Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :: ส่งการบ้าน ทริป กินลม ชมวิว @ หาดนวกร - แก่งกระจาน สัญญา ไม่พาลุย....  (อ่าน 21387 ครั้ง)
GluaYz
Mod
Jr. Member
*

like: 28

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 07:29:27 pm »

สวัสดีครัผม  เบื่อกันหรือยังเอ่ย มิตรรักแฟนเพลงทั้งหลาย   ถ้ายังขอเสียงหน่อยเร๊วววววว วว      

ครับผม ในที่สุดก็ปิดลงไปอีก 1 ทริปอย่างเป็นทางการสำหรับปีนี้     กับทริปที่เคยสัญญากันไว้ เที่ยวแบบสบายๆ ชิวๆ เล่นน้ำ จุ่มตัว กันที่หาด นวกร  แล้ว ก็ไปสูดอากาศดีๆ กันที่ แก่งกระจาน เป็นการส่งท้าย  

ทริปนี้สำหรับตัวผมเอง ค่อยข้างตื่นเต้นเป็นพิเศษ...      ทำไมหน่ะเหรอครับ Huh?       ก็เพราะ  จะมีป๋าเอ้ Thara  แจ้งความจำนงเข้ามาร่วมทริปด้วย..  ถ้าใครเป็นมิตรรักแฟนเพลง ที่ติดตามผลงานของ กินลม ชมวิว มาตลอก  จะทราบได้ว่า ป๋าเอ้ นี่แหละ เป็นคนสำคัญที่ทำให้เกิด การกินลม ชมวิวขึ้นมา ครั้นย้อนกลับไป ณ ตอนที่แก ตั้งกระทู้ หาคนเข้าไปคลองมะเดื่อเป็นเพื่อน....เมื่อปีที่แล้วนู่นนน      นั่นแหละครับ คือจุดเริ่มต้นของการกินลม ชมวิว....

ยังครับ ยังไม่หมด...    

ยังปีป๋า N_paNYawAt   หรือป๋าโจ้  เข้ามากินลม กับเราครั้งแรกเช่นกัน มาพร้อม ผบ. และ น้องตัวน้อยๆ 1 คน    ป๋าโจ้เดินทางมาจาก ลพบุรี  เดินทางเข้ามาสมทบกับเราระหว่างทางครับ ในช่วงเข้า  yes!! yes!!
ยังมีป๋า pagky             หรือป๋าแป็กกี้  พร้อมน้องๆ ป๋าตั๊น และป๋าบีม     คันนี้ 3 สาว มาจาก โคราช   มาพร้อมของฝากอร่อยๆ   ตามมาสมทบ เจอกันที่ อช.นวกร ตอน 5 ทุ่ม     นับถือใจสาวๆ กลุ่มนี้จิงๆ ครับ ยิงยาวมารวดเดียว   สาธุ สาธุ
ยังมีป๋า Rak                หรือป๋าโจ๊ก  หนุ่มเข้มจากแดนใต้ มาพร้อมครอบครัว  เดินทางมาจากภูเก็ต มาดักเจอกันที่ ประจวบคีรีขันธ์ แล้วร่วมขบวนเข้าไปที่ อช.นวกร ด้วยกันครับ    สุดยอดมากๆครับ  เล่นเอาผม อึ้งไปเบาๆ ในตอนแรกที่ทราบข่าว   สาธุ

แล้วยังมี กลุ่มของน้องๆ ป๋าญา ที่เคยติดสอยห้อยตามรถป๋าญา ไปเที่ยวกันด้วย ครั้น ทริป อช.พุเตย    แต่มาคราวนี้ เห็นเป็นทางดำๆ   เลยขอนำรถเก๋ง เข้ามาขอร่วมขบวนความสนุก ขับไปด้วยกัน กินลม ชมวิวด้วยกัน            ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับครับผม

เอาตรงๆ ตอนแรก ตัวผมเอง คงจะไม่ได้ไปร่วมทริปด้วย..  เนื่องจากติดภาระกิจบางประการ     แต่พอกลับมาดูกระทู้ลงชื่อ แล้วเห็นป๋าๆ แต่ละท่าน เดินทางมาจากที่ไกลๆ ตั้งใจหอบมิตรภาพดีๆ ความสุข ความสนุกมาจอยกัน ทีไร  ก็อดใจไม่เคยได้ รีบเคลียภาระกิจชีวิตต่างๆ ทำทุกทางให้ได้ไปร่วมกับเขาด้วย  แต่..   สุดท้าย ก็ฟันฝ่า ดื้อดึง  สามารถมาร่วมทริป ได้แค่ 1 คืน เท่านั้น  เลยทำได้แค่ ตามไปส่ง ณ  แก่งกระจาน แล้ว ขอลา พี่ๆป๋าๆทุกท่านออกมาในช่วงหัวค่ำ

ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ    

ยังไงก็ขออภัยพี่ๆป๋าๆ ทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยครับ  

ชักจะดร่าม่าแห๊ะ...    พาไปดูรูปกันเลยดีกว่าาา   เดี๋ยวจะยาว  

ทริปนี้มีสมาชิกมาร่วมทั้งหมด 12 คัน

1. ป๋า GluaYz          
2. ป๋า น๊อต    
3. ป๋า ญา        
4. ป๋า เบียร์    
5. ป๋า เอ้      
6. ป๋า โจ็ก        
7. ป๋า โดม      
8. ป๋าบอส    
9. ป๋า โจ้      
10. ป๋า pagky
11. ป๋า นก
12. ป๋า วิทย์ (กลุ่มของน้องๆ ป๋าญา ขอนำ city มาร่วมสนุกด้วย ในครั้งนี้ )

ช่วงเช้า ณ จุดนัดพบครับผม    คนสวยของป๋าโดมร้องไห้ซะแล้ว   พอรู้ว่าทริปนี้จะมีแต่ทางดำ ไม่มีลุย  

ป๋าน็อต ป๋าเบียร์   กับมุมชิวๆ   ครั้นนึกในใจว่า งานนนี้ ไม่มีลาก แน่นอน...

ป๋าคุณกับมุมอารมณ์ดี

ป๋าวิทย์ กลุ่มน้องๆของพี่ญา ขอพา honda city ตัวซิ่งทางเรียบมาร่วมสนุกด้วย

แจกบัตรเข้างานกันก่อน

มีป้ายเหลี่ยมๆแบบนี้ แสดงว่าลงทะเบียนหน้างานเรียบร้อยยย ฮี่ๆ

ระหว่างรอคันอื่นๆมาสมทบก็ ทักทายกันตามประสาคนอารมดี แบบกินลม ชมวิว ครับผม

ป๋าญา ป๋าเบียร์ กำลังเช็คความพร้อมของวิทยุสื่อสาร ให้ป๋าท่านอื่นๆ

ป๋าโจ้กับลูกชายสุดหล่อ มาร่วมครั้งแรกก   ขอบคุณมากครับผม

ว่าแล้ว ก็ ติดสติ๊กเกอร์ซะหน่อย

ขบวนพร้อม ครับผม 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 07:34:15 pm โดย GluaYz » บันทึกการเข้า

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 07:38:50 pm »

นำโดย 3.2 ตัวโหด พร้อมช่วงล่างใหม่หมด...  

คันป๋าโดม 2.4 ตัวแรง แซงทุกโค้ง

ป๋าบอส  2.4 ผู้(เกือบ)พิชิตเขากระโจม  ออกจาก ศรีสวัสดิ์ตี 3 มาดักรอพวกเรากลางทาง

ป๋าเอ้ สุดหล่ออ

วิ่งกันสบายๆ เรื่อยๆ เส้นคลองโคน - เพชรบุรี

ป๋าโดมยังคงคอนเซป ย้ายบ้านมาเช่นเคย  ฮี่ๆ

เรื่อยๆครับ ขบวนขาดก็จอดรอกัน

แอคชั่นมันส์ๆ ขอคนนำทางครั้งนี้

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 07:48:13 pm »

จัดปายยาวๆ

ท้ายขบวนผมก็ซูมให้ได้  

แวะตั้งขบวนกันเรื่อยๆครับ แวะจอดถ่ายรุปกันไปเรื่อย

หางลาก มีกันพร้อม

ไม่รีบครับ   มากันแบบครอบครัว

ป๋าคุณ มาในสไตล์จิ๊กโก๋เมืองเพชร..  

แต่เห็นสาวๆ ไม่ได้ ชะเง้อมองทันที    ฮี่ๆๆๆ

แวะทานข้าวเที่ยงกันแถวๆ เส้นบายพาส เลี่ยงเมืองหัวหินครับ

โต๊ะนี้ วัยรุ่นทั้งโต๊ะ   กลุ่มน้องๆป๋าญา

โต๊ะนี้  มุมคนเหงา....

กับผู้ชายคนนี้ ผมเจอแกทีไร  ไม่เคยห่างลูกเลยจริงๆ    สุดยอดคุณพ่อครับ   ป๋าโดม

มุมหวานๆ ก็มี

คนกินอิ่ม ก็ตั้งขบวนเดินทางต่อครับ

แวะให้รถทานข้าวบ้าง  

ริมหาดประจวบครับ  บอกแล้วไม่รีบ แวะกันไปเรื่อย   แต่รักษาเวลาไม่ให้เกินตามที่วางแผนไว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 07:56:35 pm โดย GluaYz » บันทึกการเข้า

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 07:55:00 pm »

เก็บภาพกันตามอัธยาศัย

ใครไม่ถ่าย ก็มาจุ่มตัว รับลมอยู่ริมชายหาดก่อน

ความหวานเริ่มมา ต้อนรับวันวาเลนไทน์  ป๋านก ป๋าตั้ก

ป๋าท่านนนี้ ขอดื่มแก้เครียดก่อนนน 

จัดไปครอบครัวละใบ กับมุมสวยๆ

ป๋าเอ้กับลูกสาวคนสวย

ครอบครัวป๋าโจ้

บั้นท้ายงามๆ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 08:02:50 pm »

ตัดภาพมาที่ หาดนวกรกันเลยนะครับ   เริ่มตั้งค่ายกันก่อนเลย

ป๋าโจ็ก กับเด็กๆ   เดินทางมาจากภูเก็ต....     บอกแล้วครับ ใจถึง ก็มาถึง 

บ้านป๋าโดม

ลูกสาวคนสวยป๋าโดมบอกว่า สบายยย ๆค่า

ห้องครัวสร้างเส็จแล้ว เริ่มทำอาหาร

ส่วนป๋าท่านนี้ กำลัง(ส่อง)อาหาร(ตา)

ป๋าโจ๊ก โชว์ฝีมือแล้วครับ

คนละไม้ คนละมือครับผม

manop
Jr. Member
**

like: 4

นพ ศรีราชา

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 08:03:20 pm »

like like like like like like like like like like like like like like   สุดยอดครับป๋า

ในโลกนี้ไม่มีอะไรแน่นอน   จงอย่าประมาทกับชีวิต
GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 08:06:10 pm »

ขออนุญาติพักเบรค  15 นาทีครับ เดี๋ยวมาต่อ    รับรอง มีเซอร์ไพร์....   คิคิคิคิคิ

Labor_Team
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 08:09:13 pm »

like สวยงามจริงๆครับ งวดหน้าถ้าไม่ติดธุระ ขอแจมไปด้วยนะครับ

บนเส้นทางสาย Lกฮ
Iyaa Diesel
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 08:20:45 pm »

like like like like like like like like like like like like like like like
 red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart
เด็กชาย กล้วย ส่งการบ้านเก่งแบบนี้ คุณครูให้เกรด A++++ ไปเลย...
 ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม good good good good good good good

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 08:40:34 pm »

like like like like like like like like like like like like like like like
 red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart
เด็กชาย กล้วย ส่งการบ้านเก่งแบบนี้ คุณครูให้เกรด A++++ ไปเลย...
 ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม good good good good good good good

คิคิคิคิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 08:42:38 pm โดย GluaYz » บันทึกการเข้า

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 08:40:59 pm »

like สวยงามจริงๆครับ งวดหน้าถ้าไม่ติดธุระ ขอแจมไปด้วยนะครับ

ยินดีครับป๋าา

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 08:50:23 pm »

มาต่อแล้วค้าบบ 

ป๋าญายกนิ้วแบบนี้ แสดงว่าอร่อยเหาะ

เด็กๆก็เล่นน้ำรอกันไปก่อนนน

ที่ตั้งแค้มป์ครับผม

สุดหล่อประจำทริป  ลูกชายป๋าโจ้

โรงครัวกำลังดำเนินการ

เห็นมั้ย..  หันกล้องไปเจอทีไรก็ต้องอุ้มลูก 

ป๋าเอ้

แม่ครัวคนสวย ประจำทริปครับผม

ทยอยเอาของลงมาเรื่อยๆ ไม่ขาดสาย

หมู่บ้านกินลม ชมวิว ของเราคืนนี้

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 08:56:23 pm »

บุคคลเบื้องหลัง ความอร่อยครับผม

จัดเตรียมพื้นที่ให้เด็กๆ วิ่งเล่น

มีเพื่อนๆ ของน้องสาวป๋าโจ็ก อยู่ใกล้ๆ อช.  แวะมาร่วมแจมกันครับผม

ฝั่งวัยรุ่น

ป๋าโจ้

หมู่บ้านเรา คนแน่นเลย

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 09:12:27 pm »

2 ป๋า ผู้ยิ่งใหญ่   ลูก 3 ทั้งคู่   

พอบอกลูก 3 ทั้งคู่   หันควับบ ! !!! กันทั้งโต๊ะ  ! !!! 

ยิ่งค่ำ ยิ่งครึกครื้นครับ

ค่ำคืนวันวานเลนไทน์  พวกเราเลยฉลอง ถ่ายภาพหวานๆ กันแบบเบาๆ    เริ่มโดย คู่จิ้น คู่นี้.....

คู่นี้ ไม่น้อยหน้า

หวานกันใหญ่

ป๋าญา ก็ไม่ยอม

หอมบ้าง

ครอบครัวป๋าโดม

ขอแบบสวีทบ้าง

ป๋าโจ้ บ้าง

ป๋าโจ้ขอสวีทอีกที

ป๋าโจ๊ก ขอด้วย

ป๋าเอ้ขอบ้าง

หวานๆแบบครอบครัว

น้องสาวป๋าโจ๊ก ครับผม

ป๋าเบียร์ จัดหนัก

ป๋าบอส ก็ไม่ยอมมมม

ป๋าน็อตบ้างสิ

แก็งค์ป๋าวิทย์ กลุ่มวัยรุ่น เอาด้วย

หวานโฮกกกกก   extreme sexy girl extreme sexy girl

แต่ตากล้อง มาคนเดียวว    จะให้ถ่ายคนเดียวผมก็เขิลแย่...     เลย ขอยืมมมมมมมม ผบ. ป๋าๆหน่อยละกัลลลล ฮี่ๆ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 09:25:26 pm »

กลับขึ้นมาเซอไพร์ วันเกิดลูกป๋าเบียร์กันต่อ  

ยาวไปครับ คืนนี้

ลูกป๋าโจ๊ก ครับผม

อะไรเอ่ย?? ...  ทำให้เต้นท์นี้มีป๋าๆมาช่วยกันกางถึง 7 คน.....  

คำตอบคือ..   เต้นท์ของ 3 สาวววว กลุ่มนี้   ป๋าแป็กกี้ ป๋าตั้น ป๋าบีม จากโคราชชช ค๊าฟฟ    มาสมทบตอน 5 ทุ่มกว่าๆ     ใจถึง.. ก็มาถึง.. ครับผมมม  yes!! yes!! yes!! yes!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 09:30:22 pm โดย GluaYz » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์