตติดไปอีกซักคนน๊ะครับ   suadyod suadyod
Boss นิลกาญจน์
Jr. Member
**

like: 16

ปาเก็บตะวัน

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 09:23:24 pm »

kiki ทริปนี้ทำให้สมาชิกที่เข้าร่วมทริปกับเราเป็นครั้งแรก ได้เกิดการเปลี่ยนแปลงหลายท่าน

...ขอบคุณทีมงานเซอร์เวย์ พี่ๆน้องๆกลุ่มกินลมชมวิวทุกท่าน  lala
...ขออภัยสำหรับบางท่านที่อาจไม่ได้ทักทาย เพราะเมาไวน์  Cheesy
...แล้วเราจะพบกันใหม่ เมื่อเสียงจากพงไพรเรียกหาครับ 
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 09:56:20 pm »

suadyod suadyod suadyod
Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

like: 22

~ Long Live The King ~

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 10:20:10 pm »

การบ้านป๋ากล้วย คุณภาพคับแก้วเสมอ ........ suadyod suadyod suadyod

Pajerosport-thailand No.0646
ปา น้ำตาล 2.4 GLS + AC STAG-4 ECO
nokpajero
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 11:06:50 pm »

suadyod suadyod  สนุกมากๆครับกับ ทริปนี้สมาชิกร่วมทริปเยอะมาก หวังว่าจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆนะครับ suadyod

ID 3395
ปาขาวมุก MY13 2.5 GT
Date : 6-4-56
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์