Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :: ส่งการบ้าน ทริป กินลม ชมวิว(ฉุกเฉิน) @ เขากระโจม.. ไหนว่าต้องขับ4wd ขึ้น เท่านั้น ?? ::  (อ่าน 24698 ครั้ง)
GluaYz
Mod
Jr. Member
*

like: 28

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 01:06:02 am »

น้ำมันเกียร์อุณหภูมิสูงเกิน  ครัชไม่จับแล้ว

รอรถลาก

มาด้วยกัน ก็ต้องไปด้วยกันครับ

ลากขึ้นเนียนๆ ไม่มีปัญหา

ป๋าญาสูตรเดิม ปั่นขึ้นมา

มาล้ววว

ตั้งขบวนใหม่ อีกที

กำลังใจทุกคน เกิน 100 ครับ

ลากขึ้นยาวๆ

พี่ญาสู้ไม่ถอย

พี่ด้าปิดท้ายยยย

เนินสุดท้าย ก่อนถึงยอดราวๆ 500 เมตร คือ เนิน1000 อันเรื่องชื่อของที่นี่ 
เนื่องจากเราขึ้นกันช้ามากๆ  7 กม. เราใช้เวลากันถึง 4 ชั่วโมง  ทำให้เวลา ณ ตอนนั้นล่วงเลยมาเย็นมากๆแล้วครับ + กับรถป๋าบอสมีปัญหา เรื่องอุณหภูมิน้ำมันเกียร์สูงมากๆ

เราทั้งหมดจึงตัดสินใจ พอ ....        เลือกที่จะพอความสนุก ละทิ้งความอยากไปก่อน   จอด 2wd ทั้ง 4 คัน ไว้ที่ตีนเนิน1000 แล้ว ใช้ 4wd ที่เหลือ โดยสารกันขึ้นมาชมความงามบนยอดเขา น่าจะเป็นทางเลือกที่ปลอดภัยที่สุดครับ

ภาพที่ออกมาจึงเป็นเช่นนนี้  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ภาพสุดท้าย ผมขอลาไปด้วยภาพแห่งความสำเร็จของพวกเรา ป๋าๆทุกท่าน  ที่เหนื่อยขับรถ บุกป่า ฝ่าดงมากัน 4 ชั่วโมง(ฉพาะทางขึ้นเขากระโจม)  ทั้งร้อน ทั้งฝุ่น เปลื้อนดิน เลอะน้ำ

ผมในฐานะคนขับ 4wd ผมขอคาราวะทุกท่าน ด้วยใจจริง ครับ    ใจทุกท่านเกิน 100 มากๆ  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

แม้สุดท้ายพวกเรามิอาจฝืนธรรมชาติพารถคู่ใจ ขึ้นมาถึงจนตลอดลอดฝั่งได้ทั้งหมด..   
แต่ผมกลับเชื่อว่า ไม่มีป๋าท่านไหนรู้สึกเสียดายเลยแม้แต่น้อย   
เพราะตลอดทางที่ผ่านมา 4 ชั่วโมง  ป๋าๆทุกท่านที่ใช้ 2wd ได้ใช้   "ใจ"  ขับเคลื่อนรถขึ้นมาล้วนๆ
                                                                                 ใช้   "ใจ"   ช่วยกันแก้ปัญหาเฉพาะหน้าระหว่างทาง
                                                                                  ใช้   "ใจ"  ที่มันเกิน 100 มุ่งมั่น ที่จะไปให้ถึง
                                                    และสุดท้ายผมเชื่อว่าเราไว้  "ใจ"  ซึ่งกันและกัน ว่าเราจะ มาด้วยกัน และจะไปด้วยกัน ให้ถึงที่หมายปลายทาง...     

ทริปนี้ขอตัวลาไปก่อนครับ   ใครอยากแก้มือ หรือ ใครอยากลองไปเขากระโจมครั้งแรก   Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy     ลองนัดกันดูครับ ถ้าว่าง มีโอกาส    ผมจะกลับไปด้วย  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

TAYONG
Full Member

like: 57

ปาเจโร่โซนตะวันตก ป๋าโย่ง คอนถมทีม 082-350-23สามห้า

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 02:01:00 am »

Cheesy ทริปนี้  ชิว ๆ โหด มันส์ ฮา ได้ใจเลยครับ
tepanan_not
ID 3630
Mod
Jr. Member
*

like: 22

PJS V.6 Donmuang

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 05:29:16 am »

ทริปนี้ใช้เวลาตัดสินใจน้อยมากๆ คุยกันปุ๊บ ไป ไป ห้ามกันสักคำไม่มี แถมป๋านกขับรถจากเมืองจันเพื่อมาร่วมทริปนี้อีกสุดๆครับ เสียดายป๋าโดมติดธุระเลยพลาดทริปนี้ บอกได้เลยว่า ใจถึงก็ไปถึงจริงๆ และขอขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่านด้วยครับกับมิตรภาพดีๆ ความอบอุ่นที่มีให้กันตลอด ไม่ว่าจะเป็นครอบครัว ผบ. และเพื่อนๆ ป๋ากล้วย ตลอดจนเจ้าปีโป้ น่ารักกันทุกคนครับ แล้วทริปหน้าเจอกันใหม่ ผมว่าอีกไม่นานเกินรอครับ Cheesy Cheesy Cheesy

ไม่มีใครจนเกินกว่าจะให้คนอื่นได้
ModaR
Jr. Member
**

like: 12

กินลมชมวิว "ใจถึงก็ไปถึง"

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 05:35:23 am »

สนุกสุดๆครับทริปนี้เห็นเพื่อนปั่นฝุ่นคลุ้งแล้วมีความสุข

suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 06:57:19 am »

บอกได้คำเดียว ว่าป๋าๆ "เจ๋งมาก" เดี๋ยวว่างๆ จะกลับเข้ามา Like ป๋าให้ทุกคัน  like
และขอบคุณป๋ากล้วยอีกครั้งที่ถ่ายทอดเรื่องราวได้เยี่ยมมาก เป็นกระทู้ที่ชาวปาไทยต้องชม และชื่นชมป๋าๆครับ  good

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
ModaR
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 07:24:18 am »

ขออนุญาติส่งการบ้านต่อป๋ากล้วยนะครับ สำหรับทริปกินลมชมวิวโดนมิได้นัดหมาย...

มาดูมุมกว้างๆกันหน่อยครับ

ผมตามมาทันก็ครึ่งทางแระ..คอยระวังหลังให้พี่ๆอยู่

พี่นกปั่นเข้าไป

ทุกคนให้กำลังใจพี่ญาอยู่

Boss นิลกาญจน์
Jr. Member
**

like: 16

ปาเก็บตะวัน

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 07:27:41 am »

แรงก็น้อย หอยก็ไม่มี 
ขอเพียงแค่มีเพื่อนร่วมทางดีๆ ทีนี้ ไปไหนไปกัน  yes!!
ป.ล. เพื่อนไม่ทิ้งกันอยู่แล้ว ไม่มีนินทา ไม่มีแทงข้างหลัง (อย่าพลาดเชียว)  Cheesy Cheesy
ModaR
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 07:33:33 am »

พอผมกะดึ๊บๆมาก็ไม่เหลือใครแระ Cry

ทุกคนหนีไปเล่นน้ำกันหมด Sad แต่ละคันหล่อๆท้างน้าน..

คนนี้เปรี้ยวครับลงร่องมาเลย ถ้าติดนะจะขำให้

ตามด้วยป๋าบอสพันโซ่แห่งเขื่อนศรี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2014, 08:45:01 am โดย ModaR » บันทึกการเข้า

ModaR
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 07:36:50 am »

มาดูตากล้องผมหน่อย

ตามด้วบป๋านกแห่งเมืองจันทร

นี่ไงพี่เบียตีนผี

ModaR
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 07:40:27 am »

กล้วยเก้านิ้วของเรา มากะ Line Man ประจำทริป

ดูลีลาตากล้องขั้นเทพเป็นไง ถ้านอนถ่ายได้เค้านอนไปแล้ว..ติดที่มีกางเกงในแค่ตัวเดียว

ModaR
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 07:49:24 am »

ตัดมากันที่เนินสุดท้ายก่อนเนินพันครับ

ปั่นกันหน่อย

2.4ปันกระจุยไม่แพ้ครับ

แต่ป๋าบอสบอกลืมเอาโซ่มาขอยืมกล้วยเก้านิ้วไปก่อน

คันอื่นเค้าขึ้นกันไปหมดแระ เล่นเอาหนุกหนายกันหย่าย....เหลือแต่พวกเรา ฮือๆๆ

พี่ญาปั่นกระจุยกระจาย

พอผมขึ้นมาก็ไม่เหลือใครอีกแระ Tongue

หลังจากนี้ไปก็เนินพันแล้วครับผมว่าป่าๆทุกคนอยากปั่นขึ้นไปแน่นอนแต่ด้วยเวลาที่ไม่เหมาะเราก็เลยขึ้นไปแค่4wd
ทริปนี้เป็นทริปที่สนุกสุดๆครับ ขับไปคุยกันไปนินทากันไปฟินเนเร่ครับ สุดท้ายขอบคุณป๋าๆทุกท่านที่ร่วมทริปกันครับ

ปล.พวกเราขออภัยที่ไม่ได้ตั้งกระทู้เชิญชวนป๋าๆในเว็ปครับ เพราะเป็นทริปที่แม้แต่พวกเราที่ไปกันยังไม่ได้ตั้งใจจะไป ทริปนี้เกิดขึ้นภายในเวลาไม่กี่ชั่วโมง ยังทริปหน้ามีอีกแน่นอนครับ u

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2014, 08:45:50 am โดย ModaR » บันทึกการเข้า

IncarRus
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 08:10:49 am »

danupan
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 09:15:18 am »

เห็นทางแล้ว น่ากลัว ฮือๆๆ
Iyaa Diesel
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 09:20:59 am »

like like like like like like like like
 red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart
 ฮือๆๆ ฮือๆๆ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
ขอขอบคุณ พี่ๆ น้องๆ ทุกๆ ท่านมากๆๆ ครับ อยากจะบอกว่า "มิตรภาพแบบนี้หาซื้อไม่ได้จริงๆ ครับ" ซึ้ง..อ่ะ ฮือๆๆ ฮือๆๆ
ทริปหน้าจัดไป..ไปไหนไปกันอยู่แล้ว Cheesy
 red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart

thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 09:23:30 am »

ขออนุญาติ

ผมว่าแล้ว กลุ่มนี้ พาลุยต่อแน่ๆ
เห็น 2.4 ลุยแล้ว
ได้ตัดใจจากเขากระโจม อย่างเด็ดขาดสะที
คงต้องเป็นสิงห์ทางดำ จนกว่าจะมีรถคันใหม่ล่ะ

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ รอโอกาสทริปต่อไป

ปอลิง... น้ำเกียร์เดือด คลัชไม่จับ รู้ได้ยังไง
อาการเป็นแบบไหน แล้วแก้ไขอย่างไรได้บ้าง
ช่วยลงข้อมูลไว้เป็นความรู้หน่อยคับ  สาธุ

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์