Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: V6 ติดแก๊สของ ER ครับ มีปัญหาไฟเครื่องโชว์ รถดับ  (อ่าน 2520 ครั้ง)
OHMOB
Newbie
*

like: 2

« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 07:03:02 pm »

ปกติแล้วไฟเครื่องโชว์แต่ว่าพอมาวันรุ่งขึ้นก็หายครับ เป็นอยู่พักนึง เลยเอาเข้าอู่ที่ติดตั้งครับ ช่างบอกว่าปกติ แล้วเค้าก็จูนแก๊สให้ใหม่

ก็เป็นปกติได้สักพักครับ แต่พอมาตอนนี้กลายเป็นว่าไฟเครื่องกลับขึ้นโชว์ขึ้นอีก แต่ครั้งนี้ 2 3 วันถึงจะหายครับ

อาการตอนไฟเครื่องโชว์เท่าที่ผมรู้สึกนะครับ อัตราเร่งปกติหมดครับ แต่รู้สึกว่าเวลาเปลี่ยนเกียร์มันจะเปลี่ยนแบบกระชากแรงกว่าเดิมครับ

บางครั้งสตาร์ทรถจะไปทำงานขับๆ เร่งๆ ปกติครับ พอชะลอรถกำลังจะเลี้ยวรถ จู่ๆ พวงมาลัยก็หนักขึ้น แล้วรถก็ดับไปดื้อๆ เลยครับทีนี้

ก็เลยอยากจะถามป๋าๆ ว่าเคยเจอปัญหาแบบผมไหมครับ เผื่อจะได้คุยกับช่างได้ตรงจุดไม่ต้องไปๆกลับๆ หลายรอบ  สาธุ

ID: 4347 เจอกันทักทายได้ครับ ปาบางเขน
Petchy
Jr. Member
**

like: 27

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 08:53:26 pm »

ER มีปัญหาบ่อย ไม่รู้ที่เงียบๆ กันแก้ขาดหรือเปล่า ถ้าป๋าอ่านบอร์ดแก๊สบ่อยจะเห็นว่าไม่แนะนำยี่ห้อนี้ ยังไงป๋าลองติดต่อเค้าดูครับ

ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยครับที่เข้ามาดูแลช้าไปหน่อย ตอนนี้ทางเอนเนอร์จีรีฟอร์มได้้รับทราบข้อมูลแล้ว และได้นัดหมายกับคุณFreemind2015 เพื่อตรวจสอบและแก้ไขอาการดังกล่าวในวันที่ 19/7/57  ครับ คืบหน้ายังไงจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ ซึ่งทางบริษัทต้องขอขอบพระคุณ ทุกท่านอีกครั้งที่กรุณาให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ เพื่อให้เราได้นำไปพิจารณาปรับปรุงแก้ไขต่อไปโดยเร็วที่สุด  สำหรับท่านสมาชิกท่านอื่นที่ตกหล่นหรือใช้แก๊สของเอนเนอร์จีรีฟอร์มแล้วมีปัญหา สามารถโทรแจ้งข้อมูลที่เบอร์ 088-809-7441 ได้เลยครับ
ขอบคุณมากครับ
Mr.ENERGY REFORM

จากกระทู้นี้
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=21927.30
OHMOB
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 09:57:46 pm »

ER มีปัญหาบ่อย ไม่รู้ที่เงียบๆ กันแก้ขาดหรือเปล่า ถ้าป๋าอ่านบอร์ดแก๊สบ่อยจะเห็นว่าไม่แนะนำยี่ห้อนี้ ยังไงป๋าลองติดต่อเค้าดูครับ

ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยครับที่เข้ามาดูแลช้าไปหน่อย ตอนนี้ทางเอนเนอร์จีรีฟอร์มได้้รับทราบข้อมูลแล้ว และได้นัดหมายกับคุณFreemind2015 เพื่อตรวจสอบและแก้ไขอาการดังกล่าวในวันที่ 19/7/57  ครับ คืบหน้ายังไงจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ ซึ่งทางบริษัทต้องขอขอบพระคุณ ทุกท่านอีกครั้งที่กรุณาให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ เพื่อให้เราได้นำไปพิจารณาปรับปรุงแก้ไขต่อไปโดยเร็วที่สุด  สำหรับท่านสมาชิกท่านอื่นที่ตกหล่นหรือใช้แก๊สของเอนเนอร์จีรีฟอร์มแล้วมีปัญหา สามารถโทรแจ้งข้อมูลที่เบอร์ 088-809-7441 ได้เลยครับ
ขอบคุณมากครับ
Mr.ENERGY REFORM

จากกระทู้นี้
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=21927.30

ขอบคุณจริงๆ ครับป๋า ผมไม่ค่อยได้เข้าสิงห้องนี้เลยเพราะก่อนหน้านี้ก็ปกติมาตลอด

พอดีว่า ER ติดกับรถเก๋งที่บ้าน อยู่ 2 คัน 2 ยี่ห้อ เห็นไม่มีปัญหาอะไรผมก็เลยจัดกับน้องปาด้วยเลยอะครับ  ฮือๆๆ

ID: 4347 เจอกันทักทายได้ครับ ปาบางเขน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์